GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. somerset

somerset Advanced Member

Em cũng ủng hộ và đợi Giahuy USB luôn nha. Bác note giúp em.

2. drhuy81

drhuy81 Advanced Member

Em đã Inbox địa chỉ cho bác :D

qasound likes this.
  3. ar3a

ar3a Advanced Member

Theo như danh sách bác GH cập nhật thì tiến độ thi công DAC advance khá chậm: trước đây là 1 tháng còn đến giờ đã thành 2 tháng. Bác GH có cách nào đẩy tốc độ thi công lên không?

4. giahuy

giahuy Shop

Em cũng rất sốt ruột , Em đẩy tốc độ lên bằng cách CNC tất cả mặt sau của DAC và MS server để đẹp hơn và nhanh hơn dù có tăng khá về chi phí ( trước đây làm thủ công từng cái) , tuy nhiên lại phải chờ phay CNC hàng loạt xong nên lại không chủ động đợi chờ bên CNC nhưng nay đã xong , ngoài ra do em đi công tác hết 1 tuần nên cũng có chậm tiến độ Bác ạ , bây giờ phải nỗ lực thôi với mục tiêu là chốt giao cho tất cả các Bác đặt hàng trước 1/11 trước thời điểm 1/1/2019 để các Bác có đồ chơi
    Bác nào đặt hàng sau 1/11 thí sẽ giới hạn trong 5 tuần là có không để kéo dài như hiện nay nữa
    Giahuy audiolab mới sản xuất từ 1/6 đến nay nên vẫn còn phải cải tiến nhiều hơn nữa để phục vụ cho các Bác mong các Bác tin tưởng va thông cảm cái thửo ban đầu nghiệp dư nhé

hp_dv2415 and DuanBui like this.
  5. dante04

dante04 Advanced Member

Các bác cũng nên thông cảm cho bác ấy, vừa sản xuất vừa phát triển, như e đặt mà đến giờ hơn 2 tháng mới xong.
    @bác giahuy: của em không có option màn hình vfd đâu ạ, bác khuyến mại cho em à, của em tuần này có giao dc ko ạ

6. DuanBui

DuanBui Advanced Member

Cái thuở ban đầu lưu luyến ấy, nghìn năm chưa dễ đã ai quên
    đúng k bác nhỉ. hi hi

7. huynhduy

huynhduy Approved Member

Hi anh, em vừa chuyển khoản cho anh, nhận được anh thêm em vào danh sách nhé
    Thanks anh!

8. eco

eco Approved Member

Nhớ đưa mình vào đánh sách nhé .mới ct sang nay sđt 0963260888

9. nvss

nvss Advanced Member

Dear bác Gia Huy
    Bác cho em amanero ý cũng được mà amanero Gia Huy cũng được, cái nào ổn hơn thì bác lắp cho em. Em chờ được.
    Tks bác.
    Kể ra làm thành từng module tháo lắp đơn giản như ráp board mạch máy tính ngày xưa thì tiện.

10. giahuy

giahuy Shop

* Amanero Ý hoặc USB Giahuy DSD 512 thôi Bác . AMANERO hiện một số Bác ở VN đã tự làm và hack software của Ý rồi bác nói Amanero Giahuy sợ mọi người hiểu nhầm là em clone của Amanero thì mệt :). Em phát triển phiên bản USB Giahuy DSD512 là hoàn toàn độc lập theo ý tưởng thiết kế của em và em lập trình luôn và theo cách hoàn toàn khác Amanero của Ý Bác ạ . Vế mặt ý tưởng thiết kế thì đương nhiên là hay hơn Amanero em mới làm , còn trên thực tế có hay hơn không thì phải đợi người nghe kiểm chứng nữa Bác ạ ( ban đầu có bị chê cũng k sao nhưng rồi chắc chắn sẽ hoàn chỉnh và trở thành cổng giao tiếp USB duy nhất của người Việt phát triển độc lập bác ạ)
    PS . Bác Huynh Duy , Bác Eco em đã update rồi Bác nhé ( số 69 và 70)

Vi Dung and nvss like this.
  11. nvss

nvss Advanced Member

Dear badc Gia Huy: vậy bác cho em chờ USB Giahuy DSD 512 vậy.
    Cảm ơn bác. Khi nào xong bác PM cho em nhé.

