GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. qasound

qasound Advanced Member

Em ước gặp gỡ anh em trong cộng đồng chơi sản phẩm Giahuy Audiolab quá

2. phimhdhd

phimhdhd New Member

quá tuyệt vời :) chúc mừng ae chơi sản phẩm Giahuy Audiolab

3. tnt2010

tnt2010 Approved Member

Mới thành hình mà đã vượt trội so với dây Supra USB2.0 là ổn rồi :). Chúc mừng bác!

4. TaiThoi2009

TaiThoi2009 Advanced Member

Em đăng ký 1 suất bác nhé

5. ar3a

ar3a Advanced Member

Dây này chỉ có tác dụng với DAC GH+MS GH thôi bác :D

6. hieppham2401

hieppham2401 Advanced Member

Đã có DAC và MS chỉ còn thiếu sợi dây cho đủ bộ. [emoji1]. Khi nào xong dây em lấy luôn cả DAC và dây nhé anh.

7. Tran the minh

Tran the minh Advanced Member

Hôm nay tình cờ đen dây usb và dây nguồn nordost hemdoll 2 đến nhà bác Danh test thử ngồi nghe 2h30 . Em xin thông báo 2 tin vui với anh em gần xa:
    1. Bác Gh đã phát triển thành công mạch thuần pcm để nghe nhạc việt và các sản phẩm có nguồn gốc từ pcm . Em thật ấn tượng về chất âm của nó hay hơn rất nhiều so với chất hiện hữu trong dac GH mà đó la yếu điểm của GH so với dac thuần pcm khác . ( vì dac Gh chỉ 1 mạch dsd khi nghe sản phẩm có gốc pcm sẻ ko hay) Kết luận: sau này dac Gh sẻ có 2 mạch chạy song song là thuần dsd và thuần pcm kết hợp mạch thuần analol xuất âm đèn + tụ gấu . Em chỉ nói 1 câu Hết thuốc. Các bác đã ấm tượng với đsd Gh bây giờ sẽ ấm tượng với pcm Gh
    . Đúng theo lời bác GH câu chuyện càng về sau càng hay
    2. Em lả ngươi đầu tiên nghe thử dây usb GH . Bây giờ chưa hoàn thiện nếu so với dây Supra thì hơn hẳn nếu so với day nordost hemdall 2 thì còn 1 số khuyết điểm nhỏ cần hoàn thiện tương lai sẽ có dây usb GH ok

pqhung2005 likes this.
  8. tngocahai

tngocahai Approved Member

Nghe hấp dẫn quá, không biết anh em đã dùng và đăng đặt hàng dac 2019 có kịp nâng cấp không bác Nhân, hay phải làm riêng cái dac thuần pcm nữa

9. Tran the minh

Mạch thuần pcm nghe rất hay . Em rất ấn tượng và đăng ký liền khi nào hoàn thiện em sẽ đen dac đến cập nhật liền vì nhà em gần nhà bác Nhân . Mọi việc xong em sẽ công bố bác nào thích mời đến nhà em nghe thử . Bác Nhân đã hứa với em rồi

pqhung2005 likes this.
  10. Phan Vinh Phong

Phan Vinh Phong Approved Member

Hi hi. Lót dép hóng. Chúc anh Nhân thành công. Mình đi cày cuốc kiếm lúa.

11. KenShinner

KenShinner Approved Member

Thông tin hay quá! Bác @giahuy cho em đăng ký nâng cấp DAC có tích hợp thêm mạch thuần PCM luôn nhé. Em chủ yếu nghe nhạc Việt nên rất mong chờ sản phẩm này của bác.

pqhung2005 likes this.
  12. giahuy

giahuy Shop

Bác Trần Thế Minh phấn khích nên thông báo sớm quá lảm nhiều anh em lăn tăn và em cũng hơi bị khó
    Thực ra thì em mới bắt đầu làm prototype thôi , còn quá sớm để có thể chuyển qua sản xuất hàng loạt

Vì lần này em chủ trương là sẽ làm cho hoàn chỉnh mới công bố cho các Bác để các Bác dùng lâu dài khỏi lăn tăn 1 năm nâng cấp 2, 3 lần vừa tốn tiền vưa mất công .
    Đinh dạng sản phấm của Giahuy Lab i sẽ gồm có các sản phẩm sau

1.GIAHUY DAC advance pure DSD 2019
    Dac này là DAC thuần DSD và tất cả file PCM convert sang DSD : giá bản tiêu chuẩn = 17 triệu
    Dac này ngon bổ rẻ , bác nào nghe DSD nhạc nước ngoài /classic /Hiend thì nên chọn bản này
    nghe nhạc Việt
    PCM vẩn hay nhưng không ngọt bằng 2 bản dưới

