GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Em thì thủ sẵn 2 cặp bóng cổ luôn rồi : 1 cặp Philco chị tiết, 1 cặp Roger mượt mà

Thủ sẵn chứ đợi đến lúc dac ra hàng loạt thì 6sn7 cháy hàng, nâng giá hại túi lắm. Các bác tin em đi, định âm thầm thôi nhưng bâc @Tran the minh tạo sóng mất roài

Maple_Man and mile like this.
  2. KeNgoaiDao

KeNgoaiDao Advanced Member

Bác chủ cho em hỏi 1 số thông tin:
    1/ MS Server của bác chạy Win10? Em chưa thấy ai thảo luận về việc chạy Roon trên MS Server của bác, vậy liệu có chạy Roon được không ạ? Vì hiện nay ở nhà em có ráp 1 máy chạy Roon, và database nhạc của em là rất lớn, em thích cách quản lý của Roon
    2/ Về phần DAC, em muốn đặt hàng bên bác làm thêm phần output có thêm ngõ Balanced có được không ạ?
    3/ Hiện nay em đang có 2 vỏ case Streacom FC10 màu bạc, em rất thích loại case này, bằng nhôm nguyên khối, tản nhiệt tốt, em muốn đặt bác gia công làm riêng cho em 1 MS Server, 1 Super DAC và gắn vào 2 vỏ case Streacom của em liệu bên bác có nhận làm không ạ? Chi phí đội lên là điều tất nhiên, em sẽ chấp nhận phần này. Mong bác đọc và phản hồi.

3. giahuy

giahuy Shop

1.MS server dung với roon ok. Tuy nhiên cách dung hay nhất la dung mà server cai thanh roon bridge va may tinh laptop... dung để cai Roon core vi rooncore quản lý database lớn .
    2.về super Dac hiện nay nếu lam cổng balance thì có 2 phương án.
    A.balance bang biển áp thi don gian chỉ gắn thêm biển áp doi rca ra balance chi phi la 1.5 triệu
    B.full balance tức la mạch balance từ dac cho tới mạch tube xuất âm cung balance luôn (mạch tube 4 tube 6sn7)thi phat sinh chi phi kha nhiều do phai dung 2 case và mạch tube gấp đôi binh thường. Do đó hiện không ai đặt fullbalance cả .Nếu ampli của bác co đường rca thì nên dung rca thi ok hơn
    XLR có công dung khi truyền đi xa ít noise do loai trừ noise trên đường truyền tuy nhiên tất cả linh kiện cần cân nhau vì du bác phai cần 4tube match quad chẳng hạn nên dam ra phuc tap hon
    3. Em không nhận lam theo chassis của bác được vì không khớp với thiết kế phải đục lỗ lai mat nhiều thời gian .hiện em không có người để làm. (Toan bo vỏ may phai cnc mới lap được a)

4. KeNgoaiDao

Dear bác @giahuy

- Câu hỏi 1, 2 đã được giải đáp
    - Về câu hỏi số 3, vì bên bác thiếu nhân lực, em có thể trực tiếp tới chỗ bác trải nghiệm, đo mẫu về rồi em tự đi khoét lỗ hoàn chỉnh xong đưa sản phẩm chasis của em cho bên bác thi công được không ạ?
    - Thêm 1 câu hỏi nữa, về vụ MS Server, em có thể mua riêng mainboard, loại mini-ITX, CPU, RAM theo ý em rồi mang đến cho bác thi công đc không ạ? Trường hợp bất khả kháng là không được, em mua sản phẩm MS Server về, tháo hết ra chỉ việc thay main và ram vào (lấy Golden USB của trong máy của bác) thì máy có hoạt động được không?
    Thx bác

5. giahuy

giahuy Shop

Về vụ chassis bác có thể làm theo mẫu rồi đem đến em cho thợ thi công được. Với kích thước tối thiểu chassis có kích thước 320x450x70(daixrongxcao)
    2.Em chỉ có thể cung cấp nguyên bộ ms server bác có thể dung có hộp của Bác ,bac tự lap lấy ok còn bác tự chọn Mainboard thi không bao đảm sẽ hoạt động hoàn hảo vi bộ nguồn full linear chỉ phù hợp cho một số main và cpu thôi

6. KeNgoaiDao

Ok bác @giahuy. Để em đi chơi lễ về rồi ghé bên bác.

