Giao lưu, họp mặt thành viên vùng Bay Area: SF, SJ, etc.

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hai Lúa-USA, 17/10/08.

1. Unison250th

Unison250th Advanced Member

OK, cai Nano do nho, minh se dem theo.

[/quote]

2. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Ok !!!....... Vậy thứ Bẩy này em sẽ ra Paloma tầm 8:00AM. Cũng vào ngày này là cận tết có lẽ thiên hạ trong khu shopping này cũng sẽ đông lắm đây !!!..... Mong là anh/em không phải chật vật chỗ đậu xe.

@HaiLuaUSA Lúc đang vá xe cũng là lúc anh gọi phone. Cám ơn anh đã có nhã ý tặng ít vé xem thi Hoa Hậu, phần vì xấp nhỏ hỏng khoái nên tụi em không định đi. Cục mono amp này anh thích thì em sẵn sàng để lại cho anh. Ngó lướt qua thì cần phải lọ mọ nhiều, cũng không biết có phải thay gì chăng nữa vì quá cũ và cổ, với lại công xuất output chỉ có 10 Watts. Theo em có lẽ không đáng bỏ công tuy nhiên nếu anh thích .

Lúc trước anh cũng đã chơi AR3a, hổng biết anh có hứng thú chơi AR9 chăng ? Em dzòm thấy cặp AR9 này $500 gần nhà, tuy nhiên chú ý câu "despite three Drivers with small holes in their Surrounds (two 12 Inch Woofers and one Mid-range)", cần phải gọi hỏi hoặc chạy qua xem, link:
    http://sfbay.craigslist.org/sby/ele/996964329.html

Cũng có cặp McIntosh ML-2C /$250 nhưng phải tốn chút tiền và công refoam.
    http://sfbay.craigslist.org/nby/for/999785088.html
    foam thay:
    http://cgi.ebay.com/McIntosh-ML-2C-Spea ... m153.l1262

3. Unison250th

May bac neu thich choi mono, minh co mot cai Altec 620, cai nay thuoc loai hay nhat cua 604, hoi do chi mua duoc mot cai, 3 nam nay khong kiem duoc cai thu hai, bac nao muon mua , minh se de lai.

4. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Ok có gì bác đem cái đó ra Paloma nếu mình ghé qua được sẽ lấy. Cám ơn bác nhiều.

Còn loa thì có lẽ phải dừng chơi vì còn quá nhiều projects mà ko có thì giờ. Có cặp McIntosh XR-7's refoam xong nghe vài tháng cái xover bị truc trặc. Rõ chán.. Còn 1 cặp ESS AMT 1B hãy còn trong garage chờ refoam! Tính refoam nó xong cho nó thế cặp Altec Seville trong phòng khách.

Hoa hậu kỳ này âm thanh tệ quá. Có ông ca sĩ hát mà không nghe nhạc được nên phải xin lỗi khán giả. Thật là tội nghiệp.

Bác Unison: Cái mono speaker tôi đang có là Stephen TrueSonic 206AXA.

Nó nằm trong 1 cái thùng to nặng ~ 130 lbs. Mình mua nó vì lúc đó thằng chủ nó bán chì có $10 nên ráng xách về. Loay hoay kiếm trên Ebay/NET 1 thời gian mà thấy nó có cũng nhiều nhưng ko thấy trong 1 cái thùng tương tự. Thế là để nằm trong garage lâu nay. Nếu cái Altec của bác mà là TrueSonic thì tôi lấy nó ngay.

5. Unison250th

Cai Altec cua minh dung 604-8B

6. Hai Lúa-USA

Vậy là chúng ko match đó bác Unison. Tôi nghĩ loại loa kèn này và Stephens Trusonic 206AXA trông cũng giống nhau. Ngày xưa người ta chỉ làm 1 cái cho mono nhưng bây giờ thiên hạ khoái stereo hơn. Loại này nó có thể hợp phòng tôi nhưng tìm thêm 1 cái nữa sao khó thế!

Có tấm hình chụp mấy cô hoa hậu vừa qua các bác xem ... hoa biết nói :)

Attached Files:

7. danthanhpho

Dạ vâng !!!..... Em sẽ mang ra, anh nhắm chừng mà trị được thì khuân về chọc ngoáy. Loa $10 + cái amp tube $33 thì thiệt là phù hợp.

8. TheHung

TheHung Advanced Member

Hi các bác,

Sáng thứ 7 tuần này Grand Century có tổ chức múa lân và đốt pháo thì phải ? e rằng rất đông và chắc chắn khó có chỗ đậu xe! Ko biết có thế ko ? hay họ tổ chức ngày khác ?

9. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Mình đi sớm thì chỉ có dân uống càphê và mấy người bán hàng chuẩn bị hàng để bán phía bên ngoài thôi nên không có gì trở ngại. Nếu chờ tới khoảng 10:00 giờ thì khó tìm được chổ đậu xe.

10. Unison250th

Dung roi bac, nen di som, tranh canh kiem cho dau xe. Vay ky nay co ai di? CY, DTP,UNS, con ai nua khong?

