GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. Manh Nguyen

Manh Nguyen Advanced Members

Thực lòng mà nói với giá tiền chỉ 15tr đồng thì ngoài chất âm tốt vượt giá trị, ta ko thể đỏi hỏi gì hơn được nữa. Nhưng nếu có thể thì em vẫn muốn một thiết kế mới sang trọng hơn, đẹp hơn.
    Em nói điều này bác Gia Huy có thể giận nhưng em đánh giá cao về thiết kế của DAC Quang Hào. Nhìn hiện đại, sang trọng dù giá có cao hơn một chút.

ndh, HVX, KenShinner and 2 others like this.
  2. tqv-hcm

tqv-hcm Advanced Member

Đúng rồi,chắc không hỏi,không nói thì mọi người cũng biết Dac QH thiết kế và đặt hàng làm ở đâu rồi,kể cả bo mạch,vì bác QH có lợi thế là đã có mối làm ăn và đặt hàng về HN gần dễ giá thành rẻ hơn ...?! Còn bác giahuy này chỉ biết nghiên cứu và lắp ráp thôi,mới ra giàng nên không có mối đặt hàng gốc nên cứ vớ được mẫu nào đặt mua lại ở SG tiện là mua thôi không có sự đầu tư desig và được cung cấp đúng theo yêu cầu ...? Nên tôi thấy bác ấy mới nhờ ae ai có mẫu desig đẹp và có nguồn có thể đặt với giá thành chấp nhận được và ổn định thì bác ấy sẵn sàng đặt mua,nhưng tôi thấy mọi người đều đưa ra các mẫu có sẵn vẫn là của TQ nhưng chưa phù hợp vò màn hình của TQ lớn hơn,nếu đặt phay nhỏ như dac và ms giahuy thì phải đặt số lượng nhiều từ TQ thì mới nhận,còn ít thì chỉ đặt cắt cnc ở đây nên phụ thuộc vào thời gian... Nên nếu có bác ae nào mà lo được vụ này thì tốt quá rồi,nhưng xem chừng cũng không dễ nhỉ,mong các bác cho ý kiến xem nên như thế nào thì vừa ý vừa tiền,vì tôi nhớ không nhầm thì khi đặt dac QH đợt đầu mua chung 9038pro ở diy.com thì giá vỏ nhôm là 100u$ thì phải …?!

Last edited: 30/9/18
  3. tqv-hcm

tqv-hcm Advanced Member

Đúng rồi,chắc không hỏi,không nói thì mọi người cũng biết Dac QH thiết kế và đặt hàng làm ở đâu rồi,kể cả bo mạch,vì bác QH có lợi thế là đã có mối làm ăn và đặt hàng về HN gần dễ giá thành rẻ hơn ...?! Còn bác giahuy này chỉ biết nghiên cứu và lắp ráp thôi,mới ra giàng nên không có mối đặt hàng gốc nên cứ vớ được mẫu nào đặt mua lại ở SG tiện là mua thôi không có sự đầu tư desig và được cung cấp đúng theo yêu cầu ...? Nên tôi thấy bác ấy mới nhờ ae ai có mẫu desig đẹp và có nguồn có thể đặt với giá thành chấp nhận được và ổn định thì bác ấy sẵn sàng đặt mua,nhưng tôi thấy mọi người đều đưa ra các mẫu có sẵn vẫn là của TQ nhưng chưa phù hợp, vì màn hình lớn hơn của bác giahuy nếu đặt theo mẫu màn hình nHỏ phải đặt số nhiều tư 50-100 cái họ mới làm. Còn vỏ dac QH nếu tôi nhớ k nhầm thì giá khg 100u$ khi đặt mua diy.com dac. 9038pro thì phải . Vậy nên bác ấy vẫn muốn nhờ ae lo giúp được vụ này thì tôt quá mà chưa thấy ai Nhận giúp vụ này nhỉ ..…?

