GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. Quyden

Quyden Approved Member

Vâng em đã chuyển lời cho bạn em rồi ạ . Chứ bộ của bác ấy 700trieu mà âm thanh em thấy cũng ko ấn tượng lắm . Chăc do phòng nghe chưa đạt .

ar3a likes this.
  2. ar3a

ar3a Advanced Member

Ở những nơi đất chật người đông như HN thì thứ đắt nhất cà ít có điều kiện lựa chọn nhất trong hệ thống âm thanh lại là cái phòng nghe. Nhiều bác vật vã thay đổi đủ thứ mà không bao giờ vừa ý chỉ vì cái phòng và những đồ đạc trong phòng "phản chủ". ;)

Bác cho xin vài dòng cảm nhận về Dac Gia Huy được không? Cảm ơn bác.

3. Quyden

Quyden Approved Member

Vâng bác . Em thì 2 năm nay toàn nghe nhạc qua cd . Vì nguồn âm có hạn nên cũg đặt bác giahuy cái dac để thay đổi . Em chỉ dùng đầu cd teac 10 thôi. Nhận dac 2 tuần rồi . Cũng cho chạy qua laptop ., chạy coax từ Cd ra dac . Phối ghép thử nghiệm lung tung . Về cảm nhận ban đầu thi theo tiêu chí của bác giahuy là ngon bổ rẻ . Nên bác nào mua dây nguồn tốt thì cũng bằng loại bình thường vì dac ko đấu max ))). Dây usb với dây coax em cũng dùng loại 1 triệu 1 sợi thôi . Ốc vit thì chưa thấy chuyên nghiệp lắm . 2 màu đen trăng . Còn về chất âm theo tai chủ quan của em thì chạy cd xuất qua Dac chât âm ko thay đổi nhiều lắm . Nên hay xuống thì để có thêm thời gian . Chạy file plac , dsd nghe các bản hòa tấu Violin , ghi ta thì cũng rõ nét, âm hình rộng . Các chi tiết nhỏ nghe rõ ràng . Tiếng bass thì có vẻ hơi nhẹ hơn so với cd . Nghe nhạc vàng trường vũ , tuấn vũ , nhạc trước 1975 như cd trường sơn 1,2,3 thì âm thanh có vẻ nhanh hơn một chút so với cd . Nghe ko thấy thư thái nhẹ nhàng như cd . Còn các thể loại giao hưởng , hát bè thì hay hơn cd . Nói chung thì cũng đáng để các bác trải nghiệm . Em chưa ghép vói music sever nên cũng đang định đầu tư nốt xem hết tầm dac thì nó tới đâu . Đây là nhận xét khách quan của em . Vì em cũng là dân kinh doanh nên em biết nhận xét của khách hàng ảnh hưởng rất nhiều . Nên em cũng đắn đo lắm . Nhưng đứng trên góc độ khách hàng thì cũng muốn sản phẩm hoàn hảo hơn . Nói chung thì còn do một phần trình độ thẩm âm của em và bộ dàn của em nữa . Đây chỉ là ý kiến cá nhân . Chốt lại Dac của bác giahuy cũng rất xứng đáng với cái giá 15 triệu.

4. drhuy81

drhuy81 Advanced Member

Bác không dùng Jriver à? Em đang dùng Jriver 23 thấy âm thanh tốt hơn Foobar 2000 đó bác. Em cũng đang dùng laptop làm nguồn phát giống như bác.

ar3a likes this.
  5. tuanvhv

tuanvhv Advanced Member

Em nghĩ rất cần những góp y thẳng thắn thế này, như vậy bác GH mới có những cải tiến để sp ngày càng tốt hơn, chứ ko nói gì hoặc cứ khen thì sẽ không nâng lên đc.

nvss, ar3a and drhuy81 like this.
  6. cottu

cottu Advanced Member

Bác Tuanvhv: Thứ bảy các bác test vào lúc nào nhỉ, em cố sắp xếp chạy qua mang dac của em đến test cùng

