Giao lưu, họp mặt thành viên vùng Bay Area: SF, SJ, etc.

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hai Lúa-USA, 17/10/08.

1. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

It sounds great !!!......Như là hạn gặp mưa rào. Cũng chẳng cần gì speeding it up anh ạ. Nếu lay out board được thì quá tốt, em sẽ chờ và đu theo.

Cái XM26 của Marchand cũng dạng board mạch, có lẽ cũng tương tựa như ý tưởng anh đã nêu trên. Anh xem thử cái manual 25 trang, khá đầy đủ chi tiết, link:
    http://www.marchandelec.com/ftp/xm26man.pdf

Sẽ mò thêm chi tiết và ngâm cứu với anh vào ngày mai.

2. NoBG

NoBG Advanced Member

"Cửu hạn phùng cam vũ" hả bác? Tôi mới xem manual của Marchand, thấy hơi giống. Tui dự định dùng 6DJ8/6922 thay vì dùng 12AX7. Tụi nó bán theo dạng SKT? Hôm trước có mua mấy cái IC sockets Augat loại rộng bề ngang ở Excess Solution, sau nầy chỉ cần hàn 4 con điện trở trên đó là có thể thay đổi được crossover points, không cần phải dùng vertical baord như Merchand. Chút nủa tôi gởi bác schematic trước. Ngay mai chăc khoãng 11 giờ tôi mới đến Paloma được.

3. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Uong qua, bua nay ban di moto tren Livermore thanh ra khong ra gap may bac duoc, ky toi, may bac tu tap o Paloma nho post len day nhe!

4. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Mấy ngày trước Bác Unison hẹn em 10:00am bửa nay ở Paloma, nhưng Bác đi mất tiêu. Thôi thì gặp Bác ở CES vậy!

5. danthanhpho

Ra ngồi tán gẫu với anh NoBG một tăng, cũng công ra nên em lướt vội ít hàng quán. Dzòm thấy cái đĩa có bản Vết Thù Hằn trên Lưng Ngựa Hoang mà Alvis Phương hát trước 75, đã lâu lắm không nghe => múc. Lọ mọ đi ra về thì may quá, chình ình trước mặt là Mr. CauYem, lại được thêm ít dây nhợ tặng và bản vẽ crossover. Cám ơn hai bác thiệt nhiều.

@HaiLuaUSA Nhớ lúc trước anh có bàn thảo đâu đó về Technics SP10 turntable, hổng biết anh có hứng thú collect chăng ? Em có dzòm thấy một cái, giá hiện tại thì không hấp dẫn mấy, nhưng nếu mà deal được thì cũng nên. Cá nhân em đánh giá cần (Audio-Technica 1005 MKII) tầm $150 -$200 và bàn (Technics SP10MKIIa) tầm $500 - $550. Deal được giá này vừa chơi vừa collect thì cũng nên lắm !!!!..... gần nhà anh nữa. Nhìn thì vậy ....... cũng nặng lắm đó có cần phụ khuân vác, ới em một tiếng, link: http://sfbay.craigslist.org/pen/ele/974974452.html

6. TheHung

TheHung Advanced Member

E cũng đang định lấy cầm về VN đợt này luôn, nhưng giá $1000 thì hơi đắt, em cũng có cần audio-technica này, bác nào cần ko ? em tặng

@HaiLuaUSA Nhớ lúc trước anh có bàn thảo đâu đó về Technics SP10 turntable, hổng biết anh có hứng thú collect chăng ? Em có dzòm thấy một cái, giá hiện tại thì không hấp dẫn mấy, nhưng nếu mà deal được thì cũng nên. Cá nhân em đánh giá cần (Audio-Technica 1005 MKII) tầm $150 -$200 và bàn (Technics SP10MKIIa) tầm $500 - $550. Deal được giá này vừa chơi vừa collect thì cũng nên lắm !!!!..... gần nhà anh nữa. Nhìn thì vậy ....... cũng nặng lắm đó có cần phụ khuân vác, ới em một tiếng, link: http://sfbay.craigslist.org/pen/ele/974974452.html[/quote]

7. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Khong dat dau, cai do re do, cai Obsidian base dang gia $500 roi, no bang loai da nui lua mau den trong rat dep va rat nang. Cai plinth do rat tot.