4. rosa

rosa Advanced Member

Em thấy logo và vi trí đặt chưa đẹp, theo em anh Nhân ghi luôn dòng giahuy lab, chọn phông chữ và kích thước và màu phông chữ, vi trí đặt ở trên hay dưới nút nguồn.

tqv-hcm likes this.
  5. sapersmith

sapersmith Approved Member

Bác Gia Huy xem xét lại cái Logo ! Nếu để Logo như vậy nó không phù hợp với thiết kế chung của chassic. Hoa văn như vậy nó chỉ phù hợp với thiết kế hồi gỗ và mang nét cổ điển. Đôi lời góp ý cùng bác !

tqv-hcm likes this.
  6. sonar4x

sonar4x Advanced Member

Thử TK tặng bác xem sao?
    GiaHuy-Layout.jpg GiaHuy-Layout.jpg

nvss, giahuy, qasound and 2 others like this.
  7. sonar4x

sonar4x Advanced Member

8. Manh Nguyen

Manh Nguyen Advanced Members

9. Nguyễn Hữu Hoàng Quang

Nguyễn Hữu Hoàng Quang New Member

dac của bác qh theo bác là đặt làm ở đâu, em thì ko rõ làm ở đâu, nhưng thiết kế ở ý, linh kiện đặt mua ở canada đấy ạ, khoan hãy bàn về cai vỏ ngoài, theo em thấy bac giahuy nên đầu tư chất lượng linh kiện là điều ưu tiên cái đã, bác giahuy chưa chụp lại nội thất bên trong như em yêu cầu cùng kích thước màn hình để em tinh toan cái vỏ của em 9( em làm bên cửa nhôm), nhưng em nhìn sơ sơ thây linh kiện bác đang dùng bình thường trên thị trươnng, ko phải là loại tốt lắm, biến áp nối tầng của bác cũng chỉ 8usd một chiếc (giá công khai của hãng), em nghĩ nhũng thành phần quan trọng bac đầu tư một chut để nâng chât luongj lên, theo em cần chuyên nghiệp dần dần lên như bac quang hào, em cũng chưa nghe dac quang hào cũng như dac giahuy, nhưng em vẫn đặt dac giahuy, không phải là vì cac bác khen hay mà đây là kiểu dac ko dùng chip như cái của em đang dùng, em cũng chẳng hiểu gì về chuyên sâu kỹ thuật, nhưng em biết hai cái nếu mạch giống nhau, dùng linh kiện tốt hơn sẽ chất lượng hơn. vậy nên em và co thể nhiều bac khác sẽ phải tìm mua linh kiện để gủi bac làm cho ổn là nhu vậy

10. BeHe

BeHe Advanced Member

Từ từ các bác ui!Bác GH mới thương mại đây mà số lượng ae yêu nhạc tin dùng và đặt nhiều nên bác ấy tập trung chú trọng phần chất âm sao cho thật hay, rồi từ từ mới ng cứu tiếp đến phần ngoại hình thật đẹp-bắt mắt!Giống ngày xưa những thiết kế đầu tiên của bác Thi Văn rất cục mịch và kg th mỹ, nhưng giờ sp của Thi Văn rất là đẹp!Ví như cứ ăn no mặc ấm-mặc đầy đủ rồi ta tính tới mặc đẹp!
    Thân chào!

11. drhuy81

drhuy81 Advanced Member

Chuẩn bác ạ. Hãy để bác ấy tập chung hoàn thiện chất âm vì nó là phần linh hồn là cái cốt lõi của DAC, còn cái vỏ cũng chỉ là cái vỏ chỉ cần chi mạnh là khắc có hàng đẹp thôi bác nhỉ, có khó gì đâu.

