GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. nvss

nvss Advanced Member

Thôi, bác cứ cho em dùng USB GH vậy. Tạm thời em để MAC lại. Hoặc bác cho em cả amanero nữa khi nào cần em tháo usb GH ra cắm Amanero vào.
    Ko biết có tháp lắp như kiểu tháo lắp ram hay card sound của máy tính ko?
    À, nhờ bác làm cho anh em file hdsd, cách cấu hình, cài đặt và tối ưu DAC trên jriver, foobar và 1 vài soft thông dụng được ko? Bác có thể làm file pdf để trên trang1 cho mọi ng download là tiện nhất. Tks bác.

2. gzelka

gzelka Advanced Member

Bác không cho điểm luôn Dac Yagg luôn để anh em có sự so sánh.

3. kenzoman

kenzoman Advanced Member

Ygg là tham chiếu cho Holo với Giahuy tức là thang điểm của Ygg là 10/10 mà bác.

Ygg ở đẳng cấp khác rồi bác ơi, cụ thể chi tiết thì bác phải tìm hiểu ở các diễn đàn có tỷ lệ người chơi Ygg cao thì mới rõ được hơn kém do đâu quyết định. Holo nghe hay nhưng vẫn là hàng Tung Cửa nên vấn đề ổn định và độ chính xác chưa thể bằng USA được.

Bác tham khảo các tay chơi kỹ thuật số tầm cỡ thế giới ở đây: http://www.audioaficionado.org/showthread.php?t=41915

qasound and gzelka like this.
  4. giahuy

giahuy Shop

Thể theo yêu cầu 1 số Bác , em việt tiếp về đối thủ nặng ký thứ 3 : Denafrips terminator
    Đây cũng là một sản phẩm đến từ China . Có thể nói trong thời đại nhạc số , các công ty của Trung quốc như HOLo, Denafrips và các Startup của Mỹ như Schiit đang vượt lên về vấn đề nhạc số so với các cường quốc Hiend như Âu Châu và Nhật . Thực ra nếu nói Holo , Denafrips , Schiit làm DAC hay nhất , chất lượng nhất hiện nay thì không chính xac , vì vẫn còn đó các tên tuổi lớn như Total DAC ,Rockna , PS , Mytek...

Tuy nhiên nếu xét tỷ lệ Tiền bỏ ra / chất lượng thì hầu như là HOLO Spring , Denafrips, Schiit không có đối thủ trong thị trường Hi-end

Bạn có sản sàng bỏ ra cho totaldac d1-seven ($20,480 USD) hay totaldac d1-tube-mk2 ($10,680 USD) để nghe nhạc số hay không ? Khi có thể chọn cho mình Denafrips Terminator (4520 USD) , Schiit Ygg (2399) , Holospring L2 ( 1800 USD)
    Với chất lượng khoảng 70%-> 90% so với Total Dac D1

Quay trở lại DENAFRIPS Terminator (4.520 USD) hiện đang được giới chơi Hiend Thế giới dành nhiều lời khen ngợi có gi trong thiết kế
    1. Thiết kế DAC Denafrips Terminator:
    - Nguồn Xuyến Analog và Digital riêng , dùng rất nhiều tụ lọc ESR thấp để giảm tổng trở Nguồn dự trữ năng lượng cho DAC
    - Tín hiệu đầu vào USB vẫn dùng AMANERO như Holo
    - Tín hiệu SPDIF dùng chip AK4118
    - Dùng Clock Femto của Crystek :CCHD-957
    Tín hiệu I2S sau đó được xử lý lại bằng FGPA Altera để tách các tín hiệu dạng PCM và DSD riêng cho 2 kênh
    Sau đó mỗi kênh sẽ dùng tiếp một con CPLD để tạo tín hiệu đóng ngắt cho các mạch R2R và FIR DSD
    Mạch DAC của Terminator là mạch R2R +DSD 6bit (FIR 32 tabs)
    Nghĩa là nhạc PCM thì dùng R2R và nhạc DSD thì dùng mạch FIR 32 tabs ( như kiểu Giahuy DAC) nó có kết cấu gần với HOLO SPRING L2
    Điểm hơn là Terminator dùng kết cấu Balance thực cho 2 kênh Left Right trong khi các mạch R2 R của Holo hay của Soekris là mạch R2R single end sau đó tạo tín hiệu Balance từ tín hiệu Single end này ( Các Bác có thê 8 hàng chip 595)trong khi Holo (4+2 ) và Shroekris (4)
    kết cấu Balance từ gốc này làm giảm noise cao tần khá nhiều và độ động sẽ tốt hơn là kết cấu single end . nếu so với Schiit Yrgg thì quan điểm thiết kế là giống nhau ( Schiit dùng 4 con DAC R2R 2 con cho mỗi kênh )

Phần analog thì dùng Opamp , tuy nhiên phần nguồn cấp analog thì đăc biệt chú trọng bởi cách dùng 80 tụ Elna Silmic và 80 tụ Mundoft để cho bộ nguồn lên tới 300VA triệt tiêu nhiễu cao tần và cung cấp năng lượng cho phần analog

