GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. giaphongn

giaphongn Advanced Member

Em nghĩ nên thiết kế đưa bóng lên trên mặt trên của DAC để giải quyết 3 vấn đề:
    + Giải nhiệt -> rất quan trọng, vì các linh kiện trong đó bị nóng lên sẽ ảnh hưởng tới âm thanh
    + Thay bóng (cho ai thích cắm rút)
    + Đẹp hơn trong đêm (với một số người, trong đó có em :D)

Last edited by a moderator: 11/4/19
    ar3a and cottu like this.
  2. sonar4x

sonar4x Advanced Member

Tôi thấy bác gzelka góp ý hợp lý, vì nếu để bóng trồi lên kiểu Thivan thì đụng hàng, trông 2 bóng trơ trọi, vô duyên (kể cả làm vòng xung quanh) Đã thế việc bố trí sắp xếp cũng gặp nhiều khó khăn (ko thể xếp chồng lên nhau đc) Các hãng như Conrad Johnson có cách design rất đẹp và hợp lý, một số hãng TQ cũng vậy. Ngay cả ngày xưa hãng Luxman làm Ampli (buffer đèn) cũng có cách thiết kế đẹp và hợp lý.

3. giahuy

giahuy Shop

SuperDAC Với màn hình VFD
    2 Tube để đứng thì trông nó như thế này , chổ 2 vòng khuyên màu vàng để trang trí có thể dùng Mica trong dày bằng chiều cao lú lên của Tube 6SN7 , có thể làm hình vành khuyên hay là hình chử nhật bo cạnh ,Bác nào có nhu cầu "dựng đứng" thì em chỉ khoét 2 lỗ để lắp bóng lú lên, các Bác về nha tùy nghi trang trí , bằng vòng đồng hay bằng mica , hay bằng gỗ đều OK , nếu có vàng thì lấy một lạng vàng đem CNC càng sang :)

Last edited: 10/4/19
    nvss, giaphongn, TaiThoi2009 and 3 others like this.
  4. giahuy

giahuy Shop

với màn hình LCD thường
    Cũng xin nói thêm , là bóng 6SN7 để nằm hay đứng gì cũng OK cả vì bóng nay dùng trong quân đội gắn trong các phướng tiện di động , nên đứng nằm ngồi gì không ảnh hưởng đến hoạt động của bóng .
    Nhiệt độ của DAC chủ yếu là nóng do các bộ nguồn chứ Tube 6sN7 thì không nóng như kiểu các bóng công suất đâu vì dòng nhỏ xíu à

Last edited: 10/4/19
    nvss, giaphongn, txqna and 1 other person like this.
  5. giahuy

giahuy Shop

Chống chỉ định đặt MS lên DAC nhé , vì MS cần mát nhất có thể , còn DAC thì khá nóng nhé

TaiThoi2009 likes this.
  6. giahuy

giahuy Shop

Do thiết kế khác nhau về phần analog và digital nên nghe PCM sẽ có sự khác biệt ,nói chung là SUPER DAC là chọn lựa cho các Bác thích nghe nhiều loại nhạc khác nhau từ định dạng (DSD/flac/wav Hires)cho đến thể loại ( Cổ điển/jazz /hòa tấu /vocal/ nhạc Việt ..) Âm thanh sẽ thiên về chính xác , không gian âm nhạc rộng , nhưng khi nghe PURE PCM cũng đủ mềm mại cần thiết cho người nghe nhạc Việt

. Còn PCM Ultimatum là chọn lựa dảnh cho các Bác thích nghe thể loại nhạc Việt , trữ tình chỉ có định dạng PCM ,âm thanh của PCM Ultimatum sẽ được thiết kế với nhiều hài âm bậc chẵn hơn để tiếng vocal dày hơn , du dương hơn mượt mà hơn

nvss and TaiThoi2009 like this.
  7. giahuy

giahuy Shop

Trước đây bác Giaphongn có cho mình mượn 1 tuần để thẩm âm lấy ý tưởng làm SuperDAc ,Bây giờ làm super DAC xong rồi , Bác có thể thì cho mình mượn vài ngày cuối tuần để test A B so sánh hoàn chỉnh bản mẫu SuperDAC nhân tiện mình cũng đang mượn được dây USB NOrdost hemdall2 để test với dây USB Giahuy.
    Xin cám ơn Bác , Nhờ Bác gọi cho em để tiện liên lạc ạ

giaphongn likes this.
  8. giaphongn

giaphongn Advanced Member

Vài hình để các bác ngắm chơi

Manh Nguyen likes this.
  9. sman_vn

sman_vn Advanced Member

Em thấy chassic lớn mà 2 đèn khó bố trí đẹp.

