GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. sonar4x

sonar4x Advanced Member

Cách thông báo của bác Giahuy rất chân thành và cởi mở, tôi thấy chơi SOC để thấy sự thay đổi của nhạc tính và cảm xúc là lựa chọn của khá nhiều người đã và đang trải nghiệm SP này. Ngoài Hanoi cũng có tầm hơn chục bác đến chỗ tôi nghe và cũng có một bác trẻ (U40) cũng chưa thấy đủ "ép phê" như kỳ vọng. Ngoài ra có vài bác già hay nghe nhạc offline (ổ cứng, ssd...) thì vẫn băn khoăn là liệu chơi thêm SOC thì có thay đổi hiệu quả được nhiều như chơi stream không?
    - Đúng như các bác và Giahuy ở trên có nói: Cái sự nghe này phụ thuộc vào rất nhiều biến số và cách suy nghĩ lập luận, phân tích và lựa chọn của riêng mình.
    - Và cũng không thể lấy trải nghiệm và phân tích từ phòng nghe nhạc của riêng tôi để đánh giá chính xác cho một thiết bị audio được vì phòng nghe nhạc của tôi cũng khá nhỏ, hệ thống ampli, loa đa số là đèn và loa kèn, trong khi đó có nhiều bác có phòng và đồ nghe rất gấu hoặc chuyên đi nghe giao hưởng trực tiếp khán phòng... Cách nghe và gout nhạc cũng rất khác biệt nhau./.

Last edited: 13/8/24
    TaiThoi2009 and hieu77nt like this.
  2. freshaudio

freshaudio Advanced Member

Chào các bác đang chơi SOC cho em hỏi chút có bác nào đang chơi stream 2 máy (1 máy core và 1 máy endpoint) thì sử dụng SOC như nào là hiệu quả nhất? Cám ơn các bác!

3. RandV

RandV Advanced Member

E nghĩ Soc luôn đứng trước thiết bị cuối cùng sử dụng kết nối mạng, tùy dàn mà nó là endpoint hay network player hay DAC all in one, vv. Mục đích là cách ly nhiễu trước khi đến thiết bị cuối cùng này. Còn chơi nhiều hơn ví dụ 2 Soc thì cái Soc 2 tùy bác đặt đâu cho có hiệu quả nhất theo tai bác thì test thôi, phần nhiều để kế tiếp Soc 1 (tức là Soc 2 kết nối đường quang với Soc 1), có người để nó trước router (cách ly router - hệ net audio), có người để nó trước switch, vv

4. freshaudio

Ý em là chơi 2 máy (1 máy chạy Roon Core và 1 máy chạy Roon Endpoint) mà dùng 2 SOC thì cũng hơi tốn. Nên mới hỏi có bác nào đang chơi 2 máy thì máy Core chỉ cắm vào switch (không qua SOC) mà ưu tiên cắm máy endpoint qua SOC

New-long2005 likes this.
  5. RandV

RandV Advanced Member

Chơi roon thì bắt buộc phải 2 máy (thiết bị) rồi bác, core và endpoint. Bác không nói rõ là 2 máy PC hay 2 thiết bị. Như em chơi 2 thiết bị này là PC (core - chạy ROCK) và DAC (esoteric n01 - endpoint). Hiện tại em cắm như sau, khá hiệu quả (đã so sánh với 2 Soc): Router - Converter Gia Huy (để cách ly quang audio với router) - đi quang sang Sw HNE (cổng Buffalo) - PC cắm dây Lan vào switch HNE - Sw HNE cắm lan sang FMC (chuyển quang) trên Sw HNE luôn - dây quang ra Soc - dây Lan vào DAC (tức là đấu ngược lại trật tự của SW HNE)

QuanVo and freshaudio like this.
  6. giahuy

giahuy Shop

Như thế này cho đơn giản Bác .
    SOC luôn được nối với PC endpoint nhằm cách ly endppoint với tất cả nguồn nhiễu do Mạng đem lại
    Máy PC làm Roon core thì cắm vào switch
    TRong trường hợp không có switch thì máy roon core cắm vào các cổng lan trên Router cũng ok . Nhưng thường có PC chạy roon core thì qua switch tốt hơn
    Điều quan trọng là máy PC chạy roon core cần để càng xa dàn nhạc càng tốt , va nhất thiết không dùng chung nguồn với hệ thống audio
    Cấu trúc SOC và converter quang giúp các Bác đem tất cả thiết bị có khả năng gây noise như Switch+ Router+ wifi+ PC chạy Roon core+ Nas ra khỏi phòng nhạc để đạt độ tĩnh tối ưu cho hệ thống âm thanh
    Lý tưởng trong phòng nhạc chỉ có SOC và cable quang đi vào thôi

Last edited: 21/8/24
  7. freshaudio

Vâng cám ơn bác rất nhiều! Đúng như những gì em đang cần biết.

