GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. Chi_anh

Chi_anh Approved Member

Quá hay cho Dac advance của bác Giahuy

2. pqhung2005

pqhung2005 Advanced Member

Hồi hộp quá!

3. Mango393979

Mango393979 Approved Member

Chào bác Gia Huy ! Em thì chưa biết gì về nhạc số nhưng thấy các bác xôm quá làm em tò mò , mong được bác tư vấn về MS và DAC để chơi cùng đầu đĩa cùi và smart tivi . Cảm ơn bác !

4. freshaudio

freshaudio Advanced Member

Nếu đầu đĩa và TV của bác có đường digital out thì bác nối với DAC để nó giải mã là xong.
    MS nó là kho lưu trữ nhạc số có cài đặt phần mềm chơi nhạc, nối qua DAC bằng đường USB.
    Em chỉ lăn tăn mọi định dạng khi qua DAC GH này đều được đẩy lên thành DSD liệu có hay hơn định dạng bạn đầu không nhỉ? Thường thì TV ở nhà em cho qua equalizer nghe thấy hay hơn.

5. giahuy

giahuy Shop

MS là Music server , nó là nguồn phát nhạc có thể phát tất cả loại nhạc số từ Mp3 cho đến nhạc lossless và cao nhất là nhạc độ phân giải cào như DSD 64-512, PCM 24-192khz. Nguồn nhạc được lấy từ ổ SSD,HDD gắn trong Ms server hay là ổ NAS(gắn cổng ethernet Lan) ,Ổ HDD USB ,Internet..
    MS server phát nhạc số qua DAC để biến tín hiệu Digital thành Analog và qua amply phát ra loa
    Bác co đầu đĩa và smart-tv , thì trước mắt có thể đầu tư DAC trước , bác có thể nối dây optical từ smart TV qua DAC để nghe nhạc youtube .. , Bác có thể nối cổng coaxial( nếu CD của Bác có cổng này)để nghe ( bảo đảm hay hơn là Bác nghe CD trực tiếp)
    Sau đó nếu Bác la người nghe nhạc nhiều , va đòi hỏi khi nghe phải nghe thật hay mà không muốn mua CD thì hãy đầu tư MS server để chép nhạc Lossless, Hires, DSD va chơi ca ngàn album khác nhau . MS server sẽ nối với DAC qua cổng USB để phát nhạc
    * Đây chỉ là các buiớc sơ khỏi để chơi nhạc số , bập vào sẽ còn khối chuyện để chơi , nguồn nhạc , dây ,thiết bị phụ .... tất cả chì để nhằm mục đích nghe nhạc số mà đạt được âm thanh analog !!

huannv3 likes this.
  6. Mango393979

Cảm ơn bác Gia Huy ! Bác cho em xin giá thành của DAC là ? Và MS là ? Để em liệu Và hiện em đang chơi cặp arden mkii và amply đèn 211 nhờ bác chỉ thêm ạ !

7. giahuy

giahuy Shop

Hiện nay MS server là 12.5 triệu ( luôn ssd 120G) Bác có thể gắn thêm ổ HDD 1T 2.5 inch (1.5 triệu)để chép nhạc vào đó , Tổng thiệt hại là 14 triệu
    DAc thì bản full tiêu chuẩn có cổng USB , COAXIAL ,OPT là 15 triệu
    Thanks

8. Mango393979

Phiền bác cho em xin DAC bản đặc biệt , vì có lẽ em chỉ cần DAC để kết nối là vừa và sẽ sắm MS sau ạ . Thanks Bác !

chauphuong likes this.
  9. Kamla

Kamla Advanced Member

Bác nào ở HN đang sở hữu cả DAC + MS của Gia Huy bố trí time cho em nghe thử được không ạ? Em quan tâm và muốn nghe thử trước. Thanks. (Em gợi ý bác Gia Huy tìm 1 địa chỉ ở HN để giới thiệu sản phẩm, giúp anh em muốn nghe thử có cơ hội trải nghiệm...).

