Giao lưu, họp mặt thành viên vùng Bay Area: SF, SJ, etc.

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hai Lúa-USA, 17/10/08.

1. TheHung

TheHung Advanced Member

Hi bác Unison,

Bác cho em xin tên website để em mua cái Jazdos.Thanks bác

2. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Bac oder Zardoz o day:
    http://translate.google.com/translate?h ... %26hl%3Den

Nguoi chu nhan ten la Dan, bac noi la "Ho referred" bac cai Zardoz. Hinh nhu tra qua Paypal va tui no ship direct. Dan dung JBL 1500AL cung Goto, Vitavox, nghe noi dan may kha hay.

3. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Hôm nay mình xin báo cáo chút tiến triễn về cặp loa 4343B's mua được từ bác Vô Tư.

Nghe mấy tiếng liên tiếp từ CD và cái McIntosh Mc122 (80W/channel) phải công nhận là hay và không mỏi tai .. các bác ạ.

Sau đó mình đem cái Amprex preamp + Mc122 nghe thử sao thì mới thấy nghe trực tiếp bao giờ cũng hay hơn qua preamp. Rồi bổng dưng mình nghe tiếng sh shshshshs xì xì từ 1 bên loa nhất là từ cái horn 2420. Nghĩ là cái preamp có vấn đề mình bèn đổi nghe trực tiếp ko qua preamp thì vẫn thấy tiếng shsshshhshssh rất khó chịu.

Mình biết là cặp loa ko có vấn đề nhưng vì sợ biết đâu mình đem về chuyên chở bị trục trặc gì đó nên gọi bác VT hỏi có thể bác í biết mấy cái vấn đề về JBL, nhưng bác ấy đi đâu mất tiêu.

Nhưng vì thế mình stopped nghe nhạc và cảm thấy ... hơi chán .. hôm nay lại làm thuế hic hic.

Lên Audiokarma hỏi thiên hạ vì mình sợ biết đâu mình làm hỏng cái diaphragm thì bỏ mẹ :) thì có sư phụ Jilch chuyên trị JBL cho biết cái Diaphragm rất khó hư. Thế là mình tháo tung ra coi bên trong để có gì swap drivers coi có phải vậy không.

Loay hoay chừng cả tiềng mới định ra bệnh. Té ra tiếng shshshsh là do .. cái CD do mình mua bên Tàu tụi nó copied ẩu bị noise tùm tum. Mấy cái CD sang lại là bị cái horn nó khuyết đại lên (mà cái loa nhỏ không sao làm được). Thế là mình học thêm 1 bài học của horn .

Hôm nay dùng test CD #3 của Stereophile để test coi cặp loa lên và xuồng đến mức nào. Cặp này về treble phần cao nó lên đến đủ 20Khz (tiếc là mình chĩ nghe đến 15K, già rùi...phải nhờ con bé nghe giùm ba nó)và xuống thấp đến 31.5HZ, để nghe 20Hz mình gắn cái Velodyne sub vào thì được ngay nhưng vì phòng nhỏ nên tiếng bass không đủ clean mà có lẽ do hiện tượng harmonic nhiều hơn.

Thế là khá hài lòng với cặp loa trong căn phòng này. Dùng loa kèn cái preamp/amp đèn mà loạng quạng là tiếng noise shshshs nó làm mình điên luôn đó mí bác ... :mrgreen:

4. 6ninh

6ninh Advanced Member

Em đang chơi 4343 trơn ,đánh trực tiếp bằng Pow Pass labs ,cũng bị giống như bác,làm em
    lay hoay hết mấy ngày :lol:

5. Unison250th

Vay la loa bac bi benh nang roi, ban re lai di!

6. Hai Lúa-USA

Thế bác biết nó bị gì không? Là do amp, loa, hay CD?

Mình mua cái này cũng vì tin tưởng các anh em .. có gì thì chỉ cho cách trị bệnh chứ bác ..