Phân tích sâu hơn chút thì sao máy PC chạy Roon Core nên để phòng khác, nó gây ra nhiễu kiểu sóng hay nhiễu lan truyền trên dây nguồn?
    Em có thể dùng riêng 1 cục BACL nhỏ cho PC Roon Core? Hay nó vẫn ảnh hưởng qua đường ground nối mass?

8. giahuy

giahuy Shop

PC chạy roon core cần có cấu hình khá tốt ví dụ ( i5 3.2Ghz, 16 GbRam ) với cấu hình này nếu dùng PC thì cần công suất tiêu thụ lớn . PC cảng nhanh nguồn tiêu thụ lớn tiềm ẩn noise phát ra theo đủ đường
    Noise do bộ nguồn xung sinh ra sẽ nhiễm vào nguồn điện cho thiết bị audio
    Nếu dùng nguồn Linear thì Noise do PC vận hành (PC có dao động chính và vô số nguồn xung nhỏ , dao động 25 Mhz, 24 Mhz.. trên main) sẽ chạy xuyên qua biến áp linear nhiễm vào sơ cấp và nhiễm vào nguồn điện
    Ngoài chuyện noise chạy vào nguồn điện Noise EMI và RFI sinh ra trong môi trường xung quanh PC cũng lớn , noise này nhiễm vào các dây dẫn , dây nguồn ....
    Noise digital nhiễm vào nguồn điện ,EMI RFI sinh ra có thể ít hoặc nhiều ta không biết được cho đến khi nó mất đi thì ta mới nhận biết được
    Nên thà tránh xa trước thì rẻ tiền và hiệu quả hơn la tìm cách chống chọi với noise sau này
    Dùng biến áp cách ly cho riêng ROON PC cũng là cách làm hiệu quả , tuy nhiên không triệt để và cần biến áp cách ly đúng chuẩn thì mới hạn chế được noise cao tần tù PC lan ra nguồn điện
    CHỉ cần đem PC ra xa chừng 10m ( về mặt không gian và về chiều dài dây nguồn )thì ta có thể yên tâm . Noise RFI EMI , va noise trong nguồn điện do PC sinh ra không ảnh hưởng đến hệ thống audio nữa , Nó chỉ còn ảnh hưởng bởi noise do Jitter do chất lượng PC và nguồn cho PC gây ra thôi !( cái này muốn khắc phục thì đơn giản la tang tốc độ và chat lượng máy chạy roon core lên)

bsmt0, QuanVo, Vinhcq65 and 3 others like this.
  9. giahuy

giahuy Shop

Deal mua FINISAIR FTLX1475D3BTL giá tốt
    Cuối tháng này em đi Mỹ sẽ cầm về một số SFP hay nhất hiện nay để chơi với SOC FINISAIR FTLX1475D3BTL . (hàng đã qua dử dụng còn mới) Anh em nào muốn chơi thì đăng ký để em cầm về nhé
    Giá một cặp (2 cái) là 4 triệu nhé
    Vẫn với cách chơi của giahuy audiolab .
    CỨ mua dùng thử thích mới lấy , không sẽ được em trả tiền lại hi hi
    Em nghe thi bản thân đánh giá la tốt hơn Umbiquiti s. Loại nhạc nào chơi cũng hay , nhẹ nhàng nhạc tính
    NOte. Giới hạn chỉ được 10 căp nên bác nào nhanh tay đang ký và CK 50% giúp em nhé
    Danh sách đang ký :

1. Bác Pocolo
    2. Bác Hahio: 1 cặp
    3. Bác Vinh : 1 cặp
    4. Newlong2005 : 1 cặp
    5. Bác caidu: 1 cặp + soc
    6. Bác Hiếu : 1 cặp