12. ductit2013

ductit2013 New Member

Dear bác Gia Huy: Bác lắp cho em USB GiahuyDSD 512 cũng được, số tt em 59

13. giahuy

giahuy Shop

Để khắc phục vụ DAC nóng , em đã dập 50 tấm mặt trên bằng thép sơn tĩnh điện rất đẹp chỉ có hơi nặng một chút(2k5) , từ đây về sau nắp trên của DAC sẽ dùng miếng thép này . Bác nào muốn thay nắp thì báo để em gửi cho các Bác thay cho DAc để dùng lâu dài , một tấm như vậy là 250 K nhé (chưa ship) , các Bác ở SG thì ghé lấy hay báo để em Grab , các Bác ở xa thì em gửi vietel chậm cho đỡ phí ship nhé
    PS. Bác nào làm mới mà muốn giữ cả 2 nắp sắt và nhôm thì cũng + thêm 250 K giúp em nhé

tienviet, tranman, satan85 and 5 others like this.
  14. ar3a

ar3a Advanced Member

Em chỉ cần nắp loại mới này thì có cần gửi them $$$ không anh?

15. giahuy

giahuy Shop

Nếu đặt mới thì dùng nắp này luôn thì không cần them $$$ đâu em , chỉ có Bác nào muốn có thêm một nắp nhôm nguyên thủy để dự phòng sau này lần upgrade thứ xxx Dac Giahuy không còn nóng nữa thì lại lắp vào để khỏi bụi bên trong thì mới cần thêm $$$ thôi.

ar3a likes this.
  16. kenzoman

kenzoman Advanced Member

MS của anh thì có cần nắp che có phay khe thoáng ko anh, vì khi em dùng thì ko thấy nóng bề mặt lắm

17. nvss

nvss Advanced Member

Bác GH thay cho em nắp mới nhé. Tks bác.
    Vụ USB Giahuy bác cố gắng code phần DoP luôn thì tốt quá vì em vừa dùng MAC mini lại vừa dùng windows. Hihi...

18. giahuy

giahuy Shop

-MS server anh đã thiết kế để máy hoạt động không nóng nên không cần thay nắp này , ma dung nắp nhôm nguyên thủy để chống bựi bặm tốt hơn
    @bác NVSS : OK vâng Bác ,thực ra USB Giahuy em làm để phục vụ cho bộ MS server va DAC Giahuy , nên vấn đề DOP là thứ yếu . Về nguyên tắc chất lượng DOP và Native DSD là gần giống nhau , nhưng xét hết tất cả yếu tố Native DSD vẫn tốt hơn DOP do DOP dùng 24 bit để chuyển dữ liệu DSD qua cổng USB , nhưng thực ra DOP chỉ dùng 16 bit chứa data còn 8 bit dùng để chưa thông tin giúp DAC phân biệt đây là tín hiệu DSD không phải PCM ( do DOP dùng gói data giống PCM để truyền data đánh lừa hẹ điều hành OS) , đến DAC phần data của DSD được tách ra trở lại thành native DSD , việc tách mỗi 24bit ra thành các đoạn data 16bit dù ít dù nhiều cũng làm mất tính liên tục của data do đó Jitter của tín hiệu phụ thuộc nhiều vào chất lượng của phần xử lý DOP-DSD . Trong khi đó tín hiệu DSD native xuất qua cổng USB dạng raw và băng thông native DSD sẽ lớn hơn ( không cần thêm 8bit như DOP)
    ví dụ truyền đi 96bit , thì DOP chỉ mang được (96/24)x16=64 data DSD
    trong khi nếu truyền bằng DSD native thì mang được đủ 96 data DSD
    Nói cách khác để truyền cùng một thông tin Native DSD dùng DOP sẽ cần CPU làm việc nhanh hơn 1.5 lần so với Native DSD và khi CPU phải làm việc nhanh hơn thì xét về mặt chi ly tất cả ành hưởng tác động chất lượng âm thanh cũng thay đổi theo hướng xâu hơn ví dụ Jitter sẽ tăng lên ,CPU se nóng hơn...
    Thông thường người nghe sẽ không phân biệt nỗi chất lượng khác nhau giữa DOP 64 và DSD 64 do phần nhận tín hiệu USB hiện nay đều được thiết kế kiểu
    Asynchronous nên những khác biệt ít do băng thông không thấy rõ , tuy nhiên nếu DOP 128-256-512 so với DSD 128 dsd 256 DSD 512 thì bắt đầu phân hóa về chất lượng rõ hơn do đó cho đến nay giới hạn DOP tối đa là x256 ( phổ thông là DOP 64 và DOP 128)

