Giao lưu, họp mặt thành viên vùng Bay Area: SF, SJ, etc.

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hai Lúa-USA, 17/10/08.

1. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Trời ơi mấy cái glass yêu này mà tụi nó chém đếm $200. Cái glass cho C20 nó chém $300. Mình rình trên Ebay 2 tháng mua $50 kể cả ship.
    Phiền anh H quá nhĩ. Cám ơn anh nhiều hy vọng là bác hector sẽ hài lòng.

2. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Nếu rình trên Ebay may mắn lắm !!!!..... thì ít ngày, hoặc ít tháng, và cũng giám có thể ít năm....... Khó ở cái là ít khi thấy trên Ebay và cũng phải đúng model nữa.

Em đã vừa order xong, part number là McIntosh Etc. 016-465. Theo Andy, hàng sẽ tới nơi trong vòng 2 -3 tuần lễ, thời gian có lẽ cũng còn lệ thuộc vào khu Bưu Điện/Hải Quan (Custom) phân phát. Cũng mong là bác Hector sẽ vừa ý và hài lòng.

3. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Bac Danthanhpho,
    Hang Aesthetix moi ra cai Rhea Signature, gia $7000. Theo minh nhan thay thi chi doi nhung con Cap mau do va mau trang. Con con IO signature thi duoc doi con cap mau vang. Minh dang kiem cho mua loai cap nay day de modify cai IO, chi vai con cap thoi ma Aesthetic tinh them $2500.

4. Unison250th

Loai cap mau vang cung duoc dung trong may VTL va Audio Research , loai top of line.

5. danthanhpho

Nhìn mấy cái cáp màu vàng trong cái I/O có vẻ hấp dẫn và bắt mắt quá anh ạ !!!....... Tuy nhiên nhìn trong hình thì em chưa nhận ra được là của hãng nào, tụ màu đỏ của cái Rhea cũng vậy. Em vừa dzòm qua cái Rhea đếm, thì số tụ bên cũng kha khá nhiều gồm:
    - 10 tụ REL-CAP 2.0 uF; +/-20%; 600V
    - 8 tụ REL-CAP 0.22 uF; +/-20%; 600V
    - 2 tụ REL-CAP 0.0005 uF; +/-1%; 200V
    - 2 tụ REL-CAP 0.0015 uF; +/-1%; 200V

Thay thì dễ dàng và đơn giản nhưng vấn đề là biết được chỗ mua mà ...... ngon, bổ, và rẻ thì ngược lại. Nếu anh biết được chỗ cho em biết với hoặc sẽ nhờ anh. Cũng công tháo có lẽ em sẽ thay những cái Relays "China Made" bên trong lun.

6. Hai Lúa-USA

Mấy bác cẩn thận vì theo hình thì thấy họ thay cả layout, circuitry nữa chứ ko phải mấy cái cap thôi.

7. mumutant

mumutant Advanced Member

Em ở VN qua Oakland công tác được gần 2 tháng rồi mới thấy topic này ... em hay đi BART wa SF chơi, có bác nào ở SF em xin ghé chơi cho biết được ko ạh?

8. danthanhpho

Cám ơn anh đã lo lắng dùm !!!...... Bác Unison đang có cả hai cái I/O và I/O signature ở nhà do đó em nghĩ so sánh được. Còn cái Rhea em nhìn vào cũng có thể đoán được, vì lúc trước hay mở ra swapping tubes. Những tụ này cũng chỉ là nối tầng do đó cũng khá đơn giản.
    Kèm theo là hình cái Rhea phono của em.

9. Unison250th

Khong sao het, layout chac khong co doi, minh co hoi Jim o Aesthetix, thay doi cap de dang khong, thin Jim noi la rat de. Con may cuc cap cua Aesthetix, minh biet tu hang nao roi, dang contact de hoi sample, nhung nguoi ta chua tra loi, chung nao tra loi minh se cho bac biet.

10. danthanhpho

@mumutant, Bác đang công tác ngay quanh nhà của Mr. LamDoi rùi !!!!...... Bác PM hẹn hò với bác ấy xem. Đa phần anh/em ở trong vùng Silicon Valley, 45 miles phía nam chỗ bác đang công tác.

11. Hai Lúa-USA

Bác DTP ơi,

Có thằng muốn bán cặp JBL Olympus S7 giá $1500 tôi nghĩ not bad. Muốn nhờ bác giúp cùng đi coi rồi rinh về nghe thử chơi.

http://www.hifido.jp/KWjbl/G1/P0/A10/E/ ... -92943-00/

Coi bộ khá nặng nha... xe nào chở mới nổi đây? :p

12. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Bác có thể ghé qua nhà em để lấy cái xe truch mà chở về. Cặp loa này ở Bay Area hay ở Japan vậy ?

13. danthanhpho

Xe van của em chơi được đấy !!!!.... Bỏ 4 cái ghé ra là ok. Anh liên lạc với họ hẹn giờ rùi phone cho em, anytime ngày hôm nay hoặc ngày mai.

