GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. somerset

somerset Advanced Member

Cảm ơn drhuy81.

Mình cũng pm nhờ bác ấy tư vấn nhiều.

Rgds.

2. viethq22

viethq22 New Member

Cảm ơn bác đã giải thích giúp ạ.

3. ar3a

ar3a Advanced Member

Bác GiaHuy xem có upload bản ghost cài win10 và foobar lên fshare được không? để mọi người dung MS GiaHuy bản cũ có thể cài đặt để chơi USB GH mà không phải gửi SSD vào hoặc nhờ bác hướng dẫn; mất thêm thời gian của bác và của mọi người.

Cảm ơn bác.

drhuy81, guile and satan85 like this.
  4. huynhduy

huynhduy Approved Member

Nếu Dac II thú vị như vậy thì bác Gia Huy cho em USB nhà trồng luôn nhé, cảm ơn bác

5. gzelka

gzelka Advanced Member

Bác test thử xem bo usb gia Huy có tương thích với daphile không ?Bo mới về kích thước và chân cắm có tương thích cắm rút với Amanero không ạ ?

Thangtd76 likes this.
  6. anhpham79

anhpham79 Advanced Member

Hôm nay e đánh đề 51 . 19 . 09 được không bác chủ ? :):):)

7. giahuy

giahuy Shop

Phono reference chắc phải chậm thêm rồi . Anh quá busy với cái USb Giahuy nên chưa triển được , lam cái phono reference cần hết sức tinh tế nên không vội được thông cảm nhé :rolleyes:

8. pqhungav73

pqhungav73 New Member

Chào bác Giahuy,

Em đã có DAC Advance, giờ nếu muốn nâng cấp lên DAC ADVANCE II với Card USB Giahuy DSD 512 có được không anh? Nếu được thì chi phí với thời gian upgrade như thế nào ạ? (Em đang dùng PC phát nhạc, cũng đã cài sẵn Win10)

Thangtd76 likes this.
  9. Thanh Tung 81

Thanh Tung 81 Approved Member

Chào bác Giahuy,
    Dac advance ii, Card usb Giahuy DSD 512 có kế nối đc với Macbook pro ko ah?
    Thanks

10. giahuy

giahuy Shop

**Bác pqhungav73
    Dac advance II khác với DAC advance chỉ ở cổng USB , thay vì dùng amanero Ý thì sẽ dùng USB do Giahuy audiolab (Việt 100%) . Việc update này các Bác sẽ tự thực hiện được với các thao tác đơn giản tuy nhiên . hình dáng mạch in của mạch USB Giahuy hiện nay thiết ké theo main board của DAC advance bản hiện tại , nên khi lắp vào sẽ cấn các linh kiện bên dưới .( Em sẽ vẽ mạch lại để nó có thể lắp dễ dàng lên các mạch DAC advance trước đây) rồi thông bào cho các Bác
    Ngoài ra Mạch USB Giahuy có 2 chế độ cấp nguồn
    - Loại cấp nguồn lấy từ USB của MS server thì các Bác tự lắp đơn giản
    - Loại cấp nguồn từ trong DAC thì phải làm thêm một bộ nguồn DC 9V để nuôi mạch ( Loại này đương nhiên chất luợng âm thanh tốt hơn )

**Bác Thanhtung 81
    Hiện nay Card USB Giahuy DSD512 vẫn dùng với máy MAC chơi PCM được nhưng có hạn chế là với định dạng DOP (DSD over PCM) thì chưa hỗ trợ . Mà nó chỉ hỗ trợ DSD Native từ 64-512 và PCM từ 44.1KHZ/16 bit -> 384Khz/24 bit thôi
    Trong thời gian tới em sẽ lập trình tiếp để nó hiểu DOP luôn nhưng hiện nay với thời gian hạn hẹp và số người dùng MAC làm MS server cũng ít nên em chưa thực hiện được

Thanh Tung 81, mile and tranman like this.
  11. giahuy

giahuy Shop

Thông tin thêm : Bác nào dùng PI với VOLUMIO cũng chơi được với USB giahuy nhé
    chơi Native DSD 512 OK luôn nhé ( tuy nhiên Pi mà chơi 512 thì hơi đuối), em chơi bằng Music server Giahuy thì rất OK

mile and Thangtd76 like this.
  12. ar3a

ar3a Advanced Member

Chất lượng âm thanh của Volumio so với Foobar thế nào vậy bác GiaHuy?

