GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. ttho

ttho Advanced Member

Em sở hữu 1 cái rồi.

ar3a likes this.
  2. thaobt

thaobt Advanced Member

Hay quá, rất thích triết lý làm việc và phát triển của bác Gia Huy!

3. Thangtd76

Thangtd76 Advanced Member

E vẫn đợi bác về và đợi mẻ usb Ảme để đc nhận Dac của a đây

4. Mango393979

Mango393979 Approved Member

Vậy là bác Gia Huy đã về và em lại rút ngắn được thời gian chờ đợi mà lẽ ra em đã được trải nghiệm em nó sớm hơn 2 tuần . Mong bác Gia Huy luôn vì đam mê với âm nhạc và sự tin tưởng của ae mà cho ra lò những sản phẩm đậm chất Gia Huy như tâm niệm của bác !

5. DuanBui

DuanBui Advanced Member

theo như Bác Giahuy đã nói và một số anh em review thì khi chuyển bằng phần mềm như foobar, jriver thì tiếng không hay bằng khi để phần cứng đảm nhiệm, do đó bác Giahuy mới ra dac Advance. tất cả đã có phần cứng đảm nhiệm, k cần phân biệt pcm hay dsd

6. DuanBui

DuanBui Advanced Member

Đây chính là cái em cũng như các Bác thích nhất ở bác Giahuy. bác về rồi thì em sắp có hàng nóng rồi. ;);)

7. hieppham2401

hieppham2401 Advanced Member

Wow sắp có cái để nâng cấp và chờ đợi....!!!!!

8. drhuy81

drhuy81 Advanced Member

Hy vọng sang tuần em nhận được đồ chơi. Hạ tầng đã chuẩn bị sẵn sàng rồi: kệ máy, dây nguồn đã cắm sẵn vào ổ điện :D, cáp mạng LAN đã chạy xong.

9. DuanBui

DuanBui Advanced Member

hên quá còn sót lại cái board amanero thần thánh

10. ar3a

ar3a Advanced Member

DAC của em chắc 1 tháng nữa cũng chưa đến lượt bác nhỉ? Vậy cho em đợi USB GH luôn nhé. Nếu phải chuyển thêm tiền thì bác báo em chuyển.

11. giahuy

giahuy Shop

OK Bác cám ơn Bác đã tin tưởng , AMANERO của Ý (G7) ổn định 10 năm rồi còn Giahuy USB chỉ mới bước các bước đi đầu tiên mà Bác vẫn tin tưởng, ai nói người Việt sính ngoại :)

mppm, tackehoa and Thangtd76 like this.
  12. daubap

daubap Advanced Member

Bác GH cho em theo USB DSD512 Giahuy luôn nhé.

Manh Nguyen likes this.
  13. mppm

mppm Advanced Member

Sắp đến lượt em (thứ tự 47), em đang kí Usb giahuy cho trọn bộ nhạc số của anh luôn ạ.

14. ar3a

ar3a Advanced Member

Vâng, đã ủng hộ được 90% rồi thì ngại gì 10% còn lại. Em mong là Giahuy USB sẽ bóp chết Amanero :D

drhuy81 likes this.
  15. quanthanhfc

quanthanhfc Approved Member

Dear bác Gia Huy,
    Sau khi ngồi test nhà bác tuannv thì 2 ae cùng có cảm nhận:
    khi nghe solo từ musicserver qua DAC advance và holo thì holo nghe dầy dặn hơn, âm trầm lan tỏa. Còn DAC advance thì nghe mỏng hơn tuy nhiên vẫn thể hiện được độ chi tiết và tinh tế, bass hơi nông.

Sau khi đấu nối qua Singxer SU1 và thử trên DAC advance và holo thì âm nhạc được nâng lên tầm cao mới. Không gian âm nhạc mở rộng và chi tiết hơn rất nhiều và gần như không phân biệt được 2 DAC ( Phải nghe thật lâu và kỹ mới thấy holo kiểm soát trầm tốt hơn ).

Có đôi lời chia sẻ với bác Gia Huy và mong đợi cái USB bác phát triển sẽ hiệu quả tốt hơn Singxer SU1

thangbom7812, gzelka, anhhung and 2 others like this.
  16. hieppham2401

Mong cho cái USB card của bác ơi hơn hàng China bác ah. Đang nghe qua cổng USB 2.0 trên MS của bác cũng đã ổn rồi.

17. hieppham2401

Em sẽ Upgrade hết cả MS và DAC xem đã đến đâu....! Kakakaka! Đã hẹn với bác Nhân rồi...!!! Chắc phải sang tháng quá...!!!

18. gzelka

gzelka Advanced Member

Ms của bác Gia Huy đã dùng nguồn linear khử nhiễu, mà qua su1 vẫn đạt được kết quả tốt, không lẽ vấn đề ở Amanero ?

anhhung likes this.
  19. pdthang

pdthang Advanced Member

Thấy bác nói đấu nối qua Singxer SU1, mình cũng thử mà không cổng nào của DAC Ad GH nhận tín hiệu (vẫn nhận từ CD), chắc phải nhờ bác GH chỉ dẫn và xử lý dùm rồi.

