GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. drhuy81

drhuy81 Advanced Member

Nguồn ATX chuẩn là phải dùng nút nhấn tự nhả bác ơi. Nút như hiện tại của MS Giahuy phải nhấn 2 lần cho một lần bật hoặc tắt máy đó bác, hơi bất tiện. Em đang tìm nút dạng Reset cùng size để thay thế đây.

HVX likes this.
  2. DuanBui

DuanBui Advanced Member

ah, Music server thì nút nhấn nhả là chuẩn, em tưởng là DAC bác

drhuy81 likes this.
  3. somerset

somerset Advanced Member

Đúng là ... làm dâu trăm họ. Dù sao vẫn ủng hộ hàng Việt khi có thể.

drhuy81 likes this.
  4. newmem08

newmem08 Approved Member

Chào bác Gia Huy, em muốn mua 01 phono box, liệu bác có sẵn hay em phải đặt hàng và chờ? Bác pm cho em nhé.

5. giahuy

giahuy Shop

Tuần này em đang tập trung Nghiên cứu thực hiện cái USB Giahuy DSD 512 nên tiến độ các DAC sẽ tạm ngưng một chút để có thể hoàn tất bản Prototype Giahuy USB Giahuy DSD 512
    Tình hình là code đã hoạt động ,win10 đã hiểu USB2.0 của GiahuyAudio lab, đang tiếp tục làm phần cứng để có thể ghép USB và DAC .Em đang làm việc mà Việt Nam chưa ai làm nên cũng sẽ vất vả thời gian đầu , nhưng hy vọng chất lượng mà nó đem lại sẽ vượt qua các cổng USB của Amanero và XMOs đang thống trị thị trường bao năm nay ( Các đối thủ China cũng chỉ đang sử dụng AMANERO trong HOLO và DENAFRIPS) muốn hơn họ mình phải đi con đường mới như cách SCHIIT đã làm là vưa dùng phần cứng vừa phải dùng phần mềm mới chủ động nâng cao chất lượng được

Trái tim của Card đang như đám keo dính chuột nên tạm che lại
    Hy vọng sẽ hoàn tất mạch Prototype với DAC trong tuần này , Cac Bác cố chờ nhé

6. HVX

HVX New Member

Bác cứ bình tĩnh hoàn thiện cho thật chuẩn, anh em rất muốn được sử dụng sản phẩm VN do bác sáng tạo. Chúc bác thành công !

Last edited: 13/11/18
  7. namhx

namhx Advanced Member

Hi bác @giahuy
    1. Mình có thể độ cái màn hình MS như thế này ko ạ ? làm hộp mỏng ôm sát màn hình.
    2. cho em xin chiều cao của MS+ DAC pure để em xem vừa rack ko ạ ? Cám ơn bác.

mile likes this.
  8. qasound

qasound Advanced Member

Rất trong chờ vào cái này, em mới bị bỏ xíu bùa là thấy khác hay hơn bass trầm ấm hơn, dãy mid tĩnh và long lanh nhẹ nhàng hơn.

mile likes this.
  9. ar3a

ar3a Advanced Member

Em nghĩ về lý thuyết có thể làm được vì MS GH có cổng hdmi. Tuy nhiên sẽ phải lo đến vụ khử nhiễu của màn hình lcd.

namhx likes this.
  10. ductit2013

ductit2013 New Member

Gửi bác Giahuy : Em đặt bác DAC advance( Dao nguyen 6/10) bác lắp cho em usb 512 gia huy nhé. Tiện đây em hỏi bác chut xíu là em dự định dùng Nad synology ds213j làm ms được ko, em không thạo về kiến thức máy tính lắm, nếu dc nhờ bác chỉ dẫn . Cám ơn bác nhiều

11. thelonelyone

thelonelyone Advanced Member

bác gia huy đã làm giao tiếp usb rồi, bác kham khảo luôn ý tưởng của thằng gustard u16 đang nổi lên với chip usb mới tinh của ess es8620 nâng lên tường hi-end ddc.:)

12. rfc647

rfc647 Advanced Member

NAS chĩ làm nhiệm vụ lưu trữ dữ liệu thôi bạn, không làm MS server được, Nếu có MS server thì có thể lấy nhạc lưu ở NAS ra nghe qua cable mạng, nhưng bác GH khuyến cáo nên nghe qua HDD gắn trực tiếp vô MS server.

13. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Nas làm được máy phát nhạc, như Synology có phần mềm chuyên dụng luôn, vấn đề là hay hay ko.

