GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. thanh447

thanh447 Approved Member

mình xin phép anh Nhân được trao đổi với mọi người đã trót yêu quý sản phẩm của anh.
    trước mình chỉ nghe CD thôi trên dàn cỏ nhà mình, cũng lâu lắm rồi thấy cũng hay. Một hôm vô tình ghé nhà người bạn được nghe băng cối cô Thanh thúy hát trước 1975. sao âm thanh mộc mạc, tiếng thật dày, làm say đắm lòng mình. từ đó hành trình bắt đầu, nguồn băng cối thì quá hiếm lại mắc nữa nên mình lang thang trên VNAV thì đọc được bài của Bác nhân
    Nhạc Số- Pure Dsd Dac Ngon Bổ Rẻ ,nguồn Âm Thay Thế Lp Cho Các Audiophile, HI END Music Server ngon bổ rẻ. từ đây hành trình đau khổ bắt đầu hihi...đọc các bài này mình thấy có thể thỏa mãn được đam mê tìm chất âm nghe băng cối của mình. Nên mình quyết định nhờ Bác gia huy tư vấn và làm giúp minh MS và DAC lúc này mình với Bác là người chơi trao đổi nhờ Bác giúp thôi chứ Bác chưa mở Shop. ngày nhận được MS và DAC về nghe trên nguồn nhạc của Bác langthangvn, và Bác duongtruong46 bên HDVN 2 Bác này rip nhạc từ CD, LP và băng cối rất chuẩn. nghe thật nao lòng làm sao, nhưng được một thời gian lại thấy thiếu thiếu gì đó, thế là tiếp tục tìm hiếu làm thế nào Để có âm thanh tốt hơn; đi tìm tiếng bass nhiệm vụ bất khả thi. thế là bắt đầu thay ổ cắm điện âm tường, BACL, lọc nguồn, tiếp mass, đầu tư cho dây dẫn, sữa lại phòng ốc, tiêu âm, tán âm, mua thảm lót sàn...mà chết thật mổi lần thay đổi lại nghe âm thanh hay hơn. thấy loa ván hở ở nhà Bác nhân hay quá, nhờ bác Nhân tư vấn lại bắt đầu mua loa về ráp, kiếm loa, mua tụ, cuộn cảm; ráp âm ly đèn để đánh với loa ván hở, Bác Nhân lại có phiên bản DAC mới lại háo hức nâng cấp, lại được trải nghiệm những phút dây tuyệt vời, nhưng vẫn còn một khoảng cách nữa chưa tới đích hihi...kê kích lại loa, săn lùng bóng cổ cho âm ly đèn, thay tụ xịn cho loa. lúc này nghe chuẩn bị ra superdac bắt đầu bồn chồn trong lòng lại tiếp tục nâng cấp, ngày nhận superDAC tụ gấu, USB giahuy về gắn vô dàn âm ly tự ráp, pre tự ráp, loa tự ráp... một cảm giác rất hồi hợp, đóng cửa phòng lại, kéo rèm, mở nhạc, tắt đèn, nghe tiếng hát Thanh Thúy, Duy Khánh thu âm trước năm 1975 thật là nao lòng, những tìm kiếm của bản thân cũng mấy năm rồi giờ mới tìm được, cảm giác thật là hạnh phúc. Thôi dừng lại ở đây, giờ tập trung cho nghe nhạc, để cảm nhận cái hồn của bản nhạc, ý nghĩa của từng bài nhạc, chắc là lâu lắm nữa mới tính tới chuyện nâng cấp.một vài cảm nhận của bản thân, mong mọi người đọc vui.

8x80, mile, giaphongn and 3 others like this.
  2. lmcuong4u

lmcuong4u Advanced Member

Em nhận máy hôm CN tuần rồi nhưng do bận không có thời gian nghe nhiều nên hôm nay mới chia sẻ với các bác. Em đang chơi nhạc số bằng combo MS và SuperDac.
    Lần nâng cấp này phải nói là rất đáng giá, chất âm đã được nâng lên một tầm cao mới: Tiếng dày và dứt khoát, bass xuống sâu, nền âm tĩnh tuyệt đối! Chỉ còn lại âm nhạc và âm nhạc...
    Em nghe file PCM mà quên luôn là đến giờ vẫn chưa mở thử file DSD nào :D.
    Cám ơn bác giahuy thật nhiều!!!:):):)

Last edited: 5/7/19
    tranman, pqhung2005, tqv-hcm and 2 others like this.
  3. somerset

somerset Advanced Member

Haizzz! Mong nhận Dac nâng cấp lên Super Dac mà chất âm như lmcung4u nhận xét thì ... không còn lăn tăn, loay hoay lúi húi ... suốt.

