GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. mtriet

mtriet New Member

Cám ơn bác, em đang mong rước SuperX Music server về cho có đôi có cặp!

2. thangbh

thangbh Approved Member

Hello các bác,

Cuối tuần rảnh thu 3 bản nhạc phát bằng combo SuperX MS + DAC, mời các bác nghe giải trí. Mình thu âm bằng qua Shure MV88 bằng app chuyên dụng của hãng Shure nên không có video mà thay tạm bằng hình chụp hệ thống.

Các bác đeo tai nhé.

Attached Files:

viethq22, doancancel, cottu and 2 others like this.
  3. giahuy

giahuy Shop

Cám ơn bác Victor Bui(Thangbh) bản thâu âm rất tuyệt

thangbh likes this.
  4. thangbh

thangbh Approved Member

Thêm bản nhạc Việt giải trí ngày chủ nhật :)

truyhoan, BND, minhthanh162 and 3 others like this.
  5. viking

viking Advanced Member

tuyệt quá. bác upload nhiều nhiều nhé.

6. giahuy

giahuy Shop

Tuần này có thêm các bác sau tham gia vào câu lạc bộ SUPERX DAC + SUPERX MS :

18. Bác Taithoi2009: Superx Dac màu bạc
    19. Bác Vitran : Super X Dac màu đen
    Cám ơn các Bác sẽ giao hàng sớm ngay trong tuần

Last edited: 26/4/21
    mtriet, Tungnhiger83 and TaiThoi2009 like this.
  7. giahuy

giahuy Shop

Ok Bác đã triển khai con màu đen cho bác

8. ar3a

ar3a Advanced Member

Anh Nhân xem cắt phế cho em đi nhé. Em tốn bao nhiêu rượu mới lùa được con gà @TaiThoi2009 giúp anh đấy.

TaiThoi2009 likes this.
  9. giahuy

giahuy Shop

Mấy ngày lễ hoàn thành một loạt SUPERX DAC , SUPERX MS ,SUPERX Battery Power phục vụ các Bác ( Taithoi2009, Daubap, Vitran , TranQuang ) ngắm đồ chơi sắp giao của các Bác nhé

Ngoài ra tranh thủ việc mượn được dây USB STEALTH T đầu bảng (1650 USD) , dây mạng Nordost hemdall 2 để test với SUPERX DAC SUPERX MS nhằm cải tiến dây USB PRO GIAHUY , dây ETHERNET Giahuy lên một tầm cao mới
    * Việc học hỏi so sánh và cải tiến không ngừng nghĩ là niềm vui của em .
    Nếu chưa nghe USB STEALTH T thì chưa thể làm dây USB Giahuy hay hơn được , vì mình thường chủ quan nghĩ rằng thiết kế va chất lượng đã tới hạn vì mình thường lấy NORDOST Hemdall 2 làm reference , tuy nhien khi nghe dây STEALTH thì hiểu được tại sao nó đắt như vậy , liệu mình có thể làm hay được như vậy không ? hãy đợi đấy
    PS dây STEALTH -T(turnable) có cục Filterthể trượt để thay đổi cho phù hợp với việc bố trí hệ thống MS-DAC
    và tai người nghe
    Cảm nhận của em thé này :
    Vế độ chi tiết dãi cao thì dây USB GIahuy Pro có chi tiết ngang với STEALTH tuy nhiên về dãi mid và tiếng bass thì dây STEALTH thể hiện cực kỳ ấn tượng nó buộc mình phải dõi theo dòng âm thanh đang tuôn ra . Trong khi dây USB Pro chỉ dừng lại mức thể hiện rõ ràng nhưng thiếu đi mức nhạc tính và sự thu hút da diết gây nghiện
    Thực ra đã đến mức HIEND thì không còn có thể so sánh theo từng dãi âm thanh mid lo high nữa mà chỉ có thể trình bày được sự cảm nhận va mức độ nhạc tính của âm thanh tái tạo thôi .
    TUy nhiên mọi so sánh đều khập khiểng khi STEALTH T có giá gấp 10 lần dây USB Giahuy Pro ( 35 triệu /3.5 triệu)
    Em sẽ chọn STEALTH T làm Reference cho thiêt kế dây sắp tới , các Bác hãy đợi đấy

PS. Đã Update bác Trần Quang vào danh sách giao hàng MS SUPERX rồi Bác nhé

10. BDF

BDF Advanced Member

Tôi BDF Đặt hàng Gia Huy 01 Bộ switch hiend dùng Pin lifepo4 + Nguồn 12V
    giao hàng hà nội

