GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. Hagemi

Hagemi Advanced Member

Bác @giahuy sản xuất ít logo GiahuyAudiolab bằng nhôm gửi cho anh em dán lên mặt Dac và MS phiên bản cũ cho đẹp được không bác. Thấy bản mới đẹp quá lại chạnh lòng ạ

TaiThoi2009 likes this.
  2. gzelka

gzelka Advanced Member

Các bác lại làm buổi test Dac Giahuy bản mới với Holo Spring xem giờ này em đứng ở đâu.

Hai_nd likes this.
  3. TaiThoi2009

TaiThoi2009 Advanced Member

Đồng quan điểm! Em nghĩ là nên có Logo Giahuy
    Dường như bác Nhân có vẻ không quen làm thương mại
    Em vừa mời bạn đến thưởng thức và chém rằng "Design and Handmade by Tui" làm ae mắt tròn mắt dẹt

4. Hagemi

Hagemi Advanced Member

Bác giống em, các bác đến nhà em chơi toàn hỏi cục này là cục gì, em toàn chém Dac do em tự tay DIY, các bác ấy khen lấy khen để và toàn bảo rảnh nhờ lắp hộ anh một cái nhé :D
    Bác @giahuy làm một loạt logo nhôm cho anh em dán lên Dac cũ để nhận dạng thương hiệu cho nó chuyên nghiệp ạ. Làm logo này chi phí cũng ko đáng bao nhiêu đâu ạ

kenzoman and TaiThoi2009 like this.
  5. thhiepbr

thhiepbr Advanced Member

Em đánh dấu 1 phát ở đây để anh Nhân khi nào rãnh update usb giahuy với làm nút volume ở mặt trước cho con Dac của em nhé.

Last edited: 20/12/18
  6. giaminhvt

giaminhvt Approved Member

Em thì chờ mỏi mòn . Tới em nó đứng cứng ngắc luôn.

nvss likes this.
  7. nvss

nvss Advanced Member

Bác sau em, mà em được bôi đen rồi nên chắc cũng sắp đến lượt bác rồi. Cố gắng lên bác, đợi chờ là hạnh phúc. Kkk :p

8. giahuy

giahuy Shop

Bác NVSS và Bác Beekking82 sẽ nhận DAC cuối tuần này ,sau mấy tháng chờ đợi thật là áy náy nhưng lực bất tòng tâm , bù lại các Bác lại update một lần lên bản mới DAC advance II mới nhất với USB Giahuy 512 luôn bỏ qua giai đoạn Dac Advance với nhiều cập nhật mới nhất hy vọng nó bỏ công chờ đợi ạ
    Bác GiaminhVt và các Bác cố gắng chờ em giải quyết bớt các order máy mới đã chờ lâu rồi sẽ update luôn vì bây giờ mà đem về các Bác lại không có gi nghe trong mùa cuối năm

nvss likes this.
  9. giahuy

giahuy Shop

Thực ra từ đây về sau ngoại trừ các yêu cầu đăc biệc tất cả các DAC và MS server đều có Logo Giahuy audiolab , em đã CNC hết rồi dù chi phí có tăng thêm nhưng em không quan tâm miễn là các Bác thấy thích nhãn hiệu Việt là OK , Đối với các DAC và MS server cũ , em đang đặt làm thử các Logo bằng kim loại để các Bác có thể dán lên nếu Bác nào muốn
    Bac taithoi2009 . Do của Bác không có LCD nên em chỉ còn mặt trắng không logo , sẽ bù cho Bác logo rời sau vậy còn các DAC và MS mới có màn hình đều có logo hết như hình trên Bác ạ

TaiThoi2009, nvss and Hagemi like this.
  10. Hagemi

Hagemi Advanced Member

Bác @giahuy đúng là luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu ạ :)
    Hàng Việt ngon thì càng đáng tự hào chứ bác

Last edited: 21/12/18
  11. giahuy

giahuy Shop

Feed back sau khi vào tận nhà em bê DAC advance II về Phan rang của Bác NNhung (stt 50)
    Bác ấy nhở em quoted lên đây vì Bác ấy làm mãi mà không đăng ký tài khoản của VNAV được :

