GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. thangbh

thangbh Approved Member

Mong có ngày thấy đồ SuperX của GiaHuy Labs trên kệ shop nước ngoài. Em số 8 nhận SuperX DAC, hê hê.

Acrossusa likes this.
  2. giahuy

giahuy Shop

SUPERX DAC bản thương mại đầu tiên đã hoàn thành
    Bác Kengoaidao có thể ghé em thứ hai để mang switch hiend và SUPERX DAC về chơi nhé
    Màn hình lần này ngoài hiển thị ngõ input còn hiển thị tần số lấy mẫu của file PCM hay loại DSD đang chơi
    Máy có 4 nút nhấn
    Nút POWER la loại soft touch , tức là nhấn nhẹ vào là ON, đang On nhấn nhẹ là OFF
    chất lượng CONTACT không còn ảnh hưởng đến chất lượng âm thanh nữa

Em thức đến 1h sáng để test phần nghe , Nhạc nào nghe cũng hớp hồn em hết , DSD vươn lên một tầm cao mới ,PCM thì nuột nà nếu tắt đèn và lắng nghe sẽ thấy sự tinh tế của Jazz at the pawnshop huyền thoại tứng tiếng lanh canh của muỗng nĩa của thực khách đến tiếng gọi bồi nho nhỏ đều có thể nghe thấy dễ dàng .
    Nhạc kiểu hiend như stock fish thì khỏi nói âm thanh tràn ngập khắp ngóc ngách của phòng nghe
    Nhạc Việt phổ thông kiểu Asia thì bây giờ lột xác với những chi tiết ở dãi cao , mà các DAC thông thường khôn nghe thấy được
    Các Bác nâng cấp ở xa thì có thể gửi máy vào được rồi nhé , nhận sớm em sẽ làm sớm

3. KeNgoaiDao

KeNgoaiDao Advanced Member

Em là tín đồ của Jazz mà nghe anh Nhân mô tả khung cảnh trong đĩa Jazz at the Pawnshop như thế này thì thèm chảy nước miếng :D
    À cho em hỏi, công suất out của ngõ RCA và Balance trên DAC X là bao nhiêu Vrms vậy anh Nhân?

aneee likes this.
  4. giahuy

giahuy Shop

Tin mới đầu tuần
    1. SUPERX DAC bản thương mại thứ hai của bác Namled cũng đã xong , bản này là bản chính thức sau khi thợ đã được hướng dẫn để làm hàng loạt .
    Công đoạn cuối cùng là đo đạc , cân chỉnh kiểm thử test trên máy và test trên dàn đều do em trực tiếp thực hiện
    Các Bác lưu ý : bản của Bác kengoaidao to hơn một chút do bác í yêu cầu để khớp với dàn tiền tỷ của Bác toàn size khủng (450x310x100)
    Còn tất cả sản phẩm dòng SUPERX DAC và MS đều có kích thước tiêu chuẩn là rộng 430 mm sâu 310 mm cao 100 mm (430x310x100)
    Bên trong cũng chỉnh chu
    Ngày CN Bác Hạp cũng là một audiophile đang chơi Macintosh với Tannoy đến nghe thử và không chút đắn đo đặt hàng nguyên bộ SUPERX DAC và SUPERX SERVER sau khi test thử đủ các loại nhạc như Vocal , drum , guitar , counterbass , cám ơn Bác đã ủng hộ nhiệt tình

tranman likes this.
  5. giahuy

giahuy Shop

TIN MƠi SUPERX DAC
    1. Bác kengoaidao đã rước em SUPERX DAC 2021 đầu tiên về dinh và bóc tem em nó
    Bác kengoaidao sẽ trực tiếp Review chi tiết , em chỉ đang ở đây cảm nhận ban đầu của Bác khi bóc tem em nó trên "giàng" khủng Mcintosch đầu bảng (khoản 20K USD) , Em nó phải cạnh tranh trực tiếp với DAC ngoại quốc cũng khủng không kém Moon 680D (9K USD ) , may mắn là em nó đựơc chơi chung với SUPERX MS Music streamer (pin)+ SUPERX Switch (pin)

Hy vọng là bác kengoaidao sẽ review chi tiết hơn về superX DAC 2021

6. giahuy

giahuy Shop

TIN MỚI VỀ SUPERX DAC
    Bộ đôi SuperX MS và SuperX DAC của bác Namlev đã hoàn tất va giao đi hôm nay, bộ đôi của bác CanhToan cũng xong
    Sản phẩm SUPERX DAC đã chính thức xuất xưởng hàng loạt , các Bác sẽ dần nhận dược theo danh sách giao hàng của em
    Sau một thời gian hiệu chỉnh so sánh bộ đôi SUPERX MS + SUPERX DAC , em tự tin so sánh với các bộ đôi Hiend khác của nước ngoài có giá gấp 3 lần ( 10,000 USD) về mặt chất lượng âm thanh

Bộ đôi Serie SUPERX : Giá cả bộ = SUPERX MS (25 triệu) +SUPERX DAC (35 triệu)= 60 triệu

Nội thất của DAC
    Tất cả dây tín hiệu là dây bạc bọc teflon , dây từ INLET cũng là dây bạc chất lượng cao . DAC không có cầu chì nên các Bác chỉ cần sợi dây nguồn tốt là đủ
    Máy dùng Pin tự động sạc va siêu tụ cho phần digital , Pin thay dễ dàng , trong trường hơp mạch Pin có sự cố chỉ một thao tác nhỏ là có thể chuyển qua chạy điện trong khi chờ thay pin .

