GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. Tran the minh

Tran the minh Advanced Member

Hi,hi chào bác Nhân[emoji23][emoji2][emoji23]

2. Tran the minh

Em có đứa em có visa và master card nhưng làm cách nào bác . Bác có tài khoảng ko tải giúp em với . Em xin hậu tạ

3. Audiotaitrau

Audiotaitrau Advanced Member

Cái này là mua trực tuyến trên Apple store nếu bác đang dùng iphone, ipad thì bác vào thẳng app của Apple store và tìm đến phần mềm Monkey remote for foobar (bản trả tiền) và làm từng bước theo hướng dẫn trên ĐT của bác rồi vào phần khai báo tên chủ thẻ, số thẻ, mã an toàn, hạn dùng vvv. Sau khi xong mục này nó sẽ đồng ý cho bác tải về trên ĐT của bác chứ không tải ở máy khác rồi copy về ĐT của mình đc. Mình dùng thẻ tín dụng của vợ cũng mua được hết 45k.

4. Audiotaitrau

Bác Giahuy và các bác cho hỏi là dùng phần mềm nào trên iphone để có thể shutdown MS mà không cần dùng đến chuột và màn hình ạ?
    Mình mới dùng MS nên gà mờ mong các bác chỉ giáo. Thanks

5. ar3a

ar3a Advanced Member

Bác shutdown bằng nút nguồn trên MS cho nhanh.

KenShinner likes this.
  6. Audiotaitrau

Shutdown bằng nút nguồn trên máy có ảnh hưởng gì đến máy không bác, mình nghĩ giống như máy tính thì ta phải tìm đến nút shutdowm và click chuột vô ạ?

7. rfc647

rfc647 Advanced Member

Nhấn rồi nhả nút nguồn trên MS máy tắt ko ảnh hưởng gì đến máy,y như click chuột tắt, nếu nhấn giử nút nguồn hoài cho máy tắt dễ bị hỏng main hay hdd thôi, còn remote shutdown hay startup thì bật wake up on lan lên để điều khiển, nhưng nó hoạt đông hoàn hảo ko thì chưa thử.

Audiotaitrau likes this.
  8. giahuy

giahuy Shop

Chào tái ngộ các Bác. 1 Tháng lang thang trên đất Mỹ để thấy rằng không đâu bằng quê nhà
    Hôm qua vừa về nhà là kiểm tra sản phẩm superdac do thợ lắp ráp để có thể release cho các Bác đang trông đợi
    Em đang can chỉnh âm thanh chuẩn xác lan cuối trước khi xuất xưởng
    5 bác năng cấp theo danh sách đang ký có thể gui máy cho em bất đầu từ thu 7 tuần này nhé

Attached Files:

9. sman_vn

sman_vn Advanced Member

Em muốn làm cái selector bằng cần gạt như ảnh được không bác @giahuy (em có cái công tắc nguồn tương tự rồi )

10. thhiepbr

thhiepbr Advanced Member

Cuối tuần này em ghé gửi anh con DAC. Trước khi đi em gọi

11. giahuy

giahuy Shop

Cần gạt phải có 3 vị tri và la cần gạt tiếp điểm doi

12. Tran the minh

Cuối tuần em đen dac qua nha bác Nhân[emoji4][emoji4][emoji4]

13. giahuy

giahuy Shop

Cập nhật tình hình SX
    Test lần cuối sản phẩm hoàn chỉnh đã xong , các chế độ âm thanh nghe ghiền nhất đã được setup
    Các Bác trong danh sách đặt làm mới ở Sài gòn vào shop check in và chuẩn bị đạn dược để em sắp lịch giao hàng trước 10/6
    Sau đó đợi 1 tuần nghe ngóng thông tin phản hồi từ các Bác ở Sài gòn khi dùng tại nhà các Bác từ 10/6 em sẽ giao đi các Bác ở xa theo thứ tự đặt hàng , để không phải mất công triệu hồi như lần trước
    Riêng các Bác nâng cấp 10 Bác đầu tiên theo danh sách đang ký chuyển máy cho em để em bố trí nâng cấp khi chuyển máy nhờ các Bác ghi tên và dán yêu cầu để em thưc hiện không bị nhầm :( vd : lên super dac 2 tube + thêm tụ gấu +thêm card USB golden cho MS server +Volume..) ( Lần này em thiết kế mạch ananlog có thể chơi trực tiếp với Power không qua pre nên Bác nào có Power không volume có thể option thêm volume ALPS (+ 1 triệu)

