Giao lưu, họp mặt thành viên vùng Bay Area: SF, SJ, etc.

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hai Lúa-USA, 17/10/08.

1. TheHung

TheHung Advanced Member

2. Unison250th

Unison250th Advanced Member

3. TheHung

TheHung Advanced Member

Cam on bac

Hung

4. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

5. Unison250th

Qua re do bac, nhung am thanh thua JBL! Nhung chiu kho mua ve choi ro ban cung loi duoc may tram $.

6. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Nếu biết bác cũng để ý cặp này thì tôi chỉ cho bác 1 chổ bán $300. Hôm qua tình đi lấy mà xe nhỏ quá mà nó tận Livermore nên mình cũng lười. Thêm nữa nó cứ hối có thằng khác offered $375 làm mình không khoái nên từ chối ko lên, bảo mày bán cho nó đi. Nhà chật quá mấy bác ui...

7. danthanhpho

Thế hiện nay cặp loa có còn không bác Hai ? nhà em thì cũng đã chật ních !!.... nhưng với giá này thì máu lại tăng, cũng thèm tích trữ thêm, và thỉnh thoảng lại có dịp gẫm Klipsch horn.

Nhân tiện em cũng bác cáo với bác lun, cặp AR đã về tới kho hàng bên VN được vài hôm rùi. Có lẽ đang chờ gọi nhận hàng, hoặc đã nhận ? Hôm đem gởi em cũng có điều hay hay là lạ, bỏ một cái lên cân thì kim chỉ 55lb, bỏ cái kia thì 57lb, gãi đầu gẫm ..... 2lb khác nhau ? thùng thì đóng hai cái cũng tầm tầm như nhau. Bốc cái này, rùi cái kia, bỏ lên bỏ xuống, cũng vẫn vậy => quái ? Anyways !!.... $2/lb do đó vị tri cước phí là $224. Mà cũng lẹ thiệt, em mang ra Hoa Phát chiều thứ Năm tuần rùi, tối Chủ Nhật bên nhận đã cho biết ràng "đã về rùi, đang nằm trong kho"

Cũng tiện đây, xin nhắn các bác luôn, Black Friday is comming....... Nếu cần mua sắm gì, đây cũng là dịp tốt với giá cả tuy nhiên cũng phải dậy sớm và xếp hàng.

8. SLmutmut

SLmutmut Advanced Member

Dạ em đã nhận được hàng rồi bác ạ. Bị mấy anh hải quan quạt cho 1 trận ớn quá, may mà có ông anh cứu nguy chứ không thì tiêu :mrgreen: .

Em cám ơn bác Hailua_USA và bác danthanhpho đã giúp em có được cặp loa như trong mơ ạ. Chúc các bác và anh em chơi audio vùng Bay Area nhiều sức khỏe và hạnh phúc!!!

9. Hai Lúa-USA

Bác dtp ui. Ngày tôi quyết định không mua thì tính kêu bác vì nghĩ bác có phương tiện chuyên chở .. rốt cuộc lấy phone ra lại thôi nghĩ bác chắc nhiều đồ quá không thèm chúng. Bây giờ nó bán cho thằng kia giá $375 mất rồi.

Bác ship cặp loa sao lẹ quá. tiền ship đến $224 + $400 tiền loa vậy chúng là $624 tính ra vẫn quá rẽ so với giá AR3a bên VN. Tôi cũng phục bác làm sao mà pack dưới 60lbs được!

10. NoBG

NoBG Advanced Member

Cám ơn bác DTP. Cả tuần nay tôi không có lên mạng nên không cập nhật được tin tức mấy bác cho.
    Nghe nói La Scala cũng hay lắm hả? Tui không rành lắm. Nhưng bây giờ tui quyết định không mua
    "nửa chừng" nừa, không chổ để. Mình đang chờ The Summit L300, bác nào thấy local có bán xin chỉ giùm.
    Cám ơn các bác. Tuần sau tôi lại phải đi xa nửa rồi.

11. NoBG

NoBG Advanced Member

Bác có thể nói rõ "quạt 1 trận" là thế nào? Để anh em rút kinh nghiệm.
    Lúc trước tui cũng có gởi hàng về Tân Sơn Nhứt 2 lần, lần nào cũng bị rắc rối.
    Có lẽ bác DTP gởi cặp loa nầy qua công ty nằm cạnh Phở Hòa trong khu Lion Plaza?
    Nếu vậy thì cùng chổ với tui gởi. Nghe nói chổ nầy chuyển hàng về VN vào ngày thứ 6 mỗi tuần,
    Nếu đem hàng đến vào sáng thứ 5 thì thứ 2 thừ 3 tuần sau là có thể lãnh được, còn nhanh hơn là Fedex.
    Vấn đề còn lại là Hải Quan. Chắc phải viết thành "Hãi Quan", cửa ải ai đi qua cũng hãi hùng.

12. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Bác NoBG ơi,
    Nhớ ghé lấy cặp thùng Altec A7 về. Mưa bắt đầu nặng hạt rồi.

Trưa nay em nhận được hàng từ Part Express rồi. Em sẽ build vài cái Xovers & test cho xong cái project này cho rồi. Mấy cái tụ bự thấy mà ghê luôn, em cứ tưởng nó chỉ bằng ngón chân cái, ai ngờ nó to bằng cái cổ tay (mập) của em. Cái đống trắng ở dưới chân thùng là điện trở

13. NoBG

NoBG Advanced Member

Thế nào cũng lấy, trong tuần nầy. Cuối tuần nầy nghĩ làm, co thi giờ di lấy đây. Bác cho đồ mà cứ để bác "nhắc nhở" di lấy hoài thực có lỗi quá. Xin lỗi bác 1 lần nửa. Cuối tuần nầy thế nào cũng đến lấy.

