GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. ar3a

ar3a Advanced Member

Bác vào được explorer của Win rồi thì chép nhạc như các máy tính thông thường thôi chứ có gì khó đâu. Nhưng em dự là dung lượng ổ cứng theo máy khá nhỏ, bác nên kiếm thêm 1 ổ hdd 2.5" dung lượng 1tb hay 1.5tb gì đó, chép đầy vào rồi gắn vào trong máy.

Tran the minh and thangyeu99 like this.
  2. thangyeu99

thangyeu99 Advanced Member

Vâng, vấn đề là Windows ko thấy hiển thị USB cắm vào ms

3. giahuy

giahuy Shop

Như vậy là USB của Bác có vấn đề ( trên main hay do ổ USB ) Bác cần kiểm tra loại suy
    Thường ở USB 3.0 cắm vào lỗ USB 3.0 màu xanh phía sau MS . Bác dùng chuột cắm thử vào các ổ USB để kiểm tra cổng USB là OK
    Nếu cổng USB là Ok thì Bác cần vào device manager rít ra cắm vảo ổ USB xem màn hình có tương tác không ?
    Nếu màn hình không tương tác với USB thì ổ USB của bác có vấn đề . Nếu có tương tác nhưng vẫn không thấy ổ USB , Bác cần vào control panel - computer management - disk management xem có ổ USB không , có khi USB của bác format ở định dạng mà win không hiểu hay bị lỗi partition
    Nói chung một khi bác vào explorer của win rồi thì bác cứ xem MS như một máy tính cài win bình thường thôi , những gì xảy ra khi bác dùng máy tính thông thường cũng xảy ra trên MS như vậy
    Do Team viewer chiếm một phần CPU nếu cài thường trực , nên Bác nào có nhu cầu thí cài và liên lạc với em để trợ giúp từ xa em luôn sẳn sàng các Bác ạ

4. thangyeu99

thangyeu99 Advanced Member

Vâng, cám ơn Bác, tối vê thử lại có gì ko hiểu lại nhờ các Bác ạ

5. giahuy

giahuy Shop

Them hồi đáp của Bác Hungavi sau khi thưởng thức superdac

6. sman_vn

sman_vn Advanced Member

@thangyeu99 : Có thể dịch vụ lắc and lay đã bị tắt nữa, bác kiểm tra xem

7. Đinh Công Đức

Đinh Công Đức Approved Member

Music server Gia Huy nặng bao nhiêu ký vậy

8. giahuy

giahuy Shop

MS server Khoang 7kg
    Super Dac khoảng 10kg

9. anhchiennt2

anhchiennt2 Approved Member

Bác Nhân cho em hỏi, sắp tới em định lắp một music server - HTPC (không chơi game), dùng main mATX, Cpu i5 9400 (hoặc ryzen 3000 tương đương), Ram 2 x 8GB DDR4, 1 SSD, 1 HDD (2.5"), 1 ổ đĩa quang gắn ngoài (chỉ dùng khi cần), 1 fan CPU, không VGA, em dùng linear ATX 200W có được không? Nếu sau này em muốn nâng cấp lên 400W (nếu cần tới VGA) được không bác và kích thước bộ nguồn có tăng lên không? Nhờ bác cho em xin kích thước và báo giá các bộ nguồn giùm em luôn. Cảm ơn bác

10. giahuy

giahuy Shop

Đồ chơi của Bác SMAN đây , bác đặt superdac đầu tiên mà nay mới chuẩn bị giao , do Bác dùng nguồn rời , dây nguồn phích nguồn Bác tự làm rồi gủi cho em nhé .Nếu các Bác kiếm được bộ dây / jack cắm nguồn (>16 pin ) và >3 chân ( nhiều hơn thì OK ít hơn thí không được) đẹp như vậy thì mới nên nâng cấp dùng nguồn rời nhé . Em không kiếm được trên thị trường để phục vụ các Bác

dcip, rfc647, sman_vn and 1 other person like this.
  11. giahuy

giahuy Shop

Thêm thông tin về Super DAC của Bác Ha Huynh (USA) từ bên kia đại dương phản hồi sau khi nhận bộ superdac + MS server +dây USB