** Trưa Chủ Nhật này từ 1h đến 4h Bác nào muốn nghe thử chất âm của SUPERDAC thành phẩm có thể đang ký để tới nhà em nghe thử ,có cả bản tụ thường và bản tụ gấu cùng dây USB Giahuy
    Tổ hợp MS server + Dây USB Giahuy + SUPER DAC dùng với Bộ amp và loa YAMAHA STUDIO theo đôi tai của em test mấy ngày hôm nay là Analog hơn tất cả bộ nhạc số mà em đã từng nghe nó làm em mất ngủ mấy đêm để nghe lại kho nhạc số của mình :)

CÁC SẢN PHẨM GIAHUY AUDIOLAB NHẬN ĐẶT HÀNG
    :
    1. DAC advance 2019 : Chơi DSD Native(64/128/256/512) và PCM convert to DSD(128/256/512)
    Dùng USB Giahuy mạch mạ vàng
    Có cổng Coaxial và Optical chơi độc lập với cổng USB :
    phần analog : biến thế xuất âm-1 Tube- Tụ xuất âm ( Tụ tiêu chuẩn )
    GIÁ 17 triệu (tụ tiêu chuẩn)
    Option : Tụ gấu :+ 4 triệu

2. Super DAC 2019 : Chơi DSD Native (64/128/256/512) vàNative PCM ( 16bit 44.1khz-> 24bit 192khz)
    Dùng USB Giahuy mạch mạ vàng
    Có cổng Coaxial và optical chơi độc lập với USB
    Phần analog
    : biến thế xuất âm - 2 Tube 6SN7 - Tụ xuất âm :
    GIÁ 21 triệu ( tụ tiêu chuẩn )
    Option : tụ gấu + 4 triệu
    Option : Nguồn rời + 2 triệu

3. Dac PCM Ultimatum : chỉ chơi Native PCM 16bit-24bit 192khz (đặc biệt chuyên trị nhạc Việt ) bản này sẽ cạnh tranh trực tiếp với Schitt Yagg
    Dùng USb giahuy mạ vàng

Có cổng Coaxial và Optical chơi độc lập với cổng USB
    Không dùng màn hình LCD
    Phần Analog chơi tới bến
    : Xuất RCA dùng 2 Tube 6SN7/ không dùng biến thế xuất âm / xuấttụ gấu
    GIÁ 21 triệu (đã có tụ gấu)
    Option
    : Xuất full Balancedùng 4 Tube 6SN7/ không dùng biến thế xuất âm/xuất tụ gấu :+ 5 triệu
    Option
    : dùng jáck nguồn + RCA Furutech + 3 triệu

4. Nâng cấp :
    * Dac advance 1 (2018) (Usb Amanero) lên Dac advance 2019 (USb giahuy) = 5 triệu
    * Dac advance 1 (2018) (Usb Amanero lên Super Dac 2019(tiêu chuẩn) = 9 triệu
    * Dac advance ( USB Giahuy ) lên Super DAC 2019(tiêu chuẩn) = 4 triệu
    * Nâng cấp phần Analog từ
    1 Tube lên 2 Tube = 1 triệu
    * *Dac PCM Ultimatum chỉ làm mới không nâng cấp do kết cấu mạch va linh kiện khác hoàn toàn
    * Bổ sung thêm hiện vẫn còn một số ít Bác đang dùng DAC pure DSD đời đầu (chỉ chời native DSD , không coaxial Optical ) dùng với amanero thì khi nâng cấp lên Super DAC chi phí nâng cấp = 12 triệu ( trong trưởng hợp dùng chassis loại nhỏ thì phải thay chassis thêm 2 triệu nữa nhé )

5. Dây USB Giahuy: 2,3 triệu (100 USD)
    Dây được cấu trúc 2 phần ( 1 đầu B cắm DAC , 2 đầu A cắm Music server ( 1 đầu nguồn +5V và 1đầu cho USB+,USB- ) để loại nhiễu nguồn khỏi phần tín hiệu
    Phần digital dùng dây bạc 99,99% , phần dây nguồn dùng đồng OFC
    Jack USB AB mạ vàng

