GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. khoanguyenhue

khoanguyenhue Advanced Member

Em test mù cho dây 100k và dây 3 triệu cho Music Server không thấy khác biệt bác ơi!
    Super Dac GH khi thay dây nguồn tốt hơn thì nó hay hơn!

Nikonian likes this.
  2. vungochai

vungochai Advanced Member

A Nhân cho E đặt dây USB Gia Huy 3 đầu ạ . Cảm ơn A Nhân.

3. manhhungdoan

manhhungdoan Approved Member

vâng em thank anh chu dáo với anh em ở xa em chờ bác Hungavi test song nhận xét xem nó đã ok chưa em nhận sau cũng được bác ạ chậm như chắc

4. Nikonian

Nikonian Advanced Member

Hay hơn rõ không bác?

5. khoanguyenhue

khoanguyenhue Advanced Member

Chào bác,
    Em thấy chất âm thanh thoát và độ động tốt hơn! Đặc biệt, tiếng nghe sạch sẽ hơn ạh!
    Nếu nói hay hơn nhiều không khi thay dây nguồn tử tế thì khó nói lắm bác ạh!
    Em đang dùng nguồn rời với đầu jack furutech cho Super Dac GH. Dây nguồn thì em chơi Viablue!

Nikonian likes this.
  6. manhhungdoan

manhhungdoan Approved Member

Em thì dùng nguồn trong với đầu jack furutech và cầu chì blue cho Super Dac GH. Dây nguồn thì em chơi nordost shiva tiếng rất ổn như sau khi bỏ ack furutech và cầu chì blue dấu điện trực tiếp shiva to dac gia huy Em thấy chất âm thanh thoát và độ động tốt hơn! Đặc biệt, tiếng nghe sạch sẽ hơn ạh mà con thừa được mấy thứ vừa rồi em nâng cấp nên supe DAC 2020 em gửi cả dây vào cho bác nhân dấu trực tiếp cho em đây là ý kiến cá nhân em thui nhé
    kết luận điện rất quan trọng không có điện thì dồ audio chỉ nhìn được thôi chứ không nghe được các bác nhỉ

Nikonian likes this.
  7. giahuy

giahuy Shop

DMS và dây USB pro 0.5m tặng theo máy ( dây có nguồn DC5 V dùng dac nào cũng OK)

mppm and Quyềnh phở like this.
  8. TaiThoi2009

TaiThoi2009 Advanced Member

em tự hỏi, liệu bác Nhân mà làm dây loa và dây tín hiệu thì sao nhỉ? chưa thấy bác nghiên cứu mảng này.
    Nếu chưa làm thì cũng mong bác cập nhật thêm 1 ít kiến thức để anh em, trong đó co em hiểu cơ sở khoa học

9. hungavi

hungavi Advanced Member

Hôm qua vừa từ nhà anh Nhân sau khi được cùng anh hướng dẫn cách sử dụng Streammer Dac GH 2020 , nhận máy về nhà dự kiến để cuối tuần test rồi báo cáo các bác luôn về phiên bản mới này,tuy nhiên tối qua về gần 9h tối, máu qúa em cho connect vào hệ thống luôn . Qua hơn 1h “dạo” stream dac phiên bản tích hợp 2020 ,em có một vài cảm nhận sau :

1. Về thiết kế : Phải nói lần thay đổi này thiết kế đã được cải tạo và “đề co” lại rất đẹp . Mặt nhôm trắng mờ , cnc rất nét , volume điều chỉnh dac rất nhẹ , chắc chẳn. Cái quan trọng nhất là màn hình cảm ứng được GH tuỳ biến theo dac rất chuyên nghiệp, cái hay của màn hình này là các bác có thể chỉnh sửa, tuỳ biến cấu hình, co chữ, wifi, ỗ đĩa .. được tất tần tật , nói nôm na là cái điện thoại android như thế nào thì cái màn hình này nó như thế ấy , cái tuỳ biến này quan trọng cho việc nâng cấp sau này khi GH phát triển sản phẩm khác với các màn hình dac hiện nay các bác không thể chỉnh sửa ngoại trừ nâng cấp firmware của hãng khi có, mà dân audio thì khoái vọc và khám phá he he .

2. Vận hành streamdac : Trên mặt streamdac bên trái có nút nguồn, nút usb, và nút enter, giữa là màn hình, bên phải là nút stream, volume,coax/opt . Nếu tắt nút stream coi như về dac , kết nối musicsever như bình thường ( cái này em thử sau ) . Giờ thử cái quan trọng nhất nè :

+ Do dac có nguồn riêng nên đầu tiên cắm nguồn dac vào ổ cắm tường nhé , khuyến cáo không cắm qua BACL nhé , cái nguồn xuyến này chơi thẳng qua BACL nguy cơ là nhiều thứ phải suy nghĩ em viết chắc cũng khó hình dung,nói chung là chất âm của dac thay đổi không mong muốn he he, còn nguồn của stream cắm vô tư. Giờ bật streamdac lên theo thứ tự : nút nguồn, nút usb, nhấn giữ nút enter vài giây để khởi động màn hình . Sau khi log vô như hình là ok .