Manhhieu101090 likes this.
  11. giahuy

giahuy Shop

Thanks Bác đã update bác vào order list

12. giahuy

giahuy Shop

Tuần này xin cám ơn các bác sau sắp gia nhâp hội superx :
    Bác Hungnguyen hai phong :
    Nguyên bộ : Superx Dac và Superx Music server màu bạc
    Bác kenzoman : Superx ms server màu bạc
    Cám ơn các bác

cottu likes this.
  13. giahuy

giahuy Shop

Lại thêm bác P.V.Tuấn đặt superX Dac màu bạc đi Hải Dương . Cám ơn bác
    P.s như vậy Superx Ms và Superx Dac màu bạc hiện đã hết hàng làm sẵn các Bác đặt hàng dac và ms Superx màu bạc thì cần khoản 10 ngày mới gíao hàng được binh thường nhé(khoản 15/5 ).Màu đen thì còn 2 ms và 1 dac có thể giao ngay.

cottu likes this.
  14. TaiThoi2009

TaiThoi2009 Advanced Member

Trong cuộc chơi Auido em là thuộc dạng bảo thủ, lý do chính là kiếm tiền không tốt để “thửa đồ” nên phải học cách “hài lòng” với thiết bị mình đang có và nghĩ cách cải tiện để cho nó hay hơn;

Vậy nên DAC GH 2020 đang hay, đang "hợp tai" tại sao lại phải nâng cấp? – em suy nghĩ vậy.

Được anh Ar3 mời đến thưởng thức DacX mới về, có anh Tidda mang Dac GH 2020 bản tụ gấu qua để làm tham chiếu với DacX; sau khi nghe 2 “cháu” hót trên cùng 1 hệ thống; em không ngần ngại khẳng định luôn với 2 anh là sẽ nâng cấp. Tuy nhiên về nhà nghĩ đến tiền lại thấy phân vân, Yes or No;

“Em nên nâng cấp vì nó rất hay, kẹt có thể trả dần dần” – anh Nhân said;

Ông chủ “hãng GiaHuy” này quả thật là dễ thương; Sau khoảng 10 ngày chờ đợi (lâu vì dính ngày lễ 30/04; 01/05) em đã nhận được;

- Cảm nhận đầu tiên về ngoại hình: cháu nó khá bắt mắt, cũng đẹp hơn nhiều rồi; tuy nhiên nếu như “hãng GiaHuy” bo tròn hoặc vát góc tam giác các mép của thiết bị thì trông pro và sờ vào mát tay hơn; về vỏ máy thì bác Nhân thuê họa sỹ mỹ thuật chuyên nghiệp nào đó thiết kế cho nó pro, mang bản sắc riêng và hoàn mỹ; việc CNC vỏ hộp chắc không tăng thêm kinh phí và việc thiết kế mỹ thuật mặt ngoài vỏ cũng không cao (em đoán vậy và góp ý vậy).

- Cảm nhận thứ 2 về chất âm: Tiếp tục nghe album bị dừng lại hôm gửi Super Dac 2020 vào SG; cảm giác đầu tiên là bass rất chắc chắn và nội lực nhưng tổng thể bài nhạc thì lại rất nhẹ nhàng, Vocal được đẩy lên phía trước, tiếng nhạc cụ tách bạch hẳn ra, giutar bass nghe rất phê. Tiếng Piano thì rất thánh thót. Nhưng em ấn tượng tiếng kèn Saxophon và Contrabass. Bản DacX này thì độ hay của PCM tăng lên nhưng độ hay của DSD còn tăng lên nhiều hơn. Mượn lời anh Nhân là “DacX buộc mình phải dõi theo dòng âm thanh đang tuôn ra”

- Em không có điều kiện để có và mượn nghe những DAC đẳng cấp nên ko biết so sánh thế nào, nhưng so với một số Dac đã từng mượn được như TV, QH, Chord Qutest (với nguồn Linear) và Sunvalley SV192S (những DAC này cơ bản cùng phân khúc tiền) thì quả là cháu nó vượt trội. Hi vọng hết thời gian chạy rà thì cháu nó còn phục vụ tốt hơn nữa.

- Về giá nâng cấp thì tốn thêm 20 triệu, đối với người kiếm tiền không tốt như em thì có thể nói là khá cao, nhưng em hài lòng với chi phí mình bỏ ra.