7. person_votu

person_votu Advanced Member

như vậy là loa cũa em bán cho bác ko bi hư gì cả phải ko . em sẻ ko bao giờ bán đồ hư cho bất cứ ai nói chi là bạn bè bác hai lúa ạ . em nói thật với bác hy vọng là bác đừng có buồn em theo em nghĩ những amps hiện giờ bác đang drive cho jbl 4343 ko có cái nào bring out the best of sound from JBL 4343 yet hôm nào em cho bác mượn Frazier amp cũa em 1 tuần to drive that speaker you will be in love with JBL 4343 for a long long long time

8. Hai Lúa-USA

Có gì tôi sẽ mượn cái Frazier của bác nghe thử coi. Nhưng bây giờ phải nghe những gì mình có đã. Cám ơn bác trước nhé .

9. 6ninh

6ninh Advanced Member

:D Loa 4343 của em không bị sao cả , lỗi là do cái CD của Tàu bác ạ
    vậy mà nó làm em thử tới thử lui hết mấy ngày :p

10. person_votu

xin báo cáo với các anh em vùng vịnh cty JBl , Infinity , Wilson Audio, vừa mướn được 1 chuyên gia âm thanh phối loa hay ghép loa anh ta có thể phối loa với giá tiền 30 trieu vn khoãng 2000$ có thể hát hay hơn 1 dàn máy !!!!! từ mấy chục ngàn dollars đến mấy trăm ngàn dollars ) mời các bác đọc this link
    http://sohoa.vnexpress.net/SH/Am-thanh/ ... /3B9AFE48/
    đúng là một nhân tài đỉnh cao trí tuệ

11. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Đó là bác QuajGiaf của VNAV. Có lẽ người viết bài báo đã "ca" quá lời chứ em không nghĩ Bác ấy nói ra những lời khó tin như vậy đâu! Chuyện như vậy thì nói cho anh em nghe cho vui chứ để viết lên báo thì đọc nghe mắc cở quá!

Bác người vô tư ơi, hôm qua em đã mấy gắn cái driver mới (077 và 2440 với cái Hartfield horn) dzô cái thùng 4520 rồi, em cũng thay điểm cắt từ 5.3KHz lên 7.1 KHz cũng như bỏ thêm 10dB & 7 dB cho hai phần Mid & Hi. Nghe cũng tạm được, nhưng có lẽ không khác nhiều so với 2482 + 2350 horn cho lắm. Thiệt ra cái dàn này đã làm cho vài tay cao thủ khoai Tây trầm trồ khen hay (mặc dù nó nhìn hơi xấu, lời của Bác!).

Hôm nay em có thằng bạn từng làm chung với Bác Nelson ở Pass Lab ghé qua nghe tí nhạc của Salena Jones. Nó khen dàn này ăn đứt dàn của nó dùng thùng JBL AL2160 (em không biết nhớ có đúng không. Thùng dùng 2 cái 2226H để đứng bass reflex cao 40") với cái JBL 2435 dùng Berillium diaphram với Edgard horn. Cái horn nó đặt với Bác Edgard và phải chờ gần một năm rưởi nó mới nhận được từ Bác Edgard.

Ngày mai Bác rãnh lúc nào thì nhớ hú em một tiếng.

12. Hai Lúa-USA

Âm thanh đúng là chủ quan ... ai cũng nghĩ mình là đúng. Tôi đã tránh bàn cãi mấy cái chuyện này củng gần 10 năm nay sau một thời kỳ lên mạng debate cùng nhóm audiophile đủ cở. Nghĩ lại sao thấy mình phí thời giờ thế ko biết.

Đến bây giờ .. thú thật tôi chỉ tin vào xác xuất và thí nghiệm với tính cách thống kê dùng con người làm đối tượng. Nhưng tôi rất sợ cái lối thí nghiệm Sumo hoàn toàn ko có tính khoa học. Còn nghe chi mấy ông nhà báo mệt lắm ....

