GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. nvss

nvss Advanced Member

K.g bác @giahuy: Hôm qua em đã chuyển phát hoả tốc DAC vào HCM nhờ bác nâng cấp. Em cũng đã nhắn tin báo với bác nhưng ko thấy bác trả lời. Hôm nay chắc bác đã nhận được DAC của em. Nhờ bác nâng cấp giúp em. Cảm ơn bác.
    Nếu có gì cần xác nhận bác nhắn tin hoặc gửi pm qua nick này cũng được ạ.
    Nhân tiện bác cho em hỏi chút là em dùng fanless mini pc để play nhạc qua usb audio quest sang dac nhưng chưa bật nhạc chỉ cần vặn volume lên khoảng gần 70 là nghe thấy tiếng ù của loa, trong khi em dùng NAP để play và làm dac giải mã thì volume lên 100 vẫn không hề có chút ù nào. Em phải làm gì để loại tiếng ù ở trên ạ?

2. Hoang_Anh

Hoang_Anh Advanced Member

Mình đoán là hiện tượng huming do ground loop, bác google trên mạng có hướng dẫn cách xử lý đấy.

nvss likes this.
  3. nvss

nvss Advanced Member

Cảm ơn bác. Để em tìm hiểu xem sao

4. giahuy

giahuy Shop

OK Bác sẽ upgrade cho Bác sớm , Hiện tượng ù (âm thanh 50Hz) phần lớn là do humming ground loop như Bác Hoàng Anh đã đề cập
    Ngoài ra còn có hiện tượng bác để DAC gần các nguồn phát sinh từ tính mạnh , như các biến thế của Amplifier , của biến thế cách lý ... Bên trong DAC có 2 biến thế xuất âm , từ trường sinh ra của môi trường xung quanh nếu đủ mạnh có thể sinh ra từ trường biến thiên trong biến thế xuất âm cũng sinh ra ù
    Khi gặp hiện tượng ù . cần làm các thao tác sau để tìm ra ù do nguyên nhân nào :
    1. Phát nhạc xong pause hay stop vặn volume to lên xem có bị ù không
    2. Nếu bị ù , rút dây USB ra xem có hết ù không , nếu hết ù , nghĩa là ground loop từ máy tính
    3. Nếu rút USB ma vẫn ù
    4. Rút 2 dây input từ DAc vào ampli ra mà tiếng ù mất đi là bị ground loop hoặc bị ảnh hưởng từ trường lên DAC
    5. Di chuyển Dac sang vị trí khác nghe thử tiếng ù tăng giảm theo vị trí nghĩa la ù do nhiễu từ trường , tiếng ù không thay đổi là bị ground loop
    Khi bị ground loop , thử bỏ dây trung tinh đi ( thường khi làm nguồn audio thường có dây trung tính (chấu giữa của ổ cắm 3 chấu)bằng cách dùng phích cắm chỉ có 2 chân , hoặc tiến hành nối mass các máy
    Khi nâng cấp cho Bác em sẽ lưu ý vấn đề này

nvss and qasound like this.
  5. giahuy

giahuy Shop

Thêm một đối thủ ngoại bị Dac advance hạ :)
    Note : OPPO 205 : 1500 USD
    Tin thêm
    em thử cải tạo màn hình theo đặt hàng bác Vincent : , không dùng màn hình LCD mà dùng màn hình VFD samsung rất sang trọng , phải cái khá đắt , chi phí tăng thêm cho phần trang trí khá nhiều (gần 1 triệu chỉ riêng màn hình VFD )

6. qasound

qasound Advanced Member

Trong các thread trước em đã cho DAC chưa advance so sánh oppo sonica 203 thì đã thắng rồi, giờ đã lên advance and thêm tụ gấu thì DAC em đi xa hơn lắm luôn rồi.