8. danthanhpho

TheHung không thích cần này thì bỏ lên Ebay, có lẽ cũng lấy được đôi trăm hoặc hơn, link:
    http://www.vinylengine.com/phpBB2/viewtopic.php?t=11446

9. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Thấy cái này cũng ham mà mình nghe LP với cái VPI bây giờ cũng ổn nên để coi. Sợ nhất là mấy cái đồ nặng đó bác, cũng là 1 trong những lí do không chơi loa kèn. Cái table nặng đến 60 lbs thì chỉ có cách để nó dưới đất giống đồ của bác Unison thấy tội nó lém :)

10. TheHung

TheHung Advanced Member

Em cũng vừa hỏi seller xong, he hiện tại out of town trong 8 ngày, nếu bác lấy thì em rút lui vậy, còn nếu bác ko lấy thì em ... :D

Thấy cái này cũng ham mà mình nghe LP với cái VPI bây giờ cũng ổn nên để coi. Sợ nhất là mấy cái đồ nặng đó bác, cũng là 1 trong những lí do không chơi loa kèn. Cái table nặng đến 60 lbs thì chỉ có cách để nó dưới đất giống đồ của bác Unison thấy tội nó lém :)[/quote]

11. Hai Lúa-USA

[/quote]

Hưng lấy đi. Cái này rẽ rồi vì không phải là đồ từ radio station lại thêm local tránh tiền ship. Thử hỏi owner giá $800 coi nó chịu không.

12. Hai Lúa-USA

Bác dtp ơi ...

Bác hector bên VN có nhờ tôi mua giùm cho bác í cái glass của McIntosh MA6800. Vì bác ấy không biết cách gởi tiền cho tôi (bên VN ko có dùng wire transfer được đòi phải là thân nhân) nên tôi nhờ bác nhận hộ giao lại cho tôi. Bác hector sẽ email bác sau. Cám ơn bác nhiều.

13. danthanhpho

Em đã đọc PM, trả lời, và định liệu được. Vậy anh yên tâm nhé.

14. Hai Lúa-USA

Mấy bác Unison và cauyem đi CES rồi và Thehung cũng đã về VN nên vùng chúng ta cũng im lặng hơn. Gần Tết rồi bác dtp và các anh em còn lại vùng vịnh có tính làm gì không? Hội chợ Tết kỳ này làm tại downtown SJ có gì xuống đó xem sao.

15. TheHung

TheHung Advanced Member

Em chưa về VN đâu bác, ngày 27 tháng 2 em mới lên máy bay, đợi họp mặt anh em 1 bữa nữa rồi mới an tâm đi được :) , xin visa cho bà xã hơi lâu vì phải làm business visa, VN lại gần tết nữa..cũng may là kịp

Mấy bác Unison và cauyem đi CES rồi và Thehung cũng đã về VN nên vùng chúng ta cũng im lặng hơn. Gần Tết rồi bác dtp và các anh em còn lại vùng vịnh có tính làm gì không? Hội chợ Tết kỳ này làm tại downtown SJ có gì xuống đó xem sao.[/quote]

16. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Em mới về từ CES. Rời Las Vegas lúc 1:00pm, về tới San Jose đúng 8:00pm. Đoạn đường dài 529 miles (850km) em lái con E320 mất 7:00 tiếng đúng. Lúc đi thì mất khoảng 7 tiếng rưỡi vì một số đoạn đường hơi kẹt!
    Sẽ post hình sau và report sau.

17. danthanhpho

Cập nhật tin với anh việc đặt mua cái Glass cho MA6800 đã có đôi chút trở ngại.

1 - Em có đàm thoại với Andy và được biết đã có vài người đặt cái món này, em là người thứ Sáu trong cái list, nếu phải chờ đặt làm sẽ mất thêm 1 tháng, vì phải xem lại hàng trong kho cần thời gian, anh ta hẹn gọi lại hôm sau. Em có giải thích là có thể có sự trùng hợp trong việc đặt hàng, xem vẻ là sau khi Andy ra soát lại thì có thể là .... hàng có sẵn.

2 - Có hai loại glass khác nhau cho cái MA6800, một thì có cái LED ngay phía trên cái nút POWER, còn loại khác thì không có. Vì không rõ là cái nào mình cần do đó có sự trì hoãn để hỏi. Thế là thời gian đã bước qua cuối tuần.

Thứ Hai tới nếu được xuông sẻ thì hàng sẽ được đặt và sẽ được ship trong một hai ngày sau đó.

Xin phép chủ nhân và mượn hình trên mạng để show lên sự khác nhau của glass mà cùng model MA6800, để ý cái LED đỏ nho nhỏ phía trên cái nút POWER.

