Giao lưu, họp mặt thành viên vùng Bay Area: SF, SJ, etc.

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hai Lúa-USA, 17/10/08.

1. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Cám ơn bác cho lời khuyên, chơi món này mà tự giới hạn cái vụ khuân ra khuân vào, khiêng lên đặt xuống thì thiệt thòi hẳn cái thú lọ mọ, vả lại cũng là cơ hội tốt để co dãn cơ bắp. Tui thì mỗi lần khuân/khiêng thì lại khỏe thêm ra và đã cái lỗ tai nữa, còn chơi được thì cứ chơi bác ui.

Bên này hổng có, hoặc có mà hổng có điều kiện, nghe nói bên nhà có mấy chỗ Vật Lý Trị Liệu nghe nói hiệu quả và phê lắm !!!......Thế bà xã hổng cấp giấy phép à. :D :D :D Khi nào thì bác sẽ lại mò qua bên này tiếp đây ? Bác về mang theo cái khí hậu ấm áp ngay cái tuần sau đó, chứ từ đó tới nay cứ lạnh với mưa hoài.

2. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Dạ có đi Vật lý trị liệu ở Bệnh Viện Y Học Cổ truyền , Bà xã nói : Bây giờ Em mới biết chơi Audio cũng phải có sức khỏe , sau vụ này phải đi tập thể dục điều đặn hơn
    - Em tính tháng sáu này qua bên đó chơi ít ngày , khi nào Em qua sẽ báo cáo cùng các Bác vùng Bay Area , chúc các Bác vui khỏe , có sức khỏe chơi Audio :D :D

3. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Noi ve khien do, moi mod xong hai cai ampli 845PP (chi ra co 50W class A thoi), khien ra nghe thu cung hoi cong lung roi. So voi cai Cary 805C thi ampli nay co le nang gap doi.

Lau lam moi tro lai nghe ampli PP845, am thanh cung lam minh sung sot khong it. Dung nhu minh doan, ngay ca dan JBL 100db do nhay can phai co ampli 50W tro len. Am thanh ampli PP845 nay lam minh rat phan khoi de bat tay vao lam 100W 845PP. May bac vung Bay Area sua soan kiem vai mieng moi ngon bua nao nhau de nghe thu dan may octo- 845.

Attached Files:

4. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Nhìn dàn 845 của Bác Unison ngầu quá. Bác cũng nên cẩn thận về vấn đề khuân vác. Mấy cục của Bác nặng gần 100lBs chứ có nhẹ gì đâu. Bác chọn ngày anh em sẽ mang mồi và thức uống đến!

Bác Huy Hoàng dự định qua đây tháng sáu thì không có nóng như hôm trước đâu! Còn em sẽ có mặt ở SG vào khoảng trung tuần tháng tư trong một thời gian ngắn rồi trở về lại bên này.

5. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Em sẽ mong chờ Bác , nhưng Bác về SG trung tuần tháng Tư là thời điểm nắng nóng cao điểm của SG , mong rằng Bác không bị shock :D

6. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Tôi đề nghị đem vài cái vintage tube amps (push pull) lên thử với dàn loa của bác xem có hay không và các bác có phân biệt được không .

7. thienthanh

thienthanh Advanced Member

Chào các bác. Em có 1 người bạn ở bang Philadenphia. Muốn hỏi các bác rằng ở bên ấy thì có chỗ nào bán đồ âm thanh không nhỉ. Nếu có thì có cách nào vận chuyển về VN an toàn và rẻ nhất ạ
    Cám ơn các bác bên ấy nhiều. Chúc các bác sẽ tập hợp được 1 cộng đồng chơi audio xa xứ mạnh mẽ, đoàn kết và luôn hỗ trợ về kiến thức, công nghệ cho cộng đồng chơi audio nơi quê nhà
    Thân

8. Hai Lúa-USA

Trên nước Mỹ chổ nào cũng có bán audio cả. Vận chuyển rẻ thì phải hỏi bác DTP nhưng theo tôi biết thì có lẽ ở Philadelphia chỉ có thể chuyển bằng UPS, USPS không như ở CA có thề rẻ chút theo đường tàu. Các bác Bay area nghĩ sao?

9. danthanhpho

@báchkthienthanh, Bác google những tiệm Hi-End Audio trong vùng Philadelphia xem, nếu chạy lên phía bắc một chút thì trên New York sẽ có nhiều tiệm hơn. Giá cả trong tiệm thì sẽ không phải chăng mà là rất cao.

