Giao lưu, họp mặt thành viên vùng Bay Area: SF, SJ, etc.

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hai Lúa-USA, 17/10/08.

1. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Banh Vespa thoi xua qua nho (10in), nen chay rat nguy hiem, banh Vespa thoi nay la 12in, nhung gia qua cao, chiec GTV250 ra khoi cua co the toi $8500 (250cc), trong khi chiec Sporter 883 cua Harley ra cua duoi $7500 (800cc)!!!

2. parasound

parasound Advanced Member

Chào tất cả anh em của Bay Area , mình ở VN ( BRVT ) mình mới mua cặp JBL 4344 và đang dự định mua Amply cho nó nhưng không biết mua gì đánh cho hợp . Anh em có kinh nghiệm chỉ giúp mình với . Thanhk all.

3. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Chà .. cái này mới mệt nghen bác. Nó hơi bị ngon và nặng đó bác, 104 kí tôi không khiêng nổi. :)

Mấy anh em đây có lẽ rành về nó. Còn tôi chỉ có thể chỉ bác 1 chổ mà có người cũng hỏi câu tương tự. Nếu bác muốn nghiên cứu cho kỹ thì coi nhé.

http://www.audioheritage.org/vbulletin/ ... hp?t=11509

4. Unison250th

Cap 4344 rat khong hap voi ampli tube vi cai bass 2235 va cai 10in mid bass co cone hoi nang nen kho control. Ong anh minh dang dung mot cap 4344 (loai Alnico) voi ampli Tact. Minh cung nghe thu nhieu ampli solid state voi loa nay, nhung thay Tact co le hap nhat. A, vao mung mot tet ong toi nha choi, ong co y dinh muon ban cap 4344 co ai muon mua khong? Ong ay o Milpitas, neu ai muon mua , minh se gioi thieu. Cap nay la loai lam truoc day , nen tat ca driver thuoc loai Alnico.

5. Hai Lúa-USA

Theo như anh chàng hỏi về cặp 4344 trong cái link phía trên thì 200W integrated amp (MA 6900) vẫn ko đủ bass. Như thế có thể bi-amp được. Cái bass dùng solid state chừng 300W-500W như cái MC2500 chẳnng hạn . Còn phần high/mid-range dùng tube. Ngoài ra có lẽ phải dùng chân loa như vài người đề nghị.

6. Hai Lúa-USA

Bác DTP ui... Mấy hôm nay mò mẫm cái Grommes cũng vui. Bây giờ mình xin báo cáo tình hình nó ra sao.

7. Hai Lúa-USA

Grommes SP-10

Thay mấy cái chân rồi reform caps ...

8. Hai Lúa-USA

Grommes SP-10

Sau đó là listening test ...

Âm thanh hơi khô, bass yếu. Cái amp này chỉ có 10W mono nên tôi cũng đóan trước thế. Tuy nhiên trong garage là hoàn hảo. Có lẽ sẽ thay mấy cái caps cũ sau đó sơn phết cho nó mới ra 1 chút có thể âm thanh khá hơn chăng! Sau 3 năm bấy giờ mới có cái int amp cho con Stephens Trusonic nên mình rất là ... khoái ... Xin cám ơn bác DTP 1 lần nữa nha.... :)

9. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Re: Grommes SP-10

Em phục Bác Hai Lúa-USA quá sá! :D

10. parasound

parasound Advanced Member

Thanhk anh em đã góp ý cho tôi như vậy thì sẽ có hai cách để setup cho cặp này. Một là dùng Tact , hai là đánh hai cầu riêng . Tôi sẽ thử xem cách nào hợp với tai nghe của mình . Một lần nửa thanhk các anh em Bay Area . Riêng phần chân loa thì tôi đã có đóng cho nó rồi ,cao khoảng 15cm.

11. Cominup

Cominup Advanced Member

12. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Re: Grommes SP-10

Wow !!!...... Anh có dáng thư sinh mà cũng chọc ngoáy dữ dằn hen ....... Hôm giao dịch ở quán, cầm 33 tì của anh mà bụng em nó cứ lo nơm nớp, lỡ không may mà điện nó chọt anh thì mệt đây. :D :D :D

Thời đó họ thường rate với công xuất RMS, thời nay thì thiên hạ khiêm tốn cũng phải là 15 Watt. Thiệt không ngờ rằng anh cũng khéo tay và hoàn thiện quá nhanh chóng. Cái cục Variac của anh trông hay hay ....... Có tác dụng phục hồi tụ gì chăng, vậy anh ?

13. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Nếu ở gần (trên dước 1000 Km) thì em dám trả giá rồi lái xe đi lấy về lắm, nhưng ở Nashville thì xa quá! Chèo xuồng thì chắc mấy tháng mới tới :D

14. Unison250th

TH,
    Ve VN rap mot chiec nhu hinh sau day moi la doc nhat vo nhi:

Em chạy vespa acma vì thích kiểu dáng là chính, máy móc thì ko như xe mới được. Em cũng đang ngắm chiếc này, lần về VN tháng 2 chắc e sẽ mua nó hoặc loại GTS, nghe nói VN có dealer rồi. Thực sự chạy moto từ 750cc trở lên mới khoái, nhưng đường VN lại nhỏ, ngừoi thì quá đông, mua xe lớn chạy ko được, ở Mỹ thì em ko dám chạy, vì thấy nhiều người gãy cổ quá nên sợ.[/quote]

15. TheHung

TheHung Advanced Member

16. Unison250th

Zardos sap ve, co le tuan toi.