12. giahuy

giahuy Shop

Sorry Bác em không làm nguồn rời ATX nữa Bác , một trong những vấn đề của nguồn rời ATX là sự suy giảm nguồn qua dây dẫn và độ bất định của các loại main board trên thị trường ( có main dùng 12V cho phần CPU có main dùng 5V) trong khi nguồn ATX linear thì dòng cấp cố định phụ thuộc vào kích cỡ , va thiết kế của biến thế linear .Ngoài ra có Bác thích dây dài dây ngắn ... Do có nhiều yếu tố thay đổi , nên làm nguồn rời ATX cần phải thiết kế theo từng Main board , hiên em không có thới gian để làm Bác ạ

Hiện em chỉ làm trọn bộ MS server - Linear ATX dành cho các Bác audiophile nghe nhạc thôi , nguồn Linear ATX cung cấp cho main J1800 trong MS SEVER Giahuy đã xuất xưởng 150 cái ra thị trường rồi nên độ ổn định rất tốt

13. giahuy

giahuy Shop

MS dùng các ổ USB bình thường, các ổ trong máy có thể dùng các loại ổ 2.5 inch như ssd hay HDD dung lương tối da là 4T /ổ tuy nhiên hiện nay SSD thì còn đắt nên MS server Giahuy chỉ dùng ổ 120/250 G làm ổ boot để khởi động nhanh , còn Nhạc thì chứa trong ổ 2.5 inch / 1T/ 7200 RPM ( do mức tốc độ cao 7200 rpm ở VN chỉ có thể mua loại 1 T là có)

14. giahuy

giahuy Shop

Bác gọi 0903844769 để biêt chi tiết nhé

15. giahuy

giahuy Shop

Toàn Super DAC màn hình lớn trước khi lên đường ra Hà Nội
    của Bác Nicophile và Bác Ham choi ( gửi sáng nay) và Bác Sman ( đang chạy rà)

16. Nikonphile

Nikonphile Advanced Member

Em được bác Nhân gửi bill chuyển hàng sáng nay rồi. Hiện ở nhà em đang dùng cặp Goodman Axiom 301 đánh với EL84 Single End. Theo em dự đoán là cặp loa + ampli sẽ phối hợp tốt với DAC + MS của Gia Huy. Hi vọng tuần tới sẽ có vài dòng ý kiến cá nhân gửi các bác tham khảo thêm.

17. dzungnt30

dzungnt30 Approved Member

Lấy máy về mấy hôm , hôm nay mới có thời gian nghe, cảm nhận đầu tiên sau khi nâng cấp hay hơn DAC advance rất nhiều, đều 3 dải , bass tốt, âm hình rộng , nghe chi tiết , rất đáng đồng tiền khi nâng cấp, ( cảm nhận trên bộ dàn nhà em) hehe , thanks anh Nhân nhiều.

Quyềnh phở likes this.
  18. TaiThoi2009

TaiThoi2009 Advanced Member

Ko biết đến bao giờ có dây loa và dây tín hiệu GiaHuy? Hóng

19. giahuy

giahuy Shop

Hôm Chủ nhật hội các Bác nâng cấp tập trung nhà em để mang máy về gồm các bác Lmcuong4you,tuan_tqv,lh_thang,thanh447 , sau đó mỗi bác đều rinh đồ chơi của mình về , các Bac thẩm âm tại nhà xong vào đây review nhé
    THông tin thêm về phản hồi của các Bác nhận Superdac tuần trước :
    Điểm chung là khi so với CD đều thấy rằng superdac nghe hay hơn CD
    Bác Ngocnd : Sơ bộ chất hơn CEC Cd5
    Bác Ha huynh : Cái CD Marantz 11S2 em cũng chuẩn bị cho lên đường luôn
    Bác Khamp : Nghe nhạc Việt , vocal với superdac thật hay
    Bác Kenshiner :Con Dac này nghe Trường âm có vẻ đẩy ra phía trước , Bass nảy tưng tưng

Quyềnh phở likes this.
  20. giahuy

giahuy Shop

Bác MInh qua rước em về nhé để cặp NOS ECC33 Mullar của Bác vào SuperDAC em nghe chịu không nổi nè :)