Thường thì anh/em audio hay mua/bán trên Audiogon tuy đồ cũ nhưng sẽ có đa phần chọn lựa và giá cả chấp nhận được, nếu bác muốn cũng có đồ mới của những dealers. Đồ cũ địa phương thì ở chợ trời quanh quẩn gần nhà hoặc Craigslist đỉa phương, bác chịu khó tự mò link sau:
    http://philadelphia.craigslist.org/
    Craislist địa phương đồ điện tử:
    http://philadelphia.craigslist.org/ele/
    CDs/DVDs/LPs:
    http://philadelphia.craigslist.org/emd/

Gởi hàng các hãng chuẩn như UPS hoặc USPS giá rất cao và giới hạn khích thước trọng lượng. Bác nói bạn bác ra mấy cửa tiệm Á Đông địa phương hỏi việc "Gởi Quà về VN" và giá cả. Bên miền bắc Cali này giá gởi là $2 cho mỗi cân Anh (tầm 455 grams), em mới nghe nói có một chỗ giá hạ hơn là khoảng $1.40/lb nhưng chưa thử. Những chỗ này chỉ chuyển về VN tới phi cảng Tân Sơn Nhất trong Sài Gòn bên VN, người bên nhà sẽ phải tự đi lãnh và chi thuế. Thời gian gởi vào khoảng vài ngày - 10 ngày.

Bác nào chơi Mono, hiện có một chiếc loa AR9 ở địa phương còn mới tinh, link:
    http://cgi.ebay.com/Acoustic-Research-A ... 7C294%3A50

10. thienthanh

thienthanh Advanced Member

Cảm ơn các bác đã cho biết thông tin. Bạn em cũng cho thông tin về trang của http://philadelphia.craigslist.org Nhưng vào mục âm thanh thấy toàn bán đồ dành cho biểu diễn, ghi ta và amply ghita là nhiều. Đã bác nào gửi về Hà Nội chưa ạ, thường thì với Hàng hoá cũ thì hải quan có cho nhập ko ạ và tính thuế thế nào ạ
    Cám ơn các bác 1 lần nữa/

11. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Cái Em bôi đỏ ấy cũng chuối lắm bác ơi,Vì khi về VN họ không phải gửi thẳng cho tên mình,Under một cái công ty khỉ gió nào đó,trước khi họ báo thì mình phải ra cái công ty dịch vụ đó,nộp một khoản phí dịc vụ cho cái công ty(Agent) mà bác sẽ không bao giờ biết họ là ai,sau đó mới cầm cái vận đơn nó ra HQ,nếu nó làm nhanh bác không phải trả phí kho,nó làm chậm(hay báo chậm) bác nộp phí lưu kho.Công ty giời ơi nó charge mình bằng Đô không tính VND,hehe
    Em nghĩ trước khi gửi cách này bác nên hỏi kỹ nếu có khi nào cần

12. Unison250th

Bua nay moi luom duoc o ngoai cho troi mot mon do ma choi audio ai cung can, nhung chua bao gio nghe noi den. Phai noi la hon 50% choi high end , ai cung deu co power conditioner, nhung khong ai co biet rang lo dien trong nha co bi nhiem hay khong.

Duoi day la mot cai may de do Power Line Noise. May nay dung bang cach chon mot o dien, gan may vao, chinh nut "sensitivity" len 100, lo dien dau tien se duoc chon noise 100 lam can ban. Sau do di thu moi lo dien 120V khac trong nha, thi may se cho biet nhung lo dien khac co noise it hoac nhieu hon o dau tien. Ngoai ra sau lung may con co mot cai loa nho, de co the nghe do nhiem cua dien.Theo minh thu 10 lo den khac nhau , thi moi lo deu co do nhiem khac. Co lo do nhiem len 179, co cho thap 29.7, co mot lo dien khac thi co do nhiem thap nhu 44.9 ma lai co dai FM nghe qua speaker cua may nay!!!!

Dung la that doc dao, hoi do minh cu ngo rang moi lo dien co do nhiem giong nhau, nhung bay gio co may do Entech Wideband Powerline Noise Anlyzer thi moi biet lo dien nao can phai chua, hoac dung power line filter.

13. Unison250th

May nay duoc lam o My , do Alphalab, Inc.