7. KeNgoaiDao

KeNgoaiDao Advanced Member

Sorry anh Nhân vì feedback hơi muộn, phần cũng vì muốn để nghe 1 tuần xem cảm nhận của DAC X lấy về so với Moon 680D của em thế nào, tránh hiện tượng nhận xét không khách quan :D
    Công bằng mà nói, nếu các bác bỏ qua vấn đề về thương hiệu, thiết kế hình thức bên ngoài thì DAC X của Giahuylab quá tuyệt vời so với số tiền phải bỏ ra. Nếu bác nào đang hoay loay ở tầm tiền 3000$ dollar phải bỏ ra cho riêng DAC, em khuyên chân thành nên sắm ngay 1 combo của Giahuylab, các bác sẽ không phải hối hận.
    DAC em hiện đang dùng là Moon 680D và Chord Hugo TT2.
    Để so sánh giữa DAC X và Moon 680D (9k) có lẽ hơi khập khiễng, nhưng cũng kẻ 8 lạng người nửa cân (vậy chốt là DAC X vẫn hơn, vì tiền ít hơn rất nhiều), nhưng em quả quyết rằng DAC X hơn đứt Hugo TT2 (5k), chất âm của Hugo TT2 ra lạnh, nhạt, nghe DSD chán phèo.
    DAC X thực sự làm rất tốt trong việc chơi những file nhạc dsd, đơn cử, track số 1, bài Bags & Trance trong ablum cùng tên, tiếng bass được thể hiện rõ nét, nảy tưng tưng, không bệt, không ù (DacX làm rất tốt phần dải trầm), tiếng Vibraphone thánh thót lanh canh, nói chung rất khó diễn tả :D Chưa lần nào em nghe đi nghe lại bài này nhiều như vậy.
    Để test độ chi tiết, lớp lang, em thử tiếp track 1, My Foolish Heart của Bill Evans trong album Waltz for Debby (live) xem thế nào. Waooo, các bác có thể tưởng tượng ra được cảnh sân khấu đang biểu diễn live trước mặt mình, tiếng nói cười của người nghe, tiếng ho, tiếng đằng hắng của nhạc công. Wth, gì thế nàyy :D
    Em ít nghe nhạc Việt, nên ko thể so sánh hoặc phát biểu cho các bác nghe được
    Phòng của em chưa xử lý cách âm, điện đóm, biến áp bình thường, tiêu âm là loại hàng chợ, trong tương lai em sẽ nghiên cứu và triển khai vụ cách âm phòng để nghe xem có hay hơn thêm nữa ko.
    Các bác ưu ý, em test là test chung hết bộ combo của Giahuylab, bao gồm DAC X, Ms X và Switch X nha. Mọi quan điểm và suy nghĩ trên đều là của cá nhân em. Bác nào muốn trải nghiệm vui lòng text riêng cho em, em rảnh buổi tối để hầu các bác.
    Hy vọng trong tương lai tới, anh Nhân sẽ cải tiến và tiếp tục nâng cấp các sản phẩm của mình

Last edited: 28/3/21
    tranman, pqhung2005, cottu and 5 others like this.
  8. tngocahai

tngocahai Approved Member

Chúc mừng anh Nhân. Vì Dac giahuy chính thức lên bàn cân cùng Dac gấu 9-10k.

9. giahuy

giahuy Shop

DANH SÁCH ĐẶT VÀ GIAO HÀNG 30/3/2021
    Em up Danh sách giao hàng và đăng ký SUPERX DAC 2021 :

Cám ơn các Bác đã ủng hộ

1.Bác Kengoaidao: SUPERX DAC 2021 (màu bạc size riêng =MS)(đã giao)
    2.Bác Namle : SUPERX DAC 2021 (màu bạc cùng bộ với MS SUperX )(đã giao)
    3.Bác Manh Hung Doan : SUPERX DAC 2021 (màu bạc )(giao 2/4)
    4.Bác EVn2009 : Nâng cấp SuperDAC lên SUPERX DAC 2021 (màu bạc)(giao 2/4)
    5.Bác Kenshiner : Nâng cấp SuperDAC lên SuperX DAC2021(màu bạc)
    6.Bác Mile : Super X DAC 2021 (màu bạc)(giao 6/4)
    7.Bác Hieppham2401 : Nâng cấp superdac 2019 lên SUPERX DAC 2021 (màu đen) full option
    (giao 8/4)
    8.Bác Victor Bui : *Super X DAC (màu den full option)(giao 4/4)
    9.Bác TNAHai : Super X DAC màu bạc (giao 6/4)
    10. Bác Cảnh Toàn:Super X DAC màu bạc (đã giao theo SuperX MS )
    11. Bác Daubap : Super X DAC màu bạc
    12.Bác MV Định :Super X Dac màu bạc (giao 8/4)
    13. Bác Hạp : SuperX Dac màu bạc (giao 10/4)
    14. Bác mtriet : SUPERX DAC màu bạc
    15. Bác NĐTiến : SUPERX DAC màu bạc
    16. Bác Kenvang : SUPERX DAC màu bạc

17. Bác Ar3a :SUPERX DAC màu bạc
    ** Sorry các Bác do một KTV chính của em gặp chuyển gia đình nên thời gian giao DAC bị delay một chút các bác thông cảm nhé
    Review của bác kengoaidao sua khi bóc tem con SUPERX DAC trên dàn khủng
    Pre Macintosh C1100
    Amp Macintosh MC901
    Loa JBL monitor
    * Nghe so sánh với DAC MOON 680D (9000 USD), Chord Hugo TT2 (5000 USD)

