GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. Vi Dung

Vi Dung Approved Member

Cho mình đăng ký một suất upgrade advance 1 lên advance 2019 nữa nhé.

2. mile

mile Approved Member

em đăng ký upgrade advance1 lên advance 2019 ( usb GiaHuy, Clock rời, nâng cấp thêm Jack RCA và Jack nguồn, cầu chì...), STT 02, hì hì, chắc như làm cái DAC mới vì cái của em thuộc mô đen đầu tiên!!! )

Last edited: 14/2/19
  3. thanhmev

thanhmev Approved Member

ok bác, mình số 1, DAC upgrade lên version 2019, mình trên thủ đức xuống bác 15' à

4. thhiepbr

thhiepbr Advanced Member

Anh lại quên mất em rồi. DAC Advance 1 nâng cấp lên DAC advance 2019 thêm nút volume.

5. gzelka

gzelka Advanced Member

Bác cho em hỏi phono mới vẫn theo thiết kế xonobox à bác ?

6. giahuy

giahuy Shop

Vẫn thiết kế XONO , tuy nhiên bộ nguồn thiết kế mới theo dạng mono block và tăng chất lượng linh kiện cùng chất lượng nguồn ( thay LDO bằng nguồn Shunt)

gzelka likes this.
  7. giahuy

giahuy Shop

Cám ơn Em cung cấp một số thông tin để anh tham khảo . Em là người chơi nhạc rất chọn lọc , để có thể test tương đối chính xác em cho anh khoảng 5 bài PCM mà em nghĩ là âm thanh tốt trên Dac Yagg của em , để anh test so sánh DAC 2019 và Schiit Yagg xem thế nào .( em gửi qua Google drive ,hoặc Fshare giúp anh nếu được)

kenzoman and giaphongn like this.
  8. pqhungav73

pqhungav73 New Member

Chào anh,
    Em số 3 trong danh sách upgrade, em xác nhận DAC upgrade lên version 2019 mới nhất nhé.

9. hungavi

hungavi Advanced Member

Em xác nhận số thứ tự 8 nhé. Thanks shop

10. kenzoman

kenzoman Advanced Member

@giahuy : em đã upload 6 files pcm lên để anh thử nghiệm, anh gửi em e-mail để em add google driver nhé

giaphongn likes this.
  11. giaphongn

giaphongn Advanced Member

Cho em và mọi người xin mấy cái tên bài bác ui :p

12. pdthang

pdthang Advanced Member

em đăng ký upgrade advance 1 tụ khủng lên advance 2019 + upgrade MS server GH thêm USB golden card + upgrade clock.

13. KenShinner

KenShinner Approved Member

@giahuy : em số thứ tự thứ 5, xác nhận upgrade DAC Advance 1 nâng cấp lên DAC advance 2019 thêm nút volume và màn hình VFD

14. kenzoman

kenzoman Advanced Member

To @giahuy@giaphongn : em đã gửi danh sách 6 bài cho anh Giahuy, bác GiaPhong gửi em mail để em add luôn bác vào danh sách nhận 6 bài thuần PCM-16bit. Danh sách như sau:

1. New soul của Yael Naim: là bài hát cho người nghe cảm giác sân khấu rất rộng rãi và tiết tấu uyển chuyển, là bài hát được chọn trong các buổi biểu diễn catwalk của Louis Vuitton.

2. Who is it của Michael Jackson: là bài hát thu hút giới trẻ những năm 80, đến khi setup một hệ thống âm thanh khá ưng ý em mới thấy, tại sao âm nhạc của ông lôi cuốn cả thế giới. Bài hát thể hiện chất giọng Pop đặc biệt, tuy nhiên ngạc nhiên hơn là tiếng bass sâu, tròn và ghi âm rất đỉnh cao.

3. Bản số 4. 燕子 trong album VainLonging của Đồng Lệ: bài hát quen thuộc trong các phim chưởng những năm 80, thể hiện chất giọng cao, thánh thót của người Hán, hòa âm cùng các nhạc khí của Trung Hoa, một bài hát để đánh giá dải trung-cao rất hay.

4. Bản Sonatine No1 là một tác phẩm piano do nghệ sĩ piano Gleen Gould thể hiện: thiên tài người Canada có gu chơi nhạc duy nhất thế giới, vừa chơi đàn vừa nhấn nhả giọng điệu của ông theo bản nhạc. Trong một không gian đủ tĩnh, nghe bản nhạc cùng giọng điệu của ông, sẽ có cảm giác ông đang chơi đàn trong phòng của mình.

5. Bản Kaiser-Walzer , Op. 437 được sáng tác bởi Johann Strauss II, là nhạc có tiết tấu nhanh, nhạc biểu diễn tại các sân khấu nhỏ, phù hợp để đánh giá độ chi tiết và tách bạch.