+ Giờ thì thử offline : trên dacstream có lưu sẵn một số nhạc ,em thử luôn 1 file dsd trên streamdac . Chất âm của dac HG là không bàn, next các bài trực tiếp trên dac rất nhanh và ngọt

+ Giờ qua online : thế mạnh của em nó là đây,chơi tốt các loại, Spotify GH đã mặt định trên streamdac rùi, log tk vào chơi bình thường hoặc trên streamdac hoặc qua Spotify trên điện thoại dung giao thức upnp. Để phát huy hết sở trường của em nó trước các bác nên chơi Tidal. Trước hết phải có TK Tidal master, dây mạng cắm trực tiếp phía sau ( em có thử wifi vô được nhưng chưa play được, để đó mò sau) qua swich cổng 1G cho chắc , wifi trên điện thoại trùng với lan để connect . Hai app kinh điển để chơi là mconect và BubleUpnp ( nên mua bản quyền chơi cho nó ổn định) . Cách thức sử dụng 2 app này các bác biết rồi, cá nhân em đánh giá cao BubbleUpnp vì giao diện dễ dùng, ổn định, truy xuất vô được thư mục gốc của điện thoại chơi nhạc nếu có lưu . … chi tiết thì GH đã giới thiệu rồi .

Tóm lại thế mạnh của Streamsac 2020 : cơ động, dễ sử dụng, tích hợp gọn gàng, nghe online tốt nhất khi có Tidal Master , còn nghe offline tốt nhất khi chơi với nas .

Hi khuya quá… đi ngủ đã, tiếp tục khám phá chất âm các định dạng mà dac support báo cáo các bác sau.

Attached Files:

Last edited: 5/3/20
    TaiThoi2009, mppm and Quyềnh phở like this.
  10. Nikonian

Nikonian Advanced Member

Các bác cho em hỏi vụ này:

Em chạy Macrium, phục hồi Gia Huy OS 3.0 trơn tru vào SSD. Nó đã tạo được 1 SSD với đầy đủ các thư mục như trong hình.

Nhưng khi gắn vào MS Gia Huy thì không tài nào khởi động được. Em đã low level format, làm lại nhiều lần vẫn không ăn thua.

Bác nào chỉ giáo giúp em với. Chân thành cảm ơn các bác

TaiThoi2009 likes this.
  11. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Theo thiển ý của em thì lỏng Ram hoặc hỏng 1 thanh

12. Nikonian

Nikonian Advanced Member

Mình đã làm được. Nguyên nhân: phải set up lại BIOS là Windows Boot Manager

Cảm ơn bác Nhân đã chỉ giáo

13. giahuy

giahuy Shop

Một số phản hồi về Giahuy Streamer (DMS) của các bác nhận được DMS trong tuần qua :
    Bác HuyLe(khoanh): Dùng Giahuy Streamer với CHORD
    Note Wadia 27-270
    component retail price: Wadia 27ix decoding computer $9,950 | Wadia 270se CD transport $9,950

Bác NguyenHuuHung

Bác Khoavd
    Tình hình chung là các Bác hài lòng với chất lượng âm thanh và sự tiện dụng của DMS

Attached Files:

qasound and khoanguyenhue like this.
  14. banbe69

banbe69 New Member

PS. Các Bác dùng Aurender làm MS server lưu ý , hiện Superdac 2020 đã hỗ trợ chơi DSD bằng Aurender ,Volumio,Daphile(DSD 64,DSD 128 theo giao thức DOP)

E hỏi chút dac2019 có update để chơi được không bác

15. giahuy

giahuy Shop

Dac 2019 (loại 1 main dac) đời cuối có thể update được bằng phần mềm , tuy nhiên việc nạp soft vào FGPA phải chuyển máy cho em mới nạp được không tự nạp được

16. giahuy

giahuy Shop

4 Con superdac 2020 đủ phiên bản chuẩn bị giao hàng ( tất cả đều dùng nguồn rời)
    Cận cảnh bộ đồ lòng bên trong Streamer +DAC 2020
    và trung tâm đấu nối Digital center đằng sau Streammer+ DAC 2020

