GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Các bác cứ binh tinh, chờ đợi là HP, audio càng háo hức. Bác Giahuy làm handmade hết và rất tỷ mỷ, em là người đầu tiên mà cũng nôn phết.
    Hơn nữa cho dù xong thì bác Giahuy cũng còn cho chạy rà để tránh sai sót. Vậy thế chậm nhưng chắc các bác yên tâm

tienviet likes this.
  2. dzungnt30

dzungnt30 Approved Member

Em vừa chuyển khói cho bác, thanks

Quyềnh phở likes this.
  3. sapersmith

sapersmith Approved Member

Có thấy tên mình đây rồi
    5. Bác Sơn NĐ : Dac advance (21/6)
    Bạn nhớ là cả Music server nữa nhé!
    Thanks !

4. giahuy

giahuy Shop

Nếu không cần test thử ở giàn nhà em thì bác đến lúc nào cũng được em để sẳn cho Bác , còn nếu bác muồn test thử để về nhà khỏi lăn tăn thì cứ sau 7g bác nhé

5. giahuy

giahuy Shop

OK Bác cứ yên tâm chờ em nhé;)

6. qasound

qasound Advanced Member

Thế là con nghiện như em được cung cấp thuốc đúng lúc cả một tuần hóng chờ tin DAC nó vật vả thế nào đâu, nhưng bác chủ cũng thương cố gắng hoàn thành trước thời hạn cho em. Sáng nay nhận được DAC Advance ( được mệnh danh kiểu Cơm mẹ nấu) và trong chờ mau hết giờ làm việc để chạy về để xem nó hay hơn đến mức nào...trong lòng rạo rực háo hức vừa về đến nhà cho lên thớt liền quên bắt nồi cơm cho vợ luôn :).

Khi em nó cất tiếng hát thì chỉ ngồi đó mà không muốn làm gì nữa hết, sao mà nó lôi cuốn quá, nó hay gấp 3 lần khi chưa được nâng cấp.

Trước tiên em cho chơi PCM convert to DSD 256 để xem độ động và độ rộng sân khấu qua bản record binaural Bubbles của Yosi Horikawa thật tình trái ping pong nó như tưng trước mặt, tiếng nó chạy qua chạy lại kêu rốp rốp làm cho không gian sân giống như thật tế ảo ( quá ấn tượng).

Để đi tìm tiếng bass hay của nhiệm vụ bất khả thi em chọn bài Fading Sun của Terje Isungset bài nhạc đưa cho người nghe như em vào một thế giới ma mị vì bass của nó rất sâu và chắc gọn, dễ chịu khi nghe. Để em quay về thực tế căn bằng lại cảm giác qua bài nhạc We thanks thee Jim Reeves.

Cái hay của DAC advance giahuy mà cái hệ thống khác không có là cường độ, tốc độ, biên độ âm vực thay đổi cực kỳ mượt mà, điểm này hầu như các thiết bị DAC DIY hay hãng em chưa cảm nhận được, và điểm độc đáo này là hướng em luôn đi tìm kiếm, và phải nói DAC Advance hay trên từng nốt nhạc.

Cường độ nó mượt mà tức là âm lượng khi một nốt nhạc cụ phát ra âm thanh và chuyển sang nốt khác mà ở đó âm thanh to nhỏ điều thể hiện sự mượt mà không bị giật, cả biên độ của nốt nhạc hay giọng ca đang ở nốt cao chuyển xuống nốt thấp rất mượn. Điều này có thể so sánh hình ảnh nghệ sĩ chuyển nghiệp và nghiệp dư chơi trên một cây đàn, cùng một bản nhạc mà nghệ sĩ chuyên nghiệp lại thể hiện sự mượt mà vì vuốt trên dây, phím đàn luôn có hồn và tạo cảm xúc đến người nghe. Từ mượt mà em nói ở đây có thể lấy hình ảnh so sánh khi quẹt màn hình cảm ứng chiếc Iphone X và Iphone 4s.

Đây là ý kiến và cảm xúc cá nhân của em khi sở hữu chiếc DAC này và các bác nghe thử, hãy cảm nhận đó nhé.
    P/S: em giao lưu rất nhiều bác về DAC giahuy nhiều người hỏi em sao bác khen DAC nhiều vậy chẳng khác nào hỏi em sao người Tiệp uống bia nhiều nhất thế giới! Vì bia ngon quá mà.