mile and chipno like this.
  13. giaminhvt

giaminhvt Approved Member

Bác chủ nói rõ rồi mà bác
    Các hạn chế hiện nay của USB Giahuy :
    1. Không dùng với máy MAC được khi chơi DSD ( vì máy mac chỉ xuất DSD dưới định dạng DOP)
    2. khi cài driver của Card USB Giahuy , chỉ windows 10 với USB 2.0 mới nhất là hiểu Card USB Giahuy , một số bản win 10 không hiểu driver mà phải tiến hành upgrade Win10 mới dùng được
    3. Để xuất được Native DSD , Foobar phải cài ASIO proxy 0.7.1-0.7.3 các bản ASIO proxy mới hơn 0.7 không dùng được . Nếu các Bác dùng JRIVER thì tương thích hoàntoàn với USB GIahuy chỉ setup các option chođúng thôi .

dcip, khanhbeohp and kenzoman like this.
  14. Nikonian

Nikonian Advanced Member

Bác Gia Huy cho em hỏi một câu newbie cái: Số là em đang chơi nhạc số phát từ Macbook Pro (Amara +), câu qua USB đến Amplifier Cambridge CXA80. Nếu em muốn nâng chất lượng âm thanh, nên ưu tiên DAC hay MS server trước? Em hỏi vậy vì trong cái Cambridge CXA80 đã có DAC rồi (chắc hẳn là không xịn như bộ DAC ngoài của GiaHuy lab)

Cảm ơn các bác cao nhân đã chỉ giáo.

15. Thanh Tung 81

Thanh Tung 81 Approved Member

Cám ơn bác Giahuy hồi đáp, đang gom lúa để đặt hàng, đến lúc đó chắc Card Giahuy đã chơi DSD đc với Mac.
    :)

16. giahuy

giahuy Shop

Bác nên nâng cấp DAC trước , Ampli của Bác có tich hợp DAC chơi PCM , nhưng không chơi DSD được , nên nâng cấp DAC pure DSD sẽ giúp Bác chơi thêm các định dạng DSD , ngoài ra DAC rời vẫn tốt hơn DAC tích hợp trong AMPLY hay CD Bác ạ, do vấn đề tiện dụng nên các nhà SX tích hợp thêm mạch DAC cho tiện mà ít chú tâm đến chất lượng , vì nếu quan tâm đến chất lượng thì giá thành lại đẩy lên cao quá .

17. Tascam MKII

Tascam MKII Approved Member

Khi nào bác giahuy có thời gian tiếp tục dự án nguồn linear rời cho ae chơi với, em có pc nec 5800 rồi giờ bỏ thì phí quá, mà em chỉ thích các dự án của bác

18. giahuy

giahuy Shop

Hôm nay em đã nhận mạch in của USB Giahuy , em đang mờ mắt ráp hàng loạt mạch USB Giahuy để phục vụ các BÁc đang chờ đợi , mạch toàn linh kiện dán nhỏ li ti như hạt bụi mà lại hàn bằng tay với mỏ hàn thông dụng nên rất phê . lô 20 cái đầu tiên này đích thân em phải hàn cho các Bác
    Tiết lộ về mặt kỹ thuật cho các Bác thấy tại sao nó phải hay hơn AMANERO
    1. Em sử dụng chip chuyên dụng mà SCHIIT dùng trong DAC Yggdrasil đình đám của SCHIIT(USB level 5) . Chip này gồm 2 phần tích hợp , 1 là CPU họ 8051 và một chip DSP dùng riêng cho audio . Chip này cay nhất là phân coding bằng C của nó , nhưng bù lại mình được rộng tay sáng tạo và tinh chỉnh đến từng bit hoàn toàn không lệ thuộc vào ai cả , chỉ có giới hạn là tư duy của người lập trình thôi.Schiit đã rất thành công với con chip này về mặt âm thanh thì ta yên tâm để tập trung làm cho nó hay như vậy , khỏi lăn tăn với các nhuợc điểm của Amanero hay Xmos . Cái khác biệt của Giahuy audiolab là tích hợp được luôn native DSD vào con chip này trong khi Schiit chỉ dùng cho PCM