Về mặt chất âm thì một dân chơi Ý viết trên 6 moon như sau :(Vietnam chưa có ai chơi Terminator nên em dùng review của nước ngoài)
    Tay chơi này có lẽ cũng thuộc hàng Đại gia nên có đủ các DAC đầu bảng :
    dCS combo (2010), TotalDac (2011), Tobian T9, Schiit Yggdrasil (2016), Metrum Octave (2014), Aqua La Scala (2015), Holo Audio Spring/Kitsuné Level 3 (2017), APL HiFi DSD-M (2015) and DAC làm bằng tay APL HiFi với TDA 1541 3 vương miện chỉ chơi PCM (2017)
    Đố đánh cũng thuộc loại siêu khủng
    Loa Voxativ Pi và AMP Thomas Mayer Elrog 300B monos
    Kết luận cuối cùng Ông ta giữ lại 3 DAC và sắp theo thứ tự sau :
    1- DAC thủ công APL HIFI với chip TDA 1541 3 vương miện ( khoảng trên chục K $)
    2- Denafrips Terminator (4520 $)
    3- Schiit Yggdrasil (2399 $)
    Trong đó sụ cách biệt là rất nhỏ , đăc biệt Schiit Yggrdrasil sau 500 g chạy thì không kém Terminator là bao !

GIAHUY AUDIOLAB rút ra hướng đi nào từ 3 đối thủ tầm cỡ thế giới hãy đợi sau khi USB Giahuy ra đời rồi em mới luận tiếp nhé nói trước bước không tới :)

5. satan85

satan85 Approved Member

Vậy theo như phân tích của bác giahuy, thì người ở xa như mình rút ra được là đoi 2019 rồi làm một phát ăn chắc luôn;););)

6. gzelka

gzelka Advanced Member

Công nghệ phát triển liên tục, cứ đợi chờ sản phẩm hoàn thiện thì đến hết đời mà vẫn không gặp.[emoji16]

7. Tascam MKII

Tascam MKII Approved Member

Đúng thế, công nghệ thay đổi mỗi ngày, như điện thoại cả thế giới mà đợi thì bây giờ mọi người vẫn đang dùng "bộ đàm" , thích thì nhích thôi.

tqv-hcm likes this.
  8. Highlander

Highlander Advanced Member

Đã fix được 2 tiếng bụp bụp khi chuyển DSD <=> PCM chưa bác ? Vì khi đang nghe nhạc em ko nhớ đc định dạng từng bài nên ko nhớ là phải giảm volume nhỏ lại. Thanks

9. Hai_nd

Hai_nd Advanced Member

Em update Amanero.com, không cài lại được driver. Vậy là phải thay mới hả bác @giahuy ơi?

10. giaphongn

giaphongn Advanced Member

Thế quái nào mà em cắm USB trực tiếp vào cổng USB của DAC Pure DSD Advance (không qua Singxer SU-1 + coaxial) lại thích hơn, nghe âm thanh dày dặn truyền cảm hơn

11. DuanBui

DuanBui Advanced Member

em thấy cắm qua Singxer SU-1 to Coxial hình như lặp lại bước thì phải. DSD qua SU1 to PCM Coxial tới DAC Adcance lại convert sang DSD.
    phải k bác

12. giahuy

giahuy Shop

@ Bác Highlander , thường các Bác hay nghe PCM và DSD riêng biệt , do PCM và DSD sẽ có âm lượng chênh lệch nhau ( PCM thường nghe to hơn DSD) nên nghe chung thì nhiêu khi sẽ hơi khó chịu . Nếu chuyển bằng phần mềm tức là chuyển tất cả ra PCM hay DSD trong phần mềm thì không có gì xảy ra , tuy nhiên khi chuyển bằng phần cứng có thể phát sinh tiếng pop do chuyển định dạng , trong code em đã dùng phần mềm để fix việc này , tuy nhiên hiện một số ít Bác vẫn có hiện tượng này xảy ra khi dùng với AMP Tube mở to , để em nghiên cứu thêm để diệt hoàn toàn hiện tượng này

@ bác Giaphongn và Bác Duan Bùi
    1. Khi nghe PCM qua cổng Coaxial ( Flac wav) Tín hiêu không qua Amanero đi thẳng vào bộ xử lý của DAc avance tại đây đổi sang DSD

2. Không thể nghe DSD qua cổng Coaxial của DAC advance ( vì cổng Coaxial em chỉ lập trình để chuyên nghe PCM thôi)

3. Khi dùng cổng USB , thì nghe DSD ,DOP ,hay PCM gì cũng được , tuy nhiên nếu các Bác dùng Jriver hay Foobar , nhớ đặt lại chế độ và device cho đúng , để DSD thì chơi Native DSD , PCM thì chơi thuần PCM , nếu không chất lượng âm thanh dở đi rất nhiều nếu bị convert nhiều lần
    Ví dụ đối với Foobar :
    Chọn driver = DSD Asio combo 384
    Trong SACD chọn Ouput= DSD
    DSD processor=NONE
    Như vậy file định dạng nào sẽ chơi thuần định dạng đó