7. Hoang_Anh

Hoang_Anh Advanced Member

Cả sonica và 205 đều là dòng đa năng.
    Riêng 205 còn kiêm luôn blueray (chất lượng hình rất đẹp).
    Ví dụ với sonica thì bác phải cộng music server và DAC lại so sánh ạ. Vì nó có cả hai tính năng và độ tiện lợi rồi. Bác cộng hai cục lại xem giá bao nhiêu rồi so cùng tầm giá. (Chưa tính yếu tố thương hiệu, khả năng thanh khoản khi muốn bán lại làm gì, như con sonica vẫn có vài bác tìm mua dù hết hàng ạ)
    Khi so sánh cũng cũng nêu dàn loa amply đang dùng để các bác khác tiện tham khảo. Loại nhạc (bản nhạc) để test. Vượt trội ở điểm nào. Độ động, dải âm, chi tiết...

8. thịnh vượng

thịnh vượng Approved Member

Cái này giá bao nhiêu vậy bác

9. vincent771

vincent771 Approved Member

Đẹp quá bác Nhân, xử lý xong cái núm vặn thì nhìn sẽ càng tuyệt vời hơn .

10. giahuy

giahuy Shop

Tin thêm về Card USB Golden
    * sau thời gian thử nghiệm và đặt gia công số lượng nhiều card USB golden . MS server Giahuy đã có thể chính thức tích hợp cổng USB Golden , các trải nghiệm trên bộ giàn đắt tiền đều cho kết quả cổng USB golden nghe nhẹ nhàng thư thái hơn cổng USB có sẳn trên main board . Sư thay đổi không thật nhiều và rõ ràng như khi chuyển từ lap top hay Pc sang Music server , nhưng tác dụng của nó trên tổng thể là sự chi tiết mạch lạc của âm thanh loại bỏ những dấu ấn còn sót lại của âm thanh digital để âm thanh thu được từ DAc gần với analog hơn bao giờ hết
    Chi phí thiệt hại khi lắp cổng này như sau :
    * Các Bác đang đặt hàng MS server cân nhắc việc lắp thêm cổng này và báo cho em để thi công luôn chi phí ( sau khi em tiến hành đặt làm hàng loạt ) là 1.5 triệu thay vì 2 triệu như dự kiến

** Các Bác đặt hàng trọn bộ MS server và DAC advance + Tụ gấu thì em KM thêm chi phí chỉ còn giá vốn là 1 triệu để các Bác thưởng thức tối đa chất lượng âm thanh của Giahuy audiolab mang lại

*** Đối với các Bác gửi em nâng câp do cần phải khoét lỗ đục đẻo bằng CNC nên chi phí vẩn là 2 triệu và thêm thời gian chờ đợi
    **** Nếu các Bác tự thực hiện , em gửi cho các Bác tự lắp thì chi phí vẫn là 1.5 triệu

Về mặt kỹ thuật nguyên nhân đem đến sự thay đổi về chất luộng âm thanh so với cổng USB onboard
    1. Tách cổng Audio USB ra khỏi các Hub USB hiện hữu , nghĩa là tín hiệu USB truyền qua DAC được đi riêng không đi chung vói các tín hiệu từ chuột , bàn phím , ổ HDD USB..Tín hiệu USB audio truyền trực tiếp qua cổng PCI express x1

2. Xử dụng chip của uDP720201 NEC controller là con chip USB cũng được Jcat dùng trong femto card 435 USd của mình nó có chất lượng tốt hơn các chip HUB USB hiện xử dụng trên Motherboard của MS server . Chip này được cấp Clock chất lượng tốt hơn Clock on board

3. Nguồn nuôi cho cổng audio USB dùng trực tiếp nguồn 3.5 V trên cổng PCIx1 . Nguồn này hiện trong MS server đã la nguồn Linear sạch và hiện không sử dụng trên main board J1800 dù có sẳn

