GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. sniper6868

sniper6868 Approved Member

sản phẩm của Gia Huy nghe trên đôi loa thẩm âm Tannoy AMS 12A quá hay, âm hình lan tỏa, tiếng bass qua đôi Subwoofer Tannoy AMS 210A quá tuyệt vời, âm hình như đi qua khỏi đầu vào Cả sau ót

Last edited: 16/4/22
  2. giahuy

giahuy Shop

Doi với ms giahuy Dây đỏ gắn vào cổng usb for audio phía trên, dây đen gắn vào lỗ usb phía dưới bác ạ

hanoipho999 likes this.
  3. hanoipho999

hanoipho999 Advanced Member

Dạ vâng, em cảm ơn bác nhiều ạ, em đang Xài MS gia huy và ưng ý lắm!

4. Tnguy67

Tnguy67 Approved Member

Chào bác Gia Huy, tôi may mắn đang sở hữu MS SuperX của bác (mua lại của vnaver Đà Nẳng) dùng pin LiPO4, nếu muốn thay bộ pin bằng siêu tụ, bác vui lòng cho biết chi phí và thời gian cần để hoàn thành.
    Cảm ơn nhiều. (tôi ở Q Phú Nhuận)

5. giahuy

giahuy Shop

Chào bác Thay pin bằng siêu tụ thì cần thay hết mainboard Ram đồng bộ với việc dùng nguồn siêu tụ ( Main mới kích thuoc nhỏ hơn mới ráp vừa với siêu tụ ,ngoài ra có thể can thiệp sâu vào mạch để cấp các nguồn riêng cho các bộ phận trên main)
    Do đó chi phí để chuyển từ SUPERX dùng Pin lên siêu tụ khá cao= +10 triệu bác ạ
    Bác ở saigon thì có thể đem lên em nâng cấp trong vòng 1 tuần

6. giahuy

giahuy Shop

Chúc mứng Bác LN Dũng (SG) gia nhập câu lac bộ SUPERX MKII
    107,108 : 2 Giahuy SUPERX MS SERVER MKII ( màu đen) , cấu hình một con chuyên chạy ROON SERVER , 1 con chạy ROON BRIDGE

Bác Dũng với bộ dàn tiền tỷ

đã từng tìm và thử nhiều loại streamer hãng như DCS Pucini ... sau khi đến nhà em nghe thử đã bị bộ GIAHUY SUPERX MK2 flagship thuyết phục nên đặt luôn 1 cặp MS SUPERX MKII ( 1 chạy Roon server, 1 chạy Roon bridge) để về chơi trước với DAC trong Pre Mcintosh C2700 (245 triệu) và em sẽ đem SUPERX DAC MKII đến nhà bác í test luôn nếu hay hơn sẽ đặt luôn con SUPERX DAC MKII