12. giahuy

giahuy Shop

Cám ơn các Bác vì yêu mến em và SP của em góp nhiều ý kiến hay , mẫu của Bác Sonar4X đẹp , đợt sau em sẽ dùng logo nguyên chữ Giahuy audiolab luôn như góp ý của bác Sabersmith ,Bác Rosa, Bác sonar4x
    Sáng nay em đã cho đi đặt dập cái nắm trên bằng sắt sơn tĩnh điện có dập các khe tản nhiệt với kích thước giống y như cái nắp nhôm , để có thể tỏa nhiệt tốt hơn . khi làm xong các Bác đã có Dac nắp nhôm có nhu cầu có thể tự thay thế dễ dàng
    Riêng ý kiến Bác NHHquang về linh kiện thì cũng đúng thôi , tuy nhiên nếu tập trung linh kiện tốt nhất thì ta sẽ không có điểm dứng về giá thành
    ví dụ 1 cặp edcor vế tới VN khoảng 30 USD , nếu thay bằng Lundahr thì sẽ tăng lên nhiều lần ( 200 USD) , tụ nếu thay bằng Mundorf cũng tương tự , thậm chí các jack nguồn , RCA nó cũng có thể bằng giá của con DAc bác ạ . 2 cặp tụ xuất âm em làm hết 700K bản tiêu chuẩn , nhưng nếu thay bằng jensen , zanzent thì lên đến tầm 5 triệu ....
    Do đó để nhiều bác được thưởng thức DAC advance em phải chọn lựa theo hướng ngon bổ rẻ va tập trung nhiều vào thiết kế , phần mềm để bảo đảm chất âm vẫn gây nghiện . Các bác dùng DAc advance vửa thay chip Ver 1.1. tất cả đều bất ngờ ví chất âm của cái DAC mang lại khi thay đổi phần mềm , nó đem lại chất lượng vượt xa việc đầu tư cho các linh kiện như tụ tị, jáck dây dẫn cộng lại ( mà miễn phí)
    Đối với các Bác có điều kiện có nhu cầu dùng toàn linh kiện chất lượng thì có thể gửi linh kiện hoăc đặt hàng với linh kiện đắt tiền bác ạ

Last edited: 1/10/18
    hieppham2401, cottu, nvss and 3 others like this.
  13. nvss

nvss Advanced Member

Đợi chờ là hạnh phúc. Huhu...

14. cottu

cottu Advanced Member

em gửi chíp cũ vào anh Nhân đã nhận đươc chưa ?

15. Mango393979

Mango393979 Approved Member

Đợi chờ thì rồi cũng đến lượt mình được tô đậm !!!

16. somerset

somerset Advanced Member

Nhờ các bạn tư vấn mình:

Mình mới thanh lý CD chuyển qua nhạc số nghe nhạc và xwm phim cho tiện. Hiện mình đang dùng Dune 303TV để nghe nhạc Flac và phim, nếu dùng dune qua DAC Giahuy có cải thiện nhiều không vì chưa đủ kinh phí mua 2 món gồm MS và DAC.

Music server Giahuy mình dùng như thế nào ah: dùng như máy tính nếu gắn LCD vào để tải nhạc phim hay nghe online luôn ah. MS Giahuu có remote và bắt wifi hay cắm cáp ethernet trực tiếp không.

Em đọc nhiều trang nhưng chưa thấy rõ cách sử dụng Music server.

Mong được tư vấn.

drhuy81 likes this.
  17. giahuy

giahuy Shop

Mình đã PM cho bác thêm về MS server

18. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Bác ở HN thì em giúp được bác vài lời tư vấn..............

19. somerset

somerset Advanced Member

Vâng cảm ơn bạn! Mình sẽ order DAC trước.

20. somerset

somerset Advanced Member

Vâng ah! Em sẽ chơi DAC trước.

21. giahuy

giahuy Shop

Niềm vui của em sau những đêm thức lắp ráp DAC cho các Bác
    * Note: Burmester CD 102 = 4000 EUR
    * Note Luxman DA-06 =Luxman DA-06 Digital-to-Analog Converter
    Price: $4990 USD.

