Giao lưu, họp mặt thành viên vùng Bay Area: SF, SJ, etc.

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hai Lúa-USA, 17/10/08.

1. Macao

Macao Advanced Member

Haha, vụ này hay, bác Đạt đi xong về coi làm ăn được ko, rồi chuyền cho em số phone để mần tiếp. Em chỉ cần kiếm vé bay nội địa qua thăm các anh vùng vịnh là đủ rồi.

2. TheHung

TheHung Advanced Member

không phải quán của em anh Hùng ơi :D . Anh pm số đt cho em để em kiếm tiền vé đi, hèn gì em thấy anh Liêm về hoài :D[/quote]

Hùng chiều giờ kiếm mãi ko biết để số ở đâu rồi Đạt ơi. Đạt chịu khó tìm ông vậy, thường tube lớn ít người mua nên ông hay để trong xe, Đạt hỏi ông sẽ lấy ra ! Có 1 ông chuyên bán đồ audio collection tên Ekkehart website đây www.vintagephone.com rất nhiều đồ để decor , có điều giá hơi cao phone : 650.631.1600

3. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Lượm bóng để kiếm tiền đi VN thì có lẽ phải 5 dến 10 năm mới có một chuyến đi! :shock:

Hùng chắc đang kể chuyện đời xưa khi mấy cái bóng này giá chỉ $0.50 hay $1.00 một cái không ai thèm mua. Còn bây giờ thì lái buôn gốc TQ tràn ngập ngoài chợ trời thấy cái gì cũng tóm thì còn khỉ gì nửa mà mua.

4. habas

habas Advanced Member

Vé máy bay là chuyện nhỏ. Mỗi lần về lại Việt Nam, trung bình, bà con đốt gần 1 cặp Mcintosh MC501 2nd. hand đấy.
    Nói như vậy, không phải để khoe khoang mà là nói lên tình hoài hương của người Việt ở hải ngoại. :( .
    Nhiều khi nghĩ thầm: năm nay ông cóc về, tiền dư, giúp được khối bạn bè đang trôi nổi vùng sâu, vùng xa. Thế nhưng, mỗi năm có dịp take long vacation, trong lòng lại xao xuyến.... Biết là tình hoài hương bị lợi dụng. Nhưng sao ta cứ trăn trở..về ..về.! Đau thật, con người yếu ớt thật.

5. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Ngày mai thời tiết ra sao hở mí bác? Mưa cũng ra Paloma chứ?

6. khanhfat

khanhfat Approved Member

WT phở... $15K ampli :( .

Em toàn thấy member bên CA ko ah... chăng thấy Houston đâu cả. Chắc ít người nghe vintage audio ở Houston :(. Khi nào qua Cali vacation em sẽ cố gắng gặp các cao thủ nghe thử dàn ạ :).

Nhân tiện em thấy cái amp này trên craigslist houston... shock Theta Citadel monoblock.

http://houston.craigslist.org/ele/1614015079.html

cái cặp loa nhìn rất quen.. giống trong tạp chí stereophile gần đây.... nvm it's in Stereophile Nov 2009. Model Ariel Acoustics 20T V1 or V2. Nói về Ariel Acoustic, em có nghe thử 1 cặp khi đi mua loa Advent từ 1 anh Chinese , ko nhớ model gì . Em chỉ biết amp 6000$.. loa gần 6000$... . Đằng sau thì 1 đống giây nhợ to đùng.

7. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Lỡ mà trời có mưa thì có vẻ ướt át chút !!!..... nhưng bù lại là được nhâm nhi ly cà phê nóng với trời ngoài mưa, anh/em tán gẫu cũng vẫn ấm cúng hơn. Mưa hay không vẫn cà phê nhen mấy bác.

Báo cáo luôn rằng !!!..... Khoảng nửa tiếng trước, em cũng vừa tiễn một ông khách trong vùng khỏi nhà. Ông ta đã dọn bớt dùm em cặp Altec Model 19, nhà đã rộng rãi thêm được một tí. Bà xã em thì cứ tủm tỉm cười tươi và sảng khoái. Vừa được tiền lại được rộng chỗ. Khổ cho thằng nhỏ rằng ..... mất đi món đồ chơi, thấy hơi tiêng tiếc các bác ạ. Nghĩ lại thì lối đi chỗ đặt loa trước được rộng rãi ra chút cũng an ủi.

8. TheHung

TheHung Advanced Member

chưa hẳn đâu anh Liêm, năm ngoái em mua được 1 thùng tubes toàn RCA, telefunken...có điều phải đi sớm lúc 4 hoặc 5h sáng và đi bằng xe đạp và đeo đèn trên đầu thì mới kịp so với mấy tay lái. Nhưng cũng hên xui, nhiều khi đi về tay ko.

Hùng chắc đang kể chuyện đời xưa khi mấy cái bóng này giá chỉ $0.50 hay $1.00 một cái không ai thèm mua. Còn bây giờ thì lái buôn gốc TQ tràn ngập ngoài chợ trời thấy cái gì cũng tóm thì còn khỉ gì nửa mà mua.[/quote]

9. TheHung

TheHung Advanced Member

Hi A.Hanh,

A khỏe ko ? em đang collect cassette tapes, ko biết anh để lại toàn bộ số tapes anh để ở garage cho em được ko ? nếu anh ko sử dụng đến :D

Lỡ mà trời có mưa thì có vẻ ướt át chút !!!..... nhưng bù lại là được nhâm nhi ly cà phê nóng với trời ngoài mưa, anh/em tán gẫu cũng vẫn ấm cúng hơn. Mưa hay không vẫn cà phê nhen mấy bác.