@Hồi giờ e k là thành viên của diễn đàn. Nhưng hôm nay vì k thể kiềm chê được cảm xúc của mình nên e đành nhờ bác GH chia sẻ giùm e vài dòng tâm tư với các bác trên Shop.
    Đúng hẹn, ngày 16 e bê cái Dac từ nhà a GH về nhà e... Vậy là sau gần 3 tháng chờ mong thì cuối cùng e cũng đã nhận đc đủ bộ ms server và dac advance 2 ( hơi bị gấu của bác GH à nhen: usb goldent, usb GH, tụ gấu, ...). Nói các bác chia sẻ, hoàn cảnh củe e giờ thì bi đát: chính thức là từ tối hôm qua bà xã e bỏ nhà, bỏ e đi rồi...vô sg chơi với mấy thằng con...theo lời bả là cho chừa cái tội nói k nghe lời...tốn tiền của bả, mấy ngày nay đêm nào cũng thức khuya lắc 11-12g (thực ra là hơn 2g sáng e mới ngủ) ...hihi...hồi tối đóng cái bản mặt buồn buồn đưa bả ra bến xe mà trong bụng trông xe mau chạy để tiễn bả đi sớm.!!..tội lỗi quá bả nghe chắc bả bỏ đói luôn...hihi... suy cho cùng cũng tại bác GH (có dịp e sẽ xử bác ấy)...
    Giờ e càng thấm thía cái sự chơi này quả là một cuộc trải nghiệm, ....từ lúc mới đặt hàng bác GH, rồi ngày nào cũng vào thăm Shop Bác đôi ba lần...rồi mỏi cổ chờ đợi....
    Đại thể cuộc trải nghiệm của e là vầy:
    Bác GH tận tình chỉ dẫn
    E k biết diễn tả sao, chỉ biết nghe để cảm nhận đc những điều mà các đi trước đã diễn đạt đầy cảm xúc thôi.
    Hê thống của e đơn giản vì phòng nghe có 15 m2: e dùng amply tích hợp Lindermann amp3, loa Sonus Faber Venere 2.5
    Hồi giờ e dùng cái Dune duo 4k để chơi nhạc số thì vầy:
    E quay bằng cái sam sung j7 nên âm thanh tệ chứ nghe ở phòng nghe thì đỡ hơn nhiều.
    Các bác nghe thử xem giùm e chứ đối với e thì thú thực với các bác cảm giác của e ngay từ đầu là cực kỳ phấn khích đến mức k kiềm chế đc cảm xúc luôn các bác ạ. Thật bõ công chờ đợi...e sợ bị nghiện thì...khổ cho bà xã e...hihi.
    Cám ơn bác GH thiệt nhiều...e rất vui vì đc cùng với bác tronng cuộc chơi này.
    E dài dòng kể lể ở đây là muốn chia sẻ với các bác đặt hàng sau e và các bác tương lai sẽ đặt hàng bác GH...chứ còn các bác đã nhận hàng bác GH thì chắc trải nghiệm còn nhiều hơn e rồi.

12. giahuy

giahuy Shop

Feed back của Bác Đông hà Đông (44)

Hagemi likes this.
  13. giahuy

giahuy Shop

Tuy nhiên cuộc đời vẫn không chỉ là màu hồng ,một số Bác thích thí phấn khích vẫn có những Bác nghe không thích , cũng có những trục trặc không lường trước , tuy nhiên các Bác ây vẫn hết sức chân tình và kiên nhẫn cho em cơ hội sữa chữa để có thể nghe được chất âm mà mình thích nhất , thôi cái ngành Audio này khen nhiều hơn chê vẫn là tốt hơn là đi vào quên lãng

guile and Hagemi like this.
  14. cottu

cottu Advanced Member

bác này giống em, cũng ổ cắm clef, cũng dây tín hiệu inakustik, cũng dac và ms giahuy :) dây usb bác dùng dây gì nhỉ, chắc khác em rồi;)

15. ar3a

ar3a Advanced Member

Trước hết em cảm ơn bác GiaHuy đã ưu tiên cho em chen hàng cầm được máy nhân chuyến công tác SG vừa rồi. Và cũng cảm ơn bác đã dành nhiều thời gian giải quyết cho em vụ trục trặc MS không nhận USB GH (vì em dùng MS GH đời cũ). Cuối tuần này có thời gian nghe cẩn thận em sẽ post lên cảm nhận của mình. Mấy ngày vừa rồi lu bu quá nghe không ra đầu ra cuối, chưa. dám nhận xét gì. Bác nào ở HN muốn nghe cả bộ MS+DAC GH trước khi quyết định thì có thể ghé em. Em ở khu vực Lạc Trung.

viethq22, pierre, Hai_nd and 2 others like this.
  16. Hai_nd

Hai_nd Advanced Member

E khu Minh Khai bác@ar3a

17. ar3a

ar3a Advanced Member

Vâng, mời bác nếu mai rảnh qua nhà em nghe GH.