Last edited: 27/10/18
  20. tuanvhv

tuanvhv Advanced Member

Cắm coxial từ singxer sang bác, nhớ chuyển input trên Dac nữa và chỉnh output trong foorbar để nhận singxer

21. giahuy

giahuy Shop

Cám ơn nhận xét của Bác và Bác Tuan , nó mở ra cho em rất nhiều hướng cải tiến

1- Holo và DAc giahuy Advance khi nghe qua cổng Coaxial thì gần như không phân biệt được 2 DAC điều đó chứng tỏ phần DA và phần Analog của Dac Giahuy ( xử lý sau khi co tín hiệu I2S) là có chất lượng như nhau
    Nếu thay vì dùng Xingser SU 1, dùng một cơ CD để phát qua coaxial cũng sẽ cho chất lượng như nhau
    Do đó không cần lăn tăn về mấy cái biến thế , mạch xuất âm tube ...
    Thậm chi là cũng không lăn tăn về chất lượng mạch R2R (Holo dùng R2R cho nhạc PCM) hay dùng PCM convert to DSD bằng phần cứng (Dac giahuy)
    Phần này nếu Dac Giahuy cải tiến hơn so với hiện nay thì âm thanh tổng thể khi nghe = cổng coaxial sẽ chỉ hay hơn chứ không thể kém hơn HOLO

Về chất lượng cổng Coaxial của DAC giahuy thì như em đã đề cập đến trước đây , nó rất hay vì nó không lệ thuộc vào AMANERO ( đường Coaxial không qua AMANERO) chỉ có một nhược điểm là nó chỉ chơi được PCM 24bit 96Khz thôi không chơi DSD được

2- Cái khác nhau khi nghe bằng USB là ở khâu xử lý tín hiệu từ USB ra I2S của 2 máy có điểm khác nhau dù cùng dùng AMANERO Italia, khác như thế nào thì em đã tìm ra , nó nằm vừa ờ phần mềm vừa phần cứng trong phiên bản cổng USB Giahuy em sẽ cải tiến phần này em sẽ bỏ qua AMANERO và những nhược điểm của nó , hãy đợi đấy sẽ có một ngày rất gần :) DAC Giahuy sẽ bóp cổ HOLO ở cả cổng USB và Coaxial
    PS. Các Bác đang dùng DAC giahuy và sẽ nhận DAC giahuy với USB Amanero cứ yên tâm trải nghiệm không lăn tăn gì cà khi phát triển USB Giahuy em sẽ thiết kế để chỉ cần thay AMANERO bằng USB Giahuy là chạy thôi lúc đó Bác nào muốn nghe chất âm châu âu thì cứ dùng Italy nhưng muốn tha thiết hơn Việtnam hơn thì thay bằng USB Giahuy với chi phí nhỏ xíu thôi

tranman, beeking82, cottu and 9 others like this.
  22. pqhungav73

pqhungav73 New Member

Tuyệt! Em đã có DAC Advance, nóng lòng chờ ngày anh công bố USB Giahuy.

23. tuanvhv

tuanvhv Advanced Member

Không bác ơi khi đấu qua singxer thì em dùng Coxial hết bác ạ, chứ qua cổng I2S thì holo lại lên một bậc nữa đấy, khi qua singxer dac GH vẫn bị nhanh so với holo, holo hát thong thả hơn đấy bác

24. giahuy

giahuy Shop

Đúng rồi Bác tại DAC Giahuy em không có cổng I2S nên chỉ so sánh với Coaxial (RCA) thôi
    Còn nếu dùng phần USB to I2S của xingser (tức là bỏ luôn phần Coaxial của Holo và phần USB to I2S của Holo) mà Bác nghe hay hơn tức là phần Coaxial và USB của Holo không hay bằng phần USB to I2S của Xingser
    Do đó chỉ cần cải tiến phần USB to I2S của Dac Giahuy là có thể hay hơn Holo rồi ạ

Mô hình đường đi âm thanh thế này

Nếu Bác nghe Holo bằng I2S của xingser mà hay hơn nghe trực tiếp bằng USB của Holo
    Thì mấu chốt vấn đề vẫn là chổ USB to I2S của Holo và của Giahuy không hay bằng USB to I2S của Xingser SU1 , như vậy nếu ta có USB to I2S bằng hoặc hay hơn USB to I2S của Xingser thì ta sẽ có DAC tổng thể hay hơn Holo ạ
    * Em đang có Singxer SU1 nên cũng dễ thử nghiệm để em dùng USB to I2S của singxer với Dac advance xem thế nào

gzelka and DuanBui like this.
  25. gzelka

gzelka Advanced Member

Cái này em đã đề xuất với bác ngay từ khi đặt Dac dsd pure đời đầu, không dùng amanero mà dùng i2s từ su1 cho thẳng vào dac, hoặc thi công thêm i2s input trên dac.

Share This Page

Loading...