Quyềnh phở likes this.
  21. Tran the minh

Tran the minh Advanced Member

Sorry bác Nhân . Mấy hôm nay em trực bv suốt vi ông già hơi nhỗng nhẻo nhớ bác sỹ tim mạch nhảy lung tung ko chịu về làm em đão lộn hoàn toàn công việc .đi ko nỡ ở không xong . Chắc chiều mai em thu xếp. ghé bác nhe . Em cũng nóng ruột lắm

22. thhiepbr

thhiepbr Advanced Member

Từ lúc lấy SuperDAC về, em lọ mọ cắm rút test thử loa xem con loa nào nghe hợp ý để đó nghe luôn, tối qua tự nhiên nghe album nhạc George Michael - Ladies and Gentlemen: The Best Of George Michael phải thốt lên à đú sao nghe hay quá vậy. Em nghe ablum này lúc còn xài Dac Advance 1, cảm thấy ko hay lắm và đưa vào diện ưu tiên xoá nếu ổ cứng hết chỗ trống, tối qua tính xoá album này thì nghĩ nghĩ bật lên kiểm lại lần nữa thử xem.
    Trước giờ em ko thích nghe có lời (nhạc nhẹ) vì cảm giác ko hay lắm nên kho nhạc em toàn nhạc ko lời là chính. Lúc mới lấy SuperDAC về nghe cũng với bài mình thích sẵn nên ko chú ý lắm, tới lúc check bài ko ưng lắm mới phát hiện, hát hay thật.
    Mấy vụ hay dở của bài hát em bị vài lần, như bài Left Outside Alone - Anastacia, Happy Song - Boney M, rất thích bass của 2 bài này, mà nghe tới lui với mấy cặp loa ở nhà thì chỉ có 1 cặp loa cho bass nghe hợp ý nhất. Bài Việt thì em ấn tượng bài Tình Tuyệt Diệu -Lưu Bích, đang lim dim ngủ thì bật dậy ngó xem tên bài hát nào mà bass hay thế. Bài dải cao em ấn tượng là Chỉ là giấc mơ - Ngọc Anh (acoustic) khi nghe với loa toàn dải và ampli đèn, lúc đó em cắm dây điện làm dây loa, dùng soundcard xem phim mà vẫn bị ấn tượng, ko tin nổi.

Last edited: 3/7/19
    mppm and tranman like this.
  23. mppm

mppm Advanced Member

Chết! Bác @thhiepbr nhận xét vậy không khéo lại bị "xoáy" giống em đã từng bị:"DAC này fix những cái dở do thu âm ạ?".:p
    :p:p

24. thhiepbr

thhiepbr Advanced Member

Em test thử mấy cặp loa ở nhà với bài Cyclone Heroes - Sybrid Music

Có đoạn từ 1 phút 9 giây tới 1 phút 18 giây nghe dải cao rất hay.
    Godzilla Main Title - Godzilla: King of the Monsters OST

Khúc cuối có đoạn đệm bass (từ 2 phút 24 giây tới 2 phút 25 giây).
    Lôi mấy cặp loa ở nhà ra thử, chọn ra loa nghe thường xuyên.
    Nhạc có lời lâu lâu nghe đổi gió, album George Michael - Ladies and Gentlemen em tính xoá mấy lần mà album này có Careless Whisper nên em vẫn để, mấy bài còn lại ko ấn tượng lắm, tự nhiên nghe bài đầu Jesus To A Child thấy hay em mới chú ý.
    Em nghe nhạc, nhiều khi cả bài hát em chỉ thích có mấy chục giây trong bài hát đó thôi à. Nhưng mở đầu bài hát mà ko hợp gu là xoá. Giọng ca sĩ em coi như một loại nhạc cụ, cất lên có hợp với nhạc nền ko, còn nội dung, câu từ em ko quan tâm (nghe mấy bài nhạc việt hơn 15 năm mà ko thuộc lời).
    Khi nghe với SuperDac: Em chuyển đổi amp, dây nguồn cho amp, dây loa. Ko đổi PC, dây usb, dây tín hiệu, dây nguồn cho PC và Dac. Dùng phần mềm mới Roon để nghe.

Last edited: 3/7/19
  25. tuanhv

tuanhv Approved Member

Chào bác Nhân-Gia Huy cho em đặt: Super DAC: màn hình VFD+
    đầu vào thêm một cổng RCA

Share This Page

Loading...