GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. manhhungdoan

manhhungdoan Approved Member

chào bác nhân bác cập nhật giúp em nhé SUPER PRE + ACTIVE CROSS OVER Tụ Jensen
    SUPER DUAL AMPLI CLASS D+CLASS A(tube+mosfet) Option nâng cao : Volume ALPS: 2x 1 trieu của em xong bác báo em nhé thank bác
    bác cho em hoi luôn em muốn nâng cấp nguôn rời cho supe dac gia huy bác gửi nguồn cho em có tự lắp dược không hay phải gửi máy vào để bác thi công

2. giahuy

giahuy Shop

Bộ của Bác gần xong sẽ giao trong đầu tuần tới ,do thiếu một ít linh kiện bác ạ . Về nguồn rời cần phải chạy dây lại va layout lại các mạch trong DAC va khoan lắp các socket dây . Nếu bác từng DIY thì có thể tự làm được nếu em gửi bộ nguồn với dây và socket ra cho Bác

3. giahuy

giahuy Shop

Gần đây rất nhiều Bác hỏi em về ROON và MS server Giahuy
    MS server Giahuy có chơi Roon được không ?
    Em trả lời chung ở đây
    Cách chơi nhạc số hay nhất hiện nay khi dùng Roon với MS Server Giahuy là :
    Dùng MS server Giahuy làm Roon Bridge ( cài Roon bridge và cho chạy mặc định khởi động lưon không cần màn hình gi cả)
    Dùng một PC cấu hình mạnh I5 trở lên để cài Roon Core
    Dùng một smartphone cài Roon remote để điều khiển , có thể tich hợp chơi Tidal bằng remote smartphone dễ dàng
    MS server - PC cài Rooncore - Smartphone tất cả hoạt động trong cùng mạng Lan và mạng Lan để chơi tốt , cần được setup để chạy ở chế đô 1000 Mbps (PC và MS server kết nối bằng Switch 1000 hay Router có cổng SW 1000 )
    Dây mạng nối MS ,PC và Router hay switch cần được chọn lọc tốt để băng thông là tối đa , tốt như thế nào thì hãy đợi đấy em sẽ trình bày sau
    Do Roon là phần mềm có bản quyền , là nhà Sản xuất em nói không với Crack chỉ cung cấp phần cứng nên các Bác tự cài đặt và tự chịu trách nhiệm vể bàn quyền nếu thích Roon
    Một số bác lại hỏi tại sao không cài Roon trực tiếp lên MS ?
    - Roon quản lý database lớn , các hoạt động upsampling convert cần máy có cấu hình mạnh ( I5) , trong khi đó MS server Giahuy dùng Celeron J1800 , nên nếu cài Roon core thì CPU hoạt động không nổi gây lag ảnh hưởng âm thanh
    Vậy tại sao không cài Roon len máy cấu hình mạnh va choi trực tiếp với DAC luôn ? Máy cấu hình càng cao thì nguồn càng to và noise càng lớn , nên sẽ gây nhiễu và âm thanh sẽ ảnh hưởng nhiều , đó chính là lý do mà MS server Giahuy bán ra hơn 150 chiếc trong năm qua
    hầu hết các Streamer của nước ngoài phổ biến trên thị trường hiện nay đều không so sánh âm thanh được với cách
    chơi PC- MS với ROON theo hầu hết các Bác dã chơi theo cách này

Last edited: 21/12/19
    Nikonian and tackehoa like this.
  4. giahuy

giahuy Shop

Hình minh họa

Tran the minh likes this.
  5. Phan Vinh Phong

Phan Vinh Phong Approved Member

Chia sẻ việc thay đổi chất âm cho đèn của DAC Gia Huy.

Mình có cặp Ecc 33 nhưng không để ý. Hôm rồi đọc bài nâng cấp, thay vào DAC.
    Chất âm thay đổi rất ngạc nhiên.
    Mình có 2 bộ dac cho 2 dàn nên chủ nhật hỏi mượn anh bạn cặp bóng khác, sẳn dịp thử nghiệm.
    1. Cặp Mullar ECC33 Mullard: với dàn mình, trong trẻo, ấm áp, Treb long lanh nhưng không hash. Đúng là nhạc tính tốt.
    2. Cặp Brimar 6SN7 thì xuất sắc về chi tiết, nghe Giao hưởng rất cảm giác và có vẻ gai góc hơn ECC33.