11. TheHung

TheHung Advanced Member

Em sẽ ra. Bác Unison goị anh Hải ra cho vui nhé.See u

12. person_votu

person_votu Advanced Member

Bac Unison cho em xin 1 ve at cafe Paloma sang thu bay de cung vui voi cac anh em audio vung Bay area luon nhe

13. danthanhpho

Có thêm anh/em audio thế thì lại càng vui, trao đổi, và chia sẻ kinh nghiệm !!!....... Vậy hẹn bác tại quán cà-phê tầm 8:00AM nhé. Nếu cần chi tiết gì như: chỗ quán, liên lạc ...v..v...... Bác PM hỏi anh/em. Để tiện nhận diện anh/em, hôm đó tui cũng mang theo cái cục mono amp tube 8" x 13" x 5" đặt trên một trong những bàn của quán.

14. NoBG

NoBG Advanced Member

Con tui nua day. Ky nay di một mình thôi.... :lol:

15. Unison250th

May bac co do choi nao muon ban dem ra luon
    [/quote]

Con tui nua day. Ky nay di một mình thôi.... :lol:[/quote]

16. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Con tui nua day. Ky nay di một mình thôi.... :lol:[/quote][/quote]

Chắc phải lái xe U-Haul ra quá Bác Unison ơi!

17. Unison250th

May cai crossover bac lam toi dau roi, sao ma im hoi lang tieng vay?

[/quote]

Chắc phải lái xe U-Haul ra quá Bác Unison ơi![/quote]

18. person_votu

person_votu Advanced Member

Con tui nua day. Ky nay di một mình thôi.... :lol:[/quote][/quote]
    Thua Bac Unison va cac anh em audio vung vinh em co cap ADS 910 noi tieng in the 80 em se mang ra ban dau gia tai Paoloma thu bay nay

19. Unison250th

Cap nay nho hon cap bac co 20 nam ve truoc, cap kia bang cai tu lanh, bac bi-amp voi cap Adcom 500 (hehe dau oc minh nho dai lam bac). Cap nay chac cung hay lam. Bac con gi khac khong? Kim Koestu hay Dynavector?

[/quote]
    Thua Bac Unison va cac anh em audio vung vinh em co cap ADS 910 noi tieng in the 80 em se mang ra ban dau gia tai Paoloma thu bay nay[/quote]

20. Hai Lúa-USA

[/quote]
    Thua Bac Unison va cac anh em audio vung vinh em co cap ADS 910 noi tieng in the 80 em se mang ra ban dau gia tai Paoloma thu bay nay[/quote]

Ừ cặp này hay đó bác. Chụp hình coi nhỏ mà thực ra nó to còn hơn cặp Infinity 2000 II của tôi (cũng còn nằm trong garage chờ refoam). ADS các loại quá lớn bây giờ bán ko chạy cho lắm (ví dụ như L1290) nhưng các loại cở trung thế này thiên hạ có vẻ chuộng hơn.

21. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Các Bác định đem ra mua bán thiệt hả :D

Bác Unison ui, em đã build 5 cặp 2-way crossovers rồi. Frequencies: 380Hz, 640Hz, 1.7Khz, 3.5KHz, 7KHz. Build cái nào cũng giống y chang như simulation hết. Input impedance thì nằm ở khoảng 8.0 +/- 1 Ohms; có cái thì là +/- 0.5 Ohms (chạy từ 7.6 tới 8.4 Ohms). Khi nối từ 2-way thành 3-way thì trở kháng cũng không đổi. Cái 380Hz thì trở kháng tại điểm crossver nhảy lên trên 10 Ohms, cái này là do em không muốn tháo cái 4.0mH inductor để hạ nó xuống 3.9mH. Em đang lấy data bằng tay nên hơi mệt. Đang chờ gắn cái USB-GPIB interface để copy thẳng vô computer cho đở mất thì giờ vì cái HP 3585A không thể in thẳng ra laser printer được.

Em đang gắn cặp 640Hz & 3.5 KHz cho cái thùng Bass của Klipschorn, JBL 2482 + 2350 Horn, và cái Fostex T-90A super tweeter. Nghe cũng được lắm. Còn cặp 1.7Khz thì em gắn vào cặp Ariel IV (Lynn Olson design) nghe được hơn bộ crossover mà Bác Olson design. Nghe tốt hơn nhiều, nhưng vẫn thiếu bass vì cái loa chỉ dùng 2 cái 5.5" Vifa drivers và cái Scanspeak tweeter.

Em còn đang chờ thêm đồ đang order từ part express để làm luôn mấy cái 150Hz (cho 2245H), 500Hz, 1KHz, 1.2KHz và 4.5KHz. Cái 4.5Khz thì sẽ được dùng thay cho cặp 3.5KHz vì cái JBL 2482H có thể lên trên 5Khz.

22. TheHung

TheHung Advanced Member

23. Unison250th

24. Unison250th

Chiec vespa acma ban 4-5000 mac qua TH, chiec nay dang ban $10,000 nhung dep hon nhieu, muon chay ra vot ve qua!

25. TheHung

TheHung Advanced Member

Share This Page

Loading...