Sorry anh Nhân vì feedback hơi muộn, phần cũng vì muốn để nghe 1 tuần xem cảm nhận của DAC X lấy về so với Moon 680D của em thế nào, tránh hiện tượng nhận xét không khách quan :D
    Công bằng mà nói, nếu các bác bỏ qua vấn đề về thương hiệu, thiết kế hình thức bên ngoài thì DAC X của Giahuylab quá tuyệt vời so với số tiền phải bỏ ra. Nếu bác nào đang hoay loay ở tầm tiền 3000$ dollar phải bỏ ra cho riêng DAC, em khuyên chân thành nên sắm ngay 1 combo của Giahuylab, các bác sẽ không phải hối hận.
    Để so sánh giữa DAC X và Moon 680D (9k) có lẽ hơi khập khiễng, nhưng cũng kẻ 8 lạng người nửa cân (vậy chốt là DAC X vẫn hơn, vì tiền ít hơn rất nhiều), nhưng em quả quyết rằng DAC X hơn đứt Hugo TT2 (5k), chất âm của Hugo TT2 ra lạnh, nhạt, nghe DSD chán phèo.
    DAC X thực sự làm rất tốt trong việc chơi những file nhạc dsd, đơn cử, track số 1, bài Bags & Trance trong ablum cùng tên, tiếng bass được thể hiện rõ nét, nảy tưng tưng, không bệt, không ù (DacX làm rất tốt phần dải trầm), tiếng Vibraphone thánh thót lanh canh, nói chung rất khó diễn tả :D Chưa lần nào em nghe đi nghe lại bài này nhiều như vậy.
    Để test độ chi tiết, lớp lang, em thử tiếp track 1, My Foolish Heart của Bill Evans trong album Waltz for Debby (live) xem thế nào. Waooo, các bác có thể tưởng tượng ra được cảnh sân khấu đang biểu diễn live trước mặt mình, tiếng nói cười của người nghe, tiếng ho, tiếng đằng hắng của nhạc công. Wth, gì thế nàyy :D
    Phòng của em chưa xử lý cách âm, điện đóm, biến áp bình thường, tiêu âm là loại hàng chợ, trong tương lai em sẽ nghiên cứu và triển khai vụ cách âm phòng để nghe xem có hay hơn thêm nữa ko.
    Các bác ưu ý, em test là test chung hết bộ combo của Giahuylab, bao gồm DAC X, Ms X và Switch X nha. Mọi quan điểm và suy nghĩ trên đều là của cá nhân em. Bác nào muốn trải nghiệm vui lòng text riêng cho em, em rảnh buổi tối để hầu các bác.
    Hy vọng trong tương lai tới, anh Nhân sẽ cải tiến và tiếp tục nâng cấp các sản phẩm của mình

Danh sách các Bác đặt hàng và giao hàng MS server SUPER X:
    Cám ơn các bác đã nhiệt tình ủng hộ Giahuy audiolab

1. Bác Kenshiner : ( đã giao)
    2. Bac Taithoi2009: ( đã giao)
    3. Bác Mile : ( đã giao)
    4. Bác ManhNguyen (đã giao)
    5. BS Hiep (đã giao)
    6. Bác Thumper ( đã giao)
    7. Bác Titda (Đợi làm chung với DAC SUPERX 2021)
    8. Bác Vanvu (đã giao)
    9. Bac Tran The Minh ( đã giao)
    10. Bác Pocolo (đã giao)
    11.Bác Khangbui ( đã giao)
    12. Bác NHHung ( đã giao)
    13. Bác Daubap ( qua tết giao)
    14. Bác Lế Quí Đô ( đã giao)
    15. Bác Bui VietHoang (đã giao)
    16. Bác Lã Hồng Dược (đã giao)
    17 Bác Trang B3h3m0th (đã giao)
    18 Bác Micheal Long ( đã giao)
    19 Bác Nguyen Binh ( đã giao)
    20.Bác Tranchung159 (đã giao)
    21.Bác Guille ( đã giao)