mile likes this.
  14. giahuy

giahuy Shop

Như các Bác đã tới nhà em chơi , trước đây em chỉ test MS server+DAC bằng Ampli DIY Tube hay Ampli bán dẫn cỏ với bộ loa Open Bafle , mặc dù rất nhiều Bác đã khen và phê với chất lượng âm thanh của hệ thống DIY cùi bắp này . Nhưng tới giai đoạn này hệ thống AMP và Loa DIY của em hiện nay không đủ trình để phục vụ các Bác tốt hơn vì DIY bào giờ cũng có những yếu tố cá nhân chỉ phù hợp với mình mà không phù hợp với đại chúng (trong khi hầu hết các Bác đang đặt hàng em đang sử dụng các bộ đồ đanh khủng cả về giá trị cũng như về chất lượng )
    Để sản xuất ra các thiết bị âm thanh chất lượng có thể so kè với các đối thủ hàng đầu ,ngoài các loại máy đo đạc chính xác , em cần đầu tư hệ thống AMPLifier và Loa chất lượng của các STUDIO , tức là các hệ số kỹ thuật phải chuẩn và không bị cá nhân hóa (âm thanh mang màu sắc cá nhân) va dùng nó để Test cũng như điều chỉnh các sản phẩm trước khi xuât xưởng thì mới bảo đảm ý đồ thiết kế và chất luộng âm thanh , hệ thống phải đủ chất lượng để phát hiện ra các lỗi về âm thanh Trong định hướng đó : Hôm qua em mới đầu tư một Power Studio huyền thoại trong giới Studio Nhật Bản và thế giới YAMAHA PC2002
    Có thể nói cho tới hiện nay đa số hòng thu của Nhật và thế giới vẫn sử dụng Power này để làm đồ kiểm âm kết hợp với loa YAMAHA NS-10 M (Pro)
    Power YAMAHA 2002 mới tinh 240W x2 , trong khi chờ đợi tìm mua cặp Yamaha NS-10
    Em test với cặp open Bafle nhà em thì âm thanh thực là khác xa với các AMP em đã test . Không nịnh tai , không che dấu khuyết điểm không lung linh huyền ảo mà chỉ có thể nói là cực kỳ trung thực va chính xác !! Nó sẻ giúp em rất nhiều khi cân chỉnh Bộ MS server và DAC advance cho các Bác trong thời gian tới
    PS. Bác nào có Yamaha NS-10 M không dùng có thể nhuọng lại cho em nhé ( Lưu ý các Bác đừng mua hệ thống này để nghe nhạc nhé , nghe không vô đâu :))

15. Tascam MKII

Tascam MKII Approved Member

Thật ấn tượng, mình cũng sẽ đăng ký 1 bộ

16. thanhminhppc

thanhminhppc Advanced Member

Bác dùng Nas Synology thì nên cài Minimserver quản lý nhạc tốt và nhanh, em dùng Cambridge CXN thì em nó chơi nhạc từ Minimserver hay hơn từ Media server của Synology mới lạ

17. giahuy

giahuy Shop

Nói là làm liên . Tối qua em bê về một cặp NS-10 M
    Cặp loa nhỏ xíu mà công suất lên tới 50W , rất tiếc la em kiếm không ra cặp NS-10 Pro (120W)
    Đúng là âm thanh của cặp monitor này đánh với Pow Pro Yamaha hết sức chính xác dù Bass chỉ xuống được tới 85HZ , với hệ thống này , em khai trương luôn với Bản Prototype Dac advance với USB Giahuy
    Dac advance với USB Giahuy thực sự đã lên một tầm cao mới , âm thanh cực tĩnh , tiếng bass xuống thấp mid quá tuyệt , còn dãi cao thì tơi nhuyễn không còn một tí Harsh nào nữa, chất lượng phải nói là rất hay Bây giờ về mặt âm thanh em tự tin cho rằng là nó ăn đứt Amanero Italy Chỉ còn một số vấn đề nhỏ về phần mềm sẽ từ từ hoàn chỉnh nâng cấp sau , bây giờ la phải lo sửa bản vẽ mạch , đặt mạch làm hàng loạt cho các Bác đang ngày đêm mong ngóng !!

18. qasound

qasound Advanced Member

Nếu đã lỡ đang dùng Amanero Italy thì có mod lên được ko anh?

mile and Vi Dung like this.
  19. ar3a

ar3a Advanced Member

Plug and Play mà bác.

20. hieppham2401

hieppham2401 Advanced Member

Hy vọng sớm có em nó....!!!

21. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Bác giahuy đầu tư đôi loa Yamaha NS 1000M đi ạ

22. viethq22

viethq22 New Member

Xin lỗi các bác. Em mù tịt vụ này. Các bác cho em hỏi là Music Server sẽ được điều khiển bằng cách nào ạ? Cắm màn hình vào hay kết nối điện thoại/tablet qua Wifi/Bluetooth với Server để chuyển bài, chuyển folder ạ?
    Cảm ơn các bác.

23. drhuy81

drhuy81 Advanced Member

MS thực chất nó là một case máy tính thôi bác. Để cài đặt phần mềm, copy nhạc thì vẫn cần cắm vào màn hình, chuột, bàn phím để thao tác.
    Khi dùng để điều khiển cho thuận tiện thì ta nên dùng smartphone hay máy tính bảng để control cho tiện. Tùy theo trình phát nhạc được cài đặt và sử dụng trên MS mà có phần mềm điều khiển phù hợp: Ví dụ dùng phần mềm Foobar 2000 thì có phần phần Monkey Mote, nếu dùng Jriver Media thì có phần mềm Jrive remote. Chúng kết nối với nhau thông qua mạng wifi nội bộ. Như vậy MS phải được cấp kết nối với mạng LAN thông qua cáp mạng JR45 hoặc phải cắm vào nó Card Wifi thông qua cổng USB.

24. viethq22

viethq22 New Member

Cảm ơn bác đã giải thích. Vậy cái MS này của bác Gia Huy thì sẽ kết nối qua LAN hay Wifi ạ?

25. qasound

qasound Advanced Member

Cái này mặc định là có cổng onboard card mạng, nếu bác dùng wifi thì 80k mua được card wifi điều khiển, rất đơn giản.

Share This Page

Loading...