GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. bahuy

bahuy New Member

của em có hình hài gì chưa bác

2. thhiepbr

thhiepbr Advanced Member

Em mới test DAC vài tiếng với PC win 10, cài driver Amanero trên trang chủ (combo 384 win 10) để 24 bit 192 khz, nghe bằng JRiver.
    Với nhạc Flac:
    Lúc đầu quên vụ bóng bật lên chờ khoảng 30 phút tới 1h mới nghe, làm có tiếng lẹt rẹt lúc nhạc lên cao trào.
    Xong tới vụ để max volume (chế độ internal volume của JRiver) thì có đoạn đang nghe bị tiếng bụp, phải giảm volume lại, có bài 99% volume hết tiếng bụp, có bài 98%, tới 96% volume thì tạm thời các bài em nghe hết tiếng bụp. JRiver có phần khống chế mức volume max nên em để 96% luôn.
    Với nhạc DSD:
    Lúc đầu nghe được (em bỏ chọn tất cả vụ chỉnh output bằng JRiver) mà ko thấy màn hình PCM to DSD 128 thay đổi sang Native DSD, em chỉnh JRiver một hồi hết nghe được luôn, nó báo lỗi khz.
    P/S: Đã chỉnh như anh chỉ vụ DSD, hiện native DSD được rồi.

Last edited: 18/7/18
    katerman likes this.
  3. qasound

qasound Advanced Member

Cách đơn giản và hay nhất trên DAC Advance này là Volumio, thỏa mãn các điều kiện chơi NAS, Spotify SSD... Các bác thích dòng nhạc bolero thu pre 75 thì em thấy thể hiện hoàn hảo.

4. KevinTeo

KevinTeo Advanced Member

ok bác Nhân, tối thứ 7 em về đến HCM lúc 22h00 nên Chủ Nhật em ghé bác nhé.

Thanks bác

5. thanh447

thanh447 Approved Member

em đăng ký upgrade lên DAC advance nhé anh.

6. sicily37

sicily37 Advanced Member

Khi giao hàng bác GiaHuy nên in thêm quyển user manual gửi cùng với nhé. Nếu ko có thì bác làm giúp file tương tự rồi upload lên cũng đc ag.

7. giahuy

giahuy Shop

của Bác HàHP sau khi mặc áo xong , có thêm volume theo yêu cầu của Bác để chơi trực tiếp với Power class D
    Đồ chơi cực gấu của Bác Cottu

8. Phuonganh0202

Phuonganh0202 Advanced Member

Bác cho em đặt 1 DAC advance có cổng coxial nha bác. Khói lửa thế nào bác cho thông tin vào Inbox để em ck nha bác. Cám ơn bác!

9. KevinTeo

KevinTeo Advanced Member

Bác check inbox giúp em. thanks

10. cottu

cottu Advanced Member

Chiều hôm qua em đã nhận được DAC (chân thành cảm ơn anh Ph.. đã cầm DAC ra giúp em). Nhận xét thì các bác nhận DAC trước đã có nhận xét hết rồi, đánh giá chủ quan của cá nhân em, trên hệ thống của em thì em hoàn toàn thoả mãn với những gì DAC mang lại, cả khi chơi nhạc số với MS giahuy hay dùng với cd transport. Có một điều mong muốn là sản phẩm giao đến cho khách hàng nếu được thì nên có hdsd đi kèm (photo thôi ạ, đỡ mất công nhấc máy gọi điện đến nhà sản xuất) thêm nữa (ca này hơi khó vì là sản phẩm handmade) mong sản phẩm trau chuốt hơn về hình thức. Bỏ qua những tiểu tiết thì cá nhân em thấy giá trị mang lại quá ok so với chi phí bỏ ra. Cảm ơn anh Nhân, chúc anh có thêm sản phẩm mới, càng ngày càng pro hơn!

11. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Bác ở chỗ nào cuối tuần em xin qua thưởng thức DAC linh kiện gấu. Nếu được bác pm giùm địa chỉ và contact. Cảm ơn bác.