TaiThoi2009 and mtriet like this.
  7. giahuy

giahuy Shop

Nói thêm về cách chơi ROON với nguyên cặp MS SuperX server MKII
    Thông thường cách chơi ROON phồ biến là chơi ROON và ROON BRIDGE theo mô hình một máy cấu hình mạnh làm ROON SERVER và một SUPERX MS MKII làm ROON BRIDGE (95% các bác đều chơi như vậy), chơi theo cách này các Bác thích vọc vạch có thể chơi HQplayer upsampling DSD , tuy nhiên việc đầu tư máy có cấu hình mạnh (tầm i7 trở lên ram 16Gb, không quạt , ít noise ( dùng nguồn linear) là đắt tiền
    Với quan niệm Hiend của em :" Làm sao tái tạo lại bản ghi hoàn hảo nhất giống y như nó đã được sản xuất"
    Tức là nếu file nguyên thủy của nó là từ nguồn CD : 16bit /44.1Khz thì để nguyên như vậy mà chơi
    nếu file nguyên thủy của nó là từ nguồn SACD : DSD64 thì để nguyên như vậy mà chơi DSD native 64
    Nếu file nguyên thủy của nó từ nhà sản xuất là hires 24 bit 96 khz(192Khz) thì cứ chơi đúng như thế
    Việc Convert (PCM thành DSD , DSD thành PCM) , upsampling ( tăng tần số lấy mẫu ví dụ upsampling PCM lên DSD 256,512 , 16 bit lên 24 bit , 44.1khz lên 192 khz) dù ít dù nhiều đều phải can thiệp nhân tạo vào file gốc
    Nếu đi sâu vào kỹ thuật sẽ thấy , mục đích chính của việc convert là để giúp cho các DAC không có khả năng chơi định dạng DSD có thể chơi được file DSD convert sang PCM , hoặc có thể biến các file PCM thành DSD để chơi trên các DAC có hỗ trợ DSD
    Việc upsampling chủ yếu là để giảm noise , đẩy khoảng nhiễu lên tần số cao hơn tần số nghe được
    Khi upsamling các thông số đo của thiết bị đều tốt hơn khi không up sampling
    Tuy nhiên nếu các Bác để ý thì sẽ thấy nếu upsampling bằng trình có sãn của ROON lại nghe không hay như upsampling bằng HQPLAYER ( ví dụ PCM convert-upsampling lên DSD 512), convert DSD sang PCM nghe dở hơn rất nhiều nghe Native DSD
    Và nếu upsampling dùng HQplayer trên máy càng mạnh càng hay
    Như vậy chât lượng âm thanh khi upsampling - Convert lệ thuộc vào thuật toán (nhân tạo) của việc upsampling , thuật toán càng hay thì việc tái hiện âm thanh càng tốt , tuy nhiên để thuật toán càng hay thì máy càng phải mạnh , máy càng mạnh CPU chạy càng cao thì noise va Jitter lại càng lớn
    Khi chơi UPsampling hay convert các Bác sẽ thấy âm thanh sẽ thay đổi sạch hơn nhưng hay hơn hay không lại tùy thuộc nhìêu yếu tố và gout nghe nhạc

Một số bác chơi HQPLAYER upsampling DSD 256 , hay dsd 512 trên ROON SERVER rồi đẩy qua MS SUPERX va qua DAC đèn SUPERDAC ( DAC đèn bản thân sẽ hơi ồn hơn DAC SUPERX MKII) của em khong thể quay đầu trở về nghe không upsampling được nữa.

Nhưng một số bác khác lại từ bỏ việc upsampling HQPLAYER và quay về chơi nguyên thủy NOS do sự mộc mạc của nó

Tất cả thiết bị của em đều theo định hướng : NOS ( Non Over Sampling) , Non converting ( không biến đổi định dạng), Non Iterpolation ( không dùng thuật toán để nối các đỉnh xung)

Ví dụ DAC SUPERX MKII là một Dual DAC . Nếu chơi file PCM (wave Flac) tín hiệu qua 4 chip DAC PCM 1794 chạy chế độ NOS , nếu chơi DSD( thì tín hieu chạy qua mạch lọc FIR theo nguyên lý của
    Jussi Laako ( cha đẻ HQPLAYER) , việc chuyển đổi dùng DAC nào hoàn toàn tự động bên trong máy , khi chơi thế này thì chấp nhận noise vốn có của định dạng gốc , bảo đảm âm thanh là mộc và gần với nguyên thủy nhất , vấn đề cần phải giải quyết làm sao noise nội tại của thiết bị là nhỏ nhất thay vì can thiệp vào file gốc để noise phát ra nhỏ hơn ( việc chăm chút vào cổng USB , I2S , việc dùng siêu tụ , Opamp audio, biến thế Lundahn nhằm mục đích này)

Tóm lại việc chơi NOS hay chơi HQplayer nó chủ yếu phụ thuộc vào gout nghe và thiết bị , mỗi người sẽ có lựa chọn khác nhau tùy vào sở thích va thiết bị hiện có