22.Bác Kengoaidao (đã giao)
    23. Bác TUấn Hà nôi( đã giao)
    24. Bác Victor Bui : SuperX màu đen (đã giao )
    25. Bác LH THang : SuperX màu bạc (đa giao)
    26. Bác Mai V Định : SuperX màu bac (đã giao)
    27. Bác BVietHoang : SuperX màu bạc ( đã giao)
    28. Bác EVN2009 : SuperX màu bạc (đã giao)
    29. Bác Cottu : SuperX màu bạc(đã giao)
    30. Bác PhamVietHung QN: Nâng cấp lên superX màu bạc + dây USB Pro(đã giao)
    31. Bác NK Minh : SuperX màu bạc (đã giao )
    32.Bac Tuấn đà lạt : SuperX màu đen gắn card wire fire 1394 mod (đã giao)
    33. Bác ManhhungDoan: SUPERX màu bạc +DAC SUPERX 2021(đã giao)
    34. Bác Khongten000 : SUPerX màu bạc(đã giao)
    35. Bác Vitran : SUPERX màu đen (đã giao)
    36: Bác Đông Hà Đông : Super X màu bạc(đã giao)
    37. Bác MinhThanh : SuperX màu bạc ( chưa liên lạc được)
    38. Bác Phu An giang : SuperX màu bạc(đã giao)
    39. Bác Audio-abc : SuperX màu bạc ( không thấy bác xác nhận lại)
    40. Bác Thanh Râu: Superx màu bạc(đi công tác qua tết giao)
    41. Bác Namle : Super màu bạc + DAC SuperX 2021 màu bạc (đã khói cuồn cuộn)
    42. Bác Pierre : SuperX màu bạc (đã giao)
    43. Bác Kỳ : SuperX màu bạc ( giao 3/2)
    44. Bác PKsang : SuperX màu bạc(đã giao)
    45. Bác Jealousguy : SuperX màu bạc (đã giao)
    46. Bác Đông113 : SuperX màu bạc ( sau tết giao)
    47 . Bác HungnguyenHP: Superx màu bạc( sau tết giao)
    48 . Bác Thai Duong : SuperX màu bạc (đã giao)
    49 . Bác xxx109 Bình Phước : SuperX màu bạc (đã giao)
    50. Bác Ninh sài gòn : SuperX màu bạc ( đã giao)
    51. Bác Son schneider : SuperX MS màu bạc ( bác ghé em lấy)
    52. Bác Ar3a : SuperX MS màu bạc( đã giao)
    53. Bác Kenzoman : SuperX màu bạc ( chưa nhận được thông tin xác nhận)
    54. Bác Nghia 19712002 : SuperX màu bạc (đã giao)
    55. Bác Ha Bui : SuperX màu bạc (chưa nhận được thông tin xác nhận)
    56. Bác TuanHv : SuperX màu bạc(đã giao)

57. Bác Cảnh Toàn: SuperX màu bạc (đã giao)
    58. Bác TNA Hải : SuperX màu bạc (đã giao)
    59. Bác Mr Hạnh : SuperX màu bạc(đã giao)
    60. Bác Giang Trần : SuperX màu bac (da giao)

61. Bác Hạp : SuperX màu bạc (giao 10/4 chung với SUPERX DAC)
    62. Bác Tungnhiger83 : SuperX màu bạc (giao 4/4 )
    63. Bác Khoanguyenhue : SuperX màu bạc (giao 6/4)
    64. Bác CppmB : SUPERX màu bạc(giao 8/4)

Review của Bác Tuan Dalat về SUPERX MS server

Danh sách đặt SWITCH HIEND /Bô NGuồn siêu sạch dùng PIn Lifepo4

Bộ nguồn siêu sạch dùng Pin khi dùng cho Router / Nas theo đánh giá của anh em đã sử dụng là lợi hại nhất hiện nay so với mọi loại nguồn Linear đang có trên thị trường hiện nay kể cả hàng hãng như HDplex ..

1. Bác Manh Nguyên : Bộ nguồn SUPERX ra 12V :3A + 12V : 1A (đã giao)
    2. Bác Tuan Dalat : Bộ nguồn SUperX ra 12V: 3A + 12V : 1A (đã giao)
    3. Bác Tuan Hanoi : Bộ Switch Hiend dùng Pin lifepo4 + Nguồn 12V :1 A (đã giao)
    4. Bác MaivanĐịnh :Bộ switch hiend dùng Pin lifepo4 + Nguồn 12V :1 A(đã giao)
    5. Bác Cottu : Bộ switch hiend dùng Pinlifepo4 + 3 Nguồn 12V : 1A (đã giao)
    6. Bác Trang B3h3m0th : Bộ nguồn SUPERX rá 12V: 1.5A + 9V: 2A + Jack HDplex(đã giao)
    7. Bác Bùi Viet Hoang : Bộ switch hiend và nguồn 12V cho dac chord (đã giao)
    8. Bác Tùng : 1 bộ switch hiend size lớn có nguồn cho nas và nuc (giao sau tết)
    9. Bác Victor Bui : 1 bộ nguồn SuperX ra 12V /9 V ( màu đen)(đã giao)
    10. Bác Trang B3h3m0th : Bộ nguồn SUPERX rá 12V: 3A + 5V: 1A + Jack HDplex (đã giao)

11.Bác octieu vung tàu :Switch hiend+nguồn 12v cho router (đã giao)
    12. bác Nguyen Tien Dung : : Bộ nguồn SUPERX rá 12V: 3A + 5V: 1A + Jack HDplex màu đen(giao 26/3)

12. Bác Namlev : Switch hiend + nguồn DC12 V cho Router ( đã trả hết)
    13. Bác Audio_abc : Bộ nguồn SuperX DC 12V +12V ( đã trả hết)

Review của Bác B3h3m0th về Switch hiend dùng Pin Lipo4
    Bác B3h3m0th chinh chiến qua tất cả các loại nguồn Linear danh tiêng , như HDPlex , Norodost ... Cuối cùng đã làm liên tiếp 2 bộ nguồn Linear dùng Pin vì hiệu quả nó mang lại cho NAS , cho Router , cho Switch dù thiết bị của bác toàn là loại độc của Digital audio

Review của Bác Manhnguyen về Switch Hiend dùng Pin

Last edited: 30/3/21
  10. giahuy

giahuy Shop

TIN MỚI SUPERXDAC :
    1. Cảm nhận của bác Cảnh Toàn người nhận nguyên bộ SUPERX MS và SUPERX DAC thứ 2
    2. Chút hình ảnh Bộ đôi SUPERX MS và SUPERX DAC chen vai với khủng long

