GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. giahuy

giahuy Shop

DAC và MS server cùng kích thước ngang 430 sâu 350 cao 70 ( luôn chân cỡ 100) , MS và DAC không để chồng trực tiếp lên nhau do DAC khá nóng mà MS thì càng nguội càng tốt , DAC cần để xa các nguồn gây nhiễu từ trường như Biến áp cách lý , biến áp của ampli công suất lớn..

TaiThoi2009 likes this.
  2. Long Tran

Long Tran Advanced Member

Thank Anh Nhân đã phản hồi rất nhanh, Vậy nếu để MS dưới, còn DAC phía trên thì có được không Anh?

3. giahuy

giahuy Shop

Trong trường hôp không có chỗ thì để như vậy MS ở dưới , một lớp gỗ rồi DAC ở trên, hoặc có thể để ở 2 tầng kệ khác nhau , do nhiệt tỏa ra từ DAc chủ yếu bốc lên trên nhưng nếu không cách lý bằng tấm gỗ dày thì vẫn có thể ành hưởng đến MS

4. Jealous guy

Jealous guy Approved Member

Nếu để DAC trên nóc Amply thì có được ko anh nhỉ? Amply thì cũng khá nóng.

5. TaiThoi2009

TaiThoi2009 Advanced Member

Hôm nay em nhận được SuperDac GH (Bản Tụ gấu theo đặt hàng)+ dây USB 3 đầu GH. MS GH em lắp cách đây hơn 6 tháng.

chơi tới bến, (có nghĩa là MS GH + SuperDac Tụ gấu), chọn Thanh Hà - Mới mẻ nào cũng ngọt ngào.

Vậy khi ko còn mới mẻ, liệu có còn ngọt ngào? Em thay đổi quan điểm ngay. Tháo Dac GH ra (cất cho nó mới). Chỉ chơi dây USB GH với hệ thống cũ (em đã và đang xài Dac của hãng khác). Alo hỏi bác Nhân quy trình cắm dây USB. Xong....

Em chơi thử vài bài trong 1 vài Album DSD ưa thích, ấn tượng chưa tốt. Thở dài...

Em lại chơi thử một vài bài dạng PCM trong một vài album ưa thích.và nghe mãi từ 8PM đến tận hơn 1Am. (Em có rảnh quá ko các bác?) do ko dứt ra được. Cảm giác được nghe những âm thanh chưa bao giờ thấy với dây USB trước đây.

Dây USB trước đây em mua của một cửa hàng Audio (ko tiện nêu tên) ở HN với giá hơn 600k tý ti

Liệu lựa chọn lắp thêm DAC GH của em có là sai lầm vì với dây USB GH đã mang lại cho em sự sung sướng ngoài mong đợi? Tối thứ 7 rảnh em sẽ thử DaC và có "bình lựng" sau.

Khi chua thử super Dac, em Khuyến nghị: các bác chưa nên nâng sắm superDAC Gh, nên sắm dây UsB trước đã.

Nhược điểm dây USB Gh với DAC hãng khác.
    1. Chơi DSD chưa gây ấn tượng nhiều lắm.
    2. Các bác sẽ phải xóa đi nhiều Album PCM, Những file kém chất lượng sẽ cho ra 1 thứ âm thanh khá khó nghe, nhất là giải trầm.
    Ưu điểm:
    Với những Album thu âm chất lượng (em mới test với các file do bác langthang33 bên HDVN chia sẻ) cảm giác như ngồi hàng ghế đầu dãy Vip nghe Live ở Nhà hát Lớn Hà Nội

Ps: hệ thống em đang chơi gần tương đồng với hệ thống bác GH test Dac.
    MS GH + Dac (hãng khác) + dây USB GH + AmLi đèn 6550 + loa Ns1000M (phần màu đỏ là đang khác)

Last edited: 14/6/19
    Quyềnh phở and qasound like this.
  6. giahuy

giahuy Shop

Bác @TaiThoi2009 , dây USB Giahuy như em từ phân tích lý thuyết đến thực hành , Định dạng DSD hay là do chất lượng DAC chứ ảnh hưởng dây USB ít thôi riêng định dạng PCM thì dây USB ảnh hưởng rất nhiều , nên các Bác chơi nhạc PCM (hầu hết nhạc Việt) nhất thiết muốn nghe hay cần phải đầu tư dây USB trước
    Tuy nhiên em nghĩ tối thứ 7 khui con SUPER DAC GH ra nghe Bác lại ngạc nhiên lần 2 :)
    Nhân tiện em đưa hình ảnh con PCM Ultimatum mới ra lò còn nóng hổi của Bác NHHUNG
    Bác ấy chơi gấu toàn tập Volume Khomoz , Tụ gấu , Jáck RCA /nguồn FURUTECH DAC này chỉ chơi PCM thôi nhé ,chất âm thì hãy để Bác NNhung Review

Attached Files:

Last edited: 14/6/19
  7. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Em hóng vụ review tối thứ 7

8. rfc647

rfc647 Advanced Member

Phải chi là thứ 7 15/6, về tối test đã cn ngủ ko sao, cn mà thức nghe thứ 2 hết làm nổi luôn.

