GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. qasound

qasound Advanced Member

Có nhưng rất ít anh, thuần DSD 128 luôn thâu ở nước Nhật.

2. hp_dv2415

hp_dv2415 Approved Member

Dear anh Gia Huy!
    Em đã đặt thêm 2 dac amanero ý nữa, anh cho em vô list nhé. Thanks anh.

3. gzelka

gzelka Advanced Member

Bác chỉ chỗ cho em cái. Em không có file nhạc Việt dsd nào hết.

4. ar3a

ar3a Advanced Member

Có mấy file Vũ Cát Tường hát được sony thâu đó bác.

sman_vn likes this.
  5. rfc647

rfc647 Advanced Member

Em thấy trường hợp ae mê nhạc nghe loạn xạ, nghe 1 bài dsd xong lại nghe 1 bài pcm nếu mà 2 con dac riêng phải bật lên cắm rút bất tiện ko anh,

Sao anh ko làm 3 phiên bản.
    - 1 thuần DSD,
    - 2 thuần PCM ,
    - 3. 2 in 1 nghe cái nào cũng Native hết mà ko phải cẳm rút gì hết. nhất là ae có dac pure dsd có thể nâng cấp thêm module PCM vô.
    (trường hợp này a chắc chắn có hơn 100 ae đem máy tới nâng cấp rồi. :))

6. phimhdhd

phimhdhd New Member

52076008_2421527964743181_1703151783532036096_o.jpg Chào bác @giahuy và các bác ạ
    Em sử dụng jriver để chơi nhạc qua mạng khi mở các file DSD (file .dsf) bằng MS của Gia Huy nó báo như trong hình, xin các bac chỉ giáo giúp đỡ ạ

7. thuyts

thuyts Approved Member

Em nhận dac cuối năm vừa rồi. Dac Gia Huy nghe rock và cổ điển rất hay. Nhạc vocal nữ và nhạc Việt nghe trên bộ của em thì hơi bị bright.

8. HoanPhamhd

HoanPhamhd Approved Member

Em cần mua MSSV của Gia Huy ai chán chơi xin nhượng lại em trải nghiệm!
    Xin cảm ơn!

9. Kamla

Kamla Advanced Member

https://vnav.vn/threads/thanh-ly-ca-bo-dan-proac-sugden-chord-blue-heaven.74766/

Trên đây là topic em bán đồ, vì phải tạm dừng audio 1 thời gian. MS của em chưa chạy rà xong. Sau này em nhờ bác Gia Huy làm thêm cái khác. Bác nào ở HN muốn có ms Gia Huy mà không phải chờ thì qua em bê. Giá nhượng lại đúng 15tr: bản SSD + Golden USB (miễn mặc cả giá, vì đây không phải là món đồ thanh lý), bác nào muốn lấy thêm HDD Hitachi 1tb + 1,7tr. Số của em: o972468 một một một.

Last edited: 19/2/19
  10. giahuy

giahuy Shop

Lại một đêm mất ngủ
    Đêm nay 3g sáng lại bò dậy xuống phòng nhạc Test tiếp , lần nay chuyển qua test các thể loại nhạc quốc tế (vẫn là định dạng PCM cho nó dễ phân tích)
    Với nhạc Vocal êm dịu nhu kiểu Susanwong , Yaositinh thì kết quả cũng như nhạc Việt thôi , Schiit cho âm thanh triyền cảm và có không gian âm nhac tốt hơn và nền âm tĩnh hơn
    Tuy nhiên khi chuyển qua nghe nhạc có nhịp điệu tiết tấu thì Schiit không có độ hấp dẫn như Dac Giahuy 2019 ( nhận xét theo chân tình nhé không phải mèo khen mèo dài đuôi) ví dụ khi nghe 2 bản :
    1. Jazz Variants / The Ozone Percussion Group trong album SUMO contest của VNAV
    2. Hernando's Hideway (FIM)
    Thì Schhiit thể hiện phải nói là khá nhàm chán , âm thanh mặc dù vẫn tinh tế chi tiết vẫn có không gian nhưng không đủ độ tưng bừng , phấn khích nhất là ở những đoạn cao trào phải nói là nghe không đã bằng Dac giahuy 2019 , về dãi tần thì Ok tuy nhiên về độ động thì thiếu đi sự bùng nổ .
    Đối chiếu thiết kế thì cũng có thể giải thích được hiện tượng này bằng kỹ thuật
    Phần analog của Schiit thiết kế bằng bán dẫn có sử dụng kỹ thuật hồi tiếp âm ( negative feed back) để bảo đảm băng thông tuy nhiên khi dùng negative feedback thì nền âm tĩnh hơn , ở những đoạn cao trào để tránh bị clip (cắt ngọn là hiện tượng điện thế tăng vưỡt ngưỡng của linh kiện bán dẫn , negative feedback sẽ làm tiết chế bớt việc vưỡt ngưỡng này , điều này làm cho biên độ của sóng âm nhỏ hơn thực tế vốn có của nó ở những thời điểm vượt ngưỡng.
    Phần analog của DAc giahuy dùng Biến thế xuất âm và TUbe không có hồi tiếp âm( thực ra có mộtchút xíu ở điện trở cathode follower thôi) , với điện thế cao và đặc tính của biến thế và Tube điện thế vượt ngưỡng của mạch lại rất lớn , nên những đoạn cao trào âm lượng lớn năng lượng cao vẫn được bảo tồn mà không bị tiết chế

Nếu Bác nào mê chơi tube thì sẽ thấy rõ điều này , ví dụ cho tới ngày nay các tay chơi guitar vẫn dùng các bộ khuyếch âm bằng Tube để có thể thoải thích gây méo tiếng , tăng âm lượng tối đa tùy theo ngũ cảnh âm nhạc theo ý mình ma không dùng amp bán dẫn là vậy.