pierre likes this.
  10. Tran the minh

Tran the minh Advanced Member

Hôm nay đến nhà bác nhân test dây usb GH vs nordost hemdoll 2 . Tỷ lệ 8.5->9/10 với hemdoll 2 như vậy là quá thành công . Xắp tới sẽ có dây usb GH . Sẳm đây em nghe được super dac Gh chạy 2 mạch song song thuần pcm và thuần dsd 512 Phiên bảng 2 bóng 6SN7 mà bác Nhân mới làm xong .

TaiThoi2009 likes this.
  11. cottu

cottu Advanced Member

Chúc mừng anh Nhân.......

12. Tran the minh

Tran the minh Advanced Member

Bài chưa viết xong đụng nhầm nút gửi bài bây lên mạng . Em xin viết tiếp .
    Super dac GH này quá xuất sắc . Vì đùng 2 bóng 6SN7 nên chất âm rất mạnh mẽ , tiếng rất dầy , mượt và có độ ngọt tích hợp Dùng 2 mạch song song thuần pcm va dsd thật sự ấn tượng vượt xa dac Gh trước đây
    Đúng như câu nói bác Gh : Câu chuyện càng về sau càng hay

13. giahuy

giahuy Shop

Cám ơn Bác Minh đã review
    Tuy nhiên sau khi mượn nghe và đối chiếu sợi USB Giahuy và sợi NORDOS HEMDALL 2 , ngày hôm qua em đã cải tiến sợi USB Giahuy với một số chiêu số đặc biệt. Thì có thể tự tin nói sợi USB Giahuy đã đạt tới cảnh giới 110% so với Nordost hemdall 2 .Âm thanh cải thiện một cách toàn diện khi dùng sợi USB Giahuy với Super Dac khi nghe PCM !!
    Có thể em hơi phấn khích và nói quá 1 chút nhưng với đôi tai của em ngày nào cũng nghe đi nghe lại một số bài test trên dàn STUDIO YAMAHA MONITOR NS-10 thì kết quả là "không thể tin được"
    Sự cải tiến này có tăng thêm chi phí . Nhưng để phục vụ các Bác đã tin tưởng , tất cả Bác nào đang và sẽ đặt hàng SUPERDAC/MS server thì chi phí cho dây USB vẫn không đổi so với giá dự kién ban đầu (2.3 triệu) Đối với các Bác chưa sở hữu sản phẩm Giahuy thì em xin chưa cung cấp đợt này do nguyên liệu làm dây có giới hạn và đang không ngừng tăng lên .

Do ngoại hình dây chưa đẹp mắt nên chỉ sneak show 3 đầu USB mạ vàng của dây USB Giahuy thôi :)

nvss, chauphuong, mile and 3 others like this.
  14. thanhmev

thanhmev Approved Member

lâu lâu bác comments tô xanh, tô đỏ thì anh em đang "hóng" lại "thở ngắn, thở dài" :)

mile likes this.
  15. gzelka

gzelka Advanced Member

"Càng về sau càng hay ", [emoji16]. Giá hay ngay từ đầu thì tốt, chứ cứ chạy theo thế này mệt quá. Chưa tính chi phí bỏ thêm, riêng việc đóng gói gửi đi, gửi lại mệt quá. Chỉ béo đội chuyển hàng.

lanman, anhton82, Maple_Man and 3 others like this.
  16. tngocahai

tngocahai Approved Member

Bác nói chí lý, đúng là đon vị vận chuyển là lợi nhất. Được cái người chơi thấy được cái sướng khi nâng cấp. Bác Nhân cố gắng làm cho spham việt hoàn hảo. Anh em ta cùng hưởng ứng ủng hộ

17. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Nghiên cứu là cả 1 quá trình, bác nói như này nản quá.

