GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. meotomvn

meotomvn Advanced Member

Em thấy hình như có vấn đề gì riêng tư trọng vụ test này rồi. Các bác đi test chỉ có 1 bác có ý kiến review, còn lại im hết. Ngay cả bác Gia Huy cũng lặng thinh mấy ngày nay. Ko 1 ai có ý kiến gì khác cả

2. kenzoman

kenzoman Advanced Member

Bác ko thấy ai có ý kiến thì làm một con về tự trải nghiệm là ra luôn đáp số mà.

Các bác ý đã review rồi, nhưng để cảm nhận được sản phẩm xuất sắc hay ko thì chỉ có tự mình trải nghiệm tại không gian của chính mình thôi bác ơi.

Bác mượn 1 con về nghe hoặc chịu khó đến nghe trực tiếp là tốt nhất. Chơi cái này mà đi thu thập thông tin online thì sẽ đánh giá sai sản phẩm đấy bác ơi

Last edited: 23/10/18
  3. dqmvn

dqmvn Advanced Member

Quan điểm cá nhân của em:
    1. Mọi thông tin rì-viu nghe được chỉ mang tính tham khảo.
    2. Chỉ tin vào chính đôi tai của mình.

4. meotomvn

meotomvn Advanced Member

Các bác nói thế thì có mà nghèo sớm. Có người review trung thực chẳng phải tốt hơn sao? Thực lòng em thấy các bác nói lý thuyết thì hay lắm, em đảm bảo các bác trước khi mua cái gì thì cũng sẽ tìm hiểu trước. Toàn gõ phím thì nhanh.

5. thaobt

thaobt Advanced Member

---------
    Mình chưa sử dụng sản phẩm nào của shop GH và cũng chưa được tiếp xúc với bác Gia Huy (GH) lần nào, xin phép có những lời nói chân tình sau đây:

1. Hôm thứ năm tuần rồi, mình thấy bác GH có post lên shop là "CẬP NHÂT trứoc khi đi công tác 1 tuần nhé", nghĩa là trong khoảng thời gian nầy có thể bác ấy không có điều kiện online dễ dàng, hoăc đang tập trung lo cho công việc khác của mình, nên không thể trả lời được, thế mà bác lại bình luận là "Ngay cả bác Gia Huy cũng lặng thinh mấy ngày nay." !!! thật không hiểu nổi ý bác muốn gì

2. Theo mình đọc các comments thì hiểu được mục đích các bác là muốn góp ý cho sản phẩm của bác GH hoàn thiện thêm, đó là ý rất tốt cho bác GH và cộng đồng audio của chúng ta, thế nhưng diễn đàn của chúng ta cũng có thiết kế những khu vực khác để chúng ta trao đổi thảo luận & góp ý về sản phẩm audio, tại sao chúng ta không tạo một topic để thảo luận về sản phẩm cụ thể của GH, rồi gởi bác GH đường link để bác ấy vào lắng nghe và cùng thảo luận. Mặc dù mình thấy bác GH từ đầu đã rất thoải mái lắng nghe ý kiến của mọi người, nhưng mình thấy về lâu dài thì các bác cứ bình luận mãi trong shop của người khác là không ổn, đó là nơi được vnav thiết kế ra để kinh doanh mà!!!

3. Những ý kiến nầy của mình, rất mong được bác GH & Mod lúc nào có ghé vào dọn dẹp shop thì delete giùm mình luôn, để trả lại bộ mặt cho shop gọn gàng, dễ kinh doanh.

Trên đây là vài lời để chia sẽ với các bác.
    Nếu mình viết có khó hiểu, hoặc có ACE nào hiểu không đúng ý của mình thì mình cũng xin phép trước là không trả lời & post qua lại trong topic nầy nữa ạ, thanks.