12. Ninjabolt

Ninjabolt Advanced Member

Tiến độ là 4 new DAC advance / tuần là làm new hay bao gổm cả upgrade lên bản Advance vậy anh Nhân ơi?
    Và tiến độ này có bị ảnh hưởng bởi các order làm Music server luôn ko vậy?

Hay tiến độ 4 cái / tuần chỉ đơn thuần là 4 cái / tuần xếp theo waiting list và ko kể nó là new DAC advance, nâng cấp DAC hay new Music server?

Quan tâm con DAC Advance này quá :D:D

13. giahuy

giahuy Shop

Dac làm mất thì giờ cân chỉnh và lắp ráp hơn MS server , nên tình DAC là chính , MS server thì giao hàng khoảng 10 ngày đến 2 tuần từ ngày đặt hàng mà không phụ thuộc vào lịch SX Dac . Riêng Upgrade thì tùy vào tình hình mà có thể đưa vào SX theo thứ tự nhưng cũng không cố định thời gian vì một số Bác còn phải gửi Dac về nên để tranh giữ Dac lâu các Bác không có máy nghe nhạc nên sẽ thông bào theo từng truòng hợp cụ thể vậy

14. banbe69

banbe69 New Member

Oh, Yeah.. sửa soạn sẵn sàng sắp sửa sung sướng

15. giahuy

giahuy Shop

Thấy các Bác đầu tư cho DAC rất nhiều , tuy nhiên để nghe được đinh cao của nhạc số thì MS server lại cực kỳ quan trọng ,xin gửi một lòi nhận xét về MS server Giahuy mà mình thấy rất đúng

Bên trong MS server Giahuy . Toàn bộ tụ nguồn dùng của Japan (tụ dùng trong công nghiẹp )
    Mạch ổn áp cho +5v,+12v,+3.3V,-12V đều được làm riêng cho từng nguồn
    MS server có thể dùng với LINUX ( Volumio, Daphile) hay (window) Foobar Jriver
    MS server điêu khiển bằng smartphone hay Tablet thông qua mạng Lan ở nhà bạn , nếu nhà bạn không có mạng Lan Giahuyaudiolab sẽ tặng 1 cục Wifi secondhand để bạn không cần kép dây lan vào phòng nghe nhạc
    Các app để điểu khiển thì có nhiều app khác nhau , miễn phí như Foobarcontroller hay thu phí như monkeymote
    MS server cũng có thể dùng với màn hình (cổng HDMI hay VGA) với con chuột bàn phím như 1 PC thông thường ( khi thực hiện việc cài đặt , hay chép nhạc vào HDD thì mới cần tới màn hình , chuột , phím)
    MS server có thể chơi nhạc ở mọi nguồn như từ NAS , từ SSD trong MS server , USB , ổ USB rời Spotify ,zingmp3 ... Cách tiện nhất và dễ nhất về mặt nguồn nhac em hay làm cho các Bác
    Là ngoài ổ SSD 120G dùng boot máy , gắn thêm vào MS server Giahuy một ổ HDD 2.5inch 1T là cac Bác có thể nghe nhạc chỉ bằng MS server không cần kết nối gì khác
    Cũng lưu ý theo test của em là nghe nhạc từ HDD 2.5inch 7200 RPM gắn trong MS server sẽ hay hơn nghe từ SSD do HDD ít noise hơn SSD ( nếu không có biện pháp lọc nhiễu cho SSD)
    Với MS server Giahuy thì đi kèm MS server là 1 Thuốc lọc nhiễu noise cho SSD nên chất lượng nghe từ SSD và HDD la ngang nhau nhé
    PS ** Các thông tin bổ sung như trên nhiều Bác hay hỏi nên em thông tin luôn một thể

michaeldo88, tranman and ProArmy01 like this.
  16. Petitzen

Petitzen Approved Member

Nếu chỉ dùng bộ nguồn giahuy + máy tính cấu hình y hệt như MS giahuy + bản ghost hđh từ ms giahuy thì có đảm bảo chất lượng như ms giahuy ko bác :D

17. giahuy

giahuy Shop

Thì nó là MS server Giahuy rồi còn gì :)

duckim likes this.
  18. thanhmev

thanhmev Approved Member

bác Nhân copy dùm full nhạc DSD của bác vào HDD 1tb 2,5" nhé, khi nào xong dac và xono lấy và thanh toán luôn được ko ạ ?