4. Tran the minh

Tran the minh Advanced Member

Hôm nay em tranh thủ trải nghiệm super dac Gh mà em đã nhận về . Xin phép đươc chia sẽ cảm nhận của về super dac + dây usb 3 đầu của Gh :
    Phải nói 1 câu rất tuyệt và tinh tế . Chất âm mạnh mẽ , hài hoà và chi tiết 3 dẫy rất hay đăc biệt dẫytrầm rất sâu và ấm tượng. Mạch thuần pcm rất dầy , bass xuống rất sâu trường âm tốt vì dùng dây usb 3 đầu nên nền nhạc rất tĩnh kết dẫy cao khá hay cho em cảm giác rất thích khi nghe nhạc pcm . Như các bác cũng biết dsd là thế mạnh của Dac Gh bây giờ pcm có chất lượng tương đương 1 sự kết hợp xuất sắc giữa 2 mạch dsd+ pcm làm dac Gh bước sang 1 trang mới: BÂY GIỜ BẮT ĐẦU HAY
    Em cũng xin cảm ơn bác Nhân cho em 1 cái nhìn mới về nhạc việt . Thật sự em ko có ấm tượng về nó , bây giờ có thể ngồi hàng giờ để nghe nhạc việt nam . Sẳng đây em củng mạnh dạng đen dac Gh so sánh với dac . Hao Quang pro 2019, dac X-Grand Văn thi . Đã có hẹn tuần sau sẻ thi đấu em sẽ thông báo kết quả sau

mile, tranman, tqv-hcm and 6 others like this.
  5. tqv-hcm

tqv-hcm Advanced Member

Cũng cùng nhận SuperDac cùng bác này và mấy bác nữa , tối CN về nghe cả tối,mấy hôm sau do ban ngày bận và nắng mưa thất thường nữa nên mỗi tối lên lầu nghe được khoảng 2h . Cùng có nhận xét như bác “lmcuong4u” khi nghe các bài hát chơi với pcm thì tiếng dày dặn,nền âm tĩnh,bass xuống sâu dứt khoát nhưng lại thoảng qua nghe như xa xôi đâu đó chứ không phải từ đôi loa nữa,nhất là với các bản ca sỹ có giọng khàn khàn thì nghe rõ tiếng khò khè lấy hơi của ca sỹ ... Với phần pcm của SuperDac này rất hợp với vocal và nhất là nhạc Việt nhé,mời các bác nghe và cho thêm nhận xét ... ?! Đã nghe thử các bản dsd ở nhà bác Nhân thì âm thanh rất chi tiết với cả 3 dải,trường âm rộng … Nhưng có vấn đề hơi buồn là cổng usb của superdac bác Nhân viết code cho Window nên không nhận được các định dạng file dsd với các ms dùng linux nhé(v/đ này bác ấy còn đang nghiên cứu tiếp ...) nên các bác chơi với ms giahuy hay ms,pc chạy Window thì bình thường còn các ms chạy linux thì không chơi được file dsd nhé ... mong bác Nhân tiếp tục nghiên cứu g/q vấn đề này để SuperDac chơi được đa dạng với tất cả các ms …?! Chúc các bác trải nghiệm với SuperDac sẽ tìm được âm thanh mà mình ưa thích nhé,tks …!

Hai_nd likes this.
  6. Huuhungntn

Huuhungntn New Member

Vẫn chưa có ms server..!..! ..ở pr nó cnc cái lỗ usb thứ 2 gì mà cả tuần chưa xong....chán......đành lắp nghe tạm superdac bóng chân vàng qua coaxial của đầu Dune duo HD...Ôi...mới nghe thử mấy bản Hà Vân mà...muốn rụng rời luôn...sao mà nó cảm, nó ngọt đến ma mị...nghe khác hẳn cái advance như 20 với 10 chứ k ít đâu a Nhân à.....a ác quá a Nhân ơi...