6. anhhung

anhhung Advanced Member

Nóng quá bác ơi, bác đâu phải là chủ thớt mà nỡ buông lời lẽ nặng nề vậy, chính bác GH cũng muốn nghe những ý kiến đóng góp chân thực để hoàn thiện sản phẩm trong tương lai cơ mà. Trong thớt này có những người quan tâm đến sản phẩm shop GH nhưng không có điều đk để nghe thử vì vậy mới cần những bác đã có các sp của bác GH rồi review trung thực, sau đó mới quyết định mua hay không. Muốn tiến xa thì cần trung thực, những lời có cánh chỉ như ánh sáng chói lòa để dụ dỗ các chú thiêu thân. Ảo quá đi mất thôi các bác ạ!

Last edited: 24/10/18
    meotomvn and ar3a like this.
  7. qasound

qasound Advanced Member

Những người như em đã sở hữu sản phẩm giahuy thì không phải cố thuyết phục bác để nghe theo em, nhưng để chia sẽ cảm xúc mình đã trải nghiệm sở hữu sản phẩm này.

Đến thời điểm các thớt khi so sánh các bác cứ nói cái này hơn cái kia hơn thì em không đồng quan điểm. Ở đây theo em là thích hoặc không thích mà thôi.

Nếu so sánh thì em sẽ đưa ra nhận định

Hệ thống A cho chất âm như thế này ví dụ thư thái, trung tâm tính....blabla

Hệ thống B cho chất âm gai ốc phù hợp với thể loại này.....bla bla..

Kết luận bản thân tôi thích hệ thống này hơn vì phù hợp với tôi.

PS: quan điểm riêng em...em không bị điên khi mua một sản phẩm dở về nghe mà lại khen hay và cố thuyệt phục người khác nghe theo mình trong khi đó mình chả được lợi ích gì.

ngockcntb, asap, hieppham2401 and 2 others like this.
  8. tuanvhv

tuanvhv Advanced Member

Chết các bác cứ nghĩ theo hướng khác thế này thì căng quá, anh em test để giúp bác GH hoàn thiện sản phẩm của mình hơn từ đó đem lại sp tốt cho anh em thôi. Còn tại sao có một bác review thì tại hôm đó có mỗi một bác đến, các bác khác chắc vk bắt đi 20/10 hết, còn về đánh giá thì chung như bác Kensinner review rồi. Như vậy chắc đã rõ rồi chứ ạ

Lesailes, cottu, huyhoang and 2 others like this.
  9. cottu

cottu Advanced Member

Sáng chủ nhật tuần này bác tuanvhv có rảnh không bác ơi, em mang dac qua giao lưu, em xin phép kết quả em giữ cho riêng em, chứ tai em nghe cho em thôi ạ, bác nào có nhã hứng thì qua giao lưu.

tuanvhv likes this.
  10. DuanBui

DuanBui Advanced Member

Em thấy bác Kensinner review hoàn toàn là khách quan, trên cùng một bản nhạc, cùng một hệ thống, cùng một thời điểm và cùng một đôi tai, theo quan điểm cá nhân bác ấy đánh giá. bác ấy chỉ so sánh 2 DAC trên những khía cạnh bình thường mà ta hay nghe. và một điều quan trọng là từ đầu tới giờ anh em ở đây chỉ đưa ra cái khác biệt và giống nhau giữa 2 DAC khi nghe, không ai đưa ra ý kiến khen hay chê DAC này hay hơn hay dở hơn cả. và tất cả đều đưa ra quan điểm để xây dựng, góp vào một chút để bác Giahuy hoàn thiện và phát triển tốt hơn.
    em cũng đã đặt DAC của bác Giahuy và em thíc h cái cách của bác ấy, mỗi khi có cái gì mới hoàn thiên hơn, hay hơn là bác lên mạng và kêu gọi anh em nâng cấp liền, và anh em cũng công nhận là khi nâng cấp nó có sự thay đổi rõ rệt ( theo ý kiến của các bác ấy nhé).