18. gzelka

gzelka Advanced Member

Bác không thấy sản phẩm của hãng ổn định hàng năm trời à ? Yagg chẳng hạn, họ chỉ bán thêm bo mạch upgrade, mua về cắm rút là xong, gọn nhẹ. Vụ nâng cấp chỉ tiện cho những bác ở gần thôi.

nvss and Acrossusa like this.
  19. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Hãng họ có bề dày kinh nghiệm và nguồn lực các kiểu, bác so thế thì hài. Đợi vài năm nữa, với sự ủng hộ, động viên của người chơi rồi anh Nhân cũng thành hãng thôi.

mile, Tran the minh and TaiThoi2009 like this.
  20. Phan Vinh Phong

Phan Vinh Phong Approved Member

Ý kiến hay đó. Anh Nhân có điều kiện thì module hoá sẽ tiện hơn nhất là a em ở xa. Nhưng mình cũng nên thông cảm. Đoạn đường Bác Nhân đi ngắn mà áp lực làm Sản phẩm cho tương đương một số spham đã nổi tiếng nên ưu tiên cái thực lực trước. Hi hi, ngày bác ấy thấy việc nâng tầm hay là khó sẽ quay lại cải tiến thôi.
    Mình ở gần mà cũng không khoái chuyện bê đi bê lại.
    Nhưng quí cách anh ấy tìm tòi, cải thiện.
    Thôi thì được cái này mất cái kia. Nghĩ thế.
    Cũng như thông cảm những a em, chơi từ đầu, hơi thua thiệt với a e lấy sau này đó.
    Nhưng quí cách a ấy nhiệt tình chia sẻ.

mile, pqhung2005, kenzoman and 3 others like this.
  21. Schumacher

Schumacher Advanced Member

Em đặt 1 dây USB được không bác @giahuy ơi ?

22. giahuy

giahuy Shop

Cám ơn các Bác đã thông cảm, động viên em , đúng như Bác Phan Vinh Phong nhận xét , trong thời gian từ tháng 6 /2018 đến nay Giahuy audiolab đang phát triển nóng ,với mục tiêu là tạo ra được sản phẩm là hệ nhạc số gồm MS server-> Dây USB-> DAC có chất lượng âm thanh hay bằng hoặc hơn các sản phẩm nhập ngoại đình đám như kiểu Schiit Yagg , Holo spring ,Chord Hugo ...
    Quá trình nghiên cứu phàt triển sản phẩm là một quá trình tư duy - Thực nghiệm - cải tiến - lắng nghe ý kiến của khách hàng rồi lại tư duy - thực nghiệm- cải tiến Chu trình đó cứ lập đi lập lại với múc đích là sản phẩm sau phải tốt hơn sản phẩm trước .
    Do định hướng của Giahuy Audiolab từ 2019nghiên cứu và phát triển sản phẩm thuần Việt để chủ động sáng tạo hoàn toàn , yếu tố thương mại đặt sau yếu tố sáng tạo , Giahuy audiolab không sử dụng các Bo mạch china bán đầy trên Taobao , thậm chí còn không sử dụng các bo mạch USB AMANERO của Ý nữa mà phát triển tất cả từ linh kiện rời , với phần cứng tự thiết kế và phần mềm cho các Chip FGPA,CPLD / CPU cũng được tự coding từng dòng lệnh
    Quá trình thực hiện như vậy nó khác xa với việc lắp ráp xe hơi bằng cách mua công nghệ . bản vẽ và cả con người ... như của Vinfast các Bác ạ , Nên tốc đô không thể "nhanh như chớp" được !!
    Có Bác sẽ nói , thế giới họ làm từ lâu rồi sao không tận dụng các thành quả đã có để đẩy nhanh tiến độ ra sản phẩm
    Thời gian đầu em cũng đi theo hướng này , các Bác thầy DAC PURE DSD sử dụng AMANERO , Mạch DSC1 ... Nhưng đã tới lúc em thấy nếu không từ bỏ hướng đi đó thì sản phẩm của mình sẽ chỉ là sự sao chép và không thể vượt lên phía trước được
    Trong một dịp dự triển lãm ở Phía Bắc , một số Bác tham quan gian hàng của anh em DIY nói với nhau rằng :" Không thể tin vào chất lượng sản phẩm của Việtnam được , toàn mua đố china rồi về lắp ráp nên "Em nghe mà lòng đau như cắt và thề rằng mình phải thoát cái bóng của ông láng giềng .
    Cho đến hiện nay em vẫn còn lệ thuộc về Vỏ hộp , ôi bao giờ ngành cơ khí Việt Nam thoát Trung đây ?Còn phần điện tử và ý tưởng đã không còn dính dáng đến China nữa rồi