7. giahuy

giahuy Shop

Cập nhật tình hình sản xuất cho các Bác đỡ sốt ruột
    20190430_072739.jpg IMG_20190502_074502.jpg Super dac đang được sx hanh loạt

nvss, ngockcntb, rfc647 and 7 others like this.
  8. Tran the minh

Tran the minh Advanced Member

Nhìn mấy bộ mạch super dac cua bác Gh chuẩn bị.em càng sốt ruột . Ko biết bao giờ bác Nhân đi du lịch về để nâng cấp . Đôi khi lại tác dụng ngược khi nhìn thấy[emoji28][emoji28][emoji28]

9. Thien phuc

Thien phuc New Member

Bác nào Có DAC gia huy không dùng nữa nhượng lại e ah

10. Thien phuc

Thien phuc New Member

Bác bọc cục nguồn lại e nghĩ chống nhiễu từ tốt hơn

11. daubap

daubap Advanced Member

Bác Nhân update giúp em super Dac 2019 2 bóng nhé. Số 19.

12. Quyềnh phở

Bận quá, chút em review lại về 2 sợi USB GIAHUY trên bộ nhà em

dzungnt30 and Phuonganh0202 like this.
  13. giahuy

giahuy Shop

Đã update bác nhé

14. doctorthanh77

doctorthanh77 Advanced Member

E có Dac GH Advance 1 2018 đầy đủ cổng: usb amanero, coxial, optical và màn hình. Bác có nhu cầu e để lại giá rẻ nhé. Thanh.0979135979.

panzer90 likes this.
  15. Quyềnh phở

Đánh giá 2 sợi Usb Giahuy, bảo gồm sợi đỏ 2 đầu và sợi đen 3 đầu như sau :
    Thành viên thăm gia :
    1. Quyềnh phở
    2. Haolq
    3. Tuantqv
    4. Dungnt30.

Đánh giá chung: cả 2 sợi đều tĩnh, trong, thể hiện chiều sâu 3D tốt, vị trí ca sĩ, nhạc cụ đều rõ nét.
    Có sự góp mặt thêm của 3 sợi Usb như DIY dây bạc của anh Tuấn, sợi máy in thường và Furutech fomula 2 thì cả 2 đều thể hiện tốt hơn.
    Đánh giá riêng từng sợi như sau :

1. Sợi đỏ 2 đầu: nốt trung cao và cao tốt, căng dày, sân khấu tốt, 3D sâu. Tĩnh, như bác Haolq nhận xét thêm thì dây như có thêm bộ lọc vậy.
    Sợi này phù hợp với nhạc cụ, tiếng nhạc cụ căng, dày là ưu điểm nhưng cũng là nhược điểm khi thể hiện tiếng hát, nhất là hát Việt cũng căng theo, làm cho tiếng hát thiếu mượt mà, dịu dàng và truyền cảm.
    2. Sợi đen 3 đầu. : êm dịu, truyền cảm, mượt mà, sân khấu sâu lắng, chính xác, tĩnh lặng. Tiếng vocal dịu và truyền cảm, dải trung cao và cao đạt mà không gắt, không bị căng như sợi đỏ. Thể hiện cả vocal và nhạc cụ, bè giao huỏng đều êm dịu chính xác, nghe lâu khg bị nhàm hoặc có thể nói không mệt. Sợi đỏ mói nghe vocal chậm hoặc trio có thể thích nhưng chưa chắc đã nghe được lâu như sợi đen 3 đầu thể hiện. Sợi này khi so với mấy sợi khác thì bác Haolq cũng vẫn nhận xét như sợi đỏ là : giống như có bộ lọc vậy, do vậy hài âm cũng suy giảm hơn số với dây khác. Nhưng em thấy vậy là đủ và có vậy mới đủ tĩnh đủ chính xác 3D sân khấu.
    Hệ thống nhà em chơi điện, mass và chống rung đầy đủ nên khi dây tốt hay dở, độ chính xác nốt nhạc cụ, ca sĩ rất rõ, hay hoặc dở là lòi ra liền. Do vậy mấy ae đánh giá dựa trên HT và cảm nhận như trên, có thể trên HT khác sẽ khác.
    Vài cảm nhận và đánh giá như trên cung cấp để các bác thăm khảo, hoặc anh GH gia giảm thêm bớt nếu cần.
    Thk các bác!