Last edited: 26/9/24 at 08:58
    TaiThoi2009, Quankhanh, caidu and 3 others like this.
  10. truongv0ky

truongv0ky Advanced Member

Giá tốt quá. Trước bọn em mua ship từ Mỹ về hết 5.6tr

11. Hahio

Hahio Approved Member

dạ em đăng ký 1 cặp ạ

New-long2005 likes this.
  12. New-long2005

New-long2005 Advanced Member

Em đăng ký 1 cặp! Tks

13. caidu

caidu Approved Member

Cặp này là gắn vô SOC thay cho cặp theo máy hay sao bác Nhân ? Còn nếu đặt mới SOC gắn với cặp này thì giá sao bác ơi để mình đăng ký 1 cặp với.

14. Nokia123a

Nokia123a Advanced Member

E đăng ký 1 cặp.
    E đăng ký 1 cặp

15. giahuy

giahuy Shop

Bác đạt mới soc gắn vào cặp này thì giá SOC + finisair là 19 triệu.

16. caidu

caidu Approved Member

ok bác, vậy cho mình đặt cặp này gắn vô SOC màu đen có nút nguồn phía trước bác nhé!

Hahio likes this.
  17. QuanVo

QuanVo New Member

Hôm qua em mới được thưởng thức sản phẩm mới của anh Nhân - DAC đèn. Tuyệt vời. Em sẽ upgrade ngay khi a Nhân đi về.

18. caidu

caidu Approved Member

Mới nhận được con sóc của bác Nhân, xin review trên bộ dàn của mình như sau: nền âm tĩnh hơn, độ động tốt hơn, bass rõ hơn...Tổng thể nghe cảm xúc hơn, hay hơn khoảng 10% so với chưa có soc. Bộ dàn mình còn 1 số điểm nghẽn, nếu khắc phục được sẽ hay thêm khoảng 5-10% nữa. VD:
    - Máy cài HQP mình để ngoài phòng chỉ được tầm 4-5m, nên chạy tản nhiệt nước hơi ồn, nếu để được xa hơn nữa thì ok.
    - Dây lan từ soc vào endpoint chỉ là dây ww đỏ, còn dây từ router vào swicht là dây thường theo máy tính. Nếu mua được dây cỡ Sablon để đôn vào thì sẽ ngon hơn nữa. (bác nào biết ở đâu bán dây Sablon chỉ mình với, thanks).
    - Endpoit mình đang dùng là con mini pc nguồn ifi, nếu lên con endpoint tốt hơn thì chuẩn luôn (đang ngâm cứu).

Last edited: 20/9/24
    sonar4x likes this.
  19. giahuy

giahuy Shop

S.O.C= SUPERCAP OPTICAL CONVERTER CUỘC CÁCH MẠNG CHƠI NHẠC SỐ

GÍA NGUYÊN BỘ SOC LÀ 16 TRIỆU
    VỚI
    TOÀN BỘ PHỤ KIỆN CẦN THIẾT ĐÊ SETUP MẠNG QUANG BAO GỒM

1. CONVERTER QUANG ĐÃ MOD NGUỒN SÂU BÊN TRONG để cắm với ROUTER hay SWITCH ( các Bác có thể dùng Nguồn xung em cấp theo , hoặc chơi nguồn Linear nếu cầu toàn )
    2. Cặp SFP TIÊU chuẩn 1G MM truyền xa 300 m ( cisco/nokia.)
    3. Dây cable quang MM hay MC ( màu xành , hay màu vàng) chiều dài tùy chọn lựa 5m-20m
    4. Bộ SUPERCAP OPTICAL CONVERTER SOC ( Siêu tụ MAXWELL-MỸ) bảo hành không giới hạn

Với GIÁ 16 TRIỆU TRỌN GÓI này các Bác chỉ mua về va cắm rút thay cho cable RJ45 hiện hữu là thường thức chất âm thuần Analog ma các Bác chưa từng nghe thấy ở hệ thống của mình trước đây

( Bác nào không lấy phụ kiện 2,3 sẽ được bớt 500k)
    * Đăc biệt chưa từng có : Với sự tự tin về hiệu quả của bộ SOC đối với chất lượng nhạc số
    Trong vòng 1 tuần 30 Bác đặt hàng đầu tiên này sẽ được quyền trả lại nếu nghe không thây âm thanh hay hơn cách setup hệ thống của các Bác hiện nay
    (ck 2 triệu khi đăt hàng và phần còn lại trươc khi giao hàng trong vòng 1 tuần nếu không hài lòng có thể gửi lại toàn bộ và được ck trả lại tiền chỉ tốn cp vận chuyển)