Hiện tại em vẫn test máy bằng một cặp MS SUPERX MKII siêu tụ
    Máy chạy ROON CORE trên nền Linux ( như kiểu ROON ROCK) để giảm thiểu tất cả chức năng dư thừa do CPU trên MS SUPERX MKII chỉ là Celeron J1800 2.3 GHZ , máy bỏ luôn tất cả các chức năng phụ như Video onboard ... dùng Msata SSD gắn trên main luôn , tằng cường thêm Card LAN rời với Clock tốt nói chung là tối ưu hóa để ROON Core chạy mượt mà và chiếm ít CPU nhất , không chạy HQPLAYER , nói chung chỉ sử dụng ROON như một phần mềm quản lý nhạc và chuyển thông tin qua ROON BRIDGE
    Do máy ROON CORE này cùng dùng siêu tụ , nên độ nhiễu trên main board là cực nhỏ , Jitter cực nhỏ , nên hiệu suất CPU cũng cao hơn so với các loại máy khác nên Celeron hoàn toàn đáp ứng nhu cầu chạy ROON không Upsampling
    Nói chung về độ tinh khiết và nhạc tính , em vẫn rất thích cách chơi này

Em bổ sung thêm một Lưu ý khi chơi ROON với nguyên cặp SUPERX MKII:
    Nguồn nhạc OFFLINE ( tức là HDD chứ nhạc) phải dùng NAS vì cấu hình ROON SERVER yếu , nên việc đọc file , xử lý đĩa HDD được trao nhiệm vụ cho NAS ( cũng có cấu hình tương đượng một con celeron nhưng trình NAS chuyên dụng xử lý file nhanh và tốt hơn .

Last edited: 19/4/22
  8. Vinhcq65

Vinhcq65 Advanced Member

Như vậy là MS SuperX MKII chạy Roon Core cũng có thể tối giản nhất bằng cách lược bỏ hết các cổng IS2, USB for Audio, Coaxial... chỉ cần cổng LAN và USB kết nối HDD rời phải không Nhân? Anh hiện đang dùng MS SuperX MKII nghe bằng Foobar, định thử nghiệm Roon, đang lăn tăn giữa Mac Mini và NUC thì thấy bài này.

New-long2005 likes this.
  9. giahuy

giahuy Shop

Vâng anh MS SUPERX MKII làm Roon core thì chỉ có mỗi card mạng ngoài ra không gắn thêm gì cả . Nếu muốn chơi OFFLINE thì dùng NAS thôi không gắn HDD vào MS bằng USB ( gán vẫn được nhưng rất dở vì hoạt động đọc HDD la một hoạt động chiếm nhiều CPU và Memory và hoạt động gây Jitter noise lớn nhất ( do data trên HDD ghi xóa ngẫu nhiên sẽ không ghi trật tự từ trong ra ngoài , trừ khi SSD thì đỡ hơn) giá NAS bây giờ cũng rất rẻ khoảng 3-5 triệu là con con Nas 2 HDD dùng tốt

Last edited: 19/4/22
    New-long2005 and Vinhcq65 like this.
  10. Vinhcq65

Vinhcq65 Advanced Member

Ok em. Anh sẽ xem và liên lạc với em sau.

11. Vinhcq65

Vinhcq65 Advanced Member

Em báo giá cho anh MS SuperX MKII dùng làm Roon Core này để anh cộng thêm với NAS Synology và HDD cho NAS xem tổng thiệt hại là bao nhiêu nhé.

12. Tnguy67

Tnguy67 Approved Member

Cảm ơn bác Gia Huy, trước mắt vẫn sử dụng SuperX với pin, sau này sẽ thay sau. Xin hỏi bác, dấu hiệu nào thì phải thay pin.

