GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Đẹp quá, nhìn lại thèm PC..........

Hagemi likes this.
  2. Hagemi

Hagemi Advanced Member

Bác đang chơi gì ạ? Không phải PC hả bác?

3. chauphuong

WIndows PC nếu muốn làm upnp renderer cùng lúc cho Spotify và Tidal thì phải đồng thời chạy start up cả Jriver/Foobar và Spotify App. Mà như thế thì số process hơi cao.....

Hagemi likes this.
  4. giahuy

giahuy Shop

Sao em không cài cái MS server với Volumio làm upnp Renderer , còn dùng máy khác mạnh hơn cài Jriver stream qua upnp , làm cách này chỉ là không chơi DSD hay thôi chứ chơi PCM thì rất ổn

chauphuong likes this.
  5. chauphuong

Vâng em cũng tính thế mà lười mua 1 con ssd nữa quá...

6. dante04

dante04 Advanced Member

e vừa chuyển khói để đặt DAC và MS, bác cho em vào danh sách nhé

7. cottu

cottu Advanced Member

sắp trở thành cộng đồng chơi MS và DAC gia huy rồi, chúc mừng anh Nhân

Mango393979 likes this.
  8. TrieuLong

TrieuLong New Member

Bác thêm cổng Optical cho em đc ko

9. Hagemi

Hagemi Advanced Member

Có bác nào rành điện tử cho em hỏi ngoài lề tí. Liệu có thể lập trình lại để case nó hiện dòng chữ khác được không. Ví dụ như “Music server by Giahuy” chẳng hạn :)
    E thấy màn hình này nó chỉ cắm dây nguồn cấp điện 5v vào nên chắc phải can thiệp vào phần cứng

Last edited: 26/8/18
    kenzoman likes this.
  10. rosa

rosa Advanced Member

Chắc bác giahuy làm được :)

11. giahuy

giahuy Shop

Cám ơn em và mọi người đã tin tưởng , em vẫn liên tục nghiên cứu để phát triển các sản phẩm mới phục vụ cộng đồng VNAV, tuần mới tin mới đây

Sau khi nhiều Bác đã dùng DAC advance , tất cả có cùng nhận xet như sau :

Khi dùng DAc advance , Cổng Coaxial là Option nhưng khi dùng cổng này nghe nhạc từ CD qua đường Coaxial digital out của CD thì quá hay , thường là hay hơn cả khi nghe trực tiếp từ CD đấu thẳng vào amply .

Cũng album đó nhưng Rip ra Flac hay wav và chép vào MS nghe qua cổng USB thì khi nghe âm thay dày dặn truyền cảm (nhựa) , nhưng nghe lâu sẽ thấy KHÁC khi nghe từ CD qua coaxial của DAC , theo nhận định chủ quan thì nếu nghe nhạc Việt , pre 75 thì nghe PCM qua cổng USB nó tính cảm hơn,analog hơn. nhưng nghe nhạc ngoại classic , nhạc cụ thì dãi cao hơi thiếu và độ chi tiết , leng keng kém hơn

Để phục vụ các Bác sử dụng Dac advance có thể nghe file PCM từ MS server vẫn hay như nghe từ CD qua cổng Coaxial em đang phát triển một bộ USB to Coaxial converter như kiểu cái này

Berkeley Audio Design Alpha USB Interface
    The USB Problem Is Finally Solved
    Giá của Alpha USB hiện nay cỡ 1800 USD , còn mục tiêu của Giahuy audiolab là chỉ tầm 300 usd trở xuống , mục tiêu khoảng 6 triệu la ngon bổ rẻ phù hợp với mọi người trong viec nâng cấp đồ chơi , hãy đợi nhé. Em đã thử nghiệm và chất lượng thực sự rất tuyệt (lưu ý cái này chỉ giải quyết nâng cấp cho nhạc pcm (flac wav ..) Bác nào nghe DSD thì không cần nhé USB của Dac advance là đủ rồi !
    Đăc biệt :trong khi chờ đợi SP chính thức để các Bác thấy khả năng tiềm tàng của DAC ADvance khi dùng cổng Coaxial các Bác đang và sắp dùng DAC ADvance hãy đăng ký để em gửi cho các Bác một bản dùng trước USB to Coaxial nhỏ xíu để thấy sự khác biệt nhé , chi phí chỉ là vật tư 300K (không phải 300 USD nhé ).

