Giao lưu DAC tại Hà Nội

Discussion in 'Nguồn phát từ máy tính' started by Hagemi, 1/3/18.

1. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Đây là cách chủ nhà muốn biết nên mua cục DAC tầm giá nào cho phù hợp với số đồ họ có sẵn ấy mà. Không mất gì, không lo DAC mới không phù hợp với số đồ có sẵn phòng ốc có sẵn...không lo phải trả học phí

2. panzer90

panzer90 Advanced Member

Nhưng những ng mang dac đến giao lưu cũng có cơ hội để biết dac mình hót đến đâu, dac ngkhac hót tnao hơn hay kém mình từ đó tìm đc cái phù hợp với mình. Với cá nhân e thì thấy buổi giao lưu ntn rất hay.
    Ps: đúng thật là thói đời, nói tnao cũng đc

quangthin and trunggugu like this.
  3. nvss

nvss Advanced Member

Tất cả các bên tham gia đều được trải nghiệm nhiều loại thiết bị để mở mang thêm kinh nghiệm như vậy là win-win relation. Tốt thế mà vẫn có bác ý kiến được thì cũng cuỳ. Hehe...

4. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Bác nguyenha7940 chắc làm công an hay an ninh nhỉ....

5. pqhung2005

pqhung2005 Advanced Member

Bác ơi, để có được bộ phối ghép rất ăn ý và hợp được nhiều thể loại nhạc như vậy, bác chủ nhà cũng đã phải trả học phí nhiều rồi ah.
    Cũng chỉ vì niềm đam mê âm nhạc và muốn anh em chơi đồ có một hệ thống tham chiếu để biết thiết bị mình đang có và dự định có đang ở đâu nên bác chủ mới nhiệt tình thế.

6. hoanghaitrung

hoanghaitrung Approved Member

E muốn mua DAC chơi DSD tầm 4tr thì có con nào ko nhỉ. Ở Hà Nội càng tốt. E Hải Phòng. Dự tính mai mua. E ko thích china lắm. Ae tư vấn e 1 nào. Thanks ae

7. Hagemi

Hagemi Advanced Member

Dự kiến đầu tháng 4 này sẽ tổ chức một buổi giao lưu với chủ đề là “Dac hãng” để đổi gió một tí so với buổi thứ nhất là “Dac DIY”. Bác nào có nhã hứng tham gia thì mạnh dạn đang ký với e ạ :D

Last edited: 13/3/18
    abusoi and panzer90 like this.
  8. abusoi

abusoi Approved Member

Bác cho em đăng ký. Em đang tìm hiểu nên chưa có gì để giao lưu với các bác. Sđt em gửi mật thư cho bác. Cảm ơn bác.

9. tqv-hcm

tqv-hcm Advanced Member

Theo tôi biết chưa được nghe nhưng con Dac của bác chauphuong cũng là thuộc dạng Dac gấu đấy tuy chỉ chơi pcm nhưng là của hãng phát thanh chứ không phải của hãng audio thần tuý. Nên lần sau test nên đem Dac cửa bác ấy mà tham chiếu,còn nguồn phát thì phải dùng ms nào tương đối chút và lấy nguồn nhạc từ ổ Nas hay server chơi bridge ấy thì mới hơn được cd OPPO ấy nhỉ ? Mạn phép các bác và bác chauphuong có vài ý kiến,hy vọng lần sau sẽ xuất hiện nhiều Dac gấu và ms có thể qua được cd-dvd Oppo thần thánh,tks !

10. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Hì hì bác ơi của em thường lắm nghe hợp tai em thôi, ko cần đấu đá gì đâu ạ. Em nghĩ là ở mức chơi tạm gọi là bình dân thì lossless muốn hay nó phải là câu chuyện của cả phần cứng và giải pháp phần mềm, của cả transport, DA, các phụ kiện này nọ cộng với nguồn của chúng. Chứ mang 2 cái phần chính (transport và DA), giả dụ 2 cái này mua sẵn giá 30 triệu, đem đi thi với CDP độ 15 triệu thì thua là chắc chắn. Còn transport và DA đời mới nhiều ngàn $ thì chưa rõ....