13. giahuy

giahuy Shop

Đối với dòng MS SUPERX dùng Pin
    1- Bác để ý led đỏ báo sạc pin phía trước nếu Pin còn tốt , led đỏ sẽ sáng khi sạc và tắt khi sạc đầy
    quá trình sạc đầy môt bộ pin khoảng 4-6 h khi sạc đầy led này sẽ tắt , nếu bác quan sát led này luôn sáng có nghĩa là pin không được sạc đầy , pin bắt đầu yếu nhưng vẫn chơi được
    2. Khi máy tự ngắt khi đang chơi , hay máy không thể khởi động được , áp tai vào máy nghe tiếng kêu lách cách liên tục tức là Pin đã hư
    3. Trong máy có hai bộ pin giống như nhau , trường hợp chơi được vài giờ máy tự tắt, hay khởi động không được ,Bác nạp điện cưỡng bức (OFF nut nhấn đằng sau) khoảng 4 h sau đó ngắt sạc cưỡng bức ( Nhấn ON nút đàng sau) , nếu máy khởi động OK để như thế cho máy chạy liên tục 24h nếu máy chạy liên tục không ngắt thì OK pin vẫn còn chơi được , nếu không khỡi động được , hoặc chạy liên tục bi ngắt ngang , thì bác cần thay pin mới
    4. Bên trong MS có 2 khối , mỗi khối 4 cục Pin (mã pin Lifepo4 32650 , 6000 mAh) , khi tiến hành thay thay theo từng khối , pin lifepo4 32650 6000 mAh trên thị trường 100% là pin china một cục dao động 50k -80k hiện nay các Bác ở xa vẫn mua pin tự thay dễ dàng vì không cần hàn gì cả chỉ khéo tay tháo lắp thôi
    5. Sau khi thay xong các bác test lại bằng cách khơi động MS và để chạy liên tục 3 ngày để pin nạp xã đều nếu máy chạy binh thường không tắt ngang thì OK

6. Vì vấn đề dùng Pin có những bất tiện nhất định , nên sau này em không SX SUPERX dùng Pin nữachỉ SX SUPERX MKII dùng siêu tụ để loại bỏ các nhược điểm cua pin , các bác có thể chơi và không quan tâm đến vụ pin nữa

TaiThoi2009 likes this.
  14. Tnguy67

Tnguy67 Approved Member

Cảm ơn bác Gia Huy đã trả lời chi tiết về các trạng thái và dấu hiệu thay pin.

15. KeNgoaiDao

KeNgoaiDao Advanced Member

KHUYẾN CÁO_____
    Cho những bác nào chưa nâng cấp lên cổng IS2

Cuối tuần rồi được anh Nhân thông báo là đã nâng cấp xong combo thần thánh lên IS2 (trên DACX) và cổng HDMI (trên MSX, em làm Roon Brigde), phần vì bận công việc, phần vì nghĩ trong lòng chắc cũng chả hay thêm được là mấy nên em cứ chần chừ không muốn lên mang về nghe, rồi một ngày đẹp trời em ghé lấy về
    Ráp vào xong, điện nhà vì mùa nóng chạy máy lạnh full tải CP tổng nóng quá bị xập, cũng chả buồn xuống fix, thôi vứt đó, bữa khác nghe thử cũng chả sao
    Rồi thứ7 vừa rồi em đấu nối, mở lại bài Black Magic Woman (Patricia Barber, dĩa Companian, Qobuz 192k) thường nghe xem như thế nào...
    Những đoạn dạo đầu quen thuộc em không thấy gì thay đổi, chà, liệu nâng cấp thế có phí tiền không- em tự hỏi?, nhưng không, vào 10 giây sau thì mọi nhạc cụ, từ trống như thụi vào mặt, contrabass như vả vào mồm, những tiếng vỗ tay tán thưởng làm em liên tưởng đến dàn khán giả đang ngồi trước mặt mình, tiếng guitar điện như bắn vào tim, bộ gõ nào ra bộ gõ nấy, không rối, năng lượng toát ra tưởng chừng không bao giờ dứt =)) Gần đến cuối bài, bắt đầu từ phút thứ 8 (đoạn này em hay test xem nguồn phát, công suất pow có chịu được nhiệt ko) em gần như điên cuồng, hòa mình vào cùng với nhạc công, ca sĩ
    Miên man tí cho vui để các bác hiểu được tâm trạng của em phấn khích như thế nào khi được thử bộ dàn khi nâng cấp lên cổng IS2 ạ
    Cấu hình em chơi, là Roon Brigde, Roon Core (Roon core em ráp bình thường, điện Linear, net card XE của Jcat)
    Mạnh dạn nâng cấp đi các bác, ai muốn trải nghiệm nghe thử cứ vui lòng ghé nhà em test ạ