Báo cáo luôn rằng !!!..... Khoảng nửa tiếng trước, em cũng vừa tiễn một ông khách trong vùng khỏi nhà. Ông ta đã dọn bớt dùm em cặp Altec Model 19, nhà đã rộng rãi thêm được một tí. Bà xã em thì cứ tủm tỉm cười tươi và sảng khoái. Vừa được tiền lại được rộng chỗ. Khổ cho thằng nhỏ rằng ..... mất đi món đồ chơi, thấy hơi tiêng tiếc các bác ạ. Nghĩ lại thì lối đi chỗ đặt loa trước được rộng rãi ra chút cũng an ủi.[/quote]

10. TheHung

TheHung Advanced Member

11. danthanhpho

@TheHùng, Mình collect tapes cũng là một khía cạnh, phần khác cũng không kém về trang trí trong các phòng do đó sẽ vẫn giữ khi còn có thể.

Kiếm tapes trên mạng thì xem vẻ đơn giản nhưng cõng về tới bên nhà VN thì vấn đề có lẽ, xem ra sẽ phức tạp. Lúc trước tui phải chạy hai chuyến đấy !!!.....Ông chủ tiệm và tui khuân vác cũng hết cả buổi chiều. Chiếc Sienna của tui chỉ có khoảng trỗng vừa đủ để ngồi lái. Tất cả cũng chỉ là 8,000 tapes với những cái racks. Đem về được tới nhà xong xuôi bở hơi tai lun, và còn mất thêm nguyên một cuối tuần treo chúng lên nữa. Công nhiều hơn của, nhưng nghĩ lại ...... hàng ngày nhìn ngắm thành quả cũng dzui dzui.

12. NoBG

NoBG Advanced Member

Cặp 19 nầy ngon bác đưa đi tiếc quá.

13. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Bác danthanhpho
    Sáng nay chỉ lạnh thôi chứ không có mưa, nhưng một khi em nhận lời tham gia thì dù có bão em cũng có mặt.
    Vui là chính mà lị! :lol:

14. Unison250th

Unison250th Advanced Member

May bac dau co ai lai moto dau ma so, mua bao gi o ben day cung choi het. Chi co cai la thu sau dung keu di nhau thoi, mua nay nhieu nguoi bi cam "an thit".

15. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Như vậy là nhậu bít tết được nguyên tuần trừ ngày thứ sau kiêng thịt hả bác unsion? Vậy thì thứ sáu mình kiếm đồ biển về thế chổ vậy :D

16. Hai Lúa-USA

Khi nào qua đây cho chúng tôi hay. Lúc nào cũng welcome mà.

Mấy cái loa bác đưa ra trong link trên chúng tôi ko ai từng chơi qua, nhưng bác Unison hay anh em nào có thể đã nghe rồi qua các buổi tham dự CES Las Vegas. Bác đã nghe nó thử chưa?

17. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Tuan roi luom duoc 10 qua 807 Special cua Sylvania Gold Brand , dem ve gan thu vao ampli VTL 120 mono Block. Cap VTL nay mod khoang 18 nam truoc, luc do mua cap nay mot ben bi chay, dem ve vut het ruot cua VTL, sua lai bang mach kha dac biet: Tube 6DR7 dung lam voltage regulator cho 2 cai tube 5687, 2 tube 5687 lam input gain stage va phase splitter. Phase splitter co pot de adjust AC balance cho lowest distortion. Moi tube co bias chinh rieng. Output tube co the chay Ultra-Linear, hoac UltraLinear/Triode, hoac Triode. Am thanh nghe hay nhat khi set triode, nhung output chi ra khoang 25W. Tinh ra lam ampli nay cong phu hon lam 845 SE.

18. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Chừng nào mình nghe được hả bác?
    Tiện em ghé qua em đưa bác cái HD 2TB.

19. NoBG

NoBG Advanced Member

Sáng thứ 7 tuần nầy có ai ra paloma không vậy?

20. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Có mặt bác NoBG ơi!

21. Hai Lúa-USA

Mấy bác ơi kiếm chổ nghe nhạc đi. Lâu quá thèm nghe nhạc mới các bác có ai có albums nào mới mới không?

22. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Weekdays tụi em lúc nào cũng có thể rảnh "ngang xương" để mời bác nghe 1.5TB nhạc. Còn cuối tuần thì chỉ rảnh cà phê sáng Paloma thôi, còn trưa chiều thì phải bận công chuyện khác (cũng toàn là ăn với chơi thôi! :D )

23. danthanhpho

Hôm tuần rồi đã ngóng anh NoBG mà hổng thấy, trước đó quên cái vụ trao gói cà phê cho anh.

Sáng mai em cũng rảnh tầm 9:00AM - 11:00AM, và sẽ ghé quán cà phê. Không biết là thi ACT test thì thời gian bao lâu nhỉ ? em nghe ngóng là khoảng 3 - 4 tiếng. Chả là !!.... bà xã đã trao việc là đưa đứa cháu lớn đi và đón về. Bắt đầu lấy test lúc 8:00AM, xong gọi phone sẽ lên đón. Chỗ thi thì trên t/p Santa Clara.

24. danthanhpho

Bác Cau Yem sài cái HD 2TB hiệu model gì đấy ? Tại thấy có cái WD 2TB/USB sale, hình như là cục green (đỡ heat hơn) bên trong, định mua thêm làm cục backup, link:
    http://newspaperads.mercurynews.com/ROP ... 0744&type=

25. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Đó là cái cục em mua hôm trước (giá $169.95, sell $149.95), em có lấy thêm hai cục 1.5TB cùng hiệu giá là $109.95.
    Mai nhớ ra Paloma chơi với anh em. Sáng và trưa nay em có hai độ ngòai đó rồi!

Share This Page

Loading...