GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. giahuy

giahuy Shop

Cám ơn Bác quan tâm
    Thời gian đặt superdac mới hiện này là từ 2-3 tuần , có thể nhanh hơn tùy điều kiện sản xuất và tồn kho vật tư Bác ạ
    Nếu dùng đầu Himedia có ngõ ra USB , coaxial , optical . Bác đã dùng cổng USB xuất ra DAC của Bác rồi . Thì Bác có thể dùng Superdac OK ( có thể dùng USB hay dùng Optical đều được) . Tùy nhiên chỉ là để nghe tạm , vì Bác sẽ không nghe DSD được bằng Himedia , và chất luọng phát USB của Himedia cũng không tốt bằng MS server , nhưng vẫn sẽ hay hơn phát trực tiếp qua Dac cỏ của Bác nhiều ạ

2. giahuy

giahuy Shop

Được mùa nguồn rời
    28 Bác Vi Tran : MS server tiêu chuẩn + usb golden+ màn hình VFD +nguồn rời +superdac tiêu chuẩn 2 tube + dây USB giahuy (giao 23/7)
    29 minhnd2804 : SuperDAc Nguồn rời Tụ gấu (giao 23/7 )
    Của 3 Bác đang ngâm điện đây ( Mai giao được rồi)

3. giahuy

giahuy Shop

Đằng sau luôn để các Bác khác tham khảo

Note : Hai cái hộp nguồn rời kiểu này cuối cùng . Các Bác sau này đặt nguồn rời có thể phải dùng hộp khác nếu không muốn đợi lâu , Hôp này em chỉ có 1 lô 10 cái đã dùng hết sạch nhập khá lâu

4. namhx

namhx Advanced Member

Em dang sài MS Server QH thấy cũng khá ổn, it nhất so vơí conCambridge CXN, nhưng bị vấn đề với kết nối wifi và mạng, điều khiển ipad chập chờn liên tục, kết nối LAN thì search ko ra ra webserver... Nên quyết định thử con MS server GH + DAC quanghao xem sao
    6. MS SERVER GIAHUY : 12.5 triệu
    Option : USB golden ( bắt buộc khi chơi DAC Giahuy) : 1 triệu cho bác nào đã có DAC giahuy hoặc đặt nguyên bộ MS server và DAC , 1.5 triệu cho Bác nào chỉ mua MS server

Option Màn hình VFD :+ 1 triệu

---- Bác GH cho em thông tin Ckhoan

Last edited: 23/7/19
  5. giahuy

giahuy Shop

Mong các Bác đừng tranh cãi và so sánh các Dac Việt với nhau nữa , mỗi nhà SX đều có các đac điểm và phân khúc người dùng khác nhau .Chúng em là những kỹ sư người Viêt đang cố gắng làm thay đổi định kiến về hàng Việt Nam nên cần phải trân trọng nhau, mỗi người phát huy thê mạnh của mình để đẩy lui hàng Tàu và hàng ngoại .

Các Bác thường thấy khi em đặt ra mục tiêu cho sản phẩm mới , không bao giờ em đặt ra mục tiêu là bán chạy trên thị trường Việt , mà đặt ra mục tiêu là khi nào hay hơn sản phẩm nhập ngoại ?

Ví dụ như Superdac thì phải hay hơn PS directstream DSD , Ultimatum Dac thì phải hay hơn Schiit Yagg analog2 , dây USB Giahuy thì phải hay hơn Nordost Hemdall 2 nếu xét về giá tiền thì đâu có nằm trong cùng phân khúc . Tiêu chí sáng tạo mới là triết lý của Giahuy audiolab
    Nếu mình làm được sẽ chứng minh cho mọi người thấy là đừng tự ti với trí tuệ Việt nhất là trong lĩnh vực điện tử / công nghệ thông tin ,

Giahuy audiolab sinh sau đẻ muộn , còn phải học tập Thi Văn , Quang Hào nhiều trong thiết kế sản xuất , marketing .nhiều lắm , nhìn sản phẩm của các Bác ấy , em ước ao mình làm được như thế
    Chủ đề so sánh với DAC việt em sẽ delete hết , Các Bác có thể lập topic so sánh ở chổ khác thích hợp hơn xin các Bác thông cảm