Mango393979 likes this.
  10. Kamla

Kamla Advanced Member

11. Mango393979

Last edited: 21/8/18
  12. Thangtd76

Thangtd76 Advanced Member

Chào anh Gia Huy.
    Bây giờ cho e đặt con Dac thì tầm bao thời gian e đc thưởng thức hả anh. Cho e xin thông tin a. E cảm ơn

13. giahuy

giahuy Shop

Tất cả DAC hiện nay em làm cho các Bác đều giống nhau cả Bác ạ , nếu Bác muốn đăc biệt thì có thể thay bộ tụ từ "Ngon bổ rẻ" do em chọn lựa thành" Đắt mà chất" ( Tụ Đan Mạch Jensen ,Zanzent, Đức (mundoft silver gold) với chi phí khoảng 5 triệu nữa như vậy tổng chi phí là 20 triệu Bác ạ

14. giahuy

giahuy Shop

Bác lên đầu trang của shop có STK , Bác chuyển bao nhiêu cũng được để em triển khai SX , thời gian thì như Bác thấy hiện từ khi đặt cọc cũng khoảng trên dưới 1 tháng Bác ạ

15. giahuy

giahuy Shop

MS muốn chơi được file này thì Bác không dùng foobar mà dùng phần mềm phát nhạc khác nhu Power iso hay nero để chơi lúc đó Dac vẫn nhận được bình thường . mà tốt nhất là bác nên Rip file này ra wav hay flac để chơi với MS thì tiện hơn , không cần đổi phần mềm qua lại va cũng chỉ mất chứng vài phút để RIP cho 1 album thôi Bác

Kamla likes this.
  16. rosa

rosa Advanced Member

Rip thì có dBpoweramp CD Ripper là ok nhất hả bác giahuy.

17. Thangtd76

Hehe. E người chơi chỉ đặt 1 chiếc để thưởng thức thôi anh. Vì có anh bạn e có giới thiệu về DAC của a. E cảm ơn

tqv-hcm likes this.
  18. tqv-hcm

tqv-hcm Advanced Member

Ý bác giahuy nói là bác đặt Dac thì ck đặt bao nhiêu tiền cũng được để làm,khi xong thì ck hết tiền còn lại để nhận Dac ấy chứ không phải đặt bao nhiêu cái như bạn nghĩ đâu …?!

Thangtd76 likes this.
  19. DuanBui

DuanBui Advanced Member

Hôm qua em đặt Bác rồi nhé, có gì update danh sách em vô nha;);););)

20. Thangtd76

E đã book DAC Gia Huy- giờ ngồi chờ đợi để thưởng thức anh ạ :)

21. giahuy

giahuy Shop

Vẫn theo thứ tư Bác ạ , đấy là các Bác chỉ đặt MS server , MS server thì làm nhanh hơn DAc và không ảnh hưởng đến tiến độ SX nhiều như Dac thông thường MS server chỉ khoảng 10 ngày đến 2 tuàn là xong Bác ạ

22. Lucky33

Lucky33 New Member

Do bác ko chia ra như phần upgrade nên hiểu nhằm vậy thôi.

23. Mango393979

Chào bác Gia Huy ! Bác cho em đặt 01 em DAC advance DSC và mặt phay có khắc chữ DSC với cấu hình tụ đặc biệt giá 20 triệu và sẽ chuyển khói đặt hàng đến bác luôn

24. Mango393979

Em đã chuyển khói đặt DAC advance DSC đến bác Gia Huy . Điều còn lại chỉ là ngồi chờ em ấy về nhà làm dâu hihihi

25. Hagemi

Hagemi Advanced Member

Rảnh rỗi em khoe bản MS giahuy hơi “dị biệt” của em một tí :D Nguồn được cách ly đặt trong hộp kín chống nhiễu hoàn toàn :)

Last edited: 24/8/18
    kenzoman, chauphuong, tranman and 3 others like this.

Share This Page

Loading...