Do đó nếu chơi được native DSD vẫn hơn DOP . Tuy nhiên do lý do thương mại thường người ta làm cho DAC nhận DOP để khả năng tương thích rộng hơn với Linux và OS

USB Giahuy hiện nay chưa hỗ trợ DOP , em sẽ nghiên cứu thêm nhưng không phải trong lần này nhé Bác ( chưa xác định tiến độ DOP) nên các Bác dùng Mac thì nên dùng Amanero nhé

nvss, somerset and giaphongn like this.
  19. giaphongn

giaphongn Advanced Member

DAC Pure DSD Advance Limited Edition :D đã được em đón về nhà mới. Làm thử bài test A/B so sánh với Holo Spring L2, với kết nối như sau:
    Dual PC chạy Roon + FMC. Bridge PC (Liva Z) kết nối với Singxer SU-1 qua Wireworld Silver Starlight 7 USB.
    + Singxer SU-1 (I2S) -> Wireworld Starlight 7 HDMI -> Holo Spring L2 DAC -> DHLabs Revelation XLRs -> Accuphase E600 amp
    + Singxer SU-1 (Coaxial) -> Wireworld Gold Starlight 7 Coaxial -> Pure DSD Advance DAC -> DHLabs Revelation RCAs -> Accuphase E600 amp
    Loa Quadral Aurum Altan VIII dùng dây loa Morrow Audio SP6, cầu loa Kubala Emotion
    Với cấu hình như trên và chơi nhạc trữ tình Việt, DAC Pure DSD Advance đã tiệm cận chất lượng âm thanh của Holo Spring L2, chỉ nông hơn chút ở dải trầm. Tuy nhiên, sau khoảng 1 tiếng chạy thử, DAC Pure DSD Advance khá nóng, trong khi Holo Spring cũng kín mít nhưng chỉ hơi ấm.

Nếu chấm điểm, lấy Yggdrasil Analog 2 làm tham chiếu, với kết nối trên em sẽ cho điểm như sau:
    + Bass: Pure DSD Advance 6.5/10, Holo Spring L2 7/10
    + Mid: Pure DSD Advance 8.5/10, Holo Spring L2 8.5/10
    + Treble: Pure DSD Advance 7/10, Holo Spring L2 7/10

20. kenzoman

kenzoman Advanced Member

Thế Yggdrasil Analog 2 so với Pure DSD Advance và Holo Spring L2 thì sao bác :)

USB wireworld silver lắp vào thấy bay bổng hơn không bác

P/s: mà em thấy thang điểm trên, bác Giaphong hơi bị thiên vị chút haha

Last edited: 3/11/18
    giaphongn likes this.
  21. giahuy

giahuy Shop

Ôi cám ơn dân chơi" digital music thứ dữ" như bác giaphongn , Bác có cả Schiit , Holo mà còn ủng hộ thêm Giahuy Advance DSD nữa và có bảng so sánh chi tiết như trên để em có hướng cải tiến , mục tiêu tương lai của em là phải bằng điểm Yggdrasil mới thỏa nguyện
    Bác tháo cái nắp nhôm rồi đi ngang em lấy cái nắp mới có dập rãnh cho nó bớt nóng nhé . Bác cứ chạy ra Dac Giahuy khoảng 1 tháng thì âm thanh nó tự nhiên sẽ hay hơn chút nữa do các tụ gấu nó có thới gian thích nghi với nhiệt độ môi trường ( nhiều Bác đã feed back như thế rồi :))

22. giaphongn

giaphongn Advanced Member

Em có chấm điểm dựa trên tai trâu của mình ở dưới đó bác. Silver Starlight 7 thua Platinum 7 ở dải trầm, nhưng hợp với em hơn

Cám ơn anh. Nhưng em giữ nguyên nắp cũ anh ạ. Chấp nhận nóng một chút nhưng được phần nhìn và che bụi tốt hơn. Nôn quá nên em review luôn, một tháng nữa em sẽ review lại anh ạ.

23. giahuy

giahuy Shop

Xin phep Bác Anhkalaglass gừi đoạn video quay dàn quá khủng của Bác í đang chơi MS server giahuy và DAc advance Giahuy

pqhung2005 and mile like this.
  24. ar3a

ar3a Advanced Member

Bác GH cho em hỏi USB GH vẫn chơi PCM được chứ?

25. giahuy

giahuy Shop

Chơi PCM vô tư Bác ạ chới tới 32bit 384K luôn Bác

Last edited: 3/11/18

Share This Page

Loading...