9. giahuy

giahuy Shop

qua lay em oi xong roi

mppm likes this.
  10. thhiepbr

thhiepbr Advanced Member

Mai em ghé lấy, trước khi đi em gọi.

Last edited: 15/6/19
  11. giahuy

giahuy Shop

cua em thi mai lay nhe vi co them cai volume

12. Nghvan

Nghvan Approved Member

Của e là 17/6, chắc là mai giao :)

13. TaiThoi2009

TaiThoi2009 Advanced Member

DAC GH cũng chẳng có gì hay ho, chỉ anh anh DAC hãng khác em đang xài tý ti thôi. Định đi ăn cơm trước....
    Ủa, nhưng mà sao chơi DSD trên màn hình vẫn chỉ báo là Pure PCM? Chắc có gì sai sai? Bốc máy Zalo ngay với bác Nhân. Sau khi abc...xyz với nhau, được bác ấy hỗ trợ cho cài đúng Asio 0.7.2 thì câu chuyện hay ho mới bắt đầu. Chơi DSD báo đúng Native DSD, chơi PCM báo đúng Pure PCM.
    Tranh thủ chọn album DSD Susan Wong - Close to me 2019 nghe. Ôi, thật tuyệt vời, cảm giác như đang được nghe cô ấy hát ngay trước mặt mình vậy. Quyết định bỏ bữa tối.
    Chọn 1 abum nhạc PCM Việt Nam trong colection của bác Langthang33 bên HDvietnam, phải công nhận là bác ấy Rip siêu tốt và em nghe liên tục đến tận hơn 1 giờ sáng với những lựa chọn khác nhau cả nhạc Việt (PCM, DSD từ LP Rip) và nhạc Tây (DSD - file từ phòng thu)
    Sau khi Test DAC 1 buổi tối em nhận ra một số điều như sau:
    1. Cặp loa Ns1000M em dùng lâu nay giờ mới phát huy đúng hiệu quả.
    2. Em có 1 cái ampli đèn quá hay mà phải sau 10 năm em mới nhận ra.
    3. Chất lượng thu âm của Tây thật tuyệt vời, các album Dsd (từ phòng thu) của họ hay ở tất cả các dải trầm, trung và cao.
    4. Rất hối hận vì đã ko quyết Super Dac nguồn rời ngay từ đầu cho đủ độ phê.

Last edited: 16/6/19
    mppm, Quyềnh phở and thanhmev like this.
  14. pdthang

pdthang Advanced Member

để không “Rất hối hận vì đã ko quyết Super Dac nguồn rời ngay từ đầu cho đủ độ phê”. nhu bác TaiThoi2009. Bác GH cho em nâng cấp DAC nguồn rời nha, em thứ tự nâng cấp 10.

TaiThoi2009 likes this.
  15. thanhmev

thanhmev Approved Member

đúng là câu chuyện càng về sau càng "rùng rợn" , chip audio ver. cũ nghe pcm hay rồi, nhưng ko chịu, thay đổi phần mềm 1 chút, trung âm dày liền. Vẫn chưa chịu, lại nâng cấp, ta nói nghe Thiên Kim giọng khàn khàn mà "nổi da gà", nghe ghita bass búng rất rõ, ấm tiếng, ghita solo thì lanh lảnh ( do mình chơi el34pp và loa OB củ Tesla 835 x 4)
    anh Nhân biết cách kể câu chuyện với super DAC, tks

16. Long Tran

Long Tran Advanced Member

Dear Bác TaiThoi2009, Bác cho em xin đường dẫn tải file của bác : "Langthang33 bên HDvietnam" với ạ, Thank Bác nhiều.

TaiThoi2009 likes this.
  17. rfc647

rfc647 Advanced Member

Nâng cấp lấy máy về chưa kịp nghe thì bị driver hành,
    Vật vả cả đêm với cái driver asio,cai 20 lan đủ loại win, cuối cùng cũng được như mong muốn,giờ em đi ngủ chứ nghe gì nổi nữa.

Attached Files:

Quyềnh phở likes this.
  18. Nghvan

Nghvan Approved Member

Bác @giahuy có thể inbox cho em mã vận đơn được ko ạ ?

19. thhiepbr

thhiepbr Advanced Member

Em đã nhận Dac, cài đặt nghe được cả PCM, DSD trên JRiver và Foobar (Foobar thì có trục trặc đôi chút và nhờ anh Nhân hỗ trợ). Win 10 em cắm vào nhận ngay USB GiaHuy.