Last edited: 27/7/19
    quangloxa, lmcuong4u, anhtd and 16 others like this.
  6. giahuy

giahuy Shop

Các Bác thân mến
    Từ 10/6 đến nay em đã giao đi gần 60 SUPER DAC cho các Audiophile Việt . Về chất âm thì tất cả đều hài lòng khi SuperDAc cung cấp giai pháp chưa từng có tại ViệtNam và cũng rất ít trên thế giới
    SuperDAC đưa 2 DAC độc lập vào thiết kế : Chơi Native DSD và chơi Pure PCM băng 2 phần giãi mã DSD và PCM hoàn toàn độc lập , hoàn toàn không convert , upsampling gì cả nhằm mục tiêu giữ nguyên vẹn chất lượng âm thanh của bản ghi
    Super DAC , Ultimatum DAC kết hợp với dây USB Giahuy đang đem tới chất lượng âm nhạc làm hài lòng các Audiophile khó tình như các Bác đã thấy nhiều Review có phần phấn khích của nhiều chủ nhân SuperDAC Ultimatum DAC trên shop .
    Đăc biệt là đối với các Fan nhạc Việt , nhạc Việt nghe hay tuy dễ mà hóa ra lại khó,vì với tâm hồn Việt phần vocal cần phải tái tạo đủ âm sắc quen thuộc của người nghệ sĩ chỉ sai khác ngoài đời làngười nghe không cảm được do phần lớn những giọng ca đi vào tâm hồn việt là nhửng giọng ca bản năng và thiên phú như Khánh Ly . Lệ Thu ,Ngọc Lan.... ,Tuấn Ngọc , Duy quang , Elvis Phương , Nhật Trường,Thanh Thúy , Chế Linh .... thời trước , và nhiều ca sĩ mà giới audiophile Việt yêu thích sau này cũng thế , giọng ca họ không máy móc , hoặc trường lớp rập khuôn như các ca sĩ thời trang sau này , về phương diện kỹ thuật để làm được điều đó DAC cần phải tái tạo càng chính xác bản ghi gốc thì mới ra được chất của ca sĩ
    Đạc điểm lớn nhất của Nhạc Việt , la tất cả bản ghi đều ở định dạng 16bit 44,1khz , có rất ít các file rip từ LP gốc với định dạng DSD hay pcm 24bit 192Khz , va phần lớn các file định dạng HIRES này đều do giới chơi nghiệp dư thực hiện chất lượng không so sánh đuợc với các bản gốc 16bit 44.1khz rip từ CD
    Trong khi đó nguồn nhạc Ngoại thì phong phú , từ CD Rip bản gốc đến Hires gốc 24bit 192khz , DSD rip từ SACD gốc , DSD từ nhà sản xuất ...
    SuperDAc ngoài việc chơi nhạc Việt tuyệt vời , SUPERDAC còn chơi tốt tất cả các định dạng HIRES đăc biệt chơi DSD Native 64/128/256/ 512 rất hay
    Tuy nhiện hiện nay SUPERDAC chỉ hỗ trợ chơi DSD và tất cả định dạng khác trên Windows , MS SERVER GIahuy là giải pháp phù hợp va hay nhất cho SUPERDAC ,
    Còn trên MAC và Linux chỉ hỗ trợ chơi PCM HIRES do USB converter em thiết kế bằng con chip CMedia mà chỉ có 2 hãng rất đăc biệt trên thế giới dùng va nổi tiếng hay đó là SCHIIT và MARK Levingson dùng trong siêu phẩm No519 (470 triệu !!!) Chip này không hỗ trợ DSD cho MAC và Linux

Nhiều Audiophile đang chơi hàng lớn như kiểu Music Server AURENDER ( 60-100 triệu) chỉ chơi được PCM trên SuperDac cũng la một thiệt thòi lớn
    Không gì không làm được nếu mình có đam mê
    Tin Vui cho các Bác dùng MAC , Aurender , Linux (volumio Daphile..)
    Quảng đường nghiên cứu để Superdac nhận dạng chơi được DSD 64,128 theo định dạng DOP đã đi dược 70% rồi , SUPER DAC sẽ hỗ trợ DSD qua định dạng DOP đối với các Bác dùng MAC và LInux , Aurender trong thời gian sắp tới , dan chơi MAC , Aurender hãy đợi thưởng thức DSD trên superDAC nhé !!.

Namlev, lmcuong4u, kenzoman and 8 others like this.
  7. giahuy

giahuy Shop

Đã cập nhật sorry anh
    Nói có sách mách có chứng , vừa nhận được phản hồi của Bác Hamchơi về SuperDac

8. giahuy

giahuy Shop

Ngày mai thứ bảy 26/7 Các Bác sau có thể đến lấy máy nâng cấp đã xong nhé :

35. Bác Somerset : Dac advance 2019 lên superDac 2 tube + dây USB 2 đầu
    ( giao 28/7)
    41. A Sơn Bình Chánh : Dac advance 2019 lên Super DAc 2 Tube , tụ gấu , dây USB (giao 27/7)
    23. Bác phimhdhd ( advance 2019 lên superdac 2019+2tube+dây USB)(đã gạch/giao 25/7 )