7. giahuy

giahuy Shop

Cám ơn Bác Quiden về nhận xét hết sức chính xác đúng như những gì DAC advance mang lại khi dùng với Laptop hay PC , những điểm Bác đề cập như
    Tiếng Bass nhẹ hơn so với CD
    Nhạc việt thì nhanh hơn CD và không thư thái bằng
    Đó cũng chính là lý do mà em phải thực hiện thêm Music server và dùng các tụ gấu để khắc phục các nhược điểm đó Bác
    Về mặt khoa học kỹ thuật thì thế này :
    Khi dùng PC và nhất là Laptop nhiễu nguồn rất lớn ( gấp 10 lần nhiễu nguồn của MS server (trong loại bài https://vnav.vn/threads/hi-end-music-server-ngon-bo-re.46495/ Em đã phân tích và đo đạc kỹ các vấn đề này )
    Nhiễu nguồn của Laptop và PC ảnh hưỡng rất nhiều đến tiếng BASS
    Tại sao vậy :
    Nếu đi sâu vào kỹ thuật mix nhạc , giới chuyên nghiệp đều biết kỹ thuạt tăng bass bằng cách tăng các hài âm của tiếng Bass , nhưng không cần tăng cường độ của âm bass chính hoặc thậm chí bỏ luôn âm bass chính . Bộ não ta nhờ các hài âm có thể tái tạo lại tiếng Bass. Ví nguyên nhân này nên hài âm của tiếng Bass rất quan trọng

Khi dùng nguồn xung , nhiễu xuất hiện ở 2 dạng 50 HZ của điện nguồn và 100Khz của nguồn xung
    chính nhiễu này phá hoại các hài âm của tiếng Bass
    . Giảm nhiễu nguồn chất lượng tiếng Bass tăng lên

Ngoài ra DAC giahuy với kết cấu xuất âm bằng tụ . chất lượng tụ ( ở Dac advance là cặp tụ 10mF- 400 V và 0.33-0.47 mF ) cũng sẽ ảnh hưởng đến tiếng Bass. Thực ra ta hay nói Tụ này nghe ngọt hay bén hơn , đó chính là chúng ta nói đến khả năng sinh hài âm , hay diệt hài âm của tụ , hay giữ nguyên hài âm của âm thanh gốc , chứ nếu chỉ quan tâm đến mặt tần số và trị số thì tụ 10mF nào cũng có trị số khi đo là 10 mF giớng nhau cả !và như thế các hãng SX Tụ Hi end không sống khỏe cho đến ngày nay !

Đối với nhạc Việt , chúng ta nghe nhiều nhất là giọng hát thì Jitter ảnh hưởng đến nhiều nhất , khi dùng Laptop hay PC nguồn xung , Jitter sinh ra do nhiễu trên Main , Ram sẽ làm tăng Jitter ngay trên bản thân main board và ở cổng phát USB . Dùng Ms server sẽ giúp giảm các Jitter này âm thanh sẽ thư thái hơn

Chính vi các lý do đó , mà MS server chiếm 40% chất lượng của dàn nhạc số , 60% còn lại là do DAC

8. hieppham2401

hieppham2401 Advanced Member

Dự là sẽ update MS vố Golden USB và DAC với tụ gấu. Up hết max xem sao.[emoji1]. Khi nào bác Nhân về ạ. Để em đem hàng sang.

tuancomtam and rfc647 like this.
  9. ar3a

ar3a Advanced Member

Bác GiaHuy có thông số đo jitter của MS và DAC GiaHuy không? Cảm ơn bác.

10. giahuy

giahuy Shop

Dear Bác máy đo Jitter rẻ nhất cũng cở 3 K USD nên em không có số đo . Tất cả chỉ căn cứ trên lý thuyết va thực tế so sánh thôi Bác . Hiện MS server Giahuy đang có khoảng 40 Bác đang dùng Bác có thể tham khảo ở những Bác đã dùng về chất lượng

11. ar3a

ar3a Advanced Member

Chúc bác ngày càng phát triển để có $$$ đầu tư các máy móc hiện đại hơn.

12. Quyden

Quyden Approved Member

Để em thử xem vậy . Cảm ơn bác . Vì chưa thấy bài hướng dẫn dùng Jiver của bác Giahuy nên ko biết chạy dsd thì nó có ảnh hưởng không ?

13. Quyden

Quyden Approved Member

Bác đang dùng dac gi chia sẻ cho ae đang chơi được không anh ?

14. ar3a

ar3a Advanced Member

Em hiện chưa có DAC bác ơi. Em mới đặt DAC GiaHuy chắc phải tầm cả tháng nữa mới nhận được.