11. giahuy

giahuy Shop

TIN MỚI VỀ SUPER X DAC
    1. Phản hồi mới nhất của Bác Namlev (2) sau khi nhận SUPERX DAC

2 Tuần này sẽ ra được nhiều DAC SUPERX cho các Bác đang nóng lòng chờ đợi
    SUPERX DAC màu đen sẽ xuất xưởng hôm nay
    gửi một số hình ảnh của SUPER X DAC màu đen ( bộ này của bác Victor Bui dùng full Jack furutech (+5 triệu))
    NỘI THÂT

12. giahuy

giahuy Shop

TIN MỚI VỀ SUPERX DAC VÀ SUPERX MS
    Phản hồi của Bác Victor Bùi (nick thangbh) sau khi khiêng em SUPERX DAC màu đen đầu tiên về dinh

* Dàn nhạc nhà bác VICTOR Bui cũng thuộc loại khủng
    Bộ Mâm THAN: ( hơn 15K)
    MÂM THORENS TD226
    CẦN SME 3012R
    KIM: IKEDA KAI
    PHONO BOX : VIDA
    STEPUP :pARTRID 7834
    DÂY POWER SHUYNATA
    DÂY TÍN HIỆU: WW PLAT 8
    Đồ đánh ( hơn 20K)
    POWER AMPLI : AUDIONET WATT
    LOA WILSON BENESCH VECTOR

Và nhận xét sau một đêm mất ngủ

13. Tungnhiger83

Tungnhiger83 Approved Member

Em chia sẻ đôi dòng về Ms superX theo ý kiến chủ quan

Sau 3 4 ngày em có thể cảm nhận và nghe được những rung động nhỏ nhất mà trước giờ chưa bao giờ nghe thấy, có thể gọi là microdynamic, độ động tăng khá đáng kể

SuperX làm nền âm vững trãi dày dặn, lên lên xuống xuống tạo ra 1 không gian rất đẹp. Trước giờ em chơi PC lay hoay mãi tìm transport, thay nguồn, nâng cấp tụ các kiểu con đà điểu nhưng vẫn chói gắt mất nhiều chi tiết, đó là điểm nghẽn lớn nhất của Pc và ms superX đã cởi bỏ nút thắt đó

Cám ơn anh Nhân đã tạo ra 1 sản phẩm chất lượng cho ae Vnav giá cả cạnh tranh mà lại mang thương hiệu Việt.

thangbh and tngocahai like this.
  14. Chucuimia

Chucuimia Advanced Member

Chờ thời gian đếm ngược để nhận hàng bác Nhân...............

15. smallvill

smallvill Advanced Member

Mình cũng đang dùng sản phẩm của GH. Vừa rồi mới nâng cấp lên hàng SUPER X. Đọc các Reviews của các bác đang dùng sản phẩm của GH thấy hứng khởi, đồng điệu nên cũng vào đây trọ trẹ vài dòng góp vui.

Về mặt âm thanh thì anh em đánh giá hay và đủ rồi. Nhà mình cũng chẳng có đồ lớn để mà so sánh, do đó chỉ có một vài cảm nhận thiên về ÂM NHẠC mà superX MS vs DAC X Gia Huy trình diễn so với phiên bản cũ ở một vài VD.

1. Độ “chát” giảm hẳn : RUA Hallelujah (TAS 2006, DSD 128). Hallelujah là ca khúc hay, có một vài ca sĩ thể hiện (kể cả hòa tấu), nhưng cô ca sĩ này thể hiện với một nét rất riêng : thỏ thẻ, thì thầm, chau chuốt nghe rất thấm…Cuối bài ở đoạn cao trào khi dàn “hợp xướng” kèn và đàn dây cất lên nghe rất “chát, gắt” , với phiên bản super X đã giảm hẳn. Mượt, êm.

2. Độ linh hoạt, biến tấu uyển chuyển hơn : bản Mads Vinding Trio - September Waltz (The Best Jazz Audiophile Recommended 3, DSD 128). Đây là bản nhạc có tiết tấu tương đối nhanh, bộ đôi super hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, không rối, giầu hài âm, tạo một không gian âm nhạc rất thực. Ngồi nghe mà cứ nhấp nha, nhấp nhổm…”Phiu”!

3. Độ bóc tách tốt : Steve Strauss với The dog and the dancing girl (Steve Strauss – Just like Love , Stockfisch - 2005) : Tuy chỉ là DSD 64 nhưng chất lượng bản ghi khá tốt. Bộ đôi super tạo ra một sân khấu âm thanh rất đáng nể. Ông ca sĩ ở chính giữa “ồ, ề”. Bên trái, người nhạc công chơi guitar Hawai, tiếng đàn cực “dẻo”, réo rắt nhưng lắng đọng, ta cảm nhận cả tiếng của thỏi kim loại run rẩy, gai gai “rê” trên phím đàn. Bên kia là nhạc công “rải” từng quãng, bỏ nhỏ tí tách với cây guitar Acoustic. Tiếng ca sĩ chậm rãi, từ tốn; tiếng trầm lan tỏa, mênh mang…Các khối âm thanh tách bạch, lơ lửng treo trong không gian.

4. Mịn màng, ngọt ngào hơn trước. Ngọt nhưng không nịnh tai. Tinh tế :

The End (Rosanne – Yesterday DSD 128). Cô ca sĩ với chất giọng hơi khàn – thì thầm, thỏ thẻ trên nền nhạc của cây Piano chậm rãi, nghe rất chất, cảm xúc.