Last edited: 29/8/18
    mile, kenzoman and cottu like this.
  12. kenzoman

kenzoman Advanced Member

Music server kết hợp cổng coaxial dự kiến sau bao lâu có sản phẩm thử nghiệm vậy anh, em đăng ký DEMO tại Hà Nội anh nhé

13. pqhungav73

pqhungav73 New Member

Mình là Quốc Hùng, số thứ tự 15 trong danh sách đặt DAC Advance, mình đăng ký 1 "USB to Coaxial nhỏ xíu" này nhé.

Nhân tiện nhờ bác Giahuy cập nhật giúp thời điểm mình có thể nhận hàng (DAC Advance và USB to Coaxial) luôn, bữa giờ cũng khá nôn nóng rồi :D

Cám ơn nhiều!

14. chauphuong

Em đăng ký 1 bản usb to coaxial nhỏ xíu này ạ.

15. giahuy

giahuy Shop

Không ham rẻ nhé :) Em đã có Xingser SU1 thì lấy cục USB to Coaxial nhỏ xíu này làm gì ? . Em muốn nó hơn Xingser thì phải đợi bản full kiểu USB anpha chứ !. Cục USb nhỏ xíu này chỉ là để DEMO cho thấy cổng Coaxial của DAC advance của anh có thể nghe khác như thế nào so với USB với MS server thôi để mọi người mạnh dạn đầu tư vô cổng Coaxial , chứ không phải là thiết bị chính thức để nâng cấp cho MS server đâu nhé

chauphuong likes this.
  16. chauphuong

Hì rẻ mà hay thì vẫn ham. Thôi em xin rút để ưu tiên các bác dùng DA ADvance............

17. giahuy

giahuy Shop

Em đưa lên đây hướng dẫn sử dụng cho DAC Advance Giahuy để các Bác tham khảo thêm nhé

Attached Files:

TrieuLong, LeHuy, cottu and 3 others like this.
  18. rfc647

rfc647 Advanced Member

Con này phát triển có thể play pure dsd và pcm kết hợp luôn ko anh, hay play dsd vẫn phải qua amanero trên dac .

19. giahuy

giahuy Shop

Anh dự kiến làm con này lấy tên là Giahuy USB-SPDIF Pro , nó có cổng vào USB , cổng ra có BNC,Coaxial,AES ,Optical ,I2S
    Con này sẽ chạy 32bit 384khz , PCM và DSD lên 128 có thể bỏ qua Amanero nếu chơi DSD 64 qua cổng Coaxial (DoP) còn nếu muốn chơi native DSD 64, 128, 256 ,512 thì vẫn dùng Amanero

Thangtd76 and chauphuong like this.
  20. Hagemi

Hagemi Advanced Member

Nếu làm nhỏ gọn được như một dạng soundcard cắm qua cổng pci lắp luôn vào MS thì tiện anh nhỉ. Thế tận dụng luôn được nguồn linear của MS, ko phải xử lý thêm một nguồn sạch nữa cho bộ chuyển đổi

21. chauphuong

Anh có cần Singxer SU-1 đã mod gần hết thuốc của em để tham khảo ko? Cuối tuần em ship....

22. giahuy

giahuy Shop

Nếu em không dùg nhiều thì ship cho anh mượn để anh so sánh với đồ mình làm , Vietnam phải hơn anh Ba chứ không thua đươc :) (tinh thần đội bóng đá Olympic VN)

23. anhpham79

anhpham79 Advanced Member

Bác chủ cho e hỏi chút ạ . danh sách được bôi đen tuần này có được nhận hàng không ? hay bắt đầu được gia công và có thể nhận sau 02 tuần nữa ạ . E hỏi có gì ko đúng bác bỏ qua nhé , tên em có trên danh sách bây giờ sắp hết tuần thứ 6 rồi đấy ạ .

24. cottu

cottu Advanced Member

Có thể hiểu được tâm trạng háo hức mong chờ của các bác, các bác cứ yên tâm, không phải PR giúp anh Nhân, chứ anh Nhân làm cẩn thận và rất có trách nhiệm

25. giahuy

giahuy Shop

Em hiện nay đây Bác , mong các Bác thông cảm cho . danh sách bôi đen là những bác đang được triển khai thường khi em bold đen là thời điểm em bắt đầu triển khai thì khoảng tuần sau đó sẽ có máy giao cho các Bác . Do em chỉ làm việc buổi tối và thỉnh thoảng phải đi tỉnh họp , nên có lúc thời gian bị dây thung , không chính xác tuyệt đối bác ạ .Lính đã tăng cường , nhưng công đoạn ráp hoan chỉnh và cân chỉnh ( test máy và test tai) em vẫn phải tự tay làm thôi chưa giao cho ai được

Share This Page

Loading...