Attached Files:

18. danthanhpho

Tính toán ra là khác, còn rest và đổ xăng. Chắc bác chơi toàn 80 - 85MPH thì mới 7 tiếng, Có lượm được gì trong show không vậy bác ?

19. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Chạy suốt đoạn đường hơn 500 miles chỉ có hai xe qua mặt được em mà thôi :D. Một là chiếc Porsch 911 ở I-15 bên Nevada & chiếc Chrysler 300 ở I-5 California. Dân lái xe bên Nevada không lịch sự nhường đường cho xe chạy nhanh như bên California; họ chạy 75-80MPH ở lane trái và không chịu move qua phải khi xe chạy nhanh hơn tiến đến gần phía sau. Còn bên California thì tài xế xe chạy chậm (chậm hơn mình thôi :D , chứ họ cũng chạy quá vận tốc giới hạn khỏang trên 10 miles rồi!) lúc nào cũng lịch sự chuyển qua lane phải để nhường đường. Em thích lái xe trên xa lộ của California hơn vì lý do này :D !

Em không có lượm gì ngoài đống CD của Chesky Record, sau khi em, Bác Unision & một người bạn của Bác Unison gặp được chủ nhân của là Norman Chesky. Muốn lượm hàng thì phải chờ đến chiều hôm nay trước khi tàn show. Muốn lượm hàng ngon bổ rẽ thì Bác phải thụ huấn một khóa căn bản từ bác Unison. Bác ấy quen biết lớn và có nhiều chiêu độc lắm!

Chuyến đi này là lần đầu em đi xem Hi-End audio và bận công (lẫn tư) việc bên California nên em về sớm chứ lần sau thì em sẽ tham dự trọn gói luôn. Một ngày rưỡi em đi chưa hết cái phần Audio nữa thì làm sao mà đi xem được những thứ khác :shock:

20. misterVu

misterVu Advanced Member

Xin chào các bác vùng Bay,
    Em dân nước nhỏ, khi chưa đi đến Hoa Kỳ thì cứ nghĩ là mình sẽ đi đây đi đó,
    ghé chỗ nọ thăm chỗ kia. Sang đến nới rồi mới thấy cái gì nó cũng lớn, đi đâu cũng xa.
    Cũng mong có dịp giao lưu cùng các bác , nhưng đường xa không đến được.
    Rất tiếc nhưng không làm sao được, các bác thông cảm cho.

Mến chào

21. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Em có PM cho bác misterVu khi bác còn ở USA, nhưng không thấy bác trả lời trả vốn gì hết. Có lẽ bác đã trở về cố quốc, thôi thì hẹn gặp lần sau vậy. Trái đất tròn mà!

22. SixL6

SixL6 Advanced Member

Tình hình kinh tế có làm ảnh hưởng đến CES lần này không các bác ?!

23. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

CES 2009 vưa chấm dứt!

Vì đi lần đầu và tham dự quá ngắn ngày nên không có ý kiến, nhưng em nghĩ là cũng bị ảnh hưởng đáng kể. Theo Bác Unsion thì số người tham dự đã giảm đi rất nhiều. Đi ăn tối thì Bác Unsion bảo rằng năm ngoái phải xếp hàng chờ hơn nửa giờ thì mới có bàn để ăn; còn tối qua (10/01/2009) thì bọn em vào nhà hàng thì chỉ có khoảng một nửa số bàn ăn trong nhà hàng là có khách. Sau đó cũng co khách vào nhưng không đầy nhà hàng như trước

CES đã vừa tan hàng cách đây hơn một giờ đồng hồ. Bác Unsion vừa gọi cho em và nói là đang đi ăn tối và chuẩn bị trên đường trở về lại California. Em có chụp một số hình nhưng muốn Bác Unsion làm report để biết thêm được nhiều chi tiết hơn.

24. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Mấy Bác ở bển quây quần vui quá ta!Em ước sao được giống mấy bác mà dưới miệt vườn tụi em thì rõ chán.mong là có dịp được đi bắt bào ngư,câu cá với các bác. :roll:

25. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Còn bọn em bên này lại muốn được đi về dưới miệt vườn để được gợi nhớ lại lúc còn nhỏ lúc nào cũng mong hè về để được đi về quê chơi. Quê em bây giờ nó gần giống như tỉnh rồi nên cái "miệt vườn" của em đã là quá khứ chỉ còn trong trí nhớ mà thôi! Mong miệt vườn của Bác vẫn còn tồn tại để nếu như Bác có đi xa mà còn có dịp trở lại! Quí lắm quê hương ơi!

Share This Page

Loading...