Cách đây lâu lâu rồi, lúc còn chơi CD và nhạc số thì em dùng McIntosh CDP 7007, rồi DAC Meridian 563, EAD Signature 8. 7007 thì tiếng mộc nhưng hơi thiếu chi tiết. 563 tiếng chi tiết, trung âm ngọt nhưng hơi thiếu bass theo gu của em. EAD là cái em ưng nhất, thực ra nó là pre-processor nhưng có chức năng DAC và có phần analogue out làm rất kỹ. Em bỏ 1 thời gian chỉ nghe LP giờ mới quay trở lại nên rất nhiều kỳ vọng đối với DAC GH. Được biết bác GH cũng là người chơi LP và băng cối nên hy vọng là sẽ hợp gu của em.

Em có PM bác sáng nay về vụ MS Giahuy. Bác check đi nhé.

Last edited: 17/10/18
    drhuy81 likes this.
  15. chautranthanh

chautranthanh Advanced Member

Mình cũng dùng laptop phát qua amply có dac , nếu amply và laptop cắm chung ổ điện thì nhiễu từ laptop làm âm thanh khô khan, bass nhỏ hơn, âm thanh không có hồn ,không cảm nhận được sân khấu trước mắt, nếu cắm điện riêng, và dây điện nguồn tiết diện lớn thì bass lớn hơn nhiều, âm thanh rõ hơn , chi tiết rõ hơn , đó là cảm nhận đối với dàn cỏ của mình không biết có giống như dàn xịn của các bác

drhuy81 likes this.
  16. Nikonphile

Nikonphile Advanced Member

Các bác sắp xếp vào thời gian và địa điểm như thế nào nhắn em thông tin cuối tuần này em tham gia cùng.em cũng rất quan tâm Sản phẩm Gia Huy và theo dõi thread này từ những bài đầu.

17. tuanvhv

tuanvhv Advanced Member

Sáng thứ 7 này tầm 9h bác nào rảnh qua nhà mình, phòng 603 nhà N09B1 đường thành thái, cạnh công viên cầu giấy nhé. Mình có sẵn MS Gia Huy, dac holo lv2, loa dyn C1 sig, ampli Gryphon Attila các bác bê dac Gia Huy đến nhé

Nikonphile, pqhung2005, Kamla and 3 others like this.
  18. le quy do

le quy do Approved Member

Bác huy ơi, tôi muốn dặt MS server khoảng bao nhiêu lâu thì lấy dc. Tôi ở HN

19. giahuy

giahuy Shop

Thanks Bac Em da PM cho Bac

20. chauphuong

chauphuong Advanced Member

em ko ở Cầu giấy có qua được ko bác? Có ttin gì bác pm giùm. Tks. Em có kinh nghiệm nhỏ là nếu dùng MS gia huy thì nên cắm nó vào rail khác (tức là đường điện khác, ko chung với DA, amp... Nếu có đường điện riêng cho audiô thì ko cắm MSGiahuy vào đó mà cắm chung vơi điện có sẵn trong phòng).

Last edited: 19/10/18
    drhuy81 likes this.
  21. ar3a

ar3a Advanced Member

Bác có thể cho biết lý do của việc cắm riêng này không? MS Gia Huy có gây nhiễu ngược lại cho hệ thống audio không?

22. Kamla

Kamla Advanced Member

Em cũng quan tâm như bác ar3a ở trên. Trong trường hợp mình đã có lọc nguồn có nhiều ổ cắm, thì việc cắm chung có ảnh hưởng không bác?

23. KenShinner

KenShinner Approved Member

Bác nào đến đc thì qua nhà bác @tuanvhv nhé. Địa chỉ nhà bác @tuanvhv các bác xem trong comment của bác ấy ở bên trên.

24. chauphuong

chauphuong Advanced Member

em chả biết lý do gì cả, thực nghiệm ở nhà thấy vậy thì chia sẻ thôi. Cũng có thể nhà khác điện khác + thiết bị khác thì tình hình sẽ khác. Cái này phải thử.

khoanguyenhue and drhuy81 like this.
  25. le quy do

le quy do Approved Member

Bác cho e đặt MS server cấu hình tiêu chuẩn, bỏ màn hình lcd, thêm card UsB, e gửi ổ cứng touro 1t có sẵn bác giúp e nhé.

drhuy81 likes this.

Share This Page

Loading...