Giao lưu, họp mặt thành viên vùng Bay Area: SF, SJ, etc.

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hai Lúa-USA, 17/10/08.

1. NoBG

NoBG Advanced Member

Hôm đó tui cũng có làm mấy miếng. Thú thật với mấy bác đây là lần đầu tiên tui ăn tiết canh đó.

2. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Ky truoc nha bac DanThanhPho an bao xxx, ky nay an Sturgeon, vay chu ky toi may bac dam an thit ngua khong? Nam ngoai di ban duoc con nai, ban xong vua roi khoi cho di san thi gap mot bay ngua hoàng, lon co , nho co. Tinh ha mot con nhung xe het cho. Minh da tung an thit ngua ben Phap, thit mau rat do, khong co mo, thit ngua ban mac gap doi thit bo. Co an thu 2 mon, mot mon la "steak Tartare" mon thu hai la "Steak au Cepes", ngon dao de.

3. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Hỗm rày bác đãi cho ăn món nào cũng là cao lương hết. Bác đi bắn ngựa hoang mang về thì anh em cũng "hy sinh" mà ăn :D

Bác đi săn bác vác theo khẩu nào vậy? 308 báng ngắn hay cái cây nặng ỳ kia? Nhớ là bắn phải cho gục, bằng không mà để lại "Vết thù hằn trên lưng ngựa hoang" là không được à nha! :mrgreen:

4. Unison250th

Bac,
    Tui Dai Han o day cumg co mon thit bo song rat ngon, no cat tung soi nho, roi bo gia vi vao, cuoi dung la cai trung song, an rat ngon. Mon thit ngua rat qui, thit de khong the so sanh duoc, ngay ca "khau sung" con ngua ma lam lau thi cha co cai noi nao chua du!

5. TheHung

TheHung Advanced Member

Em từng ăn rắn, gấu, thịt cá sấu, nhưng thịt ngựa thì chưa ăn bao giờ, nếu bác Unison có sẵn thì ăn cho biết, đồng ý mà để bác đi bắn thì cũng tội, vì ngựa là động vật có tình cảm, trí khôn hơn chó, nhưng sẽ có cơ hội để anh em được gặp nhau nghe nhạc :)

6. Unison250th

Quen nua, nho bac DanthanhPho dem lai cay kim Koetsu Urushi, minh moi co dip nghe qua cay kim nay. 3-4 ngay truoc, minh setup cai MicroSeiki va thu kim qua ban "i'm home" cua Al Jarreau nghe gan 10 lan, nen luc de kim Urushi thi cong nhan la:
    - Cay nay nghe vuot buc cay Koetsu Black du moi cho.
    - Bass: Urushi co tieng bass that day va day dang.
    - Midrange: Tieng nghe that muot, trong khi tieng cua DL103 cam thay choi tai. Tieng cua Koetsu Black thi cam thay duc.
    - High: Tieng high luc dau nghe cam thay khong trong lam, nhung that ra tieng rat muot. Tieng DL103 tuong rang co nhieu high , nhung that ra cam thay gia tao, vi bi hoi choi.

Am thanh cua Koetsu Urushi qua la loi hai. Khi nghe voi horn JBL thi cam thay nhu am thanh day ca buc tuong, am thanh deu dang tu tren xuong duoi, khi nghe "I'm home" lan thu ba thi moi thay cam thay Danh bat hu truyen. Koetsu that dang phuc!

7. TheHung

TheHung Advanced Member

Bác Hai-lúa USA, em mới tháo cặp thùng ra thì được cặp altec 416-8A, đẹp lắm, rất mới. Thu được thêm cặp Altec 808-8A, rất tiếc cặp này loại 1 inch và cặp horn đi cùng.

TheHung

8. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Congrats nhé TH. Mấy khi mà trúng mánh như thế. Có lần đi mua cặp Olympus chỉ có $600, đến nơi thằng chủ đổi ý đòi $1000 vì có thằng Mẽo gọi điện trã cao hơn, anh bảo you can take them up your ass ... :) nghĩ lại thấy mình tự ái hảo quá .