Ngày CN ( 28/7) Các Bác sau có thể đến lấy máy nâng cấp đã xong (sau 7g tối)
    14. Bác qasound ( advance 2019 lên super Dac)(dự kiến giao 28/7)

16. Quenhpho (advance 1 usb amanero lên super DAC 2 tube )(dự kiến giao 28/7)

Hiện nay Đơn hàng SUPERDAC mới đã giải quyết xong , Các Bác đặt hàng SUPERDAC hay ULTIMATUM mới sẽ có đồ chơi nhanh hơn nhiều không phải đợi chờ lâu nữa , từ ngày đặt hàng đến khi có đồ chơi chỉ trong 2 tuần.

somerset and qasound like this.
  9. giahuy

giahuy Shop

Lại thêm một Bác ngất ngây với superDac (27. Bác Hà Hải triều)

10. Tran the minh

Tran the minh Advanced Member

Bác dùng ms Gh dùng dây usb Gh chất âm lợi hại lắm . Khỏi lăn tăng tìm usb hảng nào cho hợp nữa( ngon - bổ-rẻ)[emoji3][emoji3][emoji3][emoji3]

Quyềnh phở likes this.
  11. giahuy

giahuy Shop

Một lời khen đơn giản cho superdac
    DAC Exogal Comet

Giá tham khảo
    2.500USD (không bao gồm nguồn Comet Power)

hungavi and Minhnd2804 like this.
  12. Minhnd2804

Minhnd2804 Advanced Member

Dinh chinh la cua em co ca nguon roi Exogal Comet Plus, nghe ngang nhau luon, Trung am cua Gia Huy co chat cua tube nen chi tiet hon Exogal

Last edited: 30/7/19
    Quyềnh phở likes this.
  13. giahuy

giahuy Shop

Ok có nguồn để gắn trong ms luôn thôi em không co nguồn hôp rời

chauphuong likes this.
  14. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Cặp đôi MS +Super DAC của anh GH sắp đạt chơi chuẩn tầm cao mới... Các bác cùng em chờ nhá.... Comming soon!!!

15. rfc647

rfc647 Advanced Member

Có gì mới nữa vậy anh, hóng theo.

16. Tran the minh

Tran the minh Advanced Member

Em công nhận hệ thống âm thanh bác khá hay đầu tư bài bản : chống rung,nguồn,cách âm, định hướng âm khá chuẩn khi nghe ms+dac Gh rất thích thể hiện được nhạc cụ biểu diễn chính xác âm thanh rất tĩnh, tách bạch . Đáng để học hỏi[emoji3][emoji3][emoji3]

tqv-hcm and Quyềnh phở like this.
  17. Quyềnh phở

M..... Q....... A

❤️

18. Quyềnh phở

Lọ mọ thôi bác , căn bản đồ anh GH đợt này chuẩn nên kê kích tốt nghe ra liền

Rất kết chất âm cặp bóng của bác, e đang nghiên cứu ra được chất âm đấy mà không phải thay bằng cặp bóng của bác đây

19. Acrossusa

Acrossusa Approved Member

20. Quyềnh phở

Anh em tự nâng cấp thì đã phần như dưới bác :
    - thay cặp Jack RCA
    - thay cặp Tụ lên tụ gấu
    - thay Cầu chì ( nếu hệ thống tốt rồi mới nên thay, vì khi đó mới nghe ra được)
    - nâng cấp dây nguồn
    - thay Jack nguồn Inlet
    ....
    Note: dây usb 3 đầu GH cho MS +Super DAC đặc trị nhạc pcm, nhất là nhạc Việt

... Mời các bác bổ xung thêm

Last edited: 5/8/19
    mile and Phan Vinh Phong like this.
  21. giahuy

giahuy Shop

Chào các Bác đầu tuần
    1. Em vừa mua được 9 cái main J1800 MD2P của Gigabyte có chất lượng rất tốt đăc biệt (ở Vietnam không có main này nên tất cả MS server Giahuy trước nay chỉ dùng main BIostar ) và lô tụ Nichicon 105 độ rất tốt Các Bác đặt MS server sớm trong dịp này sẽ được ưu tiên sử dụng các linh kiện chất lượng này
    Mạch nguồn cải tiến cho phù hợp với Tụ Nichicon 105 độ có tổng trị số tụ lọc lên đến 142.800 microfara cho chất lượng nguồn điện ATX chuẩn và cực sạch kết hợp với Main J1800 Gigabyte
    Do nguồn linh kiện đăc biệt này hạn chế nên chỉ dành cho các Bác đặt MS mới trong thời gian 5/8-5/9 và theo nguyên tắc đặt trước thì còn , nếu hết thì sẽ quay về main J1800 Biostar như trước đây vậy
    Giá của MS với linh kiện tốt này cũng thay đổi nhỏ so với trước dây vẫn là 12.5 triệu cho bản tiêu chuẩn (không có màn hình LCD do main này không hỗ trợ port parallel onboard ). các option khác vẫn như cũ : USB golden 1 triệu + Ổ HDD 1T 2.5 inch 1.7 triệu + Dây USB giahuy 2.5 triệu

