Giao lưu, họp mặt thành viên vùng Bay Area: SF, SJ, etc.

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hai Lúa-USA, 17/10/08.

1. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Anh Phúc tìm đâu ra toàn là hàng "độc hơn thịt vịt" vậy anh Hà?

Sunday đi uống cà phê Paloma chung với anh em!

2. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Electronic thi may ba cu lua chon het di, nhung nho tinh gia nam 2011 nhe may bac!
    Nhin toi nhin lui thi tui khong thich gi nhieu, chi cap KLH9 de ve lam ampli nghe choi, cai kho la KLH9 no la 2 way chu khong phai full range, coi nhu phai lam 4 cai monoblock!

3. NoBG

NoBG Advanced Member

Bác Liêm, chủ nhật Cafe Paloma mấy giờ?
    @ bác Hà, vấn đề funding để mua hàng thì tui nghĩ không phải là vấn đề đối với bác và anh em vùng Vịnh nấy, nhưng nếu cần bác có thể hú 1 tiếng tui có thể hùn vô 1 ít, giống như mấy bác kia. Lô hàng nầy sẽ rất co nhiều người vô nhưng mình có cái "địa lợi" và "nhân hòa". Hôm nay có kết luận gì chưa?

4. habas

habas Advanced Member

-Bác NoBG Mình chờ nó hạ màn rồi tính, seller's location + contact information có đủ rồi, không gấp gì.
    Đồ chơi của anh em đâu thiếu, vụ này là extra toys, anh em chia nhau cho vui, ai cũng có thể tham gia, tui bao chót.
    -Bác Unison Seller mới thông báo lower reserve. Nhưng hãy còn cao, chưa hấp dẫn lắm. Bác set max. offer chưa ?

5. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Cái máu của mình là thích đồ vintage nên nhìn đống này là người cứ lâng lâng ....

Seller nó reserved bao nhiêu vậy bác Hà? Thấy bác cứ lửng thửng ra vẻ con mồi không chạy đâu cho thoát làm mình cũng yên tâm :mrgreen:

6. Hai Lúa-USA

Mình coi cái Fairchild amp bác Hà muốn thấy mà ớn cho mấy cái vintage amps.

7. habas

habas Advanced Member

Chúa nhật này mấy bác đem cái list ra Paloma, ai chấm món nào thì mark down + offer prices, còn đồ cóc, ổi, mía gim, thì tui bao dàn :).
    Bác nào muốn tham gia negotiate team thì pm để lấy địa chỉ+phone của seller.
    Thú thật với mấy bác, nhìn đống loa khủng tui LẠNH CẲNG :( chưa biết làm cách nào di chuyển từ trên lầu xuống nhà dưới, mà không bị vẹo lưng, Cau Yem thấy Loa to và nặng thì ham. Nhưng có quân khuân vác chưa ?

8. Unison250th

Bac CY noi la dung nen bid, de no expire thi hoa may no cho reserve thap hon.[/quote]

-Bác NoBG Mình chờ nó hạ màn rồi tính, seller's location + contact information có đủ rồi, không gấp gì.
    Đồ chơi của anh em đâu thiếu, vụ này là extra toys, anh em chia nhau cho vui, ai cũng có thể tham gia, tui bao chót.
    -Bác Unison Seller mới thông báo lower reserve. Nhưng hãy còn cao, chưa hấp dẫn lắm. Bác set max. offer chưa ?[/quote]

9. TaitrauSJ

TaitrauSJ Approved Member

10. Hai Lúa-USA

11. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Cho cái list vào excel spread sheet theo công thức anh em mình thì nó ra là trị giá ở 100K và giá mình mua là phải ở khoảng 70K. Giá thật có thể cao hơn từ 7-15% (107K-115K), nhưng ở dưới 70K là có thể độp đươc.

Ngày mai mình ra Paloma tán gẫu nha bà con. Khoảng 8:30am tại Grand Century Mall. Các bác vắng mặt lâu ngày cũng ráng tham gia chung vơi anh em (TaitrauSJ, liveaudio, đou, nhuthung ...)

@habas: ghé qua Paloma trước rồi đi mua bông hoa tết sau nhe!

12. Unison250th

Mai ra co can dem tien khong bac? Tien bac Habas xuong SJ dua luon mot luc.

13. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Tiền thì lúc mua xong mình chạy lên thanh toán. Em có thể chạy lên nhà anh Hà sau khi deal xong. Ngày mai mình gặp nhau rồi bàn thêm. Đêm qua mấy giờ tan hàng vậy?

14. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Em đếm thấy khoảng gần 100 món trong cái list.vậy tương đương 5-700us per items thì chắc là ok,tuy nhiên tay này cũng business nên em nghĩ mua chắc mấy bác nhà mình phải coi kỹ condition.Chắc cha này bán hết lấy tiền Ăn Tết đây :D Em đoán cái reserve của họ chắc cũng khoảng 80k

15. habas

habas Advanced Member

Bác Unison, hôm nay rảnh mới test KLH9 với MC225, tiếng còn khá hay. 2 cặp đang deal nhìn còn ngon hơn cặp của tui.

Attached Files:

16. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Phải cục Revox anh Habas lượm 20 đồng chợ trời hôm trước ? Nếu đúng vậy ....... Phù !!!!..... giờ nằm trên kệ trông bảnh trai quá à hen.

17. habas

habas Advanced Member

Chính nó đấy ! :lol:

18. Unison250th

KLH9 noi tieng hoi xua chung voi QUAD ESL 57, Beveridge, Stax.... Chi co mot cai la may loa electrostatic xua, mua hoi nguy hiem, neu ma hu thi chi coi nhu vut di, vi rebuild con ton gio hon lam loa ESL moi. Moi mua 4 mieng ESL cua Martin Logan de rebuild thu, cai cong de disassemble va clean up ton gap doi cong lam cai moi tu dau, vi phai thao ra, lay alcohol rua sach may keo dan.... nhuc dau lam.Nhung tam nhu RTR, Janszen lam bang nhua, chi vut di khong rebuild duoc, con KLH thi minh chua ro, nhung rebuild cung kho.

Audiogon vai thang truoc co ban 4 cai $1800 nhung cha ai vot.
    Bay gio Audiogon co cap Stax nay:
    http://www.audiogon.com/cgi-bin/cls.pl? ... trostatic-
    Tien ship $1200 ve Cali, nen cung phai bo qua.

19. Hai Lúa-USA

Ngày mai kẹt phải đưa con bé đi interview vào đại học, ko ra Paloma với mấy bác được. Nhưng mọi chuyện vẫn cứ tiếp diễn nhé. Có cần check trước thì hú 1 tiếng cho tôi. Nhờ bác Hồ gởi cái amp cho bác Hải rồi có gì chiều tôi lên lấy.

20. Hai Lúa-USA

Rồi ... final price is US $92,758.83 vẫn chưa đủ. Anh em nghĩ sao hè :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

21. habas

habas Advanced Member

Nghĩ gì nữa :wink: cứ theo kế hoạch mà làm, Cau Yem sẽ đi với tui gặp seller negotiate từng món, loại bỏ được một số không đáng.
    Sáng nay 6.00am-7-00am sương mù dày quá, tầm nhìn dưới 30 ft. lái xe quá nguy hiểm. Nên không xuống mấy bác được :(

22. NoBG

NoBG Advanced Member

Bác Hà, bác CY: Dung loại bỏ cặp "Altec 604 in cabinets" nghen. bác nhớ negotiate gium tôi cặp nầy.
    Tui không biết giá thị trường là bao nhiêu nhưng với "kinh nghiệm" của bác thì cũng OK với tui.
    Mình nghĩ là những tay chơi vùng nầy không ai coi VOTT ra gì nhưng tui phải làm 1 cặp nầy theo lời hứa. Không phải cho tui nghe mà là cho người khác. Lúc trước bác CY có cho 1 cặp cabinet VOTT A7 và bác Hồ cho 1 cặp cabinet A8 đều không thể đem vô nhà được. Nay thấy cặp nầy có vẽ OK. Cám ơn bác trước.

23. habas

habas Advanced Member

Cặp này drivers 604E không phải 604B, fair price market khoảng 2.3K đến 2.5K, nếu dưới 1.8K thì lấy ngen ? Tui mới bán drivers + crossovers(no cab) $1.8k đó :wink:

24. NoBG

NoBG Advanced Member

OK. Lay giùm đi. Mấy thứ nầy mấy bác đâu có thèm nhìn đến.
    Tui đã có sẳn 416, Crossover, Compressed driver và horn, Nhưng cái thùng nó lớn qua không được.
    Cặp này coi bộ sạch sẽ. Lấy xong tui bán mấy thứ kia.

Thank bác Hà.

25. Unison250th

Bac NBG, cap 604E voi thung do (thung hoi nho) nghe khong hay dau, 604 can thung nhu lon, minh co mot cai thung 620A kiem cai thu 2 hoai khong duoc. Cap nay nghe rat kha nay bac, thuong duoi 2000.
    http://cgi.ebay.com/ws/eBayISAPI.dll?Vi ... 500wt_1156

Share This Page

Loading...