Bác làm gì mà mua components nhiều quá vậy. Thấy mấy bác chơi tui cũng ngán luôn.

14. Unison250th

May bac cu choi audio di nha, minh di cau ca day!

Sturgeon 57in, nang 60 lbs, bat sang nay.

Attached Files:

15. TheHung

TheHung Advanced Member

Con này to thật, chúc mừng anh.Hôm anh em họp mặt nhà anh, em nhớ ra thịt nó giống cá Chìa Vôi ở SG, CV chỉ có duy nhất ở ngã ba Sông SG, Sông Đồng Nai...thịt thơm ngon và ko có mùi tanh.

16. Unison250th

Hom di cau co dan mot dua chau o Nhat 3 nam, tung an qua Fugu (ca noc) thi cho biet rang ca Sturgeon o My an rat giong Fugu, ma con ngon hon nua. Hehe con khung Long nay moi bat hom qua duoc 60 lbs vay loi to roi! Mot dia Fugu nho, bang nam tay ben Nhat ban khoang $100! Qua da , loi hon di cho troi luom do audio nhieu!

17. Hai Lúa-USA

Nhất là câu cá Sturgeon wild thì còn ngon bạo, ngon hơn cá nuôi trong farm nhiều. Bà xã tôi làm gỏi kỳ trước cắt miếng cá hơi dày. Đúng lý ra là cắt thiệt mỏng ướp chanh cho cá chín. Nhất là khi cắt cá phải dùng dao thật bén, loại dao ceramic do Kyocera làm, có thể cắt mỏng như tờ giấy bày ra trên dĩa ăn với chanh muối dầu olive thì ngon không thể tả đó bác.

18. Unison250th

Bac Hailua,

Keu do minh cung da thu roi bac, Carpacio do, an cung rat ngon, nhung bi dau olive nen anh nhieu hoi ngan. Minh cung co thu lam Carpacio voi thit bo song, nhung cung vay an nhieu hoi ngan. An theo kieu sashimi la tien nhat va khong ngan gi may.

Nhất là câu cá Sturgeon wild thì còn ngon bạo, ngon hơn cá nuôi trong farm nhiều. Bà xã tôi làm gỏi kỳ trước cắt miếng cá hơi dày. Đúng lý ra là cắt thiệt mỏng ướp chanh cho cá chín. Nhất là khi cắt cá phải dùng dao thật bén, loại dao ceramic do Kyocera làm, có thể cắt mỏng như tờ giấy bày ra trên dĩa ăn với chanh muối dầu olive thì ngon không thể tả đó bác.[/quote]

19. Unison250th

Bac Cau Yem,
    Nhin thung xover part la biet bac dang theo dau cua nhung nguoi "audio dau kho"!!!

20. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Tối qua em thức tới 2 giờ sáng để đo lại hết tất cả các components (trừ điện trở vì nhiều quá (260 con) và cũng là bộ phận không cần phải đo Q (quality factor). Hầu hết đều đo được ở dộ sai lệch là <2%. Em đo ở nhiều tần số khác nhau, nhưng lấy 1 KHz làm chuận Vài nhận xét khi đo đám lỉnh kỉnh này:

1) Tụ Solen sai lạc dươ'i 4% nhưng trên 1.5%
    2) Tụ Dayton là chính xác nhất (dộ sai lệch là <1%) và có chỉ sô Q cao hơn mấy anh kia
    3) Tụ Janzent sai lệch ở khoảng 1-3%,
    4) Cuộn cảm quấn dây AWG 14 có chỉ số Q bằng hay thấp hơn các loại dây nhỏ hơn. Có lẽ là do sợi to hơn nên coupling không bằng các dây nhỏ hơn. Điện trở của dây AWG 14 thấp hơn nhưng sự khác biệt quá nhỏ

Khi mua các tụ mắc tiền, các bác nên đo chỉ sô Q để phát hiện đồ tốt và xấu. Em phải gởi trả về một cái tụ của 27uF Janzent vì đo được 26.7 uF, nhưng Q chỉ có 5.9, trong khi những thằng khác thì chỉ Q là >400. Nếu không biết điều này thì lô vì cái này nó bị hư mà vẫn đo được 26.7 uF.

21. danthanhpho

Anh mà có cần cửu vạn, hê em một tiếng nhé !!!.... Mới ăn gà tây xong, no kềnh !!!..... Co dãn gân cốt được thì cũng tốt.

22. TheHung

TheHung Advanced Member

Happy thanksgiving các bác, blackfriday năm nay bác có mua gì ko ? em đang shop around trên web đây,em mới mua được cái Mc pro giá $950, đang kiếm cái Harddrive 2TB để làm music library.

23. danthanhpho

Bà xã tui đã phán "Mai anh đi Macy lấy bộ valy nhé !!!...., bộ năm mơi mấy đồng ấy". Vừa dzòm qua Fry's (về harddrive) chẳng thấy gì được. Mc pro gì đấy ? cho xem cái link đi bác.

24. Baoanh_Hue

Baoanh_Hue Advanced Member

Bác Unison250th cho em hỏi tí:
    Mấy con cá này câu bên đó bằng mồi thật hay mồi giả vậy. Thấy câu cá là em khoái rồi. Có khi bác nên làm 1 cái topic về GO FISHING ở bên đó cho thêm phần sinh động.

25. TheHung

TheHung Advanced Member

http://www.blackfriday.info/online/ DAY BÁC, NHANH TAY NHE. NHIEU CAI VUA XEM QUAY LAI DA BAN ROI

Share This Page

Loading...