Attached Files:

Quankhanh, anhhung, tranman and 3 others like this.
  16. giahuy

giahuy Shop

Cám ơn Bác Kengoaidao có review ,cũng cám ơn Bác có nhã ý để các Bác tới nghe thử . các Bác có ở Biên hòa có điều kiện thì nên nghe thử bộ SUPERX MKII Flagship(I2S) trên bộ dàn khủng này nhé

Last edited: 26/4/22
  17. giahuy

giahuy Shop

Bộ SUPERX DAC MKII Flagship của Bac LN Dũng chuẩn bị lên đường về nhà và chiến đầu trực tiếp với DAC trong Pre Macintosh C2700 (10k USD)

Bộ này gồm 3 khối
    Trên cùng là SUPERX MS MKII +I2S Superlink ( siêu tụ)
    Giữa là ROON CORE SERVER với Ethernet card +Mod Clock + Nguồn siêu tụ
    Dưới là SUPERX DAC MKII+ analog level 2+ full Cadrass+WBT+Furutech+ I2S+ EBU
    Bộ này sẽ ghép với dàn này

Acrossusa likes this.
  18. sniper6868

sniper6868 Approved Member

Nghe sax sờ lên có cám giác như có gì ướt ướt trên mặt anh nhi????

Acrossusa likes this.
  19. giahuy

giahuy Shop

REVIEW bộ SUPERX FLAGSHIP tại nhà bac LN Dũng
    Do Bác Dũng order nhiều đồ , và em cũng muốn đem DAC tới cho bác ấy so sánh với DAC trong MC2700 của bác ấy , nên em chất hết 5 cục lên xe chở tới nhà bác ấy luôn
    1. MS SUPERX MKII làm ROON CORE ( 30 triệu)
    2. MS SUPERX MKII làm ROON BRIDGE (30 triệu)
    3. MS SUPERX DAC MKII:38 trieu +full jack furutech,cadrass:+5 triệu+ + Analog level2:+5 triệu+I2S Superlink :+10 triệu ( DAC Flagship= 58 triệu)
    4. Dual SWITCH SUPER X MKII ( siêu tụ luôn)=15 triệu
    5. NAS Buffalo 8T =10 triệu
    Ngoài ra đem theo 1 sơi dây Giahuy I2S ( bạc 10%) cho theo combo I2S SUPERLINK , 1 sợi dây Giahuy I2S Silver 99.999% (+5 triệu khi lấy sợi dây này thay dây tang theo) , 1 sợi dây USB Giahuy SUPERX bạc 99.999 % ( 6 triêu)

Bác ây thì trang bị thêm 2 sợi dây mạng Wireworld platinium , một sợi USB Nordost hemdallII
    Phòng nghe của Bác Dũng đã được bác ấy cách âm và xử lý âm học tốt

Nhiệm vụ của em : là kết nối vào bộ dàn hiend của bác ấy :
    Toàn bộ đố chơi của bác ấy là của MCIntosh
    Pre đèn C2700 ( có DAC bên trong):245 triệu
    CD MCD350 : 183 triêu
    Hai cục Power Mono MC 611 :504 triệu /cặp
    Cặp Loa B&W 802 D3 :594 triệu/ cặp
    * Giá em lấy trên mạng chỉ để tham khảo để các bác chưa chơi MCINTOSH hình dung là chất lượng bộ dàn thế nào thôi không nhằm mục đích nào khac