Hungpv2 likes this.
  20. ar3a

ar3a Advanced Member

Bác @giahuy cho em hỏi: nâng cấp từ Dac gia huy (usb GH) lên super dac có thể lựa chọn thêm option nguồn rời không? Lợi thế của nguồn rời so với nguồn đi kèm chassis là gì vậy anh?

aneee, mile and Hungpv2 like this.
  21. khamnp

khamnp Approved Member

Bac nhan cập nhật danh sách của em nhé, em đặt nguyên bộ Ms+super dac full option, đâ chuyển khoản tiền cọc từ tháng 4 nhé

22. Hungpv2

Hungpv2 New Member

Bac GH cho hỏi e đang dùng bản dac GH Usb 2019 xuất âm balance biến thế, e có nhu cầu nâng cấp Xuất full Balance dùng 4 Tube 6SN7 thì có được không? Chi phí như thế nào? Và theo bác có nên nâng cấp nếu xét trên hiệu quả đầu tư. Thank bác!

23. thhiepbr

thhiepbr Advanced Member

Tối qua sau khi mang Dac về, em kiểm tra phần kết nối với PC xem có lỗi gì ko, kết quả kết nối với PC win 10 Pro rất ổn, chưa phát hiện ra lỗi gì.
    Về phần nghe, em nghe album nhạc Epic:
    Ivan Torrent - Immortalys (2017) FLAC 24bit
    Link tải: https://drive.google.com/file/d/1USeLvXyk0NhMBYPCdd1EsLNygrRP4-cW/view
    Nghe có cảm xúc hơn, điều hơi lạ với nguồn phát thuần PC gaming như em đang xài.

24. giahuy

giahuy Shop

Của Bác khamnp là số 8 dự kiến là 20/6 hoàn tất , Bác ở Sài gòn hay Hà nội ạ . Nếu ở sài gòn thì thứ 6 21/6 hoặc thứ 7 22/6 Bác ghé nhà em lấy nhé. Còn ở xa thì sáng thứ 7 em sẽ gửi cho Bác

Nguồn rời thực ra chỉ là đưa tất cả biến thế ra một hộp khác , việc làm này có lợi là giảm
    nhiệt của DAC và giảm nhiễu 50 hz ( nếu có) từ các biến thế trong DAC

Tuy nhiên do SUPER DAC cần đến 7 bộ nguồn riêng , nên phải làm dây dẫn 14 ruột kéo từ nguồn rời đến DAC va như các Bác đã biết , việc kéo nguồn DC đi xa thông qua dây , jack nối .. sẽ xuất hiện thêm các yếu tố mới như tổng trở nguồn , nhiễu vào dây DC ... Nói chung là được cái này mất cái khác nhiều khi cái mất nhiều hơn cái được

Em test các DAC nguồn rời và nguồn trong DAC không thấy có sự chênh lệch về chất lượng hoặc là em chưa nghe ra .

Muốn làm nguồn rời chất lượng va chính qui em sẽ nghiên cứu loại nguồn dùng Super Tụ hoặc dùng PIN Sạc như các bộ nguồn của DAC Nagra (Thụy sĩ) , các nguồn này chỉ cấp 1 hoặc 2 điện thế DC vào DAC ( DC cưc sạch dùng Pin LiPo hay dùng Super Tụ , sau đó trong DAC sẽ xử lý thánh các nguồn riêng để cấp cho các mạch DAC như vậy thì chất lượng sẽ được nâng lên nữa . Cuộc chơi vẫn còn phia trước đừng bao giờ hối hận và đợi chờ , bây giờ các bác cứ vui với SUPER DAC nguồn liền trước đi nhé mọi việc cứ để Giahuy audiolab nghiên cứu phục vụ các Bác. Khi nào thành công thì các Bác lại update tiếp vậy :)
    Bộ Nagra giá rất rẻ : 65 000 USD

Do diện tích trong DAC của Bác đã hết chổ lắp , nên nếu đưa vào thêm thì không đủ chỗ . Cách tốt nhất là làm 1 Pre Full balance rời 4 Tube sau đó lấy tín hiệu Balance từ ngay sau DAC đưa vào Pre này
    Tuy nhiên em đã thử so sánh với Super DAC 2 Tube thì chất lượng không thêm nhiều có khi còn thấp hơn chút , ví lý do bác phải có 4 bóng 6sn7 quad match , nếu không thì không gian âm nhạc bị biến dạng so với trướng hợp dùng 2 TUBE với công RCA ( 2 Tube match vẫn dễ kiếm hơn)
    Theo em thì Bác nâng cấp lên SuperDAc hay hơn nhiều so với đầu tư mạch Full balance

25. rfc647

rfc647 Advanced Member

Bác dùng foobar làm như hình để chỉnh driver ASIO USB GH lên 32bit, windows mặc định setup 16bit thôi, chơi với foobar ko thấy, khi chơi với roon file 24,32 nó conver bit deep ve 16 hết, em và a GH chỉnh cả buổi mới ra, vì do driver WIN cung cấp nên cái tool này nó ẩn đi mất luôn. Nếu mấy bác chỉ có DAC GH ko, về gắn MS ở nhà thì phải chỉnh, còn có MS GH thì a GH đã chỉnh rồi.

Attached Files:

Last edited: 18/6/19
    thhiepbr likes this.

Share This Page

Loading...