Giao lưu, họp mặt thành viên vùng Bay Area: SF, SJ, etc.

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hai Lúa-USA, 17/10/08.

1. NoBG

NoBG Advanced Member

Ebay và Paypal account của tui tuần rồi bị hacker lọt vào lấy trộm password. Nó mua 1 cái Apple notebook trị giá $2700 ship xuống Florida. Phải công nhận là "thủ thuật" của thằng nầy rất là cao, cũng may là tui phát hiện sớm, đòi tiền lại được.

2. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Giá bid đang ở $9.50, còn 4 phút nữa. Hôm rùi em có thấy 1 cái với giá mua ngay (Buy it now $24.99) miễn tiền shipping, lại còn ship USPS PRIORITY. Ưu điểm hơn cái đang bid là có đầy đủ bộ (thêm cái cuốn manual).

Em chơi luôn $24.99, hôm sau thì seller năn nỉ em là ship thường (2 ngày - 9 ngày) được hông vậy ? thấy cũng tội và mình cũng không gấp rút nên em nhận lời ship thường thui cũng ok. Giá anh ta bán còn thấp hơn tiền Priority shipping do đó đã năn nỉ hỏi. :D :D :D
    link cái em đã múc:
    http://cgi.ebay.com/ws/eBayISAPI.dll?Vi ... %26fvi%3D1

Anyways !!!!..... Nghĩ lại múc được cái này tính ra giá cũng phải chăng. Wow !!!...... Giá vừa đóng => hot ..hot......hot ..... là $36.99, link:
    http://cgi.ebay.com/MONSTER-POWER-ENTEC ... 31001r6217

3. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Bác mua bán eBay giỏi quá xá! mua được toàn đồ chơi ngon bổ rẽ!

4. danthanhpho

Hề ...hề ...hề ....... Mấy cái món này, thường thì mấy ai dzòm đến. Dạo chợ trời thì giá bình dân hơn nhiều tuy nhiên lại mỏi cặp giò và tốn thời gian. Mua trên mạng thì có hơn tốn tiền chút nhưng được cái tiện với chỉ vài cái nháy chuột. Thế khi nào bác lên đường đi VN ?

5. Unison250th

Unison250th Advanced Member

TJ moi ra tube 845 MK2 (gia $425/cap) may bac cho nen mua tube 845MK2 de dung cho ampli 845!!!!
    Day la tube 845 cua TJ moi ra. Tube nay giong 845 nhung tinh chat khac 845 rat nhieu.

Tube 845 MK2 dung carbon plate va oxide filament, 10V 0.6A. Plate dissipation khoang 70-80W. Gia $425/cap

Tube 845 dung graphite plate va Tunsgten filament , 10V 3.3A. Plate dissipation 100W. Gia $200/cap

Ampli 845 khi dung tube 845 MK2 se co 2 van de:
    - Heater voltage khi dung 845MK2 se cao hon, tube se khong song lau. Vi tube 845MK2 chi can 0.6A, nen heater 10V 3,3A khi dung 0.6A thi dien cho heater se cao hon rat nhieu, va se lam tube chet som hon.
    - Ampli 845 25W thuong dung tube 845 voi cong xuat 100W. Neu gan tube 845MK2 vao, tube se chet som hon, vi tube nay phai chay hon 25% cong xuat 80W.

Truoc day ra tube 845M cong xuat cung chi 70-80W, nen khi gan vao ampli 845 chi chay trong vong duoi 1 nam la tube chet. Chua hoc duoc bai hoc truoc, TJ nay lai ra 845MK2. May bac dung co ampli 845 dung nen mua tube nay thu.

Tube 845 Shuguang thong thuong rat tot. Mot nguoi lam dai radio cho minh biet la dai co dung tube 845 cho FM transmitter. May nay chay 24 tieng moi ngay va 365 ngay moi nam. Tube Shuguang duoc dung va chua bao gio bi chet truoc khi moi nam doi tube mot lan.

6. danthanhpho

Em cũng vừa ghép vào bộ dàn cặp đèn 845 PP dùng tube KR với 1A cho heater, chắc lúc rảnh em cũng sẽ phải đè ra xem xét lại điện thế của heater. Dùng đèn KR này quang cảnh rất là u tịch ảm đạm, cứ như là chưa mở máy vậy, phải tới thật gần và để ý kỹ mới nhận ra được là tim đèn đang sáng (ON), khác hẳn cặp mono dùng tube 805 trông như thắp hai cái đèn dầu to. Vì cũng mới sài thử, hông biết tube KR này có bền hông đây ?