16 triệu không bằng một sợi dây nguồn tầm trung ,nhưng lại cho hiệu quả đăc biệt lớn đối với audiophile chơi nhạc số

CẬP NHẬT DANH SÁCH ĐĂT HÀNG bộ SUPERCAP CONVERTER SOC (26/8)
    1. Bác Long Dalton ( đà lạt) màu bạc ( 2 bộ) ( đã ck)
    2. Bác Quanvo (sg) màu đen (đã ck)
    3. Bác Đạt (SG) màu đen (đã ck)
    4. Bác Cường (SG) màu bạc (đã ck)
    5. Bác Thanh Kien( Hà Nội) màu đen
    6. Bác Baysg (vĨNH LONG) màu bạc (đã ck)
    7. Bác Pocolo (SG) ( màu đen)( đã ck)
    8. Bác Liêm (QN) ( màu đen)( đã ck)
    9. Bác Tnguy67 (SG)(màu đen)( đã ck)
    10. Bác Quan Khánh (Đà lạt)( màu bạc)
    11. Bác Piere (Hà nội) ( màu bạc) ( đã ck)
    13. Bác Hiếu (sg)( màu đen)(đã ck)
    14. Bác Victor Bùi ( Sg)(màu đen)(đã ck)
    15. Bác Tontsc ( sg) màu đen
    16. Bác snipper6868 (sg) màu đen (đã ck)
    17. Bác New-long2005(sg) màu đen
    18. Bác Dương Ngọc Diễn(HN) màu đen ( đã ck)
    19. Bác beeking82 (sg) màu đen (đã ck)
    20. Bác Dang ( HN) màu đen
    21. Bác Nhuthoa25 (Đà lạt) màu đen (đạ ck)
    22. bÁC Thanhlogistic ( sg) màu đen ( đã ck)
    23. Bác ThaiTy ( HN)
    24. Bác NVDan ( HN) màu đen ( đã ck)
    25. Bác kengoaidao (BH)
    26. Bác Sonar4x (HN) ( đã ck hết)
    27. Bác Hahio ( đã ck)
    28. HMH ( hà nội)(đã ck 4 t)
    29. Bác audio_abc(hN)( đã ck)
    30. Bác Ng_Nhan (sg)(ck hết)
    31. Bác Hung(HN) (đã ck)
    32. Bác PK Linh ( Hà Nam)( đã ck hết)
    33. Bác Vinh (sg) Màu bạc (đã ck)
    34. Bác Trúc (sg)
    35. Bác Quềnh phở (đã ck hết)
    36. Bác Ng T Dũng (sg) (đã ck)
    37. Bác Đức Anh (sg)(đã ck)
    38. Bác Quangvo (sg) ( chỉ lấy SOC)
    39. Bác Sanqn ( VT) mặt màu bạc không led contact +40m quang
    40. Bác Lê Nguyễn (sg) ( đã ck)
    41. Bác Kỳ (sg) (đã ck hết)
    42. Bác Freshaudio ( đã ck)
    43. Bác Khoanguyenhue (huế) ( đã ck)
    44. Sontv (HN) ( đã ck)
    45. Bác Caidu (CT) ( đã CK)
    46. Bác HM Hùng (SG)( đã ck)

47. Bác Trung Kien (HN) ( đã ck)
    *màu đen đã giao. Màu xanh giao tuần này. Màu đỏ chưa giao , đã xong nhưng các Bác bận chưa nhận

*** Do tử ngáy 26/9->16/10 em không có mặt tại Việt Nam nên các sữa chữa , bảo hành , giao mới sẽ được thực hien sau 16/10
    Các Bác có thể liên lạc Zalo khi có nhu cầu

PS Các bác đặt SFP FINISAIR 1475 : ngày 16/10 em sẽ về VN va mang về cho các Bác

Last edited: 26/9/24 at 08:57
  20. SoundKK

SoundKK Approved Member

Dây từ router/siwtch vào convert Quang cũng quan trọng không kém dây từ SOC vào stream.

caidu likes this.

Share This Page

Loading...