6. Ca khúc Lãnh trọn đêm mưa của Bảo Yến, bài hát em rất thích do lời bài hát, hòa âm phối khí rất hay, đặc biệt chất giọng khàn, u mê của ca sĩ Bảo Yến.

Em gửi bác một số phân tích của em để bác tham khảo trên YGG và DAC DIY của bác, chúc bác thành công và hài lòng.

Ngoài ra, theo kinh nghiệm của em bác ko nên chơi file DSD trên YGG, YGG chỉ nên chạy PCM (có thể file PCM-24bit cho chất âm dày và mộc hơn, nhưng theo em có lẽ tùy bản ghi mà thôi).

welldonehd, PhanTran, emChip and 8 others like this.
  15. THANGQ9

THANGQ9 New Member

Xác nhận với bác Nhân em STT thứ 101 (Dac advance 2019)

16. tngocahai

tngocahai Approved Member

Xác nhận bác Nhân em stt 100 ( số quá đẹp, hi vọng dac 2019 vượt ngoài mong đợi)

17. somerset

somerset Advanced Member

Dear Bác Kenzoman!

Nghe bác diễn giải 6 ca khúc trên làm em mê mẩn, rất cảm kích nếu bác share link google drive hay inbox riêng tư em với ah.

Chân thành cảm ơn.

18. tngocahai

Cho em ké với ạ, cảm ơn bác Kenzoman

19. emChip

emChip Advanced Member

Xin phép spam xíu, nhờ bác @kenzoman chia sẻ vào gdrive @ ngocvinh3113 giúp em nhé. Thanks bác nhiều.

20. giaphongn

giaphongn Advanced Member

Hai_nd, duckim, Acrossusa and 9 others like this.
  21. chautranthanh

chautranthanh Advanced Member

Cảm ơn bác nhiều, mình tải về mà không giải nén được uổng quá híc

22. kenzoman

kenzoman Advanced Member

Bác @chautranthanh gửi mail tôi gửi lại các bác nhé. Tôi có up thêm bài Phiên chợ Ba Tư do Boston Pops Orchestra chơi, có lẽ sẽ hợp lý hơn để thử YGG và DAC GiaHuy do không phải file DSD nào cũng có thể có đủ các bài như PCM.

Anh @giahuy cũng check lại anh nhé (em gửi lại vào mail cho anh).

Last edited: 16/2/19
    Nikonphile, mile and chautranthanh like this.
  23. giahuy

giahuy Shop

Đêm qua anh đã test cà 6 bài em gửi trên DAC Giahuy 2019 Tụ gấu với AMP PC2002 và YAMAHA NS-1000 M
    Chưa so sánh với Schiit Yagg nhưng cảm nhận như sau:
    1. New soul của Yael Naim: Tiết tấu lạ , giọng hát đặc biệt thu hút , bài này mà dàn nhạc không tốt sẽ bị ồn và không thấy chỗ hay của nó do thu âm trực tiếp (hoặc mô phỏng là thu âm trực tiếp nên nền nhạc có tiếng động nền)

2. Who is it của Michael Jackson: Tiếng Bass gây bất ngờ và nghe quá đã .giọng M J không thể lẫn vào đâu tuy nhiên tiếng bass gây ấn tượng hơn giọng hát

3. Bản số 4. 燕子 trong album VainLonging của Đồng Lệ: tuyệt vời .

4. Bản Sonatine No1 là một tác phẩm piano do nghệ sĩ piano Gleen Gould thể hiện: bài nay mới nghe thì thấy thường vì rất ngắn , tuy nhiên nghe lại lúc nữa đêm thì lại thấy hay .

5. Bản Kaiser-Walzer , Op. 437 được sáng tác bởi Johann Strauss II, Cái này chính là thế mạnh của Bộ Yamaha Studio không chê vào đâu được về độ chi tiết và sân khấu .

6. Ca khúc Lãnh trọn đêm mưa của Bảo Yến, Bài này mới đầu nghe ở chế độ PCM To DSD 256 ( mặc định anh đặt trên DAC của anh) không thấy hay chỉ thấy chi tiết và nhạc cụ sắc sảo . Đến khuya anh chuyển qua chế độ PCM to DSD 128 thì giọng của Bảo yến mới thấy quá đã ( Bác nào hay nghe nhạc Việt thì nên mở DAC chuyển qua chế độ PCM to DSD 128 sẽ thấy ép phê hơn , chế độ PCM to DSD 256 giành cho nhạc cổ điển và audiophile thì hay hơn )
    Trước mắt la như vậy anh sẽ bổ sung một số bài PCM hay nữa để thành album test DAC Giahuy luôn

tackehoa, 8x80, mile and 3 others like this.
  24. chautranthanh

chautranthanh Advanced Member

Mình tải được rồi bác, nghe tuyệt quá bác, many thanks

25. tngocahai

Em hồi hộp chờ đợi ngày cnhat, xem dac 2019 giahuy so với schitt yya như thế nào

Share This Page

Loading...