19. KenShinner

KenShinner Approved Member

Đã đặt hàng bác 01 DAC Advance và 01 MS, em Kiên - Hà Nội. Chúc bác luôn đắt hàng!

20. giahuy

giahuy Shop

Các hãng làm tụ hi-end có lý do để bán với giá cao như thế , nếu nghe standard rồi nghe cặp tụ này sẽ thấy sự khác biệt, còn nếu chưa nghe bộ tụ standard thì nghe liền cặp này sẽ chưa thấy giá trị của nó , nếu đầu tư cặp này ngay từ đầu thì sẽ hết đường nâng cấp về sau mà đã chơi hi-end thì phải từ từ mỗi lúc lại lên một đỉnh cao mới mới thấy thú vị hệt như chơi xe phải từ vios lên Camry rồi nhảy qua Mercedes hay Audi mới thấy giá trị còn chơi phát Mercedes ngay từ đầu thì lại đặt ra câu hỏi tại sao cũng 4 bánh mà ta lại mua Merc đắt quá ! Quyết định tùy thuộc các Bác nhé
    Bộ tụ standard : 600 K so với bộ tụ Đan mạch : 5 triệu mà 95% các Bác đang dùng Dac Giahuy với tụ standard đấy nhé !

huannv3 likes this.
  21. hieppham2401

hieppham2401 Advanced Member

Anh quá chí lý, thôi không đắn đo chi nữa!!! Kakaka

22. giahuy

giahuy Shop

Dành cho các bác thích vọc vạch , mở nắp DAC advance các bác sẽ thấy cái dip switch màu đỏ có đánh số từ 1-8 , cái này dùng để setting các chế độ của DAC (1 =on và 0 =off nhé)
    PCM to DSD 512 = 00000000
    PCM to DSD 256 = 10000000
    PCM to DSD 128 = 01000000
    DSD native (Nguồn la bao nhiêu thì chơi bấy nhiêu)=xx000000
    DSD upsampling lên DSD 512 = 00001000
    DSD upsampling lên DSD 256= 10001000
    DSD upsampling lên DSD 128 = 01001000

Thông thường em để default là PCM to DSD 128 ( hoặc 256)
    và DSD Native
    Các Bác có thể tùy nghi lựa chọn tùy theo tai mình lưu ý nếu chọn DSD upsamling thì âm ,lượng sẽ nhỏ hơn bình thường
    Mọi update đều làm trong trạng thái POWER OFF nhé , sau khi setting xong thì mới bất POWER ON
    và lúc đó DAC mới làm việc ở chế độ setting mới
    PS. 2 cái DIP trên tuyệt đối đừng đụng vào nhé , rách loa đấy !

aneee, nvss, TrieuLong and 3 others like this.
  23. giaphongn

giaphongn Advanced Member

Theo em anh nên chế bản tạm cái này kèm theo DAC làm user manual v.1 chứ để trên đây rồi sẽ cháy điện thoại :D

24. thanhmev

thanhmev Approved Member

chắc là để em nó không mặc áo để dễ vọc bất cứ khi nào muốn nhỉ :)

25. kingcolor

kingcolor Approved Member

Bộ tụ standard : 600 K so với bộ tụ Đan mạch : 5 triệu mà 95% các Bác đang dùng Dac Giahuy với tụ standard đấy nhé ![/QUOTE]
    Mình đọc vài lần mới hiểu hết ý của Bác giahuy... Hehe... Mình quyết định nâng cấp tụ Đan mạch từ đầu rất đáng đồng tiền bát gạo. Tuy đi hơi nhanh, đốt cháy giai đoạn nhưng về sau không phải phiền vụ nâng cấp (do điều kiện vì mình ở xa bác giahuy) .

Share This Page

Loading...