14. danthanhpho

Xem trên Ebay em có thấy một cái giông giống, link:
    http://cgi.ebay.com/MONSTER-POWER-ENTEC ... 31001r6217
    (Em sẽ dzòm, có dành nhau hông đây ?)

Về vụ Power line Noise, lúc trước em có chơi bộ loa Dahlquist DQ10 setup biamp và khám phá ra rằng có mấy cái ổ cắm trong nhà gắn lộn dây nóng (Hot/Blk wire/ chấu chữ I ngắn của ổ cắm) với dây nguội (Neutral/White wire/chấu chữ I dài của ổ cắm). Kể ra mấy anh chạy đường dây điện lúc trước cho nhà cũng mắt dắm mắt mở cho xong việc. Ngay cả cái ổ 40 Amp/3 phases cho cái máy Dryer cũng mắc lộn, dây nóng mắc ngay vào cái ground pin (L shape pin), sờ vào máy thấy dựt tê tê ..... Em đã phải đổi lại cho đúng chuẩn và sau đó mò sờ máy thỏa mái.

Cái Outlet hình kèm cũng tạm được gọi là thông minh .....Nó sẽ chớp báo khi dây bên trong ổ cắm mắc không chuẩn.

Attached Files:

15. Hai Lúa-USA

16. Unison250th

Dung roi bac danthanhpho, may minh moi mua giong het tren Ebay. Bac kiem ra do choi nhanh that. Bua nao minh dua bac muon xai thu.

17. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Giá tốt quá bác ơi?nếu condion ok Em vác vai chạy bộ cũng được,hehe

18. TheHung

TheHung Advanced Member

19. danthanhpho

Chúng ngay sát cạnh nhà anh, hay anh chơi đê !!!.... Thỉnh thoảng cho anh/em đến nghe ké. Hình như Mr. CauYem cũng phái cái món này đấy.

@TheHung, Khuân vác thì giúp được nhưng chứa ở nhà cặp này thì tui thua. Mấy thứ này lâu lâu thỉnh thoảng cũng còn có mà, bác chờ khi về Mỹ lại kiếm sau cũng chẳng muộn, biết đâu còn có những deal ngon hơn nhiều. 5k cho cặp này theo mình thì cũng hổng ngon với thời buổi hiện tại.

20. TheHung

TheHung Advanced Member

Bác cứ để trong garage vài ngày là em cho người đem đi ngay. Cặp này giá $5000 ko mắc đâu bác, lại gần nữa.Chắc cũng 4 năm rồi mới thấy trên craigslist

@TheHung, Khuân vác thì giúp được nhưng chứa ở nhà cặp này thì tui thua. Mấy thứ này lâu lâu thỉnh thoảng cũng còn có mà, bác chờ khi về Mỹ lại kiếm sau cũng chẳng muộn, biết đâu còn có những deal ngon hơn nhiều. 5k cho cặp này theo mình thì cũng hổng ngon với thời buổi hiện tại.[/quote]

21. thinhgia

thinhgia Advanced Member

[/quote]
    Em thấy cặp này nếu không bị problem gì?giá đó lấy tốt đó bác,Em không ở bển nên nhìn chỉ biết tiếc thôi.tiền đó đóng cái thùng cũng không nổi mấy bác ơi

22. Unison250th

May bac cu tuong re, gia 5K la mot cai chu khong phai cap. May cau nay xua, khong co 077 tweeter dau nha!

23. Hai Lúa-USA

Cái này có thể nó là new model 085 có 075 tweeter như thế là nghe hết cái range của human hearing rùi. Đúng như bác nói nếu chỉ có 1 cái thì ko rẽ mô nhe mí bác ... Nhưng nhìn cái thùng nó thấy mà mê he he ... chỉ có 300 lbs chớ mấy .

@bác DTP : nếu nó là 1 cặp và "nếu" nó nhẹ lại và "nếu" .. nhỏ lại thì .... :)

24. NoBG

NoBG Advanced Member

25. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Đã email cho seller ngay lúc mới post (hai ngày rồi) nhưng không thấy trả lời.
    Mấy thứ này thường là SCAm từ UK. Trên Craiglist lúc này Scam nhiều lắm. Hôm trước ó cái MC275 với Golden Lion (Genalec) tubes for $1500, Seller nói là đang đi làm ở UK và gởi cho nó tiền nó sẽ ship trong 1 ngày (free shipping charge).

Coi chừng mấy cái này!

Share This Page

Loading...