2.GIAHUY Super DAC 2019
    Dac này là DAC tích hợp vửa pure PCM vừa Pure DSD : Chơi PCM thì giãi mã R2R và chơi DSD thì giãi mã pure DSD như hiện nay
    Phần Analog dùng biến thế xuất âm và Tube như hiện nay : Giá dự kiến Giahuy super DAc tiêu chuẩn =21 triệu
    ( bản Bác Trần Thế Minh nghe là prototype của SuperDAC 2019)
    Bàn này dành cho các Bác vứa muốn chơi DSD hay vửa muốn chơi PCM hay , nghe nhiều thể loại nhạc Ngoại , việt nam

3. GIAHUY ULTIMATUM PCM DAC
    - Dac này là DAC PCM thuần túy , tuy nhiên phần DAC R2R được thiết kế đặc biệt để đem tới âm thanh PCM hay nhất có thể , số linh kiện nhiều gấp đôi phần PCM trong bản super DAC 2019
    - Phần DAC và Analog được thiết kế Balance từ đầu cho đến cổng Line out
    - Phần ANalog thiết kế full Balance bằng 4 Tube
    - Cổng Digital input : USB / Coaxial / AES/ Optical
    - Cổng analog output : RCA / Balance
    - Xuất âm Tụ gấu
    - Các cổng RCA , cổng nguồn dùng củaa FURUTECH
    Bản này mục đích phục vụ cho các Bác thích chơi tới bến , va thích cắm rút Tube /Tụ thay đổi chất âm analog
    Giá dự kiến : 29 triệu có thể thêm bới tùy chọn lựa tụ và Tube

Bản này dành cho các Bác chuyên chơi nhạc Việt và nhạc ngoại định dạng PCM

Vì cùng một Hệ Sinh Thái nên các DAC có thể nâng cấp như sau :
    DAC advance 1 -> DAC advance 2019 = +5 triệu
    Dac advance 2019 -> Super DAC 2019 = +5 triệu
    Như vậy nếu nâng cấp nhảy vọt từ Dac advance 1-> Super DAc= 9 triệu

Do sự khác biệt về mạch analog DAC advance 2019 và Super DAC sẽ Không thể nâng cấp lên Ultimatum PCM DAC được , nhưng thay vào đó các Bác có thể mua một cái Pre Ultimatum có cấu trúc analog giống y như Ultimatum PCM DAC ( 12 triệu) để kết nối vào DAC có sẳn
    thì các Bác lại có thể chơi pure DSD,pure PCM với phần analog tube để tha hồ cắm rút

Hiện chỉ có bảng GIAHUY DAC DSD 2019 là đang sản xuất - nâng cấp
    Do từ bản prototype đến sản phẩm hoàn chỉnh cần thời gian để thiết kế / chọn lựa / test và sau đó phải thiết kế mạch in ,. đặt mạch in , nhập linh kiện và lắp ráp nên em dự kiến ( Ngoài ra tháng 5 em sang Siliconvaley tìm cảm hưng 1 tháng) Giahuy super DAC và Giahuy ultimatum DAC chỉ có thể xuất xưởng vào đầu tháng 7/2019

Hiện nay các Bác đã đặt hàng làm DAC hoặc đã gửi máy nâng cấp thì em chỉ thực hiện nâng cấp lên DAC advance 2019 pure DSD thôi ( Mạch USB Giahuy và mạch DAC DSD mạ vàng ) , chứ em chưa thể nâng cấp lên PCM được vì các lý do bên trên , các Bác sẽ phải chờ lâu

Và cũng theo đúng phương châm của em mà các Bác đã biết : Chuyện càng về sau càng hay , nhưng không chơi thì không biết là hay thế nào , nên mong các Bác cứ vui vẻ với sản phẩm của mình đang có và sẽ có trong tay rồi khi loạt sản phẩm mới ra đời em rất vui vẻ nâng cấp lên theo yêu cầu của các Bác

Các Baác có thêm cao kiến gì thí góp ý thêm cho dãi sản phẩm dự kiến của em nhé

13. thuyts

thuyts Approved Member

Thế là lại đc đợi chờ :))

14. sman_vn

sman_vn Advanced Member

Ih, en chơi tiếp 4 tháng nữa với dsd 2019 đồng thời gom lúa lên Super+ tụ gấu . Mà dây usb thì sao anh @giahuy ?

Last edited: 9/3/19
  15. pqhung2005

pqhung2005 Advanced Member

4 tháng thì không vấn đề gì, em đợi lên super DAC luôn thể

16. Vi Dung

Vi Dung Approved Member

Mình cũng chờ lên thẳng bản super DAC luôn bác Nhân nhé!

