Giao lưu, họp mặt thành viên vùng Bay Area: SF, SJ, etc.

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hai Lúa-USA, 17/10/08.

1. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

@TheHung, Cả tuần hổng vào nên nay mới biết. Cái 10Y preamp mình làm theo mạch dưới đây.

Attached Files:

2. danthanhpho

Phần mạch regulator lẫn đâu kiếm chưa ra, nhưng tạm dựa vào cái cho 01A/26, thay zener diode cao áp hơn (150V). Vì còn noise nên cần thêm một mạch lọc phía sau (trở lọc tầm vài trăm ohms hoặc choke) phần regulator này.

Attached Files:

3. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Ampli 10Y am thanh nghe kha, tieng rat em, nhung gain hoi thap.

4. TheHung

TheHung Advanced Member

Cám ơn anh Hạnh thật nhiều, làm xong e sẽ báo kết quả :D

5. TheHung

TheHung Advanced Member

E có nghe anh Ninh nói anh Hồ cũng mới làm xong pre bóng 6c33c và nghe rất tốt. Làm xong bóng vt25 , e sẽ thử đến 6c33c. Bóng này kiếm tube tốt hơi khó nhưng ở VN rất nhiều

6. danthanhpho

Chợ trời De Anza họp lại chưa vậy mấy bác, thứ Bẩy này ?

7. person_votu

person_votu Advanced Member

thứ bảy tuần sau 4/14/2012 bác DTP ơi

8. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Chào Các Anh vùng Bay Area , Em vừa đến Nam Cali hôm thứ sáu (25/05/2012 ) vẫn còn chưa quen giấc ngũ . Em tranh thủ qua sớm để đi xem T.H.E Show . Các Anh dạo này có khỏe không ? có gì mới Không cho thằng Em này biết với . Em xin trình diện các cao thủ vùng Bay Area , có gì sơ xuất xin bỏ qua cho thằng Em này nha

9. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Ồ hôm nay mới vào đây ko biết bác HH sang Mỹ chơi. Anh em vùng vịnh kỳ này bận làm ăn quá nên cũng ít hẹn hò đó bác. Cá nhân tôi cũng mới đi xa về. Bác định chừng nào lên đây?

10. hutieumytho

hutieumytho Advanced Member

Tụi em dự định thứ bảy này lên thăm các anh chơi, chiều chủ nhật thì về. Không biết các anh có rảnh không. Nếu weekend này không được thì weekend tới.

11. person_votu

person_votu Advanced Member

hello Bac !!! huy hoang va hu tieu my tho hôm nay vo forum mới thấy message . anh em in San jose mời 2 bác lên chơi nếu lên được ngày mai 6/9/12 thì báo cáo cho em để tụi em chuẩn bị tiếp đón . Bác huy hoang hay hu tieu my tho call 408-8909100 hay 408-8075644

12. hutieumytho

Weekend này không được rồi anh. Thứ bẩy tuần tới 06/16 tụi em sẽ lên.

13. danthanhpho

Hello !!!.... Các anh/em vùng Bay Area,

Theo dự tính phía trên mấy anh/em Nam Cali sẽ lên trên này, vậy thân mời phe ta dành chút thời giờ cùng tụ họp và giao lưu. Địa điểm là tại nhà em lúc 4 giờ chiều thứ Bẩy tới 06-16-12. Nếu có khó khăn tìm địa chỉ, gọi cho em qua số phone tay (408) 209-4495.

@hutieumytho, Mấy bác dự định khởi hành mấy giờ, lên tới trên này chắc cũng quá trưa nhỉ ? Anyways !!!..... Mấy bác cứ trực chỉ thẳng tới nhà em, sẽ chờ mấy bác tại nhà sẵn. Chương trình là nghỉ ngơi chút, lòng vòng địa phương ngó nghiên, chờ đón anh/em địa phương tại nhà, và hôm sau sẽ ghé tham quan vài nhà anh/em ?

14. danthanhpho

@NoBG, Anh có dư ra cái PCB layout cho đèn nào không, nhượng lại cho em ? Dự tính là dùng cho DAC output đèn, nếu có sẽ nhanh và gọn hơn chạy dây. Vài tuần nữa có ít ngày rảnh (hãng shut down bảo trì máy). Dự định là sẽ hoàn thành 2 cái, một là 24Bit/196Khz và cái 32Bit/384.

15. hutieumytho

Tụi em dự định khởi hành 5am thì lên đến đó khoảng 11am.