Phần nhìn thì cặp đèn rù rù vậy nhưng tẩn cặp woofer JBL 2235H ok ra phết, tăng gas lên thì cũng rung nhà nẩy ghế được. Với chỉ 45 Watts nhưng xem vẻ như watt nào cũng chất lượng, rõ ràng và chắc nịch.

7. Unison250th

Chuc mung bac lay cap 845 PP ve.
    Cai KR hinh nhu dung 2 cai plate series voi nhau, that ra khong phai la tube 845. Heater thuoc loai oxide (giong den 300B) chu khong giong den transmitting. Theo minh doan, neu bac gan den 845 vao thi bass con xuong sau hon nua. Bac lay meter thu do heater voltage, neu tren 10.5V thi tube se giam tho day.

Bac ta dung la tinh chat cua 845PP. Vi du gas, nen khi van to len, am thanh cang thay live, tieng cang ro, chu khong thay tieng mid chat giong nhu SE, vi SE 25W thi hau nhu nghe luc nao ampli cung bi clip.

[/quote]

Em cũng vừa ghép vào bộ dàn cặp đèn 845 PP dùng tube KR với 1A cho heater, chắc lúc rảnh em cũng sẽ phải đè ra xem xét lại điện thế của heater. Dùng đèn KR này quang cảnh rất là u tịch ảm đạm, cứ như là chưa mở máy vậy, phải tới thật gần và để ý kỹ mới nhận ra được là tim đèn đang sáng (ON), khác hẳn cặp mono dùng tube 805 trông như thắp hai cái đèn dầu to. Vì cũng mới sài thử, hông biết tube KR này có bền hông đây ?

Phần nhìn thì cặp đèn rù rù vậy nhưng tẩn cặp woofer JBL 2235H ok ra phết, tăng gas lên thì cũng rung nhà nẩy ghế được. Với chỉ 45 Watts nhưng xem vẻ như watt nào cũng chất lượng, rõ ràng và chắc nịch.[/quote]

8. TheHung

TheHung Advanced Member

wow, chúc mừng bác danthanhpho có đồ chơi mới, giống Art audio quá nhỉ? em về VN cũng được 3 tuần rồi, nhanh thật ! em cũng đang hỏi làm cái audio research EC3, có kết quả sẽ cho bác biết. Tuần rồi bác có đi flea market ở De Anza ko ?

Phần nhìn thì cặp đèn rù rù vậy nhưng tẩn cặp woofer JBL 2235H ok ra phết, tăng gas lên thì cũng rung nhà nẩy ghế được. Với chỉ 45 Watts nhưng xem vẻ như watt nào cũng chất lượng, rõ ràng và chắc nịch.[/quote]

9. Aries

Aries Advanced Member

10. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Trưa nay anh em vùng Bay có dịp gặp nhau tại ba địa điểm: Đến nhà Bác "người vô tư" để nghe tí nhạc rồi giúp khiên cặp JBL 4343B về nhà Bác hailúa-USA. Đến nhà Bác hailu'a-USA nghe thêm ít nhạc, uống chút xíu bia rồi tiếp tục đến nhà em nghe thêm tí nhạcvà nhìn cái đống crossovers và đồ lỉnh kỉnh của em. Rồi sau đó lại hẹn nhau sẽ gặp lại nhiều hơn trong mùa hè này.

Vắng mặt Bác TheHung, NoBG & lamdoi vì các Bác bận đi xa. Bác lamdoi chừng nào quay lại USA vậy?

11. lamdoi

lamdoi Advanced Member

Hehehehe chúc mừng anh hailua-USA có đồ chơi mới :) , 10 ngày nữa em hồi hương bác Cauyem ơi, khi nào thì bác hành quân vậy hehehehehe

12. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Khoảng 10 ngày nửa, chờ Bác về trao lại "sự vụ lệnh" để em tiếp tục hành quân :D

13. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Ngày hôm qua mấy anh em khiêng cái loa 175lbs này về. Con này là 4343B vì có cái midrange lỏm vào. Nặng thiệt hén mấy bác? Không có anh Hạnh đem cái van thì mình chắc chịu chết. Càm ơn tất cả các bác đã giúp rinh em này về tận tư gia. Các bác tận tình quá làm mình cũng áy náy... Nghĩ lại mình không có cái gì nhậu nhẹt sau đó cũng tiếc .. nhưng bù được là ghé nhà bác Liêm xem bộ McIntosh collection của bác í ... thật là kinh hãi ;)