17. Hai Lúa-USA

Mấy bữa này không vào vì lu bu Tết nhất quá nhiều chuyện. Các bác ra sao?

Có chụp mấy tấm hình kỳ diễn hành Tết chủ nhật vừa qua. Link đây các bác vào xem nhé.

http://s281.photobucket.com/albums/kk211/hailua_usa/

Bác dtp ơi... bác mua cái fuse cap/holder chổ nào thế? Tôi muốn mua 1 cái để thay cho cái preamp mới mua mà thiếu cap.

18. directheated

directheated Advanced Member

khong biet co bac nao vo Orange County khong? neu co thi minh lien lac cho vui

19. person_votu

person_votu Advanced Member

men chao câc Bac !!! em co mot de nghi nhu vay forum nay la de chung ta tu khap moi noi tren the gioi chia xe ve Audio kinh nghiem va kien thuc de hoc hoi nhau . vi the chung ta ko nen dem chinh tri vao forum nay ( co nhung tam hinh chung ta nen suy nghi ky roi hay post)

20. Hai Lúa-USA

Tôi nghĩ có lẽ nhiều anh em dưới đó chắc chơi audio cũng thuộc hàng cao thủ. Thỉnh thoảng tôi nghĩ các anh em trên àny cũng xuống dưới đó. Có gì chúng mình liên lạc cho vui nhé. Khi nào bác lên đây hú 1 tiếng có anh em lại liền à...

21. Hai Lúa-USA

Những hình đó thuần túy là hoài cổ hơn là chính trị bác à. Chúng tôi vẫn còn nhớ 1 thời ngày xưa đó bác. Thêm nửa tôi chỉ post link chứ không post hình.

22. Unison250th

Day la cai prototpe DAC minh vua lam xong, dung output tube. Am thanh thi dat duoc nhu y muon. Chung nao may bac ranh, toi nghe choi.

23. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Wow !!!.... Cái chassic bác Unison kiếm được đâu vậy, em xem thấy được mắt quá đi.

@HaiLuaUSA, Cái fuse cap/holder em cũng nhớ không chính xác lắm !!!.... Tại đi mua cũng lượm cái này cái nọ linh tinh, nhưng có lẽ là một trong hai tiệm ngay gần cạnh nhà anh. Tiệm Anchor, link:
    http://www.demoboard.com/anchor.htm
    Anh xem trang 17, nếu ghé lại tiệm cũng tiện là lượm thêm cái fuse lun.
    http://www.demoboard.com/Anchor-Pricelist_Jan2009A.pdf
    Hoặc qua bên tiệm Halted, cũng có và gần đấy, link:
    http://www.halted.com/
    Anh chơi đèn tubes, vậy lướt qua khu tubes xem chơi, mấy loại tubes thông dụng cho audio thì em thấy trong mấy cái hộp trong tủ kiếng. Cho tỉnh táo chút để dạo mò đồ thì chỗ "tự làm ly cà phê free" ngay phía sau dãy kệ đèn tubes. :D :D :D

À !!!..... Lần rồi ghé chợ trời, em có lượm cái kèn (Tweeter), cũng chỉ có một chiếc. Hổng biết dùng cho Car hay Home nhưng xem và rờ khá là chất lượng, về google cũng ngọng. Sau này nếu may mà lượm được thêm cho đủ cặp thì xem ra là sướng mé đìu hiu lun, tuy nhiên hiện nay thỉnh thoảng đem ra dùng thử đồ, lỡ có cháy hoặc hư cũng không tiếc, lượm hết 9 đồng.

24. Hai Lúa-USA

@bác Unison: Cái DAC của bác trông đơn giản mà đẹp quá hả? Bác tự làm hết à? Sao mà khéo tay thế!

@ bác DTP: Hôm nay ghé Halt và Fry's mà vẫn ko thấy cái fuse cap/holder. Ngày mai có lẽ sẽ ghé Anchor. Nế ko có nốt thì có lẽ phải tháo từ mấy con receivers cũ hư.

À các bác đây có ai biết Telefunken tubes nếu bị chùi bay mất dấu có cách nào biết không? Ngày xưa có bán mấy cái 12ax7 tụi nó đòi chụp hình cái đáy mà mình coi củng chỉ thấy hình như có mấy con số. Ko rõ có phải đây là trademark của telefunken ko nhỉ? Số là mới kiếm 1 cái Ampex preamp/tuner (mình khoái chơi đồ cổ) mấy cái tubes bị thằng nhỏ chùi sạch láng cả.

25. Unison250th

Dung roi bac, phan don gian de o ngoai, con phan phuc tap thi dau ben trong cho nguoi ta dung thay!

Share This Page

Loading...