Cái này chỉ trên dàn mình nghe thôi.
    Hi hi. Chia sẻ tí cảm nhận thôi.
    (Và anh em cũng nên suy tư trước khi thử nhé vì sau khi thử cắm rút kết quả là bị thiệt hại, vì phải móc ví cho anh bạn cho cặp brimar vì không nỡ rút ra.)

pqhung2005 and Quyềnh phở like this.
  6. Tran the minh

Tran the minh Advanced Member

Sau lần nâng cấp nguồn rời ...vv.. super dac càng nghe càng hay em rất hài lòng . nguồn nhạc xuân của em ít quá ko đáp ứng nghe nhạc 3 ngày xuân . Có bác nào sưu tầm nhạc xuân cho em xin 1 ít ( xin cảm ơn)

Quyềnh phở likes this.
  7. giahuy

giahuy Shop

Cập nhật đặt hàng và giao hàng (30/12)

Super Pre + Super Amp

1. Bác Lee_arch : Super Pre+super amp (giao 20/10)
    2. Bác NamHX : Power Class D monoblock 420wx2 (đã giao)
    3. Bác Nguyen HHung : Super Pre +superamp(đã giao) dùng với sonus faber cắt 500 HZ
    4. Bác Piere : Super Pre + tụ Mundoft silver gold(đã giao) dùng với JBL K2 S9500 cắt 650 HZ
    5. Bác Lehung HP : Super pre (đã giao)
    6. Bác Manh Nguyen: Super pre+ option màn hình VFD +Tụ xuất âm Jensen (đã giao )
    7. Bác Pham Viet Hung quang ninh : Super Pre tụ jensen + Super Amp ( đã giao)
    8. Bác Nguyen H Hung : Super Pre (sau khi nhận super pre để chơi với Sonus faber , bác lên máu đặt thêm 1 Super Pre để chơi thêm dàn nữa )(giao 15/12)
    9. Bác Lhthang : Super Pre Tụ Jensen + super amp ( cắt 250 HZ)(đã giao)
    10. Bác Nhonpham : Super Pre tụ Jensen ( chơi Tanoy đồng trục cắt 1.5Khz)(đã giao
    )
    11. Bác Vophanson : Super Pre tụ Jensen ,volume khozmo, 4 bộ Jack furutech, cắt 2k5 chơi Sonus Faber (đã giao )
    12. Bác ManhHungDoan Hải phòng: Super Pre tụ Jensen , và super ampli , chơi Altec A7 (đã giao)

DANH SÁCH CÁC BÁC ĐẶT SUPER DAC
    90. Bác Anhquang1 : Superdac tụ gấu nguồn rời + volume (đã giao)
    91. Bác Tonssc : Combo MS server Giahuy+Ổ HDD 1T + SuperDAC tụ gấu +nguồn rời+volume+jack (RCA/coaxial/ Nguồn) Furutech + dây USB Giahuy + màn hình VFD (đã giao )
    92. Bác Tùng (viber) : Super DAC bản tiêu chuẩn + dây USB giahuy ( giao 24/12 )
    93. Bác Huyhl : Super DAC tụ gấu nguồn + nguồn rời+ Dây USB ( volume
    DACT do bác cung cấp)( giao sau do bác chưa sắp xếp phòng) + nguồn MS server + card usb golden
    94. Bác Tackehoa : Superdac bản tu gấu nguồn rời + dây USB giahuy (đã giao)
    95. Bác Leninamo : Supedac bản tiêu chuẩn + dây USB giahuy (đã giao)
    96.Bác Titda:nguyên bộ MS server full option HDD 1T+Superdac 2019 tụ gấu +nguồn rời + volume+dây usb giahuy ( đã giao )
    97. Bác Lcb10485 :Superdac tiêu chuẩn +dây usb giahuy(đã giao)
    98. Bác Hiệp : nguyên bộ MS server gigabyte +Superdac 2019 tụ gấu +nguồn rời + volume ( bác đang bận sẽ báo ngày nhận hàng sau )
    99. Khoanguyenhue : Superdac + tụ gấu nguồn rời +Volume(đã giao)
    100.Bác Khanhbeohp : Nguyên bộ Ms server gigabyte +supedac 2019 tụ gấu nguồn rời + Volume +dây USB giahuy(đã giao )