Tối hôm qua ngồi nghe nhạc (lợi dụng bà xã đi party riêng) một mạch đến 1 giờ sáng, hết 4 tiếng liền... Đã thật các bác ạ. Danh bất hư truyền bác Hải a ... cám ơn bác lém... Khi nào bác thay đổi ý bác cho gã đi con 4350's thì gọi tui 1 tiếng tui đi lấy rùi về giao em 4343B này lại cho bác Liêm he he .. :) Đùa chút chứ con 4343B này là muốn sập nhà mình rùi.

Bây giờ mình đang ngồi nghe nhạc đây ... đang dùng con McIntosh 122 ss, sau vài ngày sẽ thử con Mc240/C20 rồi mới đến con LM90 Legend sau.

Một lần nữa cám ơn các anh em BA rất nhiệt tình ... bác Hạnh , Hồ, Liêm và khổ chủ anh Hải mong các bác 1 ngày Sunday thật vui ... như hoặc là hơn tui nhé :D

14. Unison250th

Cap 4343B nay thu that nghe o nha bac Nguoivotu phai noi la am thanh rat xuat sac. Am thanh cap nay minh rat ranh la vi ong anh co mot cap ma tan tay minh setup dum 2 nam truoc. Da thu rat nhieu ampli truoc day tren cap cua ong anh , tube va solid state thi Tact nghe hap nhat.

Thu bay vua roi toi nha NVT nghe lai thu cap 4343B thi am thanh rat tot (tu luc sang truoc khi may bac toi). Bua sang do minh dem cai Zardoz chay thang voi cap ampli tube cua NVT, cap monoblock nay ra khoang 50W tuy tam du cho 4343B, nhung am thanh phai noi rang rat lan dau tieng nghe cap ampli tuy chi 50W, parallel pushpull 6GT5 (hinh nhu vay), rat ro rang tung chi tiet mot, bass xuong sau, qua bang Besame Mucho (dia cua bac BTA, co phai la Binh Thanh audio tang, cam on bac, sorry luc bac qua day khong co dip tiep vi cong chuyen qua ban ron!), ... am thanh... chiu khong nổi... Phai noi cap 4343B truoc day minh cam thay rat tam thuong vi truoc day minh da nghe qua hon 5 dan 4344 (4343, 4345, 4344MKI, 4344MK2), nhung it khi nao dat duoc trinh do nay. Cap nay xuat ban truoc nam 1980, phai noi rang JBL co am thanh .... vuot dong thoi gian.

Cung chinh cap nay, minh nghe voi bac NVT khoang nam 1980, bac moi khien ve may thang, luc do bac dung dan Mc Intosh (MC240, MC275, may cai solid state Mc Intosh nua, cha nho model gi), minh con nho ro bac NVT cho nghe qua Thorens TD126MK3 voi kim Koetsu Black (hehe, thoi do co le bac la nguoi VN dau tien dam choi cay kim nay), thi cam thay am thanh thay ... cha co linh hon.

Bac NVT, co le bac quen ve cuon sach nay bac tang minh luc do moi quen bac: dealer price list cua JBL, cuon sach nay minh giu duoc gan 30 nam roi day. Duoi day la vai trang minh chup tu cuon sac quy:

Bac Hailua, cap bac mua $2600, sau khi nhinh price list nay, bac dung cam thay mua hố nhá. Nam 1976 giá 4343 khoang $1257 mot cai, tuc la $2514 mot cap, qua 30 nam tinh theo lam phat, cap nay bay gio phai it nhat la $10,000. Nam 1976 chiec Volskwagen rabit gia dealer la $5000 , ma cap nay gia nua chiec xe Rabit roi! (Luc do em con di xe dap di hoc, con dan may thi dung AR voi Nakamichi 600 II.)

Con nua, cap 4350, hehe, coi ky tam hinh Professional Studio Equipment, bac NVT co gach bang viet chi duoi so $1722.00, 30 nam ve truoc, chac day dung la gia cap 4350WX cua bac mua! Chac bac khong ngo minh con giu cuon sach nay. Neu bac ban cho ai cap 4350, minh hua se tang sach nay lam ky niem.