7. Huuhungntn

Huuhungntn New Member

Phấn khích quá..!..e xin chia sẻ vui với các bác trên shop...e hứa với b xã bỏ thuốc hổm rày...mà mới cách đây mấy phút e phải ra ban công làm điếu...cho nó tuôn bớt cảm xúc, chớ k thì...chịu k nổi...hihi. E nói thật lòng...e chẳng lăng xê gì cho cái ô Gia Huy này đâu...hồi giờ, e chơi với ổ gần năm, b xã e thiệt hại vì ổ cũng kha khá...hihi...ổ xử e làm nhiều chuyện mà ổ chẳng hề chiếu cố, khuyến mại cho e tẹo nào...nhưng đến giờ e nói thật lòng...e cảm thấy nhận đủ, còn lời nữa...e khoái cái triết lý " ăn chơi" của ổ...nhờ ổ mà e trải nghiệm, e có đc nhiều cung bậc cảm xúc...rồi thăng hoa luôn...hihi...cảm giác làm e nhớ lại..giống như hồi trẻ e quen b xã e, e theo bả, cưới bả...và giờ e đc nhiều thứ...quá đã luôn...hihi.

8. Tran the minh

Hôm nay về nghe nhạc em rứa tay sắp xếp lại hệ thống âm thanh cho đẹp , sẳn co dây mast đất em tiếp mast cho ms em phát hiện thêm rất lý thú : ms nếu tiếp mast đất sẽ cho chất âm tĩnh hơn bass sâu hơn là ko tiếp mast đất . Các bác sử dụng msGh + dây usb 3 đầu Gh thử theo cách của em tiếp mast ms sẻ thấy khác biệt

9. Vitran

Vitran Advanced Member

Chào bác @giahuy, cảm ơn bác đã tiếp đón và cho nghe thử msserver và Dac supper. Bác cho em đặt bộ ms và supper Dac nguồn rời nha + day usb luôn. Thanks bác. Rất ấn tượng với màng trình diễn của em nó nên phải móc ví thôi.

10. giahuy

giahuy Shop

Super DAc kết nối USB là hay nhất . Cổng coaxial chỉ dành cho CD vì nó tối đa chỉ lên 24bit 96khz
    Kết nối MS server và SuperDAC bằng Xingser SU1 làm giảm chất lượng âm thanh kha khá , nếu muốn kết nối cần set Xingser SU1 xuất 16bit 44.1khz hay 24bit 96khz

11. pdthang

pdthang Advanced Member

cổng usb của super DAC em đã kết nối với Ms, em muốn nghe nhạc online trên youtube nên dùng thêm android box (chỉ có cổng usb). mà DAC chỉ còn cổng coaxial nên nối qua Singxer SU1. Em kết nối Singxer SU1 vơi DAC khác bằng cổng coaxial vẫn nghe bình thường.

12. giahuy

giahuy Shop

Hôm nào rãnh bác đem cái android và xingser cho mình coi lại nhé ,có lẽ cài đặt định dạng bit và khz trên android không phù hợp với chip dir 9001 (mỗi dac dùng chip coaxial khác nhau dir9001 xưa nhưng hay nên mình vận dùng , các chip khác đã lên tới 32bit 192khz rồi)nên dir9001 không nhận được thôi ( khi sản xuất chỉ test với cd ) Muốn chơi youtube hay nhất thì nối cổng optical từ smart TV xuống Superdac luôn không cần qua android box vẫn được

13. pdthang

pdthang Advanced Member

em hiểi rồi, Singxer SU1 kết nối với DAC khác bằng cổng coaxial thấy báo 192kz nên super DAC không nhận được. cám ơn bác GH

14. Manh Nguyen

Manh Nguyen Advanced Members

em đang dùng Schiit Yaggdrasill hãng nó khuyến cáo để điện ON 24/24 nghe mới hay, nên nhiều khi lười cũng chả thèm tắt :D

15. thhiepbr

thhiepbr Advanced Member

Con Dac của bác ko tốn điện mấy. Còn con SuperDac thì em ko rõ. Chỉ nhớ anh Nhân khuyên tắt khi ko sử dụng.