( cả 3 Bác trên đều chơi DAc Advance với cấu hình standard và MS server Giahuy chưa trang bị vũ khí hạng nặng (tụ gấu))

Last edited: 3/10/18
    tranman, qasound, cottu and 3 others like this.
  22. somerset

somerset Advanced Member

Anh check PM giúp mình! Thank.

23. giaminhvt

giaminhvt Approved Member

Hic còn lâu mới tới em. Chờ mỏi cả bàn phím :(

24. gzelka

gzelka Advanced Member

Bác Gia Huy cho em đặt một chỗ upgred DAC lên advance nhé.

25. giahuy

giahuy Shop

TIN VUI VINFAST CẠNH TRANH BMW THI GIAHUY AUDIOLAB CẠNH TRANH VỚI JCAT VÀ SOTM

SỰ CẦN THIẾT CỦA CARD USB AUDIO

Phổ biến nhất hiện nay khi chơi nhạc số là dùng PC xuất cổng USB , tuy nhiên cổng USb của máy tính thông dụng hiện nay chủ yếu là dùng để giao tiếp số liệu ( từ các thiết bị ngoại vi như ổ USB , ổ cứng rới , chuột , bàn phím ..)
    Với các ứng dụng này các nhà sản xuất không đầu tư cho các cổng USb nhiều tiền do đó các cổng USb trên motherboard có các nhưc điểm như :
    Dùng nguồn xung lấy từ main board ra nên nhiễu cao , dùng bus USb chung với bàn phím chuột , USB HDD... nên nhiễu cao
    Một số DAc lại cần dùng nguồn 5V từ cổng USB thì gặp nhiễu nguồn 5V lấy từ các nguồn xung nên nhiễu cũng cáo gây ảnh hưởng lên chất lượng DAC
    Clock dành cho các cổng USB sử dụng Clock rẻ tiền trên mainboard nên khi phát USB audio , Jitter lớn , gây cản trở cho việc nhận thông tin ở DAC

Nhu cầu dùng một cổng USB được thiết kế riêng là cần thiết . Aurender cũng làm một cổng USB riêng với clock riêng va nguồn riêng , ngoài ra 2 hạng đồ chơi Jcat và SOTM cũng làm CARD USB AUDIO rời với giá trên mây

USB CARD FEMTO 435 EUR
    TX-USBEXP sotM ( 350-700 usd)
    Giahuy audiolab
    cũng không ngoại lệ trong cuộc chơi Hi end , để vũ trang tận răng cho các Bac em đã phát triển thành công cổng USB riêng cho MS server Giahuy

Cổng Golden USB của Giahuyaudiolab ngon bổ rẻ giá dự kiến 2 TRIỆU (chưa tới 100 usd)
    Cổng USb mạ vàng , Nguồn Linear 5V lownoise dành riêng cho cổng USb ( các DAC yêu cầu 5V từ USB sẽ dùng nguồn 5V sạch này
    Chip xử lý USB giống như của Jcat uDP720201 NEC

Chất lượng âm thanh khi dùng cổng này chơi với DAC advance thì không còn gì phải bàn . Tuy nhiên
    trước khi phát triển rộng rãi em đang gửi để so sánh MS server Giahuy với Golden USB so với Naim Uniti Core cả 2 sẽ phát với DAC Chord Qutest ra amplifier Mac và Loa Tanoy xem nhận xét như thế nào để có thể chỉnh sửa trước khi phát hành rộng rãi
    hãy đợi đấy !
    ( tất cả các MS server Giahuy đều upgrade được cổng USB này , chỉ với một số thao tác đục đẽo và nối dây đơn giản )

*note : các bác cũng thấy Project X đang triển khai , phía sau MS server đã khoét sẳn các cổng mở rộng I2S, Coaxial , BNC , EAS ,Optical cho dự án Super server dành cho các Bác không khoái cổng USB

Share This Page

Loading...