Các Bác có thể thấy 3 con superX MKII đen nằm dưới mâm than, dưới cục power bên trái và dưới cục pre
    nhan sắc 3 em gái đến từ VN cũng không đến nổi phá hỏng bố cục của các hoa hậu Âu Mỹ :)

cận cảnh PRE DAC C2700 (tube)+ MS SERVER SUPERX MKII+CD MCD350

Toàn bộ đồ đánh với 3 em SUPERX MKII Siêu tụ

Sau khi phối ghép xong bắt đầu tiến hành test về chất lượng âm thanh

1. TEST SO SÁNH SUPERX DAC MKII và DAC USB trong C2700
    Nghe thử cùng 1 bản nhạc quen thuộc bác Dũng hay nghe phát từ Roon core sang ROON Bridge và xuất cổng USB sang DAC DA2 của C2700 (bằng dây USB Nordost hemdall 2)
    So sánh cũng bản nhạc đó phát từ ROON CORE sang ROON Bridge và xuất I2S Superlink sang SUPER X MKII ( bằng dây I2S 10% bạc và dây I2S 99,99% Bạc)
    ( MS SUPERX MKII vưa xuất I2S vừa xuất USB , nên dùng ROON chọn thiết bị xuất ra để Test A B rất nhanh chóng và dễ dàng không phải cắm rút gì cả)

Kết quả : SUPERX MKII+I2S superlink Nghe sân khấu rộng hơn , âm thanh nhạc tính hơn , vocal dày và truyền cảm đi vào lòng người hơn sự khác biệt là quá rõ để Bác Dũng lấy luôn SUPERX DAC MKII ( trước đấy bác chỉ định mua cặp MS SUPERX)
    * Khi dùng dây I2S 10% bạc đi theo , tiếng bass còn chưa hay bằng C2700 , nhưng khi thay bằng sợi i2s bạc 99.99% thì tiếng bass hay hơn C2700
    2. TEST SO SÁNH SUPERX DAC MKII và CD MCD 350 trên cùng một dàn máy
    MCD350 xuất trực tiếp sang PRE C2700 bằng ngõ XLR ( tức là nguyên bộ MCINTOSH )
    MCD350 xuất qua ngõ Coaxial đến DAC SUPERX MKII và DAC xuất XLR qua Pre C2700

Kết quả cùng một CD DAC SUPERX MKII cho âm thanh hay hơn chặt chẽ va nhạc tính hơn phần CD

Do Bác LN Dũng chưa có quyền comment trên VNAV được nên Bác gửi ý kiến cảm nhận của mình qua zalo em copy lên đây để các bác tham khảo

Kết quả là tất cả đồ phải để lại nhà bác ấy

Last edited: 3/5/22
    TaiCay, thanhmev, sniper6868 and 4 others like this.
  20. giahuy

giahuy Shop

BỘ DÀN POWER và LOA ÍT TIỀN CÓ NGHE HAY với SUPERX Flagship ĐƯỢC KHÔNG ?
    Dự án Cải tạo Yamaha NS-1000 thành loa hiend