5. Không gian sân khấu âm thanh tốt hơn trước rất nhiều :

Bản Romance (Arthur Rubinstein - Chopin Piano Concertos No. 1 & 2 - DSD 128)

Bộ đôi super X “ép” cặp loa của mình (Vienna BBGse) trình diễn một không gian âm thanh rộng lớn, có chiều sâu, phân lớp lang rõ ràng. Cặp loa thực sự “trốn mất”. Nhưng điều muốn nói nhất đó là super X DAC lột tả được cái chất LÃNG MẠN như tên của bản nhạc. Phê!

Tóm lại: Bộ đôi super X MS vs DAC X Gia Huy đã làm nên những kết quả về âm thanh và âm nhạc hết sức đáng trân trọng. Chất lượng vượt xa so với giá cả. Người chơi được hưởng lợi. Mr Gia Huy chăm sóc khách hàng tận tình, chu đáo.

P/S Oh! Xuýt quên. Bữa trước đem đồ về, mở máy nghe mấy hồi thấy âm thanh nó “hiền…hiền”. Ngứa tay, mở nắp máy MS thấy cái dây Sata đen đen xấu xấu. Tặc! thay sợi Sata tốt vào, đóng nắp, bật nhạc lên. Wow! Good! Khoái! Âm thanh tốt lên. Ok. Để yên luôn.

Có nói quá xin Mr Gia Huy và AE lượng thứ.

Last edited: 14/4/21
  16. hieppham2401

hieppham2401 Advanced Member

Mấy bác viết hay quá. Mình cũng đang dùng combo GH Super X và dây USB GH, thiếu cái Switch nữa nên chỉ dám nhận xét nhạc off nghe trưc tiếp từ MS. Cảm giác âm thanh mềm mại không chói gắt nhưng kg có nghĩa "hiền hiền" , độ động tốt, nghe giao hưởng (Thunder and Lighting) những đoạn tiết tấu nhanh âm thanh gon gàng, dứt khoát, sân khấu rộng, có lớp có lang.
    Nói thêm chút về dây USB GH thật sự theo mình và với túi tiền vừa phải thì quá tốt, khi kết hợp với bộ Super X sẽ là mảnh ghép kg thể thiếu.

17. hieppham2401

Xin hỏi thêm bác thay dây SATA loại nào thế, mình muốn thử xem sao. Kekekeke

18. smallvill

smallvill Advanced Member

He he! Hên xui ! Cứ thử mới biết.

19. hieppham2401

Èo bâc đi trước cho xin ít thông tin, thử thử nữa thử mãi.....!!! Chắc tiêu...!!!

20. hieppham2401

Đúng như bác Kengoaidao nói DSD nghe qua bộ SuperX thật hết hồn...!!! Kakaaka

21. manhhungdoan

manhhungdoan Approved Member

em cũng nhận được supedac của anh huy được 4,5 ngày rồi như hôm nay mới có thời gian nhận xét, vì ngoài thời gian đi làm mình ở nhà tex super DaC dến muộn nên không online được.

Em thấy 2 sẩn phẩm supdac va supms này là hay nhất trong những sản phẩm từ trước tới giờ cua gia huy. Trước em chơi tất cả các sản phẩm cua gia huy vì giá cả và chất lượng đều hợp lý, còn về phần nhìn do sẩn xuất số lượng ít nên chưa được chuyên nghiệp.

Thời gian trước em loay hoay mãi về tiếng bass hết phân tần đến amli như không đạt được kết quả như ý, vì em chơi loa altec tiếng bas nó có lực như nó cứ bị lưng lửng không xuống sâu được.

Như mấy hôm nay khi nhận được supe dac của anh huy thì loa em lột xác rồi các bác ạ cả ba giải đều tốt, điều khó khăn trước dây là tiếng bass, bây giờ vói em cảm nhận quá ok hơn cả mong đợi, xuống sâu âm thanh mềm mại rộng mở ngồi ghe nhac cảm thấy thoải mái sân khấu và độ động tốt hơn cảm xúc dễ chịu lúc trước. Em không nghĩ do nguồn phát lại thay đổi giải thấp hiệu quả như vậy, về supe ms nghe on vạ of đều tốt còn dac nghe qua coxia cũng không kém gì ms nói chung 2 sản phẩm trên của bác huy rất ok về phần giá và công năng sử dụng .

chúc shop gia huy ngày càng phát triển để anh em audio việt có những sản phẩm ngon bổ rẻ chất lượng tốt thank shop