17. giahuy

giahuy Shop

Riêng về dây USB Giahuy , thì em có dịp so sánh 1:1 với dây Audio Cabadra Ultimus3 plus (189 USD ) , Dây Nordost Hemdall2 (16 triệu)
    Thì hiện nay , dây USB Giahuy có tiếng mid và treble tơi nhuyễn bằng với AudioCabadra , nhưng tiếng bass còn hơi nhẹ hơn dây Audio Cabadra
    Riêng khi so với Nordost hemdall2 , thì phải nói thiệt là nó phân biệt rất rõ , hemdall 2 cho tiếng Bass sâu trong khi khi tiếng treble lai vừa vặn tơi nhuyễn tinh tế , thế mới thấy Hãng nó đầu tư nghiên cứu thiệt lợi hại
    Khi nghe hemdall 2 với PCM bản prototype thì Bác Thinh thấy ngất ngư , mặc dù hiện Bác ấy đang chơi SACD1 với Tanoy và Macingtosh
    Vậy là chưa xuất xưởng dây USB được cần phải nghiên cứu thêm một thời gian ít ra cũng gần gần với Audiocabadra và cũng phải 80% so với Hemdall2 thì mới tự tin trình làng được Hãy đợi đấy

tranman, Blackhat80, nvss and 3 others like this.
  18. Tran the minh

Đúng như lời bác Gh nói . Em là người nhận bộ Ms+Dac GH cuối cùng năm 2018,cũng là bộ có giá thành cao nhất của Gh - tiêu chí của em là phải hay nhất( gấu toàn tập) nên chất âm đặc biệt.
    Về ghép vơi bộ ở nhà đang dùng( loa Tannoy gold monito +accuphase) nghe nhạc đsd 512 nghe rất tuyệt vời nhưng nghe pcm 256 em cẩn thấy nó thiếu thiếu cái gì đó mặc dù em đầu tư thêm dây nguồn+ dây usb + mát đất nhung vẫn con thiếu . Nhưng hôm qua thì khác khi ngồi nghe gần 2h30 chỉ nghe lại có 4 bài hát cua Vũ Khanh và 1 bài của ca sĩ Quỳnh lan chất lượng 256 với mạch thuần pcm GH mới phát triển + dac Gh 2019 + tụ thường -> chất âm rất xuất sắc rất âm tượng hơn nhẵn dac em đang dùng . Em nghĩ đây là cái em cần tìm khi nghe nhạc việt nam va định dạng 256.có thể em hơi vội hay quá vui nhưng nghĩ lại anh em mình đã đi đúng hướng tại sao ko báo cho anh em cùng vui- Ở trên đời này điều sợ nhất là đi lạc không tìm thấy đường ra

19. Nguyễn Lâm 12

Nguyễn Lâm 12 Approved Member

Cho e hỏi ý bác là nhạc 256 kbps phải k? Nhạc mua từ itunes đúng k bác. E đang tính đi theo hướng đó chứ tìm nhạc trên mạng khó biết chất lượng quá.

20. ar3a

ar3a Advanced Member

Nếu có thể, bác nên mượn SuperDAC về nghe trên bộ loa+amply ở nhà xem chất âm ra sao. Cách đây mấy tuần, em cũng cho 1 bác ở HN mượn cặp DAC Advance GH bản mới nhất + MS GH về nghe thử 1 tuần trước khi quyết định mua. Bác ý cũng ghép với 1 cặp Tannoy khá lớn (180tr) và amp đèn nhưng khi nghe PCM trên bộ đó thì không thấy ổn. Trong khi nghe ở nhà em thì bác ý lại thấy OK.

21. Tran the minh

Ý của em ko phải ko hay nghe cũng rất ổn . Nhưng ko xuất sắc khi em thử bằng đầu đĩa (Marantz sacd1 với đia cd) tiếng ca sĩ hát ko được mịnh va ngọt . Độ dầy của âm thanh hơi yếu. Nhưng nghe qua dsd 512 thì ok . Âm thanh sân khấu có và rộng , tiếng ca sĩ hát lồi ra bass sâu tress rất nhẹ va nhuyễn . Có thể em đòi hỏi nhiều quá .

phanthinhp likes this.
  22. gzelka

gzelka Advanced Member

Bác Gh cho em hỏi mạch usb Gh đã chơi được với Daphile, Moode chưa bác, hay mới chỉ hợp với Windows ?

TaiThoi2009 likes this.
  23. TaiThoi2009

TaiThoi2009 Advanced Member

Được bác ơi; em đang chơi với Daphile nè
    HDD kèm theo MS em đã cài windows để duyệt Web và nghe nhạc từ Soptify và Youtube.
    Em thích Daphile bởi tiếng nó dày hơn trên windows! tuy nhiên thi thoảng nó không nhận USB thì đơn thuần là khởi động lại MS và DAC mà thôi, xác suất khoảng 2-3%; chưa dám nhận định là do cái nào vì thao tác nó cũng đơn giản.

(em dùng DAC hãng khác)

gzelka likes this.
  24. gzelka

gzelka Advanced Member

Hôm nào bác lấy máy laptop chạy thử Daphile với Dac Gh xem sao ?

25. pqhungav73

pqhungav73 New Member

Chào bác Giahuy,

Em hay nghe nhạc Việt, nên cũng đăng ký đợi để lên thẳng Super DAC 2019 nhé.

Cám ơn anh,

Share This Page

Loading...