15. Unison250th

Bac Cauyem,
    Hinh nay chac khong la voi bac, chinh la hinh cap ampli cua bac de trong phong basement!
    Con nua, gia 1 cai 2440 gia nam 1976 la $294.00!!!!

16. Hai Lúa-USA

JBL là hãng duy nhất làm loa mà giá không mất (ko tính lạm phát) nhất là các loại pro véion như cái 4343B này. Tui chấm cái này từ lâu vì mình tuy khoái L300 nhưng ko thấy nó đáng giá (có cặp bán $3000 gần đây). Mình lại ko thích DIY nên hăm he tìm 1 cặp như SR8 Olympus nhưng nhiều khi ko thích cái bề ngang đồ sộ. Cái JBL 4343B này fit perfectly in my room các bác thấy rùi đó... :) Cặp này hay là nó làm bằng gồ walnut nên rất đẹp tuy có vài chỗ trầy nhưng phải đề ý mới thấy. Tương lai mình rảnh sẻ lấy giấy nhám chùi rồi sơn phết lại. Bây giờ nghe thế là hay rùi.

Cặp này giá dealer là $2500 thế giá cho pro-consumers là bao nhiêu? Cái bluebook mình chỉ có cho conumers nên chịu thua. Nhìn vào giá original cho cặp S8R + C50 cabinet (năm 1974) chỉ có $1800 thấy thua cặp này xa hén bác!

17. Unison250th

Cap S8R Olympus, mot ong anh minh dang dung day bac. Cap 8SR am thanh khong thua 4343/4344 nhu bac tuong dau, chinh ong ay doi cap 4344 de lay S8R va phai bu tien day. Tat ca do JBL rat kho kiem ampli danh hap, ampli so cung nhu ampli tube. Loa nay tua nhi kinh loope, yeu diem cua ampli khi nghe qua nhung JBL compression driver duong nhu bi guom thoc vao lo tai... bat cu ampli so hay tube. Meu bac cam thay am thanh khong bang luc nghe o nha bac NVT, noi bay ay cho muon ampli do may ngay.

18. Hai Lúa-USA

Mình có lần nghe S8R tại nhà 1 người bạn nhưng không mấy thích .. có thể người ta ko setup nó đúng.

Bây giờ đang từ từ nghe mấy cái nguồn đang có rồi sẽ "MƯỢN" đồ mí bác về nghe /so sánh ra sao. Cái khó của audio như bác biết rùi đó là nghe mỗi nơi mỗi khác nên mình cần dẹp đi vài cái variables thì biết ngay cái nào mình cần improve.

Phòng mình nhỏ nên không cần drive âm thanh quá to nên khó bộc ra khuyết điểm của nguồn. Nhưng ko sao .. biết đủ là đủ đó là quan niệm nghe nhạc của mình hơi khác mấy bác chút chút ...

19. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Nó đó Bác. Bác cứ đưa cái cuốn sách này cho em giử là bảo đảm sẽ còn nguyên cho tới ngày nó mục. Em đứng đầu danh sách cho cặp 4350 của Bác NVT. Em "tức" quá vì Bác ấy "chê" cặp 4520 của em là loa công cộng để quần chúng nghe :D! Thiệt ra, em thấy cặp 4520 nằm chình ình trong phòng khách thấy cũng không thẩm mỹ cho lắm! Thôi thì chờ em thay 4520 bằng 4350 (hay cái 4343B cũng được) để cho nó bắt mắt nha Bác! :D

20. Unison250th

BAc de cap 4520 ben canh cai Mac gold, lam mat het gia tri bac.

21. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Như vậy là em phải đi đến gặp Bác "người vô tư" để khiêng cặp JBL về thay chổ phải không Bác Unison?

22. Unison250th

Dung, thoi buoi nay khong xai thi de nguoi khac xai cho!

23. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Bác "vô tư" đâu rồi?
    Hôm nay em đến thăm Bác được hông dzị?

24. person_votu

person_votu Advanced Member

xin báo cáo với tất cả các bác trong vùng Bay Aera !!! Bác Unison mới send cho em hinh từ trên tàu đang câu cá là bác Unison vừa bắt được 2 con cá

Attached Files:

25. danthanhpho

Tiện thể bác NVT setup cho anh/em ghé nghe bộ dàn của bác lun !!!......Hôm rùi anh/em chửa nghe được.

Share This Page

Loading...