101. Bác Anee : Nâng cấp superdac , nguồn rời + dây USB Giahuy (giao 18/12 bổ sung cổng nguồn+RCA furutech )

102. Bác Luận : Super Dac + tụ gấu nguồn rời + dây USB Giahuy( không lấy volume bù thêm lấy dây USB)(đã giao)

103. Bác Huy Anh : MS server full option + Superdac +tụ gấu nguồn rời + dây USB Giahuy(đã giao )

104. Bác Vungochai : Nâng cấp Dac advance amanero lên Superdac nguồn xuyến + volume ALPS ( nhầm alps thành dây USB sorry)(đã giao)

105. Bác P.A.Dũng : Super DAc tụ gấu + nguồn rời + Volume ALPS (đã giao)

106. Bác Pham Bình : Nguyên bộ MS server + màn hình VFD +SuperDAC tụ gấu nguồn rời + màn hình VFD + Bộ Jack nguồn Furutech + dây USb giahuy (đã giao)

107 . Bác HC Sơn : Nâng cấp Dac advance (USB amanero) thành superdac 2019 , nguồn xuyến trong (đã giao)
    108. Bác ĐH Sơn:Nâng cấp Dac advance thành superdac 2019 nguồn rời Full option
    109. Bác ĐT Hùng : Nguyên bộ full option cấu hình cao nhất : MS server +usb golden+HDD 1T +SuperDAC Tụ gấu + Nguồn rời + Bộ Jack nguồn +RCA Furutech + 6SN7 EH chân vàng
    110. Bác Đình Huy : Super DAC Tụ gấu + nguồn rời + dây USB Giahuy

Danh sách đặt MS server Giahuy

119. Bác Pyramid : MS server không màn hình +USb golden +Hdd 1T (đã giao)
    120.Bác Tuanhv:Ms server gigabyte không man hình+usb golden card+ ô hdd 1T (đã có ssd 250g)(đã giao)
    121. Bác minthanh162 : MS server gigabyte không màn hình +USb golden card +Dây USB Giahuy (đã giao)
    122. Bác Khanh Huynh : MS server giagabyte không màn hình +usb golden catd +dây USB(đã giao)
    123. Bác ĐĐHưng : MS server gigabyte không màn hình +usb golden + HDD 1T (đã giao)
    124. Bác T.B.Quốc : MS server gigagyte không màn hình +usb golden +HDD 1T +Dây USB giahuy(đã giao)
    125. Bác MQ Minh : MS server Gigabyte không màn hình +USb golden + Jack nguồn furutech + Dây USB Giahuy (giao 31/12/2019)
    126. Bác Vinh chợ lớn: MS server Gigabyte không màn hình +USB golden+HDD 1T (chơi với wadia)(giao 31/12/2019)
    127. Bác NamHX :MS server Gigabyte không màn hình +USB golden+HDD 1T +dây USB Giahuy
    Giahuy Audiolab (đã giao)

8. toannguyen78

toannguyen78 Advanced Member

Bác Nhân GH cho mình hỏi MS của bác chạy điện áp 230V tần số 60HZ có ảnh hưởng gì ko ạ, mình nghe liên tục 3-4 tiếng, tắt nguôn sờ vào biến thế thấy hơi âm ấm nhưng chổ tản nhiệt của sò CS thấy nóng, vậy có sao ko ạ, có ảnh hưởng gì ko, tks.Sẵn hỏi bác Nhân, trên biến thế xuyến có 1 sợi màu nâu chờ sẵn, dây đó là mass hay dây điện áp khác vậy bác, tks.