panzer90, anhhung, qasound and 2 others like this.
  11. tuanvhv

tuanvhv Advanced Member

Cn rảnh bác, bác nào rảnh cứ qua giao lưu, cho bộ nhà em khởi động tí lâu lâu ko động đến rồi

kenzoman and cottu like this.
  12. thanh nhac

thanh nhac Advanced Member

E nghĩ nguyên nhân là do 6sn7 kenrad xông khói e dùng rồi nên nghĩ vậy

panzer90 likes this.
  13. gzelka

gzelka Advanced Member

Bác Gia Huy có nói đèn không ảnh hưởng đến tiếng, mà chỉ để phối hợp trở kháng, nên đèn nào cũng được. Dac của em đời đầu dùng đèn 6h8c không thấy khác gì khi so với 6sn7

14. thanh nhac

thanh nhac Advanced Member

Bóng kenrad xông khoi rất chi tiết nhưng dải trầm ko dc mềm sâu, bóng khác cái thì giải trầm mềm sâu nhưng mất chi tiết, dc cả 2 tiêu chí thì rất đắt e biết 1 loại dc cả 2 tiêu chi chỉ co mấy trăm nghìn nhưnhưng nói dc vì so tăng giá Bác thử cái mạch acf của aikido thì bóng nga cũng hay mà bóng mỹ cung ko hon dc

15. asap

asap Advanced Member

Hi,

Quan điểm này hay nhất trong các "quan điểm":)

Music server cùng DAC...không phải là "lạ" trên vnav này, từ Bắc chí Nam đều có shop "phát hành" music server và các loại DAC.

Nếu (em xin nhắc lại là nếu) các shop có "quân xanh quân đỏ" để review sản phẩm thì cũng là điều rất bình thường, AE có nhu cầu nên nghe thử trực tiếp bằng "lỗ tai" của mình là chuẩn nhất...mình mua về là cho mình nghe, chẳng nghe vì ai cả.

Last edited: 24/10/18
    qasound, nvss and thanh nhac like this.
  16. Haolq

Haolq Advanced Member

Em dùng PC nên chọn trên foobar bác ạ. Bác Giahuy cung cấp cho các bác DAC dsd chính là một bộ lọc với rất nhiều tùy biến. Vì vậy các bác nên trải nghiệm tìm ra chất âm phù hợp với mình. Các DAC dsd của hãng họ cũng cho phép chọn bộ lọc phù hợp với người dùng. Đối với dàn máy mà tiếng Bass chậm, ko gọn bác chọn 24,32 bits output rất hiệu quả vì nó xử lý Bass trở nên gọn gàng, với dàn máy tiếng đang căng, thiếu lowbass thì nên chọn 8,16 bits tiếng sẽ trở nên dịu đi, Bass êm hơn.

17. ar3a

ar3a Advanced Member

Cảm ơn bác.

MS Giahuy cũng là PC và bác GH đã cài foobar làm trình chơi nhạc mặc định. Khi nào hàng về em sẽ thử như bác gợi ý xem chất âm như thế nào.

18. qasound

qasound Advanced Member

Em không để ý đến cái này em chỉ chọn auto thôi giờ đổi lại thì khác hẳn...nhạc trước 75 nghe phê hơn. Thanks anh trai

ar3a likes this.
  19. ar3a

ar3a Advanced Member

Sau khi chọn thì chất âm thay đổi như thế nào hả bác: bass chắc êm hơn nhưng tuyến trên ntn?

20. qasound

qasound Advanced Member

Trên hệ thống em nó thay đổi là em nhận ra được vì ngày nào cũng nghe mà. Thay đổi thứ nhất em dùng đổi ổ cứng chạy thay vì chạy ổ SSD và dĩ nhiên vẫn có thuốc và thay đổi thông số về từ 8bit đến 16 bit để thử.

Em thích nghe nhạc trước 75 bằng loa toàn dải JVC UX7000 nên bass của em ít nhưng vẫn đảm bảo được mid low tình cảm thích hợp nhạc Việt. Em đang chơi PCM nhé không phải DSD.