4. Mạch nguồn dùng toàn các tụ rắn ( solid capacitor) để nhiễu cao tần giảm ít nhất

5. Đối với các DAC cần dùng nguồn +5V qua cổng USB(nếu dùng Dac advance Giahuy thì không quan tâm đến nguồn này) , có thể cắm dây nguồn sata ( qua viên thuốc lọc nhiễu của Giahuy option) Nguồn này lấy 5V tử bộ nguồn Linear của MS server (không chạy qua main board như nguồn +5V từ cổng USb trên main board) làm cho Dac hoạt động ổn định và tốt hơn

6> Lưu ý Bộ USb golden Card chỉ có hiệu quả khi hoạt động với MS server Giahuy , nên em không cung cấp riêng cho các Bác không dùng MS server Giahuy nhé

VinFast, drhuy81 and Kamla like this.
  11. drhuy81

drhuy81 Advanced Member

Bác thi công luôn cho MS Server của em đặt có thêm options Card USB Golden nhé!

12. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Em định order anh 1 bản về tự lắp nên băn khoăn tí về vị trí lỗ khoan trên case. Là card cắm thẳng vào cổng PCIe hay nối cáp vậy anh?

13. giahuy

giahuy Shop

Nối cáp em ạ , nên lắp rất dễ , chỉ cần khoan 1 lỗ tròn lớn hơn chiều ngang của cổng USB (phi 12 đến phi 14) va 2 lỗ bat vis rồi gắn vào là xong , nắp sau của MS server có thể tháo ra để khoan được mà không cần cắt dây nguồn

drhuy81 and chauphuong like this.
  14. giahuy

giahuy Shop

Cuối tuần
    cập nhật một số sản phẩm vửa hoàn thành :
    Bộ DAC và MS server của Bác Vincent , Bộ này dùng VFD thay cho LCD để sang trọng và Pro hơn ( theo yêu cầu của Bác Vincent)
    Đây cũng là MS server xuất xưởng với CARD USB Golden
    So với Music server tiêu chuẩn đã CNC Logo của Bác Dante
    Bên trong MS server đời mới nhất có Card USB GOLDEN và Ổ HDD 1T

Last edited: 13/10/18
    michaeldo88, tranman and VinFast like this.
  15. giahuy

giahuy Shop

Phía sau với cổng Audio USB Golden (MS server)
    Dac advance với cổng USB , Coaxial , Optical , RCA

16. dante04

dante04 Advanced Member

DAC của em chắc chưa xong được bác nhỉ? bác lưu ý option MS của em chỉ có SSD thôi bác nhé

17. tuanvhv

tuanvhv Advanced Member

Đã đủ bộ của bác GiaHuy, nhưng có cần chỉnh gì nưqz không mà em thấy dac kém xa holo nhiều quá

Attached Files:

mile and giaphongn like this.
  18. Kamla

Kamla Advanced Member

Xin hỏi, DAC bác dùng tụ thường hay tụ gấu đấy?

19. tuanvhv

tuanvhv Advanced Member

Của mình tụ thường bác.

20. Kamla

Kamla Advanced Member

Thế chắc bác phải nâng cấp lên gấu. Kk

21. anhhung

anhhung Advanced Member

Cám ơn bác có nhận xét thẳng thắn như vậy.

mile likes this.
  22. Kamla

Kamla Advanced Member

Bác cần có thời gian để thiết bị chạy burn-in và hệ thống matching với nhau, nhất là với tube. Bác cứ nghe thêm, sau 1 time có thể sẽ khác.

tuanvhv likes this.
  23. hieppham2401

hieppham2401 Advanced Member

Bác xem lại thêm nguồn điện và dây nguồn xem thế nào bác, với lại cần thêm thời gian chạy rà nữa ah![emoji1]

24. giaphongn

giaphongn Advanced Member

Bác có cái kệ đẹp quá. Bác mua ở đâu vậy ạ?

25. ar3a

ar3a Advanced Member

Bác đã chọn đúng chế độ đầu vào chưa?

Share This Page

Loading...