viking likes this.
  11. Ngoc2

Ngoc2 Advanced Member

2 cái này mua sẵn giá 30 triệu, đem đi thi với CDP độ 15 triệu thì thua là chắc chắn. Còn transport và DAđời mới nhiều ngàn $ thì cũng thua thôi nếu dùng lossless. Nhưng nếu transport + DAC cùng dùng cái đĩa CD ấy thì thắng dễ ẹc

12. vimaru_int

vimaru_int Approved Member

Cuối tháng này em có chục cục dac các loại gồm onix, hegel, korg, fostex, chord hugo, pioneer n50, n50a, marantz na8005, cả 1 em skysong 9038. Rất mong giao lưu với các bác, em ở HP.

Vuduong02 likes this.
  13. Hagemi

Hagemi Advanced Member

Bác có tổ chức tại gia luôn được không để anh em xuống HP tham gia ạ :D

14. quynhu912

quynhu912 Approved Member

Cho mình hỏi có bác nào sử dụng qua Dac usb audioquest dragonfly chưa vậy . Mình thấy vn ít sử dụng cái này . lên google tìm ngoài chả thấy

15. Vuduong02

Vuduong02 Approved Member

Em xin 01 slot để hóng ạ !

16. anhton82

anhton82 Advanced Member

Em đăng ký 1 slot nhé. Em ở HN. Mong giao lưu học hỏi với các bác. Sdt 0914 628 428.

17. ph0n6

ph0n6 Approved Member

Các bác cho em xin 1 vé tham gia ạ với ạ. Dac đóng góp thì em chỉ có con Topping D50, hãng Tàu nhưng đo đạc rất tốt, không biết so với các DAC tầm cao như thế nào.

18. NGHP

NGHP Advanced Member

Mình có 1 chú

19. dungkts

dungkts Advanced Member

Chả có cái ảnh nào nhìn cho sôi động tý nhỉ

20. anhtuan17

anhtuan17 Advanced Member

Các bác chốt địa điểm chưa, nếu chốt rồi báo ngày nếu không bận em xin tham gia. Nếu chưa có địa điểm có thể đến nhà em vào 1 buổi tối chủ nhật trong t4. Nhà em có 5 thứ có thể làm DAC nhưng tốt nhất là DAC QB9 và dùng Accuphase DP85 làm DAC. Loa tham chiếu JBL cổ. Phòng nghe 26m, phòng em hơi lộn xộn, chưa được tiêu chuẩn do em làm việc trong phòng này.

Nhà em ở Trần Cung, chỗ để xe máy thoải mái, ô tô phải gửi 30K đi bộ 20m. Có thể đón tiếp 6 bác là đẹp, cao hơn thì 8 bác, mỗi tội phải ngồi thảm. Trà, thuốc lá, bia tẹt ga.

Scorpio, anhton82 and nvss like this.
  21. anhton82

anhton82 Advanced Member

Thanks bác vì sự nhiệt tình. Em cũng đang hóng đây ạ, mà mới chơi chưa có gì tham gia với các bác. Hiện em đang dùng Pi3 + iso + boss dac thôi ạ.

Last edited: 1/4/18
  22. dqmvn

dqmvn Advanced Member

Em đang âm thầm dựng một con DAC, chưa bít bao giờ xong. Dưng mà các cụ hẹn nhau đc thì em cứ xin 01 slot. Em ở khu vực chân cầu TL, gần cụ anhtuan17.

23. kenzoman

kenzoman Advanced Member

Hôm qua mấy anh em có thử Dac Yggdrasil analog 2 với mấy dac oppo 205, dac Diy cả dsd và pcm. Nói chung là Ygg bỏ xa về mặt chi tiết và độ sâu của dải trầm, ngoài ra Ygg cũng thể hiện âm thanh rất mộc và ko có độ chói gắt của nhạc số

SQP, giaphongn and tml3nr like this.
  24. gianghotuxu1

gianghotuxu1 Advanced Member

25. suotngayaudio

suotngayaudio Advanced Member

Có bác nào dùng DAC California Audio labs Alpha hoặc Sigma II của Mỹ Chưa.nghe nói nghe hay lắm em đang nghiên cứu

Share This Page

Loading...