pqhung2005, mtriet and TaiThoi2009 like this.
  22. giahuy

giahuy Shop

Tổng hợp Các Review của các Bác dùng BỘ SUPERX MS+ SUPERX DAC

1. Bác Kengoaidao (1):

2.Bác CanhToan
    Âm thanh tuyệt vời anh ạ. Rất tĩnh và chi tiết .Sản phẩm vượt hơn mong đợi. VỚi tầm giá đó ít sản phẩm cạnh tranh được , cám ơn Anh Nhân
    3. Bác Namlev :
    Cảm nhận ban đầu là nền âm tĩnh tuyệt đối .Không gian âm nhạc rộng rãi ,rõ ràng và rất sống động. Nhìn chung âm thanh tươi sáng sắc nét hơn. Dãi thấp chắc chắn , dãi trung mượt mà , dãi cao trong trẻo hơn
    4.Bác Victor Bui :
    Nghe phê quá đến 2h mới ngủ , nghe cái list favorite 1 từ đầu đến cuối , bài này qua bài khác không tắt được
    Nghe như mới , giọng ca sĩ , nhạc cụ mọi thứ rất hài hòa gần với cảm giác nghe live . Em mới đi nghe Hà Anh Tuấn ở Đàlạt về nên dễ so sánh..
    Cũng có so sánh với mâm than thì được 9/10 , phai nghe kiểu bới lông tìm vết thì mới thấy mâm hơn được một chút .Mà cũng có thể do tâm lý vì bộ mâm em đầu tư tổng hơn 300 triệu .Kể mà chơi SUPERX với lợi thế nguồn nhạc của nhạc số thì quá xuất săc
    Bộ này của anh em nghĩ phải trên Lumin S1 , gần X1 nếu loại tình năng streaming ra ..
    Nó là phần ghép hoàn hảo, phần số em thấy không cần phải đâu tư thêm vì muốn hay hơn phải đâu tư hơn trăm triệu
    Phải thank anh vì mang đến không chỉ cảm xúc từ âm nhạc mà còn tự hào vì chất xám của người việt .Theo anh được mấy version thấy sự cải tiến rõ rệt , sướng

5. Bác Smallvill :
    Mình cũng đang dùng sản phẩm của GH. Vừa rồi mới nâng cấp lên hàng SUPER X. Đọc các Reviews của các bác đang dùng sản phẩm của GH thấy hứng khởi, đồng điệu nên cũng vào đây trọ trẹ vài dòng góp vui.

Về mặt âm thanh thì anh em đánh giá hay và đủ rồi. Nhà mình cũng chẳng có đồ lớn để mà so sánh, do đó chỉ có một vài cảm nhận thiên về ÂM NHẠC mà superX MS vs DAC X Gia Huy trình diễn so với phiên bản cũ ở một vài VD.

1. Độ “chát” giảm hẳn : RUA Hallelujah (TAS 2006, DSD 128). Hallelujah là ca khúc hay, có một vài ca sĩ thể hiện (kể cả hòa tấu), nhưng cô ca sĩ này thể hiện với một nét rất riêng : thỏ thẻ, thì thầm, chau chuốt nghe rất thấm…Cuối bài ở đoạn cao trào khi dàn “hợp xướng” kèn và đàn dây cất lên nghe rất “chát, gắt” , với phiên bản super X đã giảm hẳn. Mượt, êm.

2. Độ linh hoạt, biến tấu uyển chuyển hơn : bản Mads Vinding Trio - September Waltz (The Best Jazz Audiophile Recommended 3, DSD 128). Đây là bản nhạc có tiết tấu tương đối nhanh, bộ đôi super hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, không rối, giầu hài âm, tạo một không gian âm nhạc rất thực. Ngồi nghe mà cứ nhấp nha, nhấp nhổm…”Phiu”!

3. Độ bóc tách tốt : Steve Strauss với The dog and the dancing girl (Steve Strauss – Just like Love , Stockfisch - 2005) : Tuy chỉ là DSD 64 nhưng chất lượng bản ghi khá tốt. Bộ đôi super tạo ra một sân khấu âm thanh rất đáng nể. Ông ca sĩ ở chính giữa “ồ, ề”. Bên trái, người nhạc công chơi guitar Hawai, tiếng đàn cực “dẻo”, réo rắt nhưng lắng đọng, ta cảm nhận cả tiếng của thỏi kim loại run rẩy, gai gai “rê” trên phím đàn. Bên kia là nhạc công “rải” từng quãng, bỏ nhỏ tí tách với cây guitar Acoustic. Tiếng ca sĩ chậm rãi, từ tốn; tiếng trầm lan tỏa, mênh mang…Các khối âm thanh tách bạch, lơ lửng treo trong không gian.

4. Mịn màng, ngọt ngào hơn trước. Ngọt nhưng không nịnh tai. Tinh tế :

The End (Rosanne – Yesterday DSD 128). Cô ca sĩ với chất giọng hơi khàn – thì thầm, thỏ thẻ trên nền nhạc của cây Piano chậm rãi, nghe rất chất, cảm xúc.

5. Không gian sân khấu âm thanh tốt hơn trước rất nhiều :

Bản Romance (Arthur Rubinstein - Chopin Piano Concertos No. 1 & 2 - DSD 128)

Bộ đôi super X “ép” cặp loa của mình (Vienna BBGse) trình diễn một không gian âm thanh rộng lớn, có chiều sâu, phân lớp lang rõ ràng. Cặp loa thực sự “trốn mất”. Nhưng điều muốn nói nhất đó là super X DAC lột tả được cái chất LÃNG MẠN như tên của bản nhạc. Phê!

Tóm lại: Bộ đôi super X MS vs DAC X Gia Huy đã làm nên những kết quả về âm thanh và âm nhạc hết sức đáng trân trọng. Chất lượng vượt xa so với giá cả. Người chơi được hưởng lợi. Mr Gia Huy chăm sóc khách hàng tận tình, chu đáo.

P/S Oh! Xuýt quên. Bữa trước đem đồ về, mở máy nghe mấy hồi thấy âm thanh nó “hiền…hiền”. Ngứa tay, mở nắp máy MS thấy cái dây Sata đen đen xấu xấu. Tặc! thay sợi Sata tốt vào, đóng nắp, bật nhạc lên. Wow! Good! Khoái! Âm thanh tốt lên. Ok. Để yên luôn.

Có nói quá xin Mr Gia Huy và AE lượng thứ.

