Giao lưu, họp mặt thành viên vùng Bay Area: SF, SJ, etc.

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hai Lúa-USA, 17/10/08.

1. habas

habas Advanced Member

Bác nào có dư headshell Grace G-714 chưa cần sài để lại tui hoặc trao đổi tù binh hén.

2. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Hehe, the gioi sua soan tay chay do China roi! Hehe!

Attached Files:

3. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Mùa cua đã chính thức bắt đầu vào ngày thứ hai vừa qua, và đợt cua bắt được đã cập bến vào đêm qua.
    Hôm nay em đã thử cua Dungeness mới câu về (từ chợ :D ) thấy chất lượng đạt yêu cầu. Xin hỏi ý kiến anh em vùng Vịnh Cựu Kim Sơn chừng nào rãnh mình gặp nhau để chén cua theo thông lệ hàng năm, và cũng để "tưởng nhớ" BS Long bên nhà đã đến đây cũng vào dịp này ngày trước. :D

4. NoBG

NoBG Advanced Member

Thực sự thì mùa cua cho commercial catch bắt đầu hôm 17 tháng 11 nhưng ngư dân và tụi wholesalers không đạc được thỏa thuận về giá cả nên ngư dân "đình công" không thèm đi biển cả tuần. Báo đăng là ngư dân đòi $2.5/lb nhưng tụi kia chỉ trả $2.0 nhưng cuối cùng tụi wholesales cũng nhượng bộ.

Mùa cua dành cho câu giãi trí thì bắt đầu ngày thứ 7 đầu tiên của tháng 11. Ngày đầu tui cũng xách cần ra Pacifica Pier thì thấy đông nghẹt người. Cua thì rất nhiều nhưng toàn là cua cái có trứng. Theo luật thì cua cái có trứng vẩn được giử lại nhưng đa số người câu đều thả hết cho nó sản xuất tiếp. Tui câu gần 20 con cua có trứng trong 4 tiếng, không thấy 1 con đực nào hết nên đành về tay không. Tức quá khoãng 3, 4 ngau sau tui đi nửa, lần nầy mấy con cua cái có trứng đi đâu mất hết chỉ còn cua đực. Tui cũng kiếm được 6 con có "chất lượng đầu mùa. Có ai muốn đi câu hôn?

Attached Files:

5. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Nhìn mấy con cua Dungeness cái này nhớ mấy chục năm trước đi câu bên Vancouver BC. Lúc đó VN mình còn ít, phong trào câu cua ít phổ biến. Mình câu thấy cua đực là vất chỉ lấy cua cái ăn gạch. Mỡi lần bõ giỏ xuống 10 phút sau có chừng chục con. Hình như nước càng lạnh cua này càng ngon.

@Bác CY, set up cái tiệc đi bác, Pre Xmas chừng 1 tuần hay vài ngày là ổn thôi.

@Bác Hồ, thế giới đã tẩy chay tụi nó từ lâu nhưng chưa lan đến tầng lớp low class nên mới còn nuôi bọn Tàu này mạnh vậy.

6. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Mùa cua commercial là vào ngày 14/11, nhưng vì cái vụ tụi bắt cua treo giá ($2.50 vs $2.00). Mãi cho đến chiều chủ nhật thì hai bên mới đồng ý ở giá $2.25/lb, và rạng sáng ngày thứ hai thì tàu mới đi ra biển. Chiều tối thứ ba thì mẻ cua commercial đầu tiên được đem vô. Cua mới đem vào thì chỉ nặng khoảng 2lb/con, chờ ít hôm thì chắc sẽ có cua to hơn. Cua càng to càng ngon.

Bác Hai ơi, mình ăn càng sớm càng tốt chớ để cận Noel thì bận rộn quá. Lúc đó có thể em bay đi VN vài ngày để làm một vài công việc cần có mặt của em.

7. TheHung

TheHung Advanced Member

Hi các bác vùng bay area. E về đến Mỹ rồi có gì vui cho e tham gia nhé.see u soon

8. Hai Lúa-USA

Vậy thì làm tuần tới đi ... nếu ko là cua ... nguội. Tui xin dành phần mua 2 xách bia Đức quốc xã nha. Anh em mình chỉ biết ăn chứ ko biết nhậu :mrgreen:

9. Hai Lúa-USA

Hùng qua hồi nào vậy? Nhớ đem theo :D chai rượu mật gấu ha ah ...

10. TheHung

TheHung Advanced Member

Hi bác,

e qua được vài ngày rồi anh, đang ở Virginia. 2 tuần nữa e về SJ. ko đem theo mật gấu a. :) . A dạo này thế nào ? anh vẫn đạp xe thường xuyên chứ, e thỉnh thoảng cũng đạp xe nhưng chỉ ở quận 2 và quận 7 SG thôi.

11. Hai Lúa-USA

Anh cũng ok. Về Mỹ luôn à hay chỉ tạm ít tuần? Nói đùa cái vụ mật gấu chứ ở đây ít ai dám uống nó. Với lại cá nhân anh ko tin mí cái này he he...

12. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

@NoBG, Anh xách cần đi câu cua, vậy phương cách câu ? câu ban ngày hay câu tối ? Khoảng 1989 em cũng có thời gian đi kéo cua ít lần, nhưng ở chỗ Pier ( Pier number 26 ?) cuối đường Van Ness bên SF, cạnh bên cầu Cựu Kim Sơn. Phương cách bắt cua lúc đó là dùng cái lưới tròn khoảng 1 mét đường kính, với cuộn dây dùng thả xuống kéo lên. Mồi thì dùng con gà phơi 1 - 2 nắng.

13. habas

habas Advanced Member

Đường San Francisco đi hay bị lạc, mấy bác lái xe cẩn thận coi chừng lộn đường câu nhằm cua Korea mệt lắm.

14. Hai Lúa-USA

Bác Hà kinh nghiệm quá :

Hôm nay thấy cua bán $4/lb chợ 99. Thấy thèm thèm mua 2 con về luộc bỏ Cajun spice vào nhậu 1 mình nè mí bác. :)

Nghe mấy thằng cashier bảo lên Half Moon Bay mua chỉ có $2 ko biết có thật ko?

Quên nói 1 chuyện đó là dân Việt bên Mỹ giờ câu nhằm cua cái thả. Ngày xưa mình còn mang thói VN cái con gì cũng măng rê ráo nghĩ đúng là còn mọi rợ he he...

15. danthanhpho

Anh Habas nhắc !!!...... em mới nhớ. Có lần tụi em lạc vào chỗ câu cua bằng đèn pin. La ơi ới, chí chóe khi anh nào đó dò được cua, rất là vui. Whew ....... Hăm mấy năm đã qua, chắc giờ chỗ đó cũng đã khác, ít ra là tụi em giờ hơi luông luống rùi.

16. TheHung

TheHung Advanced Member

E về đây có việc , đồng thời ở lại đón noel và new year rồi mới về lại SG anh! Lâu rồi ko gặp a và moi người ở Bay Area, chắc mọi người thay đổi nhiều ha ! năm ngoái e có lấy vé về lại Sj, có hẹn cả anh Vũ, nhưng ko bay được vì bị bão tuyết , kéo dài đến hơn 1 tuần nên e đành hủy chuyến đi. Năm nay em về đây sớm hơn hy vọng ko bi tuyết nữa :D

Hung ngo

17. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Mõ! mõ! mõ!

Thân mời các bác vùng Vịnh ghé qua nhà em khoảng 6:00pm ngày thứ sáu 12/09/2011 để họp mặt vì "lâu ngày không gặp nên nhớ".

Các bác nào ở xa đang nhưng đang lang thang gần đây thì cũng nhớ ghé qua.

Các bác gần nhà nhưng lâu ngày không gặp cũng xin ghé đến.

Thấy bác lamdoi lòng vòng ở Bay Area đã trễ hẹn mấy lần nên "hăm dọa": nếu không ghé qua thì sẽ rút "Sự Vụ Lệnh" đi công tác ở VN vĩnh viễn. :D

Còn mấy bác không đến được vì trật ngày giờ, xin đơn cử người đi ăn hộ.

Xin báo trước để em chuẩn bị đi săn voi!

Nay kính báo!

18. Hai Lúa-USA

Có đồ chơi gì mới ko bác? Cho anh em nghe luôn.

19. Hai Lúa-USA

20. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Em không có gì mới bác Hai ơi.
    Mong các bác báo cho em sớm sớm một chút để em chuẩn bị nha!

21. person_votu

person_votu Advanced Member

Chef ngoài nhà hàng Sheraton Hotels sẻ có mặt 6g pm on dec/9/2011 at tại Cậu Yếm's Gia Trang

22. Hai Lúa-USA

Anh em nào có mặt lên tiếng đi nha. Bác CY có máy đo bóng đèn phải không? Để tiện nhờ bác đo giùm mấy cái tubes 7591.

23. danthanhpho

Hội họp à !!!....... Chiều thứ Sáu, em sẽ mang theo khay Gỏi Sứa nhấm nháp.

@Hai Lúa-USA, Có thể chủ nhà sẽ bận lo tiếp khách do đó em cũng sẽ mang theo cái Hickok 593B sơ cua, có gì anh/em mình sẽ lọ mọ.

24. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Cập nhật danh sách:

1) person_votu
    2) unison250th
    3) lamdoi
    4) Hai Lúa USA
    5) danthanhpho
    6) Bac Khanh
    7) cauyem
    8 ) NoBG
    9)
    10)

Nhắn các bác TaiTrau USA, tieugia, laogia, liveaudio, Sanh Nhựt .... báo cáo quân số gấp!

Bác habas bị đau big toe bên trái nên không lái xe xuống tham dự được! :D

25. tmsang

tmsang Advanced Member

Chúc các chú các bác hợp mặt vui vẽ nhé, em thèm, không biết chừng nào có dịp qua lại. Tết này có bác nào về VN chơi không ạ?

Share This Page

Loading...