Em chỉ nói lên cảm xúc của mình, dốt văn không biết viết Review mong các bác thông cảm

Em dùng Album SACD Rip như hình để test Dacx; các bác muốn nghe có thể nhắn gmail để em chia sẻ;

Last edited: 7/5/21
    truyhoan, tqv-hcm, tngocahai and 9 others like this.
  15. thanhmev

thanhmev Approved Member

" Về giá nâng cấp thì tốn thêm 20 triệu, đối với người kiếm tiền không tốt như em..."

yeah, vì điều này mà em vẫn chỉ nghe phiên bản cũ và hóng review cho qua ngày, chứ không dám gửi nâng cấp, kkk

16. Quyềnh phở

Quyềnh phở Advanced Member

Ôh.... Me toooo
    ...
    .
    Ạh tôi.... Cũng rứa

Trân thế Hưng likes this.
  17. phanthinhp

phanthinhp New Member

Chuc mung Bac da ruoc duoc chau ve, Bac cho xin CD nha Bac - Gmail phanthinh858@gmail.com - tks Bacs

18. phanthinhp

phanthinhp New Member

Đang thưởng thức Master Superior 2021 SACD của Bác qua combo Giahuy 2020, đang học cách nhẩn nại của Bác, tự nhủ nghe thế này qua dàn nhạc cỏ mà rỏ ràng đến thế cũng đã tốt, tks Bác ,sáng CN với những giai điệu nhẹ nhàng trong veo

19. ar3a

ar3a Advanced Member

Lẽ ra anh Nhân nên khuyên bác @TaiThoi2009 mua mới và cho Dac cũ lên đường. Có vậy mới mở rộng được số lượng người chơi đồ GH chứ cứ nâng cấp thế này hẻo quá.

TaiThoi2009 likes this.
  20. Trân thế Hưng

Trân thế Hưng Advanced Member

Hôm kia đến lấy bộ nguồn superX và được nghe dac superx mới. Em có cảm nhận chất âm rất tốt nếu so với dac2020 có 1 sô cải thiện đáng kể:nền âm tỉnh,âm chi tiết và nẫy hơn nhất là rất chính xác các nhạc cụ biểu diễn khá rõ, nên khi nghe nhạc giao hưởng rất tuyệt.Mạch dsd rất mượt và vượt trội so với bảng supre dac 2020. Vì em hiện đang chơi roon tất cả các file nhạc em chuyển về dsd và nghe bằng dsd nativer nên khi về em lăng tăng quá ko biết sữ lý như thế nào. Thú thật super dac 2020 em đang dùng được đầu tư rất tốt và được anh em có nhận xét rất OK....Em lăng tăng quá...

TaiThoi2009 and tqv-hcm like this.
  21. tqv-hcm

tqv-hcm Advanced Member

Cũng cảm nhận và đầu tư sp dac 2020 như bác chủ và chưa dùng nhiều,nên vẫn giữ cấu hình cũ vậy ... chúc các bác trong gr tìm được âm thanh hay với các thiết bị mới ... !

22. tqv-hcm

tqv-hcm Advanced Member

Chúc bác tìm được âm thanh hay và đẹp với super X dac 2021 với nhiều review ... !
    Xin bản zip CD của bác nhé (tuanqv58@gmail.com),tks !

23. Trân thế Hưng

Trân thế Hưng Advanced Member

Cảm ơn bác cho em 1 lời khuyên ,quả thật super dac 2020 của em đã nâng cấp gần hết bài từ bóng(mullar-ecc33)tụ gấu bạc, nguồn rồi, full furutech,biến thế....Vv đặc biệt được bác Nhân cân chỉnh rất kỹ nên chất âm đã được khẳng định khi test1-1 với các dac hãng khác, kể cả dac line phòng thu.nhưng dac superx lạ là dac bán dẫn nếu chất âm tốt thì dac bán dẫn lại có độ bền rất cao.em sẽ cân nhắc lại

tqv-hcm and mtriet like this.
  24. ar3a

ar3a Advanced Member

Đúng là đầu tư nhiều như bác thì việc nâng cấp không đơn giản. Em nghĩ cách hay nhất là bác mượn dacX về nghe thử A/B trên hệ thống của mình thì dễ quyết định hơn.

như tai em thì thấy cái độ tĩnh của dacx nó quyết định rất nhiều tới chất lượng âm thanh. Cảm giác như từng chi tiết rõ hơn hẳn, dải cao cũng như thấp. Bác nào hay nghe giao hưởng (như em) thì dacx rất là xứng đáng. Dạo này em coi như bỏ không động đến đĩa than, vì nghe dacx là quá đủ.

25. tqv-hcm

tqv-hcm Advanced Member

Bác thử hỏi anh Nhân xem nếu lắp thêm bo analog x mà giữ lại được cả phần dac đèn cũ có được không thì nghiên cứu nâng cấp thêm ...?!

Share This Page

Loading...