9. Hai Lúa-USA

Ái da..không biết có dám ăn ngựa không. Phải có đầu bếp biết làm chứ ko là hôi lém đó bác Unison. Tụi Tây có cái món escargot nấu với butter ăn 1 lần là nhớ đời, ngon ko thể tả.
    Cái ngầu pín của con ngựa hầm cho mềm ra nấu cà ri có lẽ ngon đó bác. Nhưng lở bác săn nhằm con ngựa ... cái thì sao hè !!!

10. Unison250th

Minh an thit ngua roi, khong co hoi gi het, ngon hon thit bo nhieu.
    Lo san nham ngua cai thi thit lai mem hon ngua duc, khong co ngau pin thi co vu lam nhu vu de vay.
    Nhung ma co ong nhom thi canh con duc ma ban, lam sao ban lam duoc. Mot dong quater o 100m con trung nua ma!

11. Hai Lúa-USA

12. huyhoang

huyhoang Advanced Member

- Em mà đang bên đó thì chết với Em :lol:

13. Hai Lúa-USA

Rồi .. $3275 . Ko biết có phải của bác NoBG ko?

14. NoBG

NoBG Advanced Member

Thua rồi bác Hailua ơi! Ngồi chờ đến 5 giây cuối cùng dộng vô $3250 vẩn không thắng được.
    Cuối cùng nó bán $3275, nhung tôi nghĩ người thắng cuộc cho thể bỏ giá cao hơn giá mua được.
    Mình bỏ $3500 chưa chắc đã mua được đâu. Định mua cặp loa nầy để setup 1 sytem cho cô em họ.
    Thôi chờ cơ hội khác. Tránh voi có xấu mặt nào. Cám ơn bác đã cố vấn.

15. Hai Lúa-USA

Vậy là phải rồi. Tôi sợ mấy thằng "private" lắm.. nhiều khi là phe nó cả. Thôi đợ kỳ sau vậy bác.

16. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Thua keo này, bày keo khác. Với giá đóng như vậy, cá nhân em nghĩ thua cũng là điều tốt thui, thèm lắm thì em cũng chỉ chơi với giá tối đa 3k, còn bình thường thì 2/3 mới múc.

17. danthanhpho

Hôm rùi nghe nhạc, một trong những món em học được nè mấy bác (collect chơi dzui).

18. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Cái này là model# nào vậy Bác danthanhpho?

19. danthanhpho

Bác Unison hổng nói, em cũng hổng dám nói........ nhưng em bỏ nhỏ trong PM nhé.

20. TheHung

TheHung Advanced Member

Co phai model bac da PM cho e ko ? vua roi mua hut 1 cap tren ebay ban $280.

21. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Không hiểu được các Bác :shock: :D
    Nếu nó không phải là 3107 thì là 3160. Hôm trước em ghi sai là 3116.

22. danthanhpho

Đúng vậy bác !!!....... Xem vẻ ...... giờ...... kiếm giá phải chăng cũng không dễ. Bác mua được cặp loa với giá thiệt hời, chúc mừng bác.

23. TheHung

TheHung Advanced Member

Không hiểu được các Bác :shock: :D
    Nếu nó không phải là 3107 thì là 3160. Hôm trước em ghi sai là 3116.[/quote]

bac noi nho thoi, anh e khac ho nghe duoc :shock: , gia lai len thi kho anh em minh

24. Unison250th

May bac doan mo hoai. Dung la 3160. Minh can mot cai nua, may bac thay co mot cai thi dung bid tren Ebay nha.
    Ma may bac co mua roi, ve nghe khong giong thi rang chiu do.
    bac noi nho thoi, anh e khac ho nghe duoc :shock: , gia lai len thi kho anh em minh[/quote]

25. TheHung

TheHung Advanced Member

[/quote]

Đang có 1 cái trên ebay đó bác Unison. Bác đã thử crossover này cho dàn 4350 chưa ? bác thấy thế nào ?

Share This Page

Loading...