Em có được sự may mắn lớn nhất mà các hãng khác của nước ngoài sẽ không có được là cộng đồng người chơi nhạc VIệt mà cụ thể là anh em VNAV . Ví dụ Sản phẩm SUPERDAC ngay từ khi có ý tưởng đã nhận được đơn đặt hàng hơn 50 bộ chi trong chưa đầy 1 tháng dù tất cả đều chưa thấy mặt mũi SUPERDAC đâu cả mà chỉ đặt hàng bằng niểm tin .
    Chính nhờ sự ủng hộ này , sự phản ánh chân thực của anh em về điểm mạnh điểm yếu , thậm chí chia sẽ cho mượn từ cac loại DAC cho đến các loại dây USB để em có cơ sở so sánh điều chỉnh cải tiến
    Như vậy có thể nói sản phẩm của Giahuy AUDIOLAB là sản phẩm của tập thể chứ không phải của cá nhân Em chỉ la người tổng hợp các ý kiến và mong muốn của anh em để tạo ra đồ chơi audio phù hơp với tập thể đó mà thôi
    Tới đây khi chất lượng âm thanh đã có thể cạnh tranh với các sản phẩm lớn của nước ngoài , chắc chắn sẽ tới phần cải tiến kết cấu để trở thành sản phẩm dạng Module , để ngoài thưởngthức âm nhạc , các Bác còn có thể tự tay can thiệp vào đồ chơi của mình tùy theo ý thích , va tự sữa chữa bằng cách thay thế từng Module luôn

Vài dòng cảm xúc đầu tuần xin chia sẽ với anh em

Và cũng chia sẽ luôn hình ảnh 2 sợi dây USB Giahuy ,đối với em, em có thể tự tin gọi 2 sản phẩm này là GIANT KILLER cũng OK vì khi dùng nó , tất cả thể loại âm nhạc đều trở nên quyến rũ khó cưỡng bật ngờ chẳng thua kém NORDOST HEMDALL 2 chút nào cả

Có 2 loại ,
    Loại màu đen gồm 1 đầu B và 2 đầu A ( 1 đầu là tín hiệu A+A-) và 1 đầu là nguồn 0-5V

Loại màu đỏ là chỉ gồm 1 đầu A và 1 đầu B ( chi có tín hiệu A+ A- và dây ground)

Sợi màu đen chơi DAC nào cũng OK , yêu cầu là nguồn phát MS server phải có tối thiểu 2 cổng USB
    Sợi màu đỏ chỉ chơi với DAC sử dụng nguồn USB riêng trong DAC ( ví dụ SUPERDAC) và MS server chỉ có 1 cổng USB

mile, tranman, thuyts and 3 others like this.
  23. giahuy

giahuy Shop

OK Bác để em lên list SX ạ

Schumacher likes this.
  24. ar3a

ar3a Advanced Member

MS của em dùng card golden thì nên đặt dây loại nào anh ơi?

25. giahuy

giahuy Shop

Dùng với MS server Giahuy có golden card và DAC Giahuy thì đặt dây nào cũng OK tốt nhất là đặt dây loại 1( 1 đầu B 2 đầu A) , để có thể test loại DAC nào cũng OK . Dây loại 2 chỉ dùng cho MS server Giahuy khong có USB golden vì MS server Giahuy( loại có golden USB có tổng số 4 cổng USB) , loại không có Golden card chỉ có 3 cổng USB nếu sử dụng 2 cổng thì chỉ còn 1 cổng USB bất tiện khi cần kết nối chuột , ổ HDD ngoài

Share This Page

Loading...