Các Bác có thể thấy các Bác đang chơi bộ SUPERX DAC Flagship hiện nay đều là những Bác chơi đồ lớn với giá bộ dàn thường không dưới 1 tỷ và các Bác ấy đã chơi nhiều DAC Flagship như Lumin X1, WeiSS , DCS nhưng cũng đều hài lòng với chất âm SUPERX DAC Flagship mang lại .
    Em đã đến nhà một số bác để lắp và nghe thì thực sự âm thanh cực kỳ ấn tượng , và như mọi audiophile khác khi đã nghe một dàn âm thanh hay thì khó nghe lại đồ của mình , em cũng vậy , dù biết rằng cái gì cũng có cái giá của nó không thể so sánh Pre - Pow Mcintosh / Loa B&W với bộ đồ chơi em đang làm reference được !
    POW Yamaha PC2002 (7.5 triệu), Loa Sonus faber Concertino Domus ( book shelf ) 20 triệu
    Toàn bộ dây nguồn là dây 50K một sợi , dây loa DIY thôi
    ( SUPERX DAC MKII (không cần Pre chỉ cần một Volume Passive là lái trực tiếp Power )
    Bộ dàn này của em nghe quen đã mấy năm nay , độ nhạc tính thì tốt , tuy nhiên do kích thước nhỏ
    nên tiếng bass của nó không đủ tạo ra một không gian hoành tráng , các Bác nghe dàn lớn quen sẽ thấy thiếu và không đã
    Sau khi nghe ở nhà Bác LN Dũng về , em nhớ tiếng Bass và Mid của B&W 802 mang lại mình có cách nào ít tốn kém nhất để có thể đạt 80%-90% âm thanh đó không ? và em bắt tay vào việc thực hiện dự án tìm cách cải tạo nhưng bộ loa to hơn mà mình còn đầy trong kho nhưng tiếc không bán đi

Mới các Bác đồng hành với em trong dự án này nhé !

(còn tiếp)

Last edited: 11/5/22
    caobobin, tranman and Manh Nguyen like this.
  21. giahuy

giahuy Shop

Test thử sau khi thay crossover mới:
    Sau khi thay crossover mới chất lượng âm thanh đã khác xa lúc chưa thay,tiếng treble và bass đều hay hơn rõ. Tuy nhiên nhược điểm của tiếng mid vẫn giữ nguyên, nghe vocal tiếng mid không truyền cảm hứng, không hội tu,không có nội lực và vẫn sáng quá không nghe lâu được!!.
    Vấn đề chính là nằm ở củ loa mid .có thể thấy loa mid màng bellirium có kich thước đường kính khá nhỏ (phần màng belilirium)và cấu trúc dome nên rất tốt cho dải cao nhưng phần trung trầm lại không phải the mạnh, mid dome+treble dome làm cho âm thanh thiên sáng. Cấu trúc dome làm âm thanh phân phối rộng nhưng thiếu độ hội tu khi nghe vocal.
    Nên dù biết rằng củ mid của ns1000 m là hàng quí, nhưng em phải quyết định bỏ ra.(còn tiếp)

New-long2005 and Manh Nguyen like this.
  22. giahuy

giahuy Shop

EM lại tiếp tục thực hiện Bộ Flagship SUPERX MKII I2S đầu tiên ở Hải Dương cho Bác Tuanpv
    Như vậy hiện đã có 7 bộ Flagship SUPERX MKII I2S ở 6 tỉnh thành khác nhau
    1. Bác TĐL: Đà lạt
    2. Bác kengoaidao : Biên Hòa
    3. Bác baysg : My Tho
    4. Bác Snipper68 : Saigon
    5. Bác LN Dũng : Saigon
    6. Bác Kenshiner : Hà nội
    7. Bác Tuanpv : Hải dương
    BỘ của Bác Kenshiner Hà nội đã nhận và test , Bác Kenshiner sẽ có review sớm để các Bác ở Hà nội có thể tham khảo

23. giahuy

giahuy Shop

1.Anh sắp trình làng Pre amp TUBE mới để dành cho các Audiophile thích mùi Tube và mid dày
    2. SP all in one dùng android đã ngưng sản xuất 2 năm rồi em

viking likes this.
  24. giahuy

giahuy Shop

Phản hồi mới nhất về SUPERX DAC MK2+ analog level 2 của bác Dũng Hà nội ( 62)

25. giahuy

giahuy Shop

Chào mứng và cám ơn Bác Quân Nguyễn tham gia câu lạc bộ Giahuy SUPERX
    109. Bác Quân Nguyễn : SUPERX MS SERVER MKII màu bạc + I2S superlink option + Dây USB Super X

Share This Page

Loading...