Giao lưu, họp mặt thành viên vùng Bay Area: SF, SJ, etc.

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hai Lúa-USA, 17/10/08.

1. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Không có Bác ơi! De Anza College thì phải chờ đến tháng 3 năm sau :( , còn Livermore thì họ nói mở cửa quanh năm chỉ đóng khi trời mưa thôi. Bác phải check trên website để biết họ đóng hay mở.

PS: Livermore cũng đóng cửa luôn từ nay cho tới tháng hai, họ sẽ mở cửa lại từ đầu tháng 3 (March 1st, 2009)

2. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Vay thi do ton tien mua do bay ba. Thoi de danh tien dem chiec nay ve choi cho da![/quote]

Không có Bác ơi! De Anza College thì phải chờ đến tháng 3 năm sau :( , còn Livermore thì họ nói mở cửa quanh năm chỉ đóng khi trời mưa thôi. Bác phải check trên website để biết họ đóng hay mở.

PS: Livermore cũng đóng cửa luôn từ nay cho tới tháng hai, họ sẽ mở cửa lại từ đầu tháng 3 (March 1st, 2009)[/quote]

3. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Ducati bác hả ?

4. Unison250th

Bac di cho troi mua do hay qua ma nhin xe moto thi khong biet gi het. Cai chu Bimota no nam chinh inh ben hong chiec xe kia bac.

PS: Livermore cũng đóng cửa luôn từ nay cho tới tháng hai, họ sẽ mở cửa lại từ đầu tháng 3 (March 1st, 2009)[/quote][/quote]

5. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Thú thiệt em chỉ nhìn sơ qua chứ không nhìn cho kỷ. Chừng nào Bác ẳm em về?

6. Unison250th

Chac cung gan duoc roi bac, vao kho kiem ban vai chuc mon nua la du.

7. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Bác Unison, cặp 4333A chừng bao nhiêu ẳm được ?
    Có tay này ở San Bruno muốn bán.

8. Unison250th

Co 2500 tro xuong mua duoc.

9. NoBG

NoBG Advanced Member

4333A có phải là L300 không bác?
    Còn 15/11 thưỡng thức dàn mới của bác ở đâu?

10. Unison250th

4333 giong nhu 4344, chi co la driver de hoi khac mot chut. 4333 it nguoi biet. 15/11 thuong thuc o nha minh. bac pm minh se chi duong toi.

11. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

11/15 ở nhà Bác Unison250th.

JBL 4333A là Loại monitor (pro series). Có thể nói là "tương đương với" L300 vì 4333A dùng 2405, 2420, và 2231A.

Bác NoBG đến lấy gấp cặp thùng Altec A7 trước khi em "di chuyển" tụi nó ra chổ khác! Mưa tới rôi.
    Em còn 2 cặp thùng JBL 240Ti còn ngon lắm (có cả grill), ai muốn em cũng biếu luôn!
    Thùng Altec VOTT A7, JBL 240Ti tất cả đều là origin & FREE cho anh em VNẠV

12. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Ngày 15 tháng 11 này lên nhà bác Unison nghe nhạc có lý quá. Tôi tính nhờ bà xả làm món bê thui hay gỏi cá sea bass mấy bác thấy sao?
    Cặp loa 4333 là pro version của L300 phải ko các bác? Tôi từng nghe qua L300 cảm thấy khá lắm tuy hơi mạnh so với gu nghe nhạc nhẹ của tôi.

13. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Kỳ này thời tiết cũng hơi lạnh, trời mau tối, và ít ngày qua cũng khá ướt át (trời hiện đang mưa nhẹ trong lúc post, hy vọng thứ Bẩy tới trời quang đãng) nữa !!!...... Không biết anh/em dự tính bắt đầu tầm mấy giờ nhỉ, 4:00PM ? Em dự định ghé Bình Minh dzớt hai đĩa Tiết-Canh góp dzui, không biết có ai kỵ món này chăng ? Với thêm cái cartridge Urushi Red, nếu anh/em thích nghe thử và không ngại set up mình sẽ mang theo.

14. Unison250th

Sorry Cauyem, trong dau minh nghi la cai 4343 , hy vong bac khong tra 2500 cho cap nay.

15. Unison250th

Bac Hai Lua,
    Mung qua, ba xa bac biet lam goi ca, bua nay moi khien 2 con ve (con con thu 3 la cung sturgeon, nhung ong ban minh bat duoc), con striper kha lon thi cho nguoi ta roi, chi con minh em sturgeon thoi. Con nay hoi be, chi 50 in, so voi tuoi minh thi chi khoang 20. Vay thi thu sau, hay sang thu bay, minh lai moto ghe qua bac dua bac vai ky sturgeon , nho ba lam cho tui minh nhau 11/15. Hehe, bao dam an goi ca sturgeon roi, cha con goi ca nao ngon het.