16. Hai_nd

Hai_nd Advanced Member

Em không biết Schiit thế nào chứ pure DAC thì nóng lắm, phải dùng thêm quạt tản nhiệt mới chạm tay vào vỏ được.

17. giahuy

giahuy Shop

Bản của Haind là pure DAC không có nắp thông gió nên nóng . SuperDAc sau này đềi lắp nắp có thông gió . Superdac sau 10phút là nghe hay nhất , truóc khi xuất xưởng em ngâm 48h liên tục để test , nên qua đêm cũng không sao , tuy nhiên dac Tube thì cần tắt khi không sử dụng để tăng tuỏi thọ của Tube thôi

Hai_nd and thuyts like this.
  18. Hai_nd

Hai_nd Advanced Member

E thấy có cái công tắc wifi/3G này. Đã bác nào xài chưa? Liệu có bị "nhiễu" ko? o-cam-thong-minh-sonoff-s20-dieu-khien-bat-tat-va-hen-gio-thiet-bi-dien-qua-wifi-3g-4g-010.jpg

19. TaiThoi2009

TaiThoi2009 Advanced Member

Em bật hết MS, DAC, CDP, Ampli từ tối thứ 6 đến sáng thứ 2 đi làm mới tắt. một đời mình nhiều đời nó chứ 1 đời mình một vài đời nó thì vứt bác nạ

ductit2013 likes this.
  20. Nghvan

Nghvan Approved Member

Công nhận pre của Super DAC tốt hơn pre trong con ampli cỏ của em :). Em đấu thẳng từ dac (đã gắn thêm volume) vào cổng power in của ampli, nghe hay hơn, có '' mùi đèn'' hơn. Cảm nhận rất chi tiết và đêu các dải.

21. giaphongn

giaphongn Advanced Member

@giahuy : Thật quá kinh ngạc và khâm phục. Nghe Yggdrasil A2 có vài buổi mà anh có thể nhớ được chất âm của nó để làm ra Ultimatum. Test A - B mấy bài nhạc Việt trên hệ thống cỏ của em mà em không thể nào phân biệt được đâu là Yggdrasil A2 và đâu là Ultimatum. Một yếu tố nữa là ngõ AES/EBU (Yggdrasil A2) và RCA (Ultimatum) cho cùng mức âm lượng (trước đây tùy theo DAC mà với RCA em thường phải tăng 4-6 dB).

mppm, mile and lmcuong4u like this.
  22. giahuy

giahuy Shop

Cám ơn em , bây giờ mới bằng SCHIIT Yggdrasil A2 nhưng em nghe liên tục chừng tháng nữa khi Đèn và cặp Tụ gấu chạy rà đủ thời gian thì sẽ thấy nó thăng hoa tới đỉnh luôn

TaiThoi2009 and giaphongn like this.
  23. Tran the minh

Còn kinh hơn nữa ? Em mua dây usb nordost hemdall 2 đưa bác Nhân test thử vài ngày mà bác Nhân làm được dây usb 3 đầu xuất sắc làm em phải bán dây usb hemdall 2 để dùng dây usb 3 đầu của bác Nhân vừa làm [emoji17][emoji17][emoji17]

24. thuyts

thuyts Approved Member

Em cũng vừa mới nhận supper dac nguồn dời và usb gia huy. Nhạc pcm so với dac advanced đc cải thiện hơn rất nhiều. Em chơi tai nghe nên thấy thay đổi rõ rệt ở dải high mid, tiếng của ca sỹ không còn bị gắt nữa, âm gió không còn khó chịu mà trở lên tự nhiên hơn :). Không gian âm nhạc cũng rộng mở hơn trước khá nhiều.
    Về dây usb gia huy em thấy cho tổng thể rất tốt, đặc biệt dải treble nghe rất chi tiết, rõ ràng, ko còn bị lộn xộn như cái dây usb mps hd990 cũ của em. Tuy nhiên em vẫn thấy cái dây cũ có cái bass và mid ảo nên giữ lại tùy gu nhạc :)

25. giahuy

giahuy Shop

Vài hình ảnh hàng chờ giao cho các bác dỡ sốt ruột .
    Các Bác Huỳnh Duy ,Hà Hải Triều , pqHungav73 đang test trưa Chủ nhật tuần này ghé lấy nhé

Minhnd2804 likes this.

Share This Page

Loading...