Do đó nếu Bác nào hay nghe cổ điển , hòa tấu , Rock thì Schiit không phải là lựa chọn thích hợp nó chỉ phù hợp cho ai thích nghe êm ái hài hòa thư thái thôi nhé người nào thích nghe hơi bạo lực kiểu như canon 1812 thì sẽ không thích

11. pqhung2005

pqhung2005 Advanced Member

Hey, em cũng hay nghe cổ điển, .... ok rùi

12. giaphongn

giaphongn Advanced Member

Anh cứ 3g sáng lại xuống lọ mọ thế này thì hôm nào chị k có nhà em mới dám xuống bê DAC về :D
    Em nghĩ còn một điểm phải để ý nữa là tín hiệu interconnect của Ygg và DAC Gia Huy có điện áp chênh lệch nhau k ạ (để tương thích với amp)?

13. giahuy

giahuy Shop

Tối náy mới tới màn đo kiểm bằng máy móc em ạ / Mai anh trả nhé rất cám ơn em giúp anh định vị ra nhiều vấn đề

giaphongn likes this.
  14. giaphongn

Hai ba ngày nữa em lên lấy cũng được, anh đỡ phải thức đêm nhiều :)

15. ar3a

ar3a Advanced Member

Bác giaphongn xem có cho anh Nhân mượn dài hơn một chút để nghiên cứu kỹ hơn và đưa ra giải pháp giúp DAC GH có những cải tiến đột phá hơn nữa được không?

giaphongn likes this.
  16. kenzoman

kenzoman Advanced Member

Bác Nhân đúng là người đam mê sáng tạo và rất trăn trở với dự án của mình. Về nhận xét của anh về Ygg liệu có phù hợp nghe cổ điển ko. Em đề xuất anh thử album này để tham khảo: Tutti!: Orchestral Sampler

Đây là album test nhạc cổ điển có lẽ hay nhất mà em biết, hiện hầu hết các bản trên mạng là 16bit (các bản này chất lượng đều ko tồi nhưng ko thể bằng đĩa CD gốc được). Tuy nhiên, nếu bác nào có nguồn 24bit thì hảo tâm gửi anh Nhân phục vụ dự án và để anh em down về cùng nghe.

khanh999, giaphongn and tnt2010 like this.
  17. giaphongn

Dạ dài hơi hơn thì khó vì em k có DAC để nghe, nhưng hợp lý hơn là khi nào bác Gia Huy cần nghe lại thì em lại vác lên.
    Ngoài ra trên này chắc cũng nhiều bác có Ygg A2 sẵn sàng ghé bác Gia Huy giao lưu nữa
    Ngoài ra, bác nào có cặp RCA tốt dài khoảng 2m cho bác Gia Huy mượn 1-2 buổi thì tốt quá. Em mang cặp DH Labs Revelation 1m lên nhưng ngắn quá lại mang về

chipno and ar3a like this.
  18. binna

binna Advanced Member

mình giải nén bình thường mà bác? bác dùng winRAR phiên bản nào? có thể là phiên bản cũ quá, khi giải nén sẽ báo lỗi

chautranthanh likes this.
  19. gzelka

gzelka Advanced Member

Không biết cái này có phải là đặc điểm của thiết kế R2R không. Vì trên cùng một Dac có thiết kế 2 in 1: DSD pure và R2R (Denafrips) em cũng nhận thấy thế. R2r nghe vocal hay, nhưng DSD nghe cổ điển, techno, Rock, Jazz thiên về nhạc cụ lại thấy hay hơn. Và một đặc điểm nữa, nghe DSD qua DAC (kể cả Dac GiaHuy) vẫn không hay bằng đĩa SACD nghe qua player, kể cả SACD đánh ra đĩa DVD từ file .iso ( ở đây em dùng Denon 3910).

20. Haolq

Haolq Advanced Member

Bởi vì thu âm ra SACD và Player lại các file DSD như đang chơi bây giờ không cùng nguyên lý .

21. chautranthanh

chautranthanh Advanced Member

Bác nói đúng đấy, thân

22. phimhdhd

phimhdhd New Member

Không ai dùng Jriver chơi nhạc online à, buồn quá :(

23. hieppham2401

hieppham2401 Advanced Member

Chỗ Bítstreaming bác để DSD là được bác. Lúc trước mình cũng bị vậy. Screenshot_20190219-183302_Remote%20Desktop.jpeg

24. phimhdhd

phimhdhd New Member

Cám ơn bác để mình làm thử xem sao

25. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Thế có mỗi em 1 mình 1 kiểu à anh, chuột bạch thiệt đơn lại thiệt kép buồn wá

.... Thử DAC SCHITT YGG với Dac GH Khi nghe Hà Vân buổi đêm vậy là đúng rồi

Nó là do anh cải tiến nhiều NHƯNG cái nút THẮT CỔ CHAI vẫn tồn tại, là cặp Jack RCA đó anh.
    Em thay hẳn cặp Tụ nối tầng DUELUND mà khg bong không thoát được , em nghĩ cái nút thắt đó nên mới chỉ thay cặp RCA của CMC gold nên bong mẩy, không gian rộng và mượt liền. Vậy anh thử xem sao

mile and giaphongn like this.

Share This Page

Loading...