6. MS SERVER GIAHUY : 12.5 triệu
    Option : USB golden ( bắt buộc khi chơi DAC Giahuy) : 1 triệu cho bác nào đã có DAC giahuy hoặc đặt nguyên bộ MS server và DAC , 1.5 triệu cho Bác nào chỉ mua MS server
    Option : Ổ HDD 1T Hitachi 7200 RPM 2.5 inch : 1.7 triệu
    Option Màn hình VFD :+ 1 triệu
    Option : Không màn hình :- 1triệu

Thới gian bắt đầu giao hàng từ 10/6 theo thứ tự đặt hàng ( do nguyên tháng 5 em không ở Việt Nam nên không kiểm âm giao hàng được , sản xuất thì vẫn được thi công bình thường)

Xin Cám ơn các Bác đã ủng hộ nhiệt tình Giahuy AudioLab cho sản phẩm thuần Việt
    Dac duy nhất của Người Việt thiết kế từ A đến Z không vay mượn từ phần mềm cho đến phần cứng
    Để nghe nhạc Việt không ai sẽ làm hay hơn người Việt !

Cập Nhật thêm Danh sách các Bác đặt MS server Giahuy nhé :

1. Bác DCIP : MS server tiêu chuẩn + USb golden (2/6 giao hàng)
    2. Bác NT Tùng : MS server tiêu chuẩn không LCD + USb golden (10/6 giao hàng)
    Attached Files:

Last edited: 28/8/19
    dcip and tranman like this.
  14. hamchoi

hamchoi Advanced Member

Bác Nhân cập nhật DAC của em màn hình to nhé,

15. Phan Vinh Phong

Phan Vinh Phong Approved Member

Trưa chủ nhật cho mình nghe ké nhé. Nhân tiện gửi anh cái ssd để gắn giúp vào ms server. (Mình có sẳn). Thank anh.

16. giahuy

giahuy Shop

OK anh xin mời anh ạ

17. beeking82

beeking82 New Member

Như đã trao đổi với anh qua zalo trước khi anh đi nước ngoài. Anh Nhân nhớ cập nhật cho em đặt hàng một Dây USB Giahuy màu đen nhé. Cám ơn anh

18. LoveKnight

LoveKnight Approved Member

Bác Gia Huy cho em xin đăng ký một vé qua nghe thử music server và DAC của bác nhé. Em mang theo amplifier Schiit Valhalla 2 và Sennheiser HD650. Em chủ yếu là muốn nghe thử combo music server và DAC của bác thế nào vì em định mua music server chỗ bác. Dac ở nhà của em là Schiit Gungnir Multibit bản thấp hơn của Schiit Yggdrasil

19. giahuy

giahuy Shop

OK Bác em cũng mới mang từ Mỹ về một Headphone HIFIMAN 400i (planar headphone)để tính ra sản phẩm DAC+ headphone ampli phục vụ các Bác chơi tai nghe sẵn có schiit Valhalla của Bác test luôn thì hay quá

thuyts likes this.
  20. ngocnd8910

ngocnd8910 New Member

Anh Nhân update giúp em số thứ tự mua mới 7 có thêm card USB Golden nhé ạ, em dùng đồng bộ MS (Golden USB)+DAC+UBS cable Gia Huy.

21. leminhtulinh

leminhtulinh Advanced Member

Cho em hỏi là tạm dùng máy tính làm nguồn phát thì phải cài đặt và phần mềm thế nào để giao tiếp với dac ạ ?

22. giahuy

giahuy Shop

Bac có thể dùng Foobar 2000 , hay Jriver đều giao tiếp tốt với SUPER DAC , HĐH là Win 10 và driver của DAC down trực tiếp từ kho driver của WINDOWS
    huống dẫn cài đặt như sau :

Attached Files:

Last edited: 1/6/19
    leminhtulinh likes this.
  23. thhiepbr

thhiepbr Advanced Member

Dac advance 1 (2018) (Usb Amanero) lên Super Dac 2019 (USb giahuy, tiêu chuẩn) = 9 triệu + Nâng cấp phần Analog từ 1 Tube lên 2 Tube = 1 triệu + volume ALPS = 1 triệu.
    Em ko ghi giấy trên DAC nên ghi trên này vậy.

leminhtulinh likes this.
  24. LoveKnight

LoveKnight Approved Member

Hôm nay offline xong bên GiaHuy. Em xin chia sẽ cảm nghĩ của em về buổi offline test hàng GiaHuy như đã hẹn.