21. giahuy

giahuy Shop

Chào các Bác
    Em đã về nước , trong thời gian đi công tác , việc online khó khăn vì chỉ có về KS mới có Internet , nhưng về tới nơi thì lăn ra ngủ rồi sáng đi sớm không làm gì được cả . chỉ có 1 tuần mà shop đã tăng đến 3 trang và lượt đọc tăng 2000 lượt!
    Em đã đọc hết các ý kiến của các Bác và có một số ý kiến như sau:
    1. Em tạo shop này mục đích chính là tạo một sân chơi cho tất cả các Bác đã tin tưởng sử dụng sản phẩm Giahuy audiolab cũng như cho các Bác chưa sử dụng sản phẩm của Giahuy audiolab nhưng quan tâm và nghiên cứu các sản phẩm của Giahuy Audiolab , nó không đơn thuần là chổ để kinh doanh vì Bác nào đã chơi với em thì biết em không sống bằng nghề này nhưng đam mê sáng tạo các sản phẩm Audio thi lại là vô biên ! Shop này em mở riêng để có thể trao đổi tự do với các Bác mà không bị mang tiếng PR cho sản phẩm của mình nếu tham gia các Topic ngoài shop
    2. Đã là sân chơi , thì ai cũng có thể chơi được nếu thích , ai cũng có thể phát biểu ý kiến riêng của mình , em luôn quan niệm như sau : Khen mà khen đúng là Bạn ta , chê mà chê đúng cũng là bạn ta
    Lời khen là động lực đưa đam mê sáng tạo lên cao
    Lời chê là động lực kéo ta xuống với thực tế
    Khen và chê giúp ta cân bằng giữa ảo tưởng va thực tế và là động lực của sự phát triển

3. Em quan niệm chơi Audio là một Nghệ thuật vi nó phụ thuộc rất nhiều vào cảm tính của người chơi .
    Chọn một thiết bị Audio không bao giờ là mục đích cuối cùng của cuộc chơi mà chính sự trải nghiệm của người chơi mới là mục đích của cuộc chơi
    Ví dụ như thế này cho dễ
    Bác chọn một cái DAC đầu tiên để chơi , Bác sẽ phải nghiên cứu trước khi bỏ tiền ra mua , nghiên cứu trước khi mua là một niềm vui mà người chơi được trải nghiệm
    Sau khi tham khảo các Review , hình ảnh giá cả.. Bác chọn cho mình một thiết bị và mua nó về , cảm giác bê một thiết bị mới bỏ lên giàn và ngắm nghía nó thôi đã là một trải nghiệm thú vị
    Sau khi test thử , Bác sẽ có một cảm giác thật hứng khỏi vì chất lượng của nó và nghĩ rằng ah , mình phán đoán chính xác Dac này nghe thật hay và đáng tiền, trải nghiệm cái DAC đầu tiên của mình thật đáng tiền
    Tuy nhiên sau một thời gian các cảm xúc ban đầu qua đi , Bác tới nhà bạn Bác nghe cái DAC của bạn bác , bổng dưng thấy cảm xúc dâng trào cùng bài nhạc đó sao lại nghe quá hay . Như vậy là khi về nhà Bác cảm thấy cái DAc bao lâu nay mình nghe , sao nó thiếu âm thanh này thiếu âm thanh kia , và lại bắt đầu nghiên cứu để đổi cái DAC khác , cứ như thế và cứ như thế , yeu cầu thưởng thức cái hay cái đẹp của âm nhạc của Bác ngày một tăng lên và nhu cầu tìm kiếm thiết bị hay hơn cũng chính là trải nghiệm thú vị của người chơi audio
    Nếu các Bác nghĩ rằng thoi thì đầu tư cái nào hay nhất một thể cho nó đỡ mất công và mất tiền là các Bác đang tự làm mất đi nhiều trãi nghiệm thú vị của cuộc chơi đấy , bảo đảm bác có đầu tư vào trăm ngản USD rồi Bác cũng sẽ không hải lòng với cái mà Bác đang có đâu
    Chính vì chơi audio là cuộc chơi của sự trãi nghiệm nến nó sẽ không có điểm dừng , ngay khi ta khỏang 70 tuổi , tai bị lão hóa không còn phân biệt các âm thanh trên 10KHZ nữa , ta sẽ ngừng nâng cấp bộ dàn va thay vào đó sẽ tập trung để nghe và hồi tưởng lại quá khứ mà chúng ta đã trải nghiệm .. đó cũng là một trải nghiệm thú vị của tuổi già