2. Chíp này xử dụng hệ thống nguồn cấp riêng em dùng 7 bộ ổn áp LDO cấp cho từng phần của con chip để giảm noise tối đa ( củng có thể dùng nguồn lấy từ ngõ USB của MS server)

3. Phần USB hoản toàn cách ly với DAC , do đó không còn chút noise nào từ mass của MS server chạy vảo DAC cả , cơ chế này giúp nó vửa xử lý USB theo kiểu asynchronous jitter nhỏ , tốc độ cao (DSD 512) được vừa cách ly với MS server , nên nó có chất lượng hoàn toàn hơn cổng Coaxial trong việc truyển tín hiệu digital audio

4. Phần Clock em dùng 2 Clock của châu âu(Crystek) để jitter tốt hơn và áp dụng cơ chế Master clock để đồng bộ giữa phần CARD USB vả DAC

5. Toàn bộ tụ lọc nguồn , dùng tụ Nhôm thể Rắn Nichicon của Nhật
    Do phần giao tiếp USB là phần xử lý tín hiệu đầu tiên của DAC , phần này phải thật tốt thì mới nói đến phần xử lý tái tạo Digital to analog đằng sau được.
    Phần giao tiếp USB này mà dở thì có đầu tư thật nhiều vào phần analog phía sau cũng không thể nâng cao chất âm của DAC được , đo cũng là lý do mà em để các Bác chờ dài cổ

Để bù lỗ cho những người đau khổ vì chờ đợi, dù Card USB em đầu tư về chất xám và linh kiện như vậy ,giá thành của 1 Card USB giahuy là khoảng 100 USD (giá dự kiến bán Card USB rời cho các bác thích nâng cấp là 2.5 triệu)nhưng tất cả các Bác đăng ký đặt hàng DAC trước 1/1/2019 giá DAC vẫn giữ nguyên như khi dùng AMANERO Ý vậy .

Em chỉ xin các Bác thông cảm về vần đề thời gian thôi . Vừa nghiên cứu phát triển vửa sản xuất trong giai đoạn Startup này việc chậm trễ giao hàng là bất khả kháng . hy vọng trong thời gian tới sẽ khắc phục vấn đề này

USB Giahuy Bản Bêta ( còn một số dây nối) chưa phải bản chính thúc

Do là đợt đầu tiên dùng Mạch USB Giahuy nên tuần tới em sẽ giao DAC cho các Bác ở Sài gòn trước , để xem có nhược điểm gì còn bổ sung update , sau đó sẽ chuyển cho cac Bác ở xa để khỏi mất công chuyển lui chuyển tới nhé

Attached Files:

nvss, tranman, pqhung2005 and 13 others like this.
  19. giahuy

giahuy Shop

Vẩn nhận làm cho các Bác , chỉ là giới hạn vì bộ nguồn này 200W nhưng không phải main nào CPU nào cũng chạy được , riêng với Nec 5800 , Celron onboard va các CPU có công suất <65W thì vẫn chạy vô tư . và bộ nguồn rời hiện giá đã là 6 triệu/bộ nên phần lớn các Bác đầu tư MS server luôn cho tiện, nên em không đưa lên shop chính thức thôi Bác .

20. giaphongn

giaphongn Advanced Member

Bùa ngải anh nói là món này ạ? Em đi công tác suốt chưa ôm DAC lên anh được, hồi hộp ghê

mile likes this.
  21. somerset

somerset Advanced Member

Cảm ơn giahuy lab. Em mong chờ nhận Dac usb giahuy.

22. Tascam MKII

Tascam MKII Approved Member

Vâng, vậy thì hay quá, em đặt trước bác cái dac đã

23. vincent771

vincent771 Approved Member

Em đặt 01 USB Gia Huy nhen !

24. chautranthanh

chautranthanh Advanced Member

Card usb này dùng cho laptop và ampli có dac trong được không bác?

25. eco

eco Approved Member

mình đang đặt dac khi nào tới lượt thì dùng usb Gia Huy nhé

Share This Page

Loading...