tackehoa, aneee, giaphongn and 3 others like this.
  16. Masterlazy

Masterlazy Advanced Member

Về mục 1: Roon yêu cầu phải chạy được OpenGL3.0, nhưng GH music server lại yếu ko hỗ trợ thì có cách nào cài Roon không ah?
    Ngoài ra, bác Gia huy xem giúp đường link file cài bộ phần mềm cho MS bị lỗi không download được, bác có thể gửi giùm link khác được không?

Tks bác nhiều

mile likes this.
  17. giahuy

giahuy Shop

Dear Bac về roon bác cai roon bridge 64 trên win10 sau do bác cai roon ban day du trên may laptop manh cua bac đê quan lý nhạc . khi sư dung thi roon sẽ truy xuất roon bridge qua mang lan và sẽ xem ms cai roonbridge như một thiết bị phát nhạc (chọn audiodevice la ms cài roon bridge)cũng có thế dùng roon remote de dieu khien duoc nhu roon vậy. Vợi phần cứng dùng cpu intel và nguồn linear ATX .ms server dùng làm bridge để noi với dac la giai pháp tốt bác a.Phần source cua Ms server la em dẫn đương dẫn ban ghost của bác ar3a làm. Hiện em ơ nước ngoài không hỗ trợ bác trực tiếp được.Bác có thể nhờ bác ar3a ,bác kenzoman(hà nội),bác qasound (saigon)hỗ trợ giúp em bác nhé chắc các bác ấy sẵn lòng thôi

Last edited: 7/5/19
  18. TaiThoi2009

TaiThoi2009 Advanced Member

Về lỗi hệ điều hành, bác Nhân cho phép thì em có thể giúp 1 bản Ghost (do bác Ar3a cứu - đã kiểm tra và khẳng định là hoạt động tốt), tối em u p lên Fshare và gửi vào vùng kín.

pqhung2005 and qasound like this.
  19. Nghvan

Nghvan Approved Member

Được vậy thì tốt quá. Bác cho em xin một bản nhé. Em cảm ơn bác.

TaiThoi2009 likes this.
  20. tngocahai

tngocahai Approved Member

Bác cho em xin link nhé, cảm ơn bác nhiều

TaiThoi2009 likes this.
  21. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Bác cài Open GL 3.0 rồi cài Roon core chạy tốt mà, miễn là Roon ko phải làm mấy tác vụ nặng như convert. Nếu bác định mua msgiahuy làm Roon core thì nên chọn mainboard dùng chip J1900 trở lên cho khỏe.

22. pqhung2005

pqhung2005 Advanced Member

Bác cho em đường link luôn ah. Cám ơn bác.

TaiThoi2009 likes this.
  23. giahuy

giahuy Shop

Cam ơn bác taithoi2009 nho bác giúp em chia sẽ bản ghost giúp anh em

TaiThoi2009 likes this.
  24. TaiThoi2009

TaiThoi2009 Advanced Member

bản ghost đây các bác nhé. em dùng ghost64 (kèm theo), khi thực hiện các bác chọn Image to Disk là ok

Bản Ghost em chạy trực tiếp trên Windows

Trước đó HDD của các bác nên định dạng theo MBR

https://www.fshare.vn/folder/3OYIFAXHD48K

Last edited: 8/5/19
    nvss, tngocahai, 8x80 and 4 others like this.
  25. 8x80

8x80 Approved Member

Bản ghost này bác đã cấu hình JRiver luôn trên đó chưa ah? Để ai muốn nghe bằng JRiver thì dùng luôn được.

Share This Page

Loading...