Last edited: 11/7/18
  7. tqv-hcm

tqv-hcm Advanced Member

Nghe bác qasound test Dac Advvance diễn tả mà háo hức quá,mặc dù đã được nghe ở nhà bác giahuy khi mới thử nghiệm xong chưa ra sp vì thời gian nghe ít nhưng cũng cảm nhận được độ động,chi tiết... rất tốt,chúc mừng bác đã có Dac mới trải nghiệm và chia sẻ cùng các ae,tôi cũng còn phải chờ đợi một thời gian nữa mới được thưởng thức Dac này sau khi nâng cấp tiếp …!

qasound likes this.
  8. Audiotaitrau

Audiotaitrau Advanced Member

Dear các bác, mình là người thứ 3 được nhận Advance DAC upgrade từ DAC 2018 hôm qua (11/7) điều đầu tiên thấy khác là có thêm cái màn hình nhỏ và một nút chỉnh Coaxial bên phía tay phải (mình yêu cầu thêm cổng ra Coaxial). Trước tiên mình thử chơi CD qua cổng Coaxial bằng đầu DVD Player Sony đã để mấy năm không dùng đến và dây cũng dùng tạm dây AV vì mình chưa mua dây Coaxial. Màn hình hiện rõ: Giahuy-Audiolabs và dòng bên dưới là Coax to DSD 256_. Mình nghe một mạch hết luôn 2 đĩa Trường Vũ thấy anh ấy hát mượt mà và tha thiết quá. Tiếp theo mình mở đĩa Allan Taylor - Looking for you thấy tiếng guitar Allan chơi mới sướng làm sao nghe rỏ cả tiếng rè ở dây trầm và tiếng tay vuốt trên cần đàn khô và lạnh...Tương lai gần mình sẽ bán em CDP Marantz Ki-Pearl lite bản kỉ niệm 100 years của hãng cho gọn bộ giàn.
    Mình sẽ viết cảm nhận thêm để chia sẻ với các bác khi nghe file PCM và DSD sau ạ.
    Mình thấy mặc định các file PCM đều convert qua DSD 256 hiển thì trên màn hình DAC, không biết có thay đổi được không? và nếu thay đổi thì chuyển như thế nào nữa? Sẽ hỏi bác Giahuy sau..
    À khi nhận DAC về nhà thấy phía sau thiếu mấy 3 vít chưa bắt - có thể do bác chủ quá bận nên quên không để ý (sẽ truy thu khi đặt MS).

mile, tranman, tienviet and 3 others like this.
  9. giahuy

giahuy Shop

Mình đang định bổ sung thêm đây thí Bác Audiotaitrau đã phản hồi rồi , sau khi hoàn tất phiên bản sản xuất hàng loạt với cổng Coaxial khi thử Dac advance với đầu DVD sony cùi bắp (1 triệu) mới thấy chất lượng âm thanh của DAC Advance khi dùng với đầu CD qua cổng Coaxial thật sự thuyết phục mọi đôi tai khó tính nhất , một Bác chơi analog và CD lâu năm lặng người khi nghe closer to music (đĩa em mua ỏ sân bay shanghai) và cũng quyết định sẽ bán con CD vài ngàn để chuyển qua mua CD transport về chơi với Dac advance
    Em vưa mới mua 1 con CD transport TEAC-T1 để làm đồ tham chiếu cho các Bác nghe thử khi dùng Dac DSD advance với CD để nghe thứ âm thanh ma mị này .

tranman, TrieuLong and thanhmev like this.
  10. thanhmev

thanhmev Approved Member

oh may quá, em cũng thêm option có coaxial, RCA hay BNC cũng được nhé bác Nhân.

11. qasound

qasound Advanced Member

Hôm qua vào buổi tối em tiếp cụ U67 từ củ chi, cụ ấy mướn xe tải nhỏ chở theo cặp loa Pioneer CS99A và đầu cd philips lhh 500. Em nói cuối tuần mang lên bác đó mà không chịu.

Vừa cấm vô chơi qua Coaxial to 256 bằng Album Hà Vân 2, là bác ấy đâm chiêu ngồi lặng mà nghe hết đĩa. Trước đó em có nhắn anh @giahuy chỉ cách nâng lên 512 thêm thuốc cho cụ phê hơn, để cụ ấy nghe thêm 1 đĩa nữa của ca sỹ Mỹ Thể, Thanh Thúy, Thanh Tuyền trước 1975....trong đêm mưa.

Cụ nói câu mà nghe hay quá: cùng một mục đích mà sự cố gắng làm được và làm cho tinh tế thì khoảng cách xa thật...

Last edited: 12/7/18
    asap, TrieuLong, duckim and 2 others like this.
  12. tackehoa

tackehoa Advanced Member

Bác Gia huy cho em hỏi Ms server của bác có cổng PCIx16 không ạ thank. Em xem thông số J1800 có hãng có, có hãng không.