4. Việc sáng tạo các thiết bị Audio đối với em cũng là một cuộc chơi nghệ thuật , nó cũng sẽ không có điểm dừng , sau khi làm DAC pure DSD rồi lại tới DAC advance và sau DAc advance lại tới Super DAC , sau Super DAc lại tới Reference super DAC ......... Sau MS server lại tới Premium Music server ...
    Em sáng tạo ra cái mới trước tiên là thõa mãn nhu cầu sáng tạo của em , sau đó quảng bá để các bác cùng thưởng thức , như một họa sĩ hay nhạc sĩ đầu tiên là họ sáng tác cho họ , sau đó ai cũng muốn tác phẩm của mình được nhiều người thưởng thức và đồng cảm
    Đương nhiên là khi quảng bá và được ủng hộ em cũng phải lấy lại một phần chi phí nào đó cho công sức và trí tuệ mình bỏ ra để có thể tái đầu tư cho sản phẩm tiếp theo chứ cũng không hoàn toàn vô tư như các nghệ sĩ ngày xưa , tác phẩm chỉ có giá khi họ đã mất !!
    Các góp ý nhận xét của Bác Kenshiner khi so DAC Giahuy với HOLO 2 ở nhà Bác Tuấn là rất đáng quí và thẳng thắn , và đó cũng là trãi nghiệm của Bác Kenshiner nó cũng giống như khi Bác lần đầu tiên nhận DAC Giahuy Bác cũng so sánh với OPPO và cũng đã mê mệt mỗi ngày 5-6 giờ vậy .
    Em cũng đã có hướng cải tiến thêm các Bác cứ yên tâm mà trãi nghiệm DAC Giahuy nhé , khi làm cho nó hay hơn em lại tiếp tục upgrade cho các BÁc nhé

Các Bác chơi với em thì không bao giờ nặng đầu về tiền bạc nhé , Bác nào đang đặt hàng DAC Giahuy mà lăn tăn với các Review thì cứ báo cho em để em chuyển tiền lại nhé , đã chơi thì phải thích lăn tăn thì việc gì phải chơi ?

22. ar3a

ar3a Advanced Member

Ủng hộ mạnh mẽ thông điệp này của bác GH. Mong bác tập trung được thời gian hoàn thành các order của anh em trên diễn đàn, trước khi nghiên cứu các dòng DAC tiếp theo :D

chikien and drhuy81 like this.
  23. ttho

ttho Advanced Member

Ủng hộ hết mình tư duy của anh! Thắng thua chưa biết mà thấy đồ trung quốc lấn lướt mình là em khó chịu rồi.

Đã một thời anh em DIY amply đèn của chúng ta đã đập bẹp dí amply đèn trung quốc đến nay cũng không ngóc đầu lên nổi. Nay hy vọng anh tiếp tục đập bẹp dí mấy con dac trung quốc luôn.

24. ar3a

ar3a Advanced Member

Hành động ủng hộ mạnh mẽ nhất đối với Giahuy chính là việc đặt hàng. Càng nhiều bác sử dùng sản phẩm GH thì bác GH mới có tích lũy để nghiên cứu, tái đầu tư; đặc biệt là đầu tư vào các thiết bị đo kiểm. Có thêm thông số đo kiểm thì mới có căn cứ để hiệu chỉnh, chứ nghe bằng tai sẽ bị giới hạn rất nhiều.

DuanBui likes this.
  25. pqhung2005

pqhung2005 Advanced Member

Ủng hộ anh giahuy.
    Comment vừa rồi của anh giahuy có thể đưa lên trang đầu như một tuyên ngôn / slogan của shop.

doancancel likes this.

Share This Page

Loading...