Last edited: 31/12/19
  9. giahuy

giahuy Shop

Cũng không sao bác , vì mạch nguồn linear là mạch ổn áp , khi dùng 230v 60hz , sẽ nóng hơn tí chút nhưng không sảnh hưởng , tản nhiệt sò công suất nóng là bính thường bác , nhưng tản nhiệt để cách xa mainboard , nên không gian chung cỡ 40 độ la binh thường bác
    Sợi màu nâu là sợi 110V , để dánh cho các bác có yêu cầu sử dụng 110V , không đấu mass bác nhé

toannguyen78 likes this.
  10. toannguyen78

toannguyen78 Advanced Member

Vậy thì mình đấu vô đường 110V của BACL để tách biệt hoàn toàn MS với hệ thống analog như Pre,DAC mà bác khuyến cáo ạ, tks bác nhiều.

11. giahuy

giahuy Shop

Giahuy Audiolab CHÚC Anh Em VNAV NĂM MỚI, THẬP KỶ MỚI,NHIỀU THẮNG LỢI MỚI,NHIỀU TIỀN MỚI để thỏa thích mua nhiều đồ chơi AUDIO mới.
    Đầu năm khong có chi làm quà cho các Bác đã ủng hộ em trong suốt năm qua.Như đã hứa em tặng cho tất cả các Bác đang sở hữu superdac Giahuy mỗi Bác 1 cầu chì Giahuy silver để các Bác thay cho cầu chì theo máy. Nếu bộ dàn của các Bác và Tai các Bác chuẩn Các Bác sẽ thấy sự khác biệt. Nếu chưa thấy khác thi cũng khong sao chỉ là chút niềm vui nho nhỏ thôi. Bác nào muốn thì hãy dang ký để em làm và gửi trước tết nhé

Last edited: 1/1/20
    phanthinhp, TaiThoi2009, mile and 6 others like this.
  12. evn2009

evn2009 Advanced Member

Bác Nhân cho em đăng kí cầu chì nhé.
    Thank bác

Last edited: 1/1/20
  13. Phan Vinh Phong

Phan Vinh Phong Approved Member

Hi Hi. Thank Anh Nhân. Mình có 2 bộ nên anh cho mình đăng ký 2 cái nhé.
    Chúc năm mới tốt hơn năm cũ.

Thank Anh.

14. sman_vn

sman_vn Advanced Member

Em đăng ký 1 chiếc !

15. dzungnt30

dzungnt30 Approved Member

Em đăng ký nha anh, thanks anh.

16. aneee

aneee Advanced Member

Em đăng ký một chiếc nhé bác Nhân.

17. banbe69

banbe69 New Member

E xin một chiếc nhé. Thanks

18. cottu

cottu Advanced Member

Em đăng ký một cái nhé anh Nhân

19. thhiepbr

thhiepbr Advanced Member

Anh Nhân cho em đăng kí 1 cầu chì nhé. Với superdac thay nguồn xuyến giá nhiêu vậy anh.

20. sonar4x

sonar4x Advanced Member

Bác cho đăng ký một cầu chì nhé

21. Vi Dung

Vi Dung Approved Member

Bác Nhân cho đăng ký 1 cầu chì nhé, cám ơn bác. Thay nguồn xuyến cho super dac mất nhiều thời gian không? kịp trước Tết không ạ?

22. giahuy

giahuy Shop

Nếu đã nâng cấp nguồn thì nên thay nguồn xuyên rời (3.5t).Thay nguồn xuyến trong thi bớt nóng nhưng sau này không co chỗ để nâng cấp phần analog /digital và từ trường nguồn xuyến sinh ra có thể tac động len cặp biến thế xuất âm gây u nhỏ. Các bác nang cấp nên để ra sau tết nhé trừ phi máy có trục trặc thì gửi em làm luôn để nghe tết.

TaiThoi2009 likes this.
  23. Nghvan

Nghvan Approved Member

Bác Nhân cho em đăng ký một cầu chì nhé.

24. giaphongn

giaphongn Advanced Member

Ultimatum DAC có được đăng ký k anh? Thấy anh nhắc đến mỗi Super DAC :)

25. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Em xin đky nha anh
    .
    .
    .

Share This Page

Loading...