Attached Files:

16. Unison250th

May bac muon dem gi cung duoc het, ai ma ky thi dung an thoi. Ah cay kim Urushi, may bua nay dang dung FR66 voi Koetsu va amboard cua bac Giahy lam dum, nghe thu voi vai kim khac, co kim Urushi thu thi con gi bang. Vay thi toi do minh lam cai lau de an cho am. Bac dung lay lau de o Binh Minh nha, minh co lau de nay dac biet.

17. danthanhpho

Khoảng cuối thập niên 80s, em cũng có thời gian đi câu mà chưa từng bắt được Sturgeon, thường thì may ra được Striped Bass hay Cat Fish, còn thì toàn baby shark với Sting-Ray phá mồi tợn. Bác Unison đi câu may mắn và hay thiệt đấy !!!....

@Bác Unison Urushi Red Cartridge hiện em đang mounted trên head shell của cần FR-64fx, vậy chỉ cần vặn head shell swapping cho tiện nhỉ ? Cartridge này em set cái loading của phono Rhea là 125 ohms thì nghe vừa, có lẽ tính trước để khỏi lọ mọ thời gian.

18. Hai Lúa-USA

Ok bác Unison. Bà xã nhận lời làm gỏi. 50in là to lắm đó bác. Cá sturgeon trước kia tụi tôi hay cắt mỏng rồi nhúng giấm quấn bánh tráng ăn cũng ngon. Tôi sẽ pm cho bác địa chỉ nhà bác đem lên cho. Bác to con thế đi moto coi được còn tôi thì chỉ đi xe đạp là hợp :)

Bác dtp đem mấy đầu kim lên nghe coi lổ tai chúng ta có còn phân biệt nhiều không. Tôi bây giờ nghe cũng kém hơn xưa nhiều nên có lẽ chả dám bàn gì nhiều.

Attached Files:

19. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Em offer $2K mà không thấy hắn trả lời, trả vốn gì cả. Bộ vó còn ngon lắm bác unison250th ơi.
    Cặp Pseudo L300 (L200 + 2405) của em không có grill cover nên nhìn trần trụi quá nên định gở drivers & Xovers ra rồi kiếm cặp thùng khác gắn với Xovers mới.

Em có cặp 4520 định gắn chung với Altec 288 /1008 và 2405 (gở ra từ thằng mod L300) nhưng chưa có thì giờ. Bác có cặp kèn nào để gắn cho driver 2480/82 (dùng phenolic diaphram). Em muốn thử luôn một lần cho nó tiện. Để tới hôm họp mặt mình nói về chuyện này nhiều hơn.

20. Unison250th

4520 la loai 1 in, JBL co vai horn, thong thuong nhat la Potato máher.

21. Unison250th

May bac 11/15 toi choi, co ai co cai A/D (convert tu analog qua digital) nhu Art DI/o, Creative Lab external sound card cho minh muon truoc ngay de setup cai 4350. Nguoi ban minh lay mat cai Behringer, thanh ra 4350 khong chay duoc 2 cai bass, phai can cai A/D. Dang cho cai Behringer moi nhung chac co le se khong kip de setup. Ky nay xui qua, cai Creative Lab minh co cung hu mat, khong turn on duoc. Luc het nha ma khong thay con cai A/D nao het.

22. Hai Lúa-USA

Tôi có cái Legend A/D cnvter bác có thể lấy khi đem cá lên. Nếu các bác khác có cái ngon hơn thì tốt vì cái legend A/D này cũng hơi củ rồi.

Edit: Xin lỗi bác. tôi đọc ko kỹ. Cái Legend là D/A chứ ko phải là A/D. Nhờ các bác khác vậy.

23. danthanhpho

@Bác Unison, Em không có cái A/D, và cũng không rõ ý là để chi ? Nếu có thể được .... có gì ghép nấy cho đơn giản khỏi bận tâm, và lần sau còn nhiều dịp dài dài...

Em hiện cũng có vài cái Behringer Crossovers cũ (3400, 2496) nhưng xem ra không đủ chuẩn do đó không dám hê lên. Nhân tiện trong dịp này em cũng sẽ đưa ra ít thắc mắc về chủng loại Active Crossover và mong anh/em mổ sẻ trong dịp này để tiếp thu.

Với bộ dàn nhỏ tầng trên, thật sự là đã rất truyền cảm, ấm cúng, ngọt ngào, và phê lòi rùi, không biết là có đủ thời gian để thưởng thức và lọ mọ những món lặt vặt chung quanh chăng, nói chi đến thời gian cho bộ dàn lớn phía dưới. Lại thêm anh/em gặp mặt có mấy khi có thời gian nghe, tán gẫu cũng không đủ thời gian vả lại còn món nhậu nữa.

24. misterVu

misterVu Advanced Member

Em cũng muốn xin một vé,
    Nhưng mà tàu bay hơi chậm nên mãi đến cuối năm mới đến được xứ Cờ Hoa.
    Tiếc thật... :(

25. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Bác đừng có lo, khi Bác đến Thung Lũng Hoa Vàng thì bọn em có lý do để tổ chức thêm vài bửa họp mặt nữa :D
    Bác đến bắc California thì hú bọn em một tiếng nhá!

Share This Page

Loading...