Không hiểu tại sao họ sơn luôn cặp LE-85 và một chiếc LE-15A, màu nhãn của cặp LE-85 cũng không match nhau nữa. Tính components thì cũng không khả quan mấy nhưng mua về nghe thì cũng tạm được với giá tuy nhiên với chỉ LE-85 không thì sẽ thiếu top nếu không gắn thêm tweeters. Anh cũng nên cân nhắc kỹ.

@TheHung, Mình cũng dzòm thấy một món và đã PM chi tiết.

14. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Lời Bác nói sao mà xúc động quá đi thôi.dẫu cho là quê hương bây giờ thay đổi!con người thì đổi thay?Nhưng quá khứ xưa chỉ là quá khứ mà thôi.Tình cảm của bác thật tuyệt"là tình cảm của người con xa xứ"Nhưng hoàn cảnh đã đổi thay thì sao mà....mong có ngày đó trở lại.Mong ước.....kỷ niệm xưa có lẽ chỉ còn giữ lại trong lòng thôi.
    Bác làm em xúc động thiệt sự rồi....!!!!!!!!!!!!!!

15. Hai Lúa-USA

Cám ơn 2 bác CY và DTP thật nhiều. Cặp này ở Oakland chứ ko phải bên Nhật. Thằng này mới trã lời nó có khách từ xa đang ở nhà có lẽ vài ngày nữa khách về nó mới setup để nghe thử. Cặp loa trong hình là hình mẫu, theo nó cặp nó đẹp và hoàn hảo hơn. Sẽ tìm cách hỏi nó chụp hình cặp S7 cho các anh em coi.

Đúng vậy đó bác DTP, phần high hơi thiếu nhưng nghĩ lại tuổi của mình có lẻ nghe cũng ko tới (nghe đến 14K thôi) nên cũng uống thuốc liều. :) Điều ngại nhất là space. Cặp này bề ngang dài quá đi mất. Nếu đem về bỏ trong phòng khách thì hơi vướng cái audio shelf.

Thằng này có dàn máy cũng oai phong ra phết, 24 cubic in speakers ....

http://electron.org/hobbies.htm

16. Unison250th

Khong phai no son mau xanh dau bac, original cua JBL do, doi khi JBL son driver mau xanh, minh dang co mot cap 375 va 150-8 mau xanh giong het nhu vay do.

17. Unison250th

May bac vung Bay Area thu bay nay ra Paloma, cafe khong?

Do choi may bac lam toi dau roi ma khong nghe len tieng gi het vay? Crossover, speaker, ampli... co gi moi la khong? May bac co ai do cai DAC nao thu du khong, my sap co mot cai DAC, neu may bac co cai nao hay, bua nao setup dau thu.

18. danthanhpho

Anh định Thứ Bẩy thì tầm mấy giờ vậy, cà phê thì ...... có lẽ khoảng 10:00 AM ?

Em đang dọc mấy cái JBL Crossovers (M552, 5234), xem ra có triển vọng mod. Thứ Bẩy rùi em có ghé vào chợ trời nhỏ, gần nhà vá cái bánh xe. Cứ vài tuần thì một cái bánh xe nó mềm mềm hơn, may quá anh thợ tìm ra là cái đinh nhỏ. Tiện thể em đảo vào chợ thấy có hai cục vintage dùng tubes, cái AM/FM receiver thì chẳng có cái tube nào nhổ xài được nên không lấy. Còn cái mono Amp thì có 2 cái 12AX7 và 3 cái EL84. Vì chỉ là mono Amp, đã nhất định không lấy, thế mà lại đảo qua rùi ngược lại và lượm, vì tiếc mấy cái tubes bên trong, lõm bóp mất $33 tì.

19. TheHung

TheHung Advanced Member

Cái này rẻ nè các bác, lại ở San Jose

http://www.audiogon.com/cgi-bin/cls.pl? ... -4-Tonearm

20. Unison250th

Uong qua. ban mat tieu roi!

21. Unison250th

Thu bay nay ra 8g-8g30 duoc khong, di som , ve som, con nhieu chuyen phai lo nua chu.
    Ky nay co ai ra cafe vay?

22. Unison250th

Ua, vung bay area cha co ai co cai DAC nao tot het ha? Minh moi lam xong mot cai DAC prototype hom qua, nghe co trien vong nhieu, tinh muon DAC cua may bac dem ve dau thu day.

23. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Nếu các Bác ra khoảng này thì có em, chứ 10:00am thì hơi trễ. Hẹn gặp các Bác sáng thứ Bảy tại Paloma.

24. TheHung

TheHung Advanced Member

25. Hai Lúa-USA

Vậy bác DTP lấy tubes ra rồi để cái amp cho tôi. Tôi cần dùng nó để chạy cái mono speaker trong garage. Cái speaker để 3 năm trong garage mà ko chạy vì ko có mono amp.

Share This Page

Loading...