16. NoBG

NoBG Advanced Member

PCB power supply cho filament? Hay là Regulated Power supply? Còn, còn nhiều.
    Còn bác muốn PCB cho Pre amplifier thì tui cũng có. Còn mấy cái của ông DIY_lover nhưng tui chưa có khởi công. Bác cứ lấy xài.

Hôm nào gặp lại tui đưa cho bác lựa nhưng hôm nay thì không được rồi vì tui tối nay sẽ đi ... Saigon, 2 tuần sau mới về.

17. danthanhpho

Regulate and filement boards thì em hiện có đủ, nếu được anh nhượng lại 1 hay 2 cái Pre Amp PCB thì quá tốt. Em cũng chưa thực hiện ngay, tuần lễ Độc Lập có giờ rảnh em mới đụng tới, lúc đó anh đã về lại rùi, hiện tại thì em ngó quanh và gom đồ. Vậy là thứ Bẩy tới anh sẽ hổng ghé với anh/em được nhỉ.

Nghe chữ "Saigon" làm em động lòng nhơ nhớ, anh đi ...... gì mà chỉ có 2 tuần ngắn quá chăng ? Anyways !!!..... Chúc anh chuyến đi thật vui vẻ và bằng an.

18. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Chào các Bác vùng Bay Area , có 1 tí trục trặc từ bọn Em : số là đã lên kế hoạch cho chuyến thăm các Anh vùng Bay Area rồi nhưng Em có công việc đột xuất vào thứ bảy tuần này ( 06/16/1012 ) không thể dời được , chỉ còn 2 người sợ lên đó không đủ đội hình chào các Anh :D nên tụi Em cùng thống nhất sẽ dời ngày lên Bắc Cali vào khoảng tuần thứ 3 tháng Bảy tụi Em sẽ ghé thăm và làm phiền các Anh ( vì cuối tháng 6 Em phải đi Seattle và đầu tháng 7 là lễ Độc lập ) . Vậy nay Em xin báo để các Anh biết , đừng giận tụi Em nha , tụi Em sẽ tạ lỗi mà :lol: :lol:
    -Khoảng giữa tháng 7 tụi Em sẽ confirm lại nha
    Em Huyhoang

19. danthanhpho

@ Huyhoang

Các bác cứ thư thả dàn xếp công việc cho xong xuôi, rồi xác định ngày lên, khoảng tuần thứ 3 tháng bảy cũng tốt. Có được khách từ xa tới thăm là điều quý mến cho anh/em. Hì hì ...... Phe ta lại có dịp nhậu nhẹt tán gẫu, cũng kha khá lâu rùi hổng có dịp, nhỉ mấy bác ? ...... và cũng là dịp tám và cập nhật thêm tin tức các phương xa.

Bỏ nhỏ chút !!!.....Hôm qua tui có dặm là nhờ tay đầu bếp ngoài Đồng Khánh cho vụ thứ Bẩy tới, anh ta đã ok. Giờ sẽ hoãn lại với anh ta, áng chừng là khoảng vào tầm ....... tuần thứ 3 tháng 7 tới.

Ới Các bác !!!.... Dàn xếp thời giờ để họp nhen các bác.
    1) person_votu
    2) unison250th
    3) lamdoi
    4) Hai Lúa USA
    5) Dũng marantz
    6) Bac Khanh
    7) cauyem
    8 ) NoBG
    9) tieugia
    10) Foreveryoung
    11) taitrauSJ
    12) Liveaudio
    13) Lảo Gia
    14) Cao Sơn
    15) Thái Anh
    16) Habas
    17) ....

20. Hai Lúa-USA

Giữa tháng 8 này về VN làm việc ít ngày. Hy vọng sẽ giao lưu với các anh em ở SG.

21. HoanganhCA

HoanganhCA Advanced Member

Chào tất cả các bác vùng bắc cali...em thuộc bang hội nam cali nhưng dưới này anh em còn thưa quá,thấy các bác trên đó đông vui quá a... :( !

22. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

họp mặt thành viên vùng Bay Area 9/15/2012

Thân mời tất cả các bác vùng Vịnh Cựu Kim Sơn và lân cận đến nhà em vào ngày thứ Bảy 9/15/2012 lúc 6:00pm để anh em có dịp gặp nhau để tiễn đưa mùa hè.

Bác nào là "lính mới" thì pm riêng cho em.

23. Hai Lúa-USA

Anh em mình lặn kỹ quá. Nếu đưa con bé lên Davis về kịp thì sẽ ghé gặp các bác. Cám ơn bác CY nhiều.

24. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Vài tấm hình cho chuyến đi VN tốc hành vừa qua:

Attached Files:

25. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Gặp các bác HLGA va Kền Kền ở HN

Attached Files:

Share This Page

Loading...