Cảm nhận về music server bên GiaHuy là hiện đã gọn gàng hơn nhiều. Bản hiện tại đã thay đổi tụ nhé. Tụ gì thì em quên mất tiêu rồi không còn dùng tụ cũ nữa. HDD/SSD có khay nhựa cố định đoàng hoàng. Nhìn chung music server gọn gàng hơn trước nhiều cả phần đi dây nữa. Hình thì em không có chụp với lại em cũng không thích chụp bộ đồ lòng của GiaHuy đem lên mạng. Nếu ai muốn thì có thể nhờ bên GiaHuy chụp hình update hiện tại music server như thế nào?

Về phần cảm nhận music server + dac GiaHuy bản mới 2019 rất tốt. Em có đem theo con Schiit DAC Gungnir Multibit so sánh. Tổng thể 2 dac có chất âm rất giống nhau nhưng khác nhau ở độ động và âm trường. Dac bác Giahuy cho độ động tốt hơn nhiều, âm trường 3D nổi khối cho cảm giác giống như mình đang ngồi hàng VIP hay gần ca sĩ, ban nhạc hát vậy. Dac Schiit thì cho âm trường lùi hẳn lại, phẳng hơn. Xin nhắc lại là chất âm của 2 dac rất giống nhau. Dac Schiit gungnir Multibit hiện có giá là hơn 30 triệu chỉ có thể chơi PCM còn DAC 2019 GiaHuy thì hơn 20 triệu chơi được cả PCM lẫn DSD luôn. So sánh chất âm là trên PCM còn DSD thì không nhưng em cũng có nghe qua DSD trên DAC GiaHuy đúng là tiếng âm trường độ phân giải rất tuyệt vốn là thế mạnh của DSD.

Còn về music server em có test trên dàn headphone của mình. Đúng là có độ tĩnh cao, rất yên lặng. Các bài nhạc em hay nghe có tốt hơn, bớt chói đi so với giàn PC ở nhà. Nhưng ở nhà em hiện có dùng ổ cắm lọc điện của Clef nhưng dàn ở nhà bên GiaHuy toàn cắm chay qua ổ cắm điện loại thường. Nhạc được chạy trực tiếp trên music server GiaHuy.

Dây USB GiaHuy em cũng có so sánh với dây USB Schiit Pyst. Tổng thể dây USB GiaHuy cải thiện thêm âm trường rộng mở hơn, tiếng tốt hơn, rõ hơn nhưng không nhiều. Bác GiaHuy cũng nghe và nhận xét dây USB của Schiit cũng tốt.

=> Nếu như em mua music server GiaHuy về dùng stream nhạc render Roon Core/Brigde, thêm phần mềm Audiophile Optimizer + Process Lasso gì gì đó thì hiệu quả có thể đạt cao hơn nữa.

Ngoài lề rất thích cặp loa và ampli studio Yamaha cũ của GiaHuy. Nghe rất hay.

Last edited: 2/6/19
  25. giahuy

giahuy Shop

Cám ơn bài review chi tiết của bác Love knight , hôm qua chỉ có 3 bác , Bác Dương ( Đăng văn ngữ), Bác Dr Huy và Bác Loveknight
    Super DAC giahuy có chất âm giống SChiit một phần do Chip USB to I2S dùng chip như nhau . Tuy nhiên phần Giãi mã Pure PCM thì em đi theo trường phái khác với Schiit khi để nguyên bản không dùng DSP để xử lý lọc tín hiệu , phần analog thì dùng 2 Tube nhưng theo một thiết kế hơi quái để tạo ra sự dày dặn của giọng hát là điều mà Schiit Yagg hơi thiếu khi nghe nhạc Việt .
    Kết quả mà Bác Love knight đánh giá khi so với Schiit Gunnir ( tiếc là chưa có Schiit Yagg để so sánh) là phù hợp với mong muốn của em khi cho ra đời sản phẩm Super DAC ( Mục tiêu khi em làm superdac là chơi DSD phải hay hơn PS audio và chơi PCM phải hay hơn Schiit YAgg còn thực hiện được hay không cón nhiều thời gian để các bác thẩm âm không dám tự đánh giá )

Share This Page

Loading...