BỘ Nguồn Linear ATX với Tụ Nichicon 105 độ và Main Gigabyte J1800
    2. Tuần này các Bác nâng cấp SUPERDAC sau sẽ nhận hàng nhé

2. Bác Mile (Dac Avance lên super DAC 2 Tube )(đã nhận máy 12/7 giao hàng 6/8)
    38.Lee ach :DAC advance lên super dac 2 tube (đã xong đợi tụ gấu về ).
    40. A Phú Bình dương Dac advance lên superdac 2 tube (đã xong đợi tụ gấu về )
    43. Bác Tên gì vậy : DAC pure DSD lên Superdac 2tube 2019 ( giao 7/8)
    44. Bác Bường : DAC advance 2019 lên Superdac 2 Tube + tụ gấu +dây USB(đã xong đợi tụ gấu vè )

** Có 1 Bác tên Sơn gửi DAC không màn hình , em nâng cấp đã xong nhưng tìm không ra số điện thoại liên lạc , Bác có lên VNAV liên lạc với em để lấy máy nhé
    Do bản tụ gấu vứa qua các Bác nâng cấp nhiều quá , đến nay các nguồn cung đều hết sạch cả đầu Hà nội và TP HCM , em đang đặt 20 cặp nhưng chưa về nên các Bác cố chờ ít hôm nhé
    3. Bác Quềnh phở làm mọi người ngóng bản update thực ra không có chuyện gì lớn lao :
    Hiện nay bắt đầu một số bác đã bắt đầu chơi TIDAL . Với bản phần mềm của MS hiện nay , nếu chơi Tidal với gói bình thường thì chơi với MS server Giahuy không việc gì . Tuy nhiên khi dùng gói MAster , thì hiện nay MS server Giahuy không hỗ trợ MQA và HIFI của TIDAL, vấn đề nằm ở MS server , còn SUPERDAC thì hỗ trợ tối đa mọi định dạng từ DSD512 lên đến 32bit 384KHZ
    MS server Giahuy hiện dùng với Win10 , optimized nên một số tác vụ liên quan bị chặn , nên TIdal không nắm quyến điều khiển DAC để chơi MQA đuợc .
    Em đang điều tra lại các service nào liên quan đến nhiệm vụ này để update cho các Bác dùng MS server Giahuy có thể thưởng thức MQA với SuperDAC ,Hiện nay MS server Giahuy đã chơi MQA với TIDAL OK tuy nhiên em đang nghiên cứu để làm sao hướng dẫn các Bác tự update được dễ dàng mới phổ biến cho anh em tự làm cho tiện khỏi gửi máy đi về
    Về MQA là một câu chuyện dài lý thú đang gây tranh cãi dữ dội giữa giới kinh doanh âm nhạc và các Audiophile em sẽ kể hầu các Bác trong thời gian tới đón đọc nhé

SQP, TaiThoi2009, phanthinhp and 3 others like this.
  22. rfc647

rfc647 Advanced Member

Thêm cặp bóng gấu ,cân ,chuẩn nữa anh, bóng và tụ thay đổi chất âm thấy rõ nhất.

23. rfc647

rfc647 Advanced Member

Thì ra là MQA, nó giống như 1 thuật toán nén file chất lượng cao nhỏ lại để truyền đi qua mạng cho nhanh rồi chổ nhận lại giải mã ra lại thôi, chơi file nhạc chất lượng cao nguồn thật chuẩn ở hdd nghe tiện hơn a.

24. ar3a

ar3a Advanced Member

B9F42CEC-7F22-45E8-8EEB-AFFE73DA7F00.png Em gặp phải tình huống này muốn hỏi kinh nghiệm của các bác. Em có một số folder nhạc khi chuyển sang xem ơ chế độ album thì máy nhận mỗi bài là 1 album riêng lẻ (như hình), dù là việc bằng MonkeyHD hay app nghe nhạc trên android. Các bác xem là do lỗi gì Và gỡ bằng cách nào chỉ giúp em với.

25. rfc647

rfc647 Advanced Member

Dùng Mp3tag hay mấy cái tool tag khác để edit mấy cái metadata, cho vô chung 1 album sẽ hết, thư viện nhạc nếu muốn nhìn đẹp mắt , nếu cd nào chưa có thông tin phải bổ xung cho nó rồi mới cho vô thư viện, không sau này lung tung hết.

Share This Page

Loading...