Hai_nd likes this.
  18. Hai_nd

Hai_nd Advanced Member

Tối Chủ nhật nếu bác nghe thì em ghé ạ. Cảm ơn bác.[/QUOTE]

19. sman_vn

sman_vn Advanced Member

Theo em, trong màn hình LCD, bác GIAHUY cho hiển thị biểu tượng thì sẽ đẹp và chuyên nghiệp hơn dòng chữ 'GIAHUY Audio Lab"

HVX likes this.
  20. cnfan

cnfan Advanced Member

Đọc các post mình háo hức về music server của bác Gia Hui tuy nhiên không biết đặt hàng bây giờ thì khi nào sẽ có hàng vậy bác?

21. Tran the minh

Tran the minh Advanced Member

Em dat hang so 86 rou

phanthinhp likes this.
  22. cnfan

cnfan Advanced Member

Với lượng đặt hàng nhiều như vậy bác Gia Huy nên chăng hướng tới việc mở rộng sản xuất và chuyên môn hoá từng khâu... thì mới kịp cho anh em, đồng thời mở rộng khách hàng. Mình nghĩ mọi người chắc chắn sẽ ủng hộ hàng Việt Nam như của bác đặc biệt loai hàng có nhiều chất xám, công nghệ cao...

23. giahuy

giahuy Shop

Triệu hồi DAC với USB Giahuy DSD512
    2 Tuần vừa qua em giao cho các Bác 8 cái DAC advance II với cổng USB Giahuy thì 7 cái phản hồi chất âm hay xuất sắc kể cả các bác đã dùng DAC advance với amanero trước đây . Tuy nhiên cả 8 cái đều gặp một số vấn để liên quan đến USB giahuy DSD512 với các lỗi như :
    Đang chơi bình thường bỗng nhiên không nhận cổng USB nữa , tắt mở MS và DAC vài lần lại OK nhưng cũng có một số bác mất luôn tín hiệu USB , trong khi phần coaxial thì hoạt động bình thường
    Nguyên nhân thì em điều tra sơ bộ nằm ở cả phần cứng và phẩn mềm
    - Phần cứng : Cổng USB chất lượng không tốt , cắm vài lần đầu OK cắm rút nhiều lần thì khong tiếp xúc tốt nữa
    Mạch in bị co rút khi chuyển từ trong Nam ra ngoài Bắc chênh lệch 20 độ ,nên một số mối hàn các IC 100 chân bị bong ra hoặc chập chờn thiếu ổn định
    - Phần mềm : Nếu Bác nào cài mới win10 từ đầu với đầy đủ các service thì hoạt động ổn định . Đối với các Bác dùng Music server với win tối ưu bỏ nhiều service cần thiết thì khi tín hiệu USB không tốt nó không tự phục hồi trạng thái nối với USB mà làm mất luôn driver của USB

Chính ví lý do này , em đề nghị các Bác nhận DAC giahuy advance II dùng USB giahuy DSD512 . Gửi lại DAC giúp em , mọi phí tổn vận chuyển em sẽ chi trả . Em sẽ fix các lỗi kể trên để hoạt động thậy ổn định rồi gửi lại DAC cho các Bác .
    Đối với các Bác đang đặt hàng , nếu Bác nào dùng AMANERO thì báo cho em biết để em tiến hành giao hàng theo tiến độ , còn nếu các Bác vẫn muốn thử với USB Giahuy thì cho em xin them một khoảng thời gian là 2 tuần nữa để bảo đảm USB Giahuy hoạt động thật ổn định thì mới giao cho các Bác được. Bác nào thấy lâu quá thay đổi ý định đặt hàng thì cũng báo cho em để em chuyển lại tiền đặt cọc
    Thành thật xin lỗi các Bác , vì sau khi làm xong cái USB Giahuy em hơi nôn nóng làm chocác Bác thưởng thức ngay ma không qua thời gian thử nghiệm lâu dài và ổn định như DAC advance trườc đây

Em bị bịnh nghề nghiệp nên dùng từ triệu hồi để thể hiện việc phục vụ khách hàng la trên hết ,và nhìn thẳng vào các vấn đề tồn tại để phát triển va 2phục vụ tốt hơn mong các Bác thông cảm

phuchnd, mile, phanthinhp and 14 others like this.
  24. SunONE

SunONE Advanced Member

Em xin phép ủng hộ bác. Em sẽ tiếp tục chờ USB Giahuy bác nhé!

25. nvss

nvss Advanced Member

Dear bác GH: tạm thời bác lắp cho em Amanero italia để em dùng tạm, khi nào USB GH ổn định thì em lại lắp GH sau vậy vì em ngoài bắc hiện tại mùa này thời tiết lúc khô, lúc ẩm nhưng ngoài Tết thời tiết sẽ thường xuyên ẩm ướt, nền nhà toát mồ hôi, con người còn rất khó chịu vì thời tiết.
    Tks bác.

Share This Page

Loading...