Attached Files:

mile likes this.
  17. giahuy

giahuy Shop

Một Lô sản phẩm STREAMER+DAC đang chuẩn bị giao
    STREAMER +DAC 2020 DSD trong một chassis tuy 2 nhưng mà 1 , tuy 1 nhưng mà 2
    STREAMER +DAC được em thiết kế dành cho người thích vừa tiện vửa dễ thay đổi để trải nghiệm
    Trong một Chassis lại bao gồm đến 3 thiết bị : STREAMER/MS server + DAC pure PCM + DAC native DSD
    STREAMER /MS server hoạt động với nguồn điện độc lập / chỉ kết nối với DAC PCM và DAC DSD qua ngõ USB
    tức là các Bác có thể dùng STREAMER này chơi với DAC khác ngon lành ( hỗ trợ TIDAL MQA ,Spotify,NAS đủ thứ ăn chơi online)
    DAC cũng hoạt động với bộ nguồn xuyến rời dộc lập với Streamer nên lại có thể dùng MS server khác chơi với super dac 2020 giãi mã pure PCM 24bit 382Khz , và DSD native 512
    Khi đã test chán chê , chỉ cần dùng dây USB pro em tặng theo máy , nối Streamer và DAC các Bác có một thiết bị all in one , với chất âm của superdac đã được các Bác đánh giá cao trong thời gian qua
    Nhờ tổ hợp DAC PCM độc lập với DAC DSD và bộ khuyech đại dùng 2 TUBE 6SN7 nên STREAMER+DAC
    chơi nhạc Việt PCM/Flac thì ngọt như băng cối , chơi nhạc Tây thì hoành tráng va chi tiết như LP :) , lại tiện dụng và bắt kịp trend chơi các thể loại online mà đăc biệt là TIDAL MASTER ( hỗ trợ MQA)
    Giá bản tiêu chuẩn 35 triệu
    Bản tụ gấu + đèn chân vàng 39.5 triệu

Tặng dây USB pro 0.5m (trị giá 2 triệu)

qasound and mile like this.
  18. CppMb

CppMb Advanced Member

Bác Gia Huy cho em hỏi: bạn em dùng MS cuối 2019, bản đã nâng cấp đầy đủ. Cài đặt jriver bản quyền, đã cho chạy startup, tuy nhiên khi khởi động máy jriver vẫn không khởi động cùng máy, khá bất tiện khi chơi nhạc. Mong bác support để fixed lỗi này ạ.
    Cám ơn bác!

19. rfc647

rfc647 Advanced Member

vô regedit tìm tới

HKEY_LOCAL_MACHINE > SOFTWARE > Microsoft > Windows > CurrentVersion > Run
    Nhấp chuột phải vào cửa sổ bên phải và chọn New> String Value để tạo ra một giá trị mới.
    nhập đường dẫn jriver.exe vào là xong nó sẽ khởi động cùng win

CppMb likes this.
  20. CppMb

CppMb Advanced Member

Cám ơn bác. Em làm theo hướng dẫn nhiều cách rồi đều k được. Em nghĩ phần window của bác Gia Huy cắt bớt nhiều để tối ưu hoá cho âm thanh.
    Mong bác Gia Huy và anh em đã chơi qua hỗ trợ. Hoặc bác nào để lại số điện thoại em gọi nhờ tư vấn. Sđt em: 0905.604080
    E cám ơn!

21. giahuy

giahuy Shop

Bác muôn boot jriver hay roon bridge cùng win10 thì bác vào regedit tìm HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon\Shell. Click vào shell sau đó thêm đường dẫn (copy đường dẫn trong property của shortcut của roon bridge hay jriver.exe )sau đó past vào cuối câu trong lệnh shell theo cú pháp ".....exe"," đường đến roon bridge.exe hay jriver.exe " ok roi khởi động lại(lưu ý xx.exe là đường dẫn đến file chính của chương chương trinh bạn muốn khoi động cùng
    Cú pháp của shell:
    "Đường dẫn ứng dụng 1. Exe","đường dẫn ứng dụng 2.exe "
    Chúc các bác thành công
    (Muốn copy đường dẫn chính xác thì hãy create shortcut cho ứng dụng rồi vào property của shortcut copy đường dẫn)

khoanguyenhue and CppMb like this.
  22. CppMb

CppMb Advanced Member

Cám ơn anh, e sẽ làm theo hướng dẫn và phản hồi a sớm

23. CppMb

CppMb Advanced Member

Bác Gia Huy ơi, đến đây k thấy shell đâu. Nhờ bác hướng dẫn thêm. E cám ơn

24. giahuy

giahuy Shop

Bác xem lại đường dẫn trong registry phài chính xác bác nhé bác trỏ nhầm vào Hkey current user thay vi h_key_local machine .

CppMb likes this.
  25. thanhmev

thanhmev Approved Member

trời, teamview với anh ấy cho nhanh anh Nhân ơi

Share This Page

Loading...