13. Unison250th

Dang bien che mot ampli 845 nho gon khoang 10-14W de dung cho mid va high. Ampli nay Tamura Permalloy transformer. Nhung the nao cung phai nghe thu single amp nay voi loa JBL/pasive xover.

14. Hai Lúa-USA

Đẹp thật đó bác Hồ... Khi nào bác nghe chán cho tôi biết vì muốn biamp với cái 4343B sau này.

15. TheHung

TheHung Advanced Member

Người này copy ampli 833 và Pre845 của bác phải ko ? seller ờ Milpitas

http://www.winanalog.com/main/default.aspx

16. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Đúng rồi đó Hùng. Đây là shop của Andy! Một người mà ai cũng nên tránh xa!

17. TheHung

TheHung Advanced Member

Bác chuẩn bị về VN xong chưa ? về đến SG PM cho em nhé.See u

Người này copy ampli 833 và Pre845 của bác phải ko ? seller ờ Milpitas

http://www.winanalog.com/main/default.aspx[/quote]

Đúng rồi đó Hùng. Đây là shop của Andy! Một người mà ai cũng nên tránh xa![/quote]

18. Unison250th

Dung roi, thang Tau nhoc con, ten la Andy. Copy speaker, ampli , preamp.

19. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Đúng rồi đó Hùng. Đây là shop của Andy! Một người mà ai cũng nên tránh xa![/quote][/quote]

Về tới SG sẽ contact Hùng ngay!

20. Hai Lúa-USA

Hôm nay mới lục trong xó thấy cái ST70 để quên hồi nào. Cái switch mono/stereo bị gảy mí bác có biết mua đâu không?
    Lụm cái hình trên CL coi đở.

21. person_votu

mua cho nay ne bác 2 lúa usa
    http://sfbay.craigslist.org/sfc/ele/1116146907.html

22. NoBG

NoBG Advanced Member

Bác vô Excess solution tìm. Trong dó nhiều loại switch lắm.
    Nhưng cái swith nầy không có cũng đâu có sao. Bây giờ ai xài mono nửa?
    Cái của tui hôm trước cũng bị gảy, cắt bỏ sợi dây lòng thòng là yên chuyện.

23. Hai Lúa-USA

Đúng vậy đó bác nhưng nhìn nó xấu khó chịu lém. Giống như vào nhà bác CY nghe thì hay mà nhìn cặp loa chịu hỏng nổi đó mà :twisted:

@bác vô tư: Cái đó là tui mượn hình của nó vì lười chụp đó mà .... Định uýnh cái này với cặp 4343B's coi sao. Cái máu của tui là thử lung tung thế ... Mà đến bây giờ thấy đánh direct từ CD qua Mc là hay nhất. Khi qua mấy cái preamp dổm bị méo nhiều quá. Thế mới biết tại sao bác Hồ chơi toàn là preamp mắc tiền.... cọng thêm vì mấy cái loa nhạy mà dùng record player không khéo là nó khuyết đại mấy cái hum/flutter nghe chịu gì thấu.

24. person_votu

nghe các anh em khen về loa AR3 tôi chưa có hân hạnh nghe dòng loa này không biết các bác audio in Bay Area có ai có AR3 không cho tôi đến nhà nghe được không
    xin cám ơn trước

25. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Qua em đê !!!..... Trở ngược lại vài trang trong này anh sẽ thấy hình loa. Thứ Năm này, giờ nào cũng tiện. Anh khuân về ít tuần lễ phối ghép chơi cho biết. Có lẽ cặp đèn 50W của anh cũng phò phè được ấy.

Tiện thể hỏi anh kỹ chút khác nhau về cái vụ JBL-077 núm (mũi ? hổng biết gọi là gì nữa) đen (Black) và lõi trắng trong (Clear white). Hôm trước anh có giải thích rùi nhưng sơ lược quá !!!!......

Share This Page

Loading...