Đối với Jriver : chọn device Asio combo 384
    không Chọn DSD bitstream in DOP format
    Vào Setting chọn Bitstreaming =DSD
    Vào DSP bỏ chọn output format

Làm như thế thì DSD ra native DSD , PCM ra PCM phần mềm không can thiệp gì cả , mọi cái để Dac advance lo là hay nhất

13. giaphongn

Em thì hiện tại chỉ nghe PCM :D

14. giahuy

giahuy Shop

Em rãnh thì đem DAC lên anh bỏ thêm tí bùa ( bùa mới chưa công bố và chưa cần dùng tới USB Giahuy đâu nhé) để em nghe âm thanh hay thêm 10% nữa ( so sánh với Holo giúp anh với bùa mới nhé)
    PS . Các Bác sắp nhận DAC đều bị bỏ bùa mới nhé . Các Bác trước đây thì sẽ đợi bỏ bùa và ngãi một lần khi upgrade 2019 luôn

Last edited: 8/11/18
    Quyềnh phở and nvss like this.
  15. giaphongn

Vâng anh. Cám ơn anh. Đầu tuần sau em mang lên ạ

16. nvss

nvss Advanced Member

Chết chết, thỉnh thoảng lại có bùa thì những người ở xa như bọn em ngại nhất khoản đóng gói gửi đi gửi lại. Bác xem có bao nhiêu bùa bác bỏ hết vào cho em nhé. Hehe...

17. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Trc tôi có dùng DA Advance thì usb trực tiếp nghe nhẹ tiếng hơn SU1 +coaxial nên khi review có khen. Có thể phần coaxial của DA có thể cải thiện được nữa? Tuy nhiên khi tôi nghe là tháng 6, giờ biết đâu đã khác rồi

18. tuanvhv

tuanvhv Advanced Member

A1B0345F-CE4D-45DE-8E5F-5AE83492C213.jpeg Tuần vừa rồi bác Quân có mang con dac R2R diy tới so với holo lv2, thấy nó cũng khá hay. Các bác review tí cảm nhận nhé. Cả macmini so với MS GH nữa

Last edited: 8/11/18
    quanthanhfc likes this.
  19. Acrossusa

Acrossusa Approved Member

hy vọng nhìn DAC 2019 mặt trước sẽ đẹp hơn

HVX likes this.
  20. VINSTAR

VINSTAR Advanced Member

Bác tuanvhv chụp ảnh thấy quen quen, DAC DIY của e đc lên sàn để xem chất âm tới đâu, e và bác làm giám khảo trải nghiệm thấy vui vui. E ko nghĩ chất âm R2R DIY có chất âm cũng khá so với mức đầu tư. Cái R2R DIY cần thay cặp Opamp SS3602 nữa thì chất âm sẽ đạt tới mốc cao mới nữa.

chauphuong and tuanvhv like this.
  21. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Có món gì đấy Anh? CN rồi em qua không thấy anh nói gì nhỉ! !

22. guile

guile Advanced Member

Đã nhận MS của bác, xuất sắc luôn bác nhé, tĩnh lặng ko hề thua bộ Ultra rendu + Lps 1.2 của em đâu. Mà bác quên cái vụ đèn Led ở cái nút...e ghét led trước mặt...=.=!

kenzoman likes this.
  23. kenzoman

kenzoman Advanced Member

Trên này mọi người đã đánh giá Dac Giahuy so với các Dac khác từ Dac nội địa, Dac Diy và Dac hãng với nhiều ý kiến, nhiều quan điểm, tuy nhiên nhìn chung, Dac Giahuy đã tự phân hạng ở mức khá cao và được nhiều anh em lựa chọn.

Đối với Ms Giahuy hiện chưa có bác nào đánh giá, so sánh với các Ms khác, cụ thể là các loại Ms hãng tích hợp all in one hoặc dual computer hay Sotm/ Ultra rendu + Lps... vậy các bác đang dùng Ms khác có thể so sánh hoặc đưa ra quan điểm riêng để bác Nhân có cơ sở cải tiến MS hiện tại và nâng cấp giống như Dac Giahuy đang phát triển được ko ?
    Cảm ơn các bác.

24. drhuy81

drhuy81 Advanced Member

Em cũng như bác. Không thích cái vòng led ở nút nguồn. Em mở lắp máy ra rút cái giắc 2 chân từ mạch nguồn ra là xong. Cái nút nguồn này giá như hãng Giahuy thay bằng loại nhấn tự nhả thì pro hơn :D

HVX, guile and DuanBui like this.
  25. DuanBui

DuanBui Advanced Member

Loại nhấn tự nhả đa số thiết kế cho nút start trên xe máy, nên khi thả ra là nó cũng tắt luôn.

Share This Page

Loading...