Last edited: Wednesday at 20:18
    Tìm bàn chân ai trong tiếng lá rơi(Thanh Tùng)

6.Bác Hieppham2401

Mấy bác viết hay quá. Mình cũng đang dùng combo GH Super X và dây USB GH, thiếu cái Switch nữa nên chỉ dám nhận xét nhạc off nghe trưc tiếp từ MS. Cảm giác âm thanh mềm mại không chói gắt nhưng kg có nghĩa "hiền hiền" , độ động tốt, nghe giao hưởng (Thunder and Lighting) những đoạn tiết tấu nhanh âm thanh gon gàng, dứt khoát, sân khấu rộng, có lớp có lang.
    Nói thêm chút về dây USB GH thật sự theo mình và với túi tiền vừa phải thì quá tốt, khi kết hợp với bộ Super X sẽ là mảnh ghép kg thể thiếu.

7.Bác Doanmanhung
    em cũng nhận được supedac của anh huy được 4,5 ngày rồi như hôm nay mới có thời gian nhận xét, vì ngoài thời gian đi làm mình ở nhà tex super DaC dến muộn nên không online được.

Em thấy 2 sẩn phẩm supdac va supms này là hay nhất trong những sản phẩm từ trước tới giờ cua gia huy. Trước em chơi tất cả các sản phẩm cua gia huy vì giá cả và chất lượng đều hợp lý, còn về phần nhìn do sẩn xuất số lượng ít nên chưa được chuyên nghiệp.

Thời gian trước em loay hoay mãi về tiếng bass hết phân tần đến amli như không đạt được kết quả như ý, vì em chơi loa altec tiếng bas nó có lực như nó cứ bị lưng lửng không xuống sâu được.

Như mấy hôm nay khi nhận được supe dac của anh huy thì loa em lột xác rồi các bác ạ cả ba giải đều tốt, điều khó khăn trước dây là tiếng bass, bây giờ vói em cảm nhận quá ok hơn cả mong đợi, xuống sâu âm thanh mềm mại rộng mở ngồi ghe nhac cảm thấy thoải mái sân khấu và độ động tốt hơn cảm xúc dễ chịu lúc trước. Em không nghĩ do nguồn phát lại thay đổi giải thấp hiệu quả như vậy, về supe ms nghe on vạ of đều tốt còn dac nghe qua coxia cũng không kém gì ms nói chung 2 sản phẩm trên của bác huy rất ok về phần giá và công năng sử dụng .

chúc shop gia huy ngày càng phát triển để anh em audio việt có những sản phẩm ngon bổ rẻ chất lượng tốt thank shop

mtriet and TaiThoi2009 like this.
  23. mtriet

mtriet New Member

Nghe các bác review hay quá em cũng đặt bác GiaHuy làm SuperX DAC. Em nhận được SuperX DAC và mang về chơi với MS fanless tự build của em. Điều đầu tiên em cảm nhận là SuperX DAC quá đẹp so với hình chụp trên diễn đàn. Khi gắn vào dàn của em (các thiết bị là hàng DIY của các shop trên diễn đàn, chỉ có đôi loa là khác) em thực sự ngạc nhiên với cảm xúc mà SuperX DAC mang lại. Cái cảm xúc mà trước đây em chưa được nghe mà không biết diễn tả thế nào vì tất cả những gì em cảm nhận đều thấy như các bác kengoaidao, Victor Bui, Smallvill, ...cùng các bác khác đã cảm nhận. Em chỉ biết mở những bài nhạc quen thuộc và thưởng thức. Vì là ngày nghỉ Chủ Nhật nên em nghe sáng, chiều rồi tối. Nhưng nay nghe thì không muốn tắt vì các bản nhạc cuốn hút hơn, cảm xúc hơn, có những bản nghe mà em không muốn nó kết thúc, có những bản nhạc trước đây nghe chỉ được đoạn đầu thì nay nghe trọn vẹn cả bản nhạc. Em nghe thử hầu hết các loại nhạc em có cả PCM, DSD thì đều hài lòng, DSD thì bắt đầu muốn nghe nhiều hơn.

Thật sự lúc đọc review của các bác đi trước em chưa nghĩ SuperX DAC làm cá nhân em hài lòng đến như vậy vì nghĩ dàn của các bác đã có những thiết bị tốt thì đương nhiên là hay rồi. Nhưng khi được trải nghiệm thực sự trên dàn của mình mới cảm nhận được cái hay của SuperX DAC mang lại.

Vâng tóm lại là SuperX DAC đã làm cá nhân em quá hài lòng và em quyết nhờ luôn bác GiaHuy build giúp em cái Music Server SuperX cho nó có đôi và em nghĩ Music Server SuperX + SuperX DAC sẽ hay hơn nữa trên bộ dàn cỏ của em.

Attached Files:

tranman, duckim, aneee and 1 other person like this.
  24. giahuy

giahuy Shop

Cám ơn nhiệt tình Review của các Bác
    3 SUPERX DAC mới đang test lần cuối trước khi giao cho bác Mile , Ndtien , Ar3a
    Lô hàng biến thế xuất âm Ludahn mới về để phục vụ cho SUPERX DAC cũng đã về sẳn sàng để các bác đặt hàng không đợi lâu như trước nữa

25. giahuy

giahuy Shop

Cám ơn Bác Mtriet ,Đã nhận khói , update một SuperX Music server cho Bác vào danh sách

mtriet and duckim like this.

Share This Page

Loading...