13. giahuy

giahuy Shop

MS server có 1 cổng PCI express (16)2.0 và 2 cổng PCIx1
    Tuy nhiên nếu bác ủ mưu lắp card màn hình rời thì nguồn không đủ đâu nhé , nhưng lắp các card Jcat audio thì OK (thông thường với MS server em setup vô hiệu hóa các cổng này cho giảm nhiễu

tackehoa likes this.
  14. qasound

qasound Advanced Member

Mainboard music Server của em BiosStar model J1800MH2 có 1 x PCI-E 2.0 x16 Slot(x1 speed)
    2 x PCI-E 2.0 x1 Slot.

Mainboard BiosStar model J1800MH thì không có.

tackehoa likes this.
  15. KevinTeo

KevinTeo Advanced Member

Bác comments làm em ngứa hết cả người, 1 tay đang thò vào mép túi …… của mẹ thằng cháu nội của Mẹ em rồi đấy :(

qasound likes this.
  16. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Em cầm DAC Advance của bác Giahuy vào ngày 15/6 mà giờ này mới viết được mấy dòng về nó. Khen thì chả biết khen gì nữa vì lời hay ý đẹp có nhiều bác nói cả rồi. Chỉ xin đưa ra vài lời nhận xét:

Hình thức vuông thành sắc cạnh, dùng case như của ms gia huy. Nói chung là ổn. Về lâu dài có thể cân nhắc cá tính hóa case một chút để tạo dấu ấn.

Chất lượng âm thanh:

Sân khấu tốt, nghe nhạc nhiều bè có cảm giác rõ rệt về không gian, vị trí nhạc công và ca sĩ được thể hiện mà ko cần phải tưởng tượng.

Có độ tách bạch rất khá, lớp lang của dàn nhạc phân biệt rõ và ko bị dính. Nghe nhạc giao hưởng với bản thu tốt sẽ cảm được độ hoành tráng rất đặc trưng của dàn nhạc lớn diễn trong ko gian lớn.

Chất âm khá analog, có lẽ hơi thiên về gam màu đậm, ấm (cái này cũng có thể do ảnh hưởng của loa và amply em dùng). Cá nhân em thích nó sáng và tươi hơn một chút. Em có trao đổi với bác giahuy và được biết rằng do đây là con đầu tiên nên bác chủ lắp linh kiện hơi .... quá đà, nếu cần sáng và tươi hơn thì hoàn toàn có thể điều chỉnh được.

Cổng USB chất lượng vượt nhiều mong đợi của em. Cách chơi của em mấy năm nay là bỏ qua cổng usb nhiều tội nợ, chỉ chơi S/PDIF (BNC). Riêng trên DA này, em cho là cổng USB chất lượng tốt hơn S/PDIF, ko gây cảm giác digital thường thấy ở nhiều DA khác.

Kết luận lại em thấy đây là DA có tính trình diễn rất cao. Chất lượng như vậy với một giá bán ko cao và hỗ trợ sau bán hàng 4,9 sao (5 sao thì như điểm 10 môn Văn, ko biết có tồn tại ko) là những điểm nổi bật để người chơi cân nhắc.

P/S: Em review trên bộ dàn gồm loa PSB Synchrony One B, amply Leben CS300XS, transport MS Giahuy.

asap, nvss, dangkysteve and 4 others like this.
  17. tackehoa

tackehoa Advanced Member

Bác cho em đặt 1 MS server, khói lửa chuyển và thời gian dự kiến nhận bác nhắn tin cho em nhé thank.

18. thanhmev

thanhmev Approved Member

Wow, có sự thiên vị nhè nhẹ nhe

19. giahuy

giahuy Shop

Bác ơi MS server thì đợi nhanh hơn ạ (2 tuần) còn Dac thì lâu hơn Bác ạ

20. thanhmev

thanhmev Approved Member

oh, ko có gì, chỉ là vui vẻ và chờ đợi đến cuối tháng :)

21. thhiepbr

thhiepbr Advanced Member

Trước khi qua em gọi anh. Cảm ơn anh Nhân nhé.

22. cottu

cottu Advanced Member

quá tuyệt, em cảm ơn anh Nhân nhiều

khongbietgii likes this.
  23. giaphongn

giaphongn Advanced Member

Con của em nó là Mercedes hay Lamborghini vậy anh ui? :D:D:D

24. giahuy

giahuy Shop

Của em anh tính làm thành Koenigsegg : Xuất âm Zanzent Dan mạch ,nối tầng Jensen pure copper
    dự là chất âm sẽ lạnh lùng băng giá nhưng thuần khiết và sang trọng :)

pqhung2005, giaphongn and TrieuLong like this.
  25. giaphongn

giaphongn Advanced Member

pqhung2005 likes this.

Share This Page

Loading...