Giao lưu, họp mặt thành viên vùng Bay Area: SF, SJ, etc.

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hai Lúa-USA, 17/10/08.

1. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Lúc trước tụi này đi câu Sturgeon bằng mồi tôm sống (loại nhỏ) nhưng bắt được con cá đúng size thì cũng châm xê lắm! Có khi thức trắng mấy đêm mà không bắt được con nào cả. Bác unison250th chắc có mồi độc nên bắt liền liền, đi câu là dính. Hay thiệt!

2. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Câu bằng mồi thiệt bác ạ. Mồi dùng con tôm, tầm to bằng ngón tay cái. Tôm thì có quá nhiều chủng loại, có lẽ dịp câu tới bác Unison chụp tấm hình con mồi, diễn tả bằng chữ xem ra lại khó.

3. TheHung

TheHung Advanced Member

http://www.macmall.com/macmall/promotio ... c_id=18940

LINK NAY CHUYEN VE APPLE, GIA CUNG RE HON CHUT, GIA KIA EM MUA TU LINK KHAC, KO CON NUA

4. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Moi song thi de thoi, toi tiem chi Mai o duong Story co day het, muon cau con gi nho chi do ban la duoc thoi.

Toi thu 4 minh toi mot cho ma nghe noi may nguoi ban bat con sturgeon toi 78 in. Bua do nuoc em nhu ho, phang nhu guong, fishfinder cho biet day ca duoi ho, ca lai nhay tren mat ho gan 5o con , vay ma no cha chiu an gi het. Tuc qua di cho khac, fishfinderthay cha co gi, vay ma con 60 in mot hoi lai tap vao. Hen xui thoi may bac.

5. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Em bỏ nửa ngày hôm nay để build cái Xover cho cặp JBL L300. Cho tới bây giờ thì chỉ build xong một cái. Chỉ vì không layout trước trên AutoCAD nên mất quá nhiều thì giờ để thay đổi vị trí của từng components. Chắc ngày mai sẽ build cho xong cái thứ hai.

Dây interconnect em dùng bằng dây bạc nguyên chất rồi chạy trong ống Teflon. Cái tụ 200uF em định dùng hai thằng Dayton (100uF + 100uF), nhưng khi để lên thì hai cái chiếm diện tích gần bằng phân nửa của cái miếng gổ nên phải đi kiếm thứ khác nhỏ hơn bỏ vào.

Tất cả components được đo bằng số chính xác xong rồi cho chạy simulation thêm vài lần nửa rồi mới bắt đầu làm.

6. danthanhpho

Cặp woofers bác sẽ dùng là model gì đấy, 15B hay 136A ? Cắt ở những điểm, slope ?

7. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Cặp này cắt ở 600Hz & 7000Hz dùng cho thằng L300. Bác có thể dùng cái này cho cái project mà Bác đang định dùng 077 gắn thêm vô cho cặp L200.

8. danthanhpho

Bác cứ thử trước đi, có giờ rảnh mình ghé qua nghe ké. Mình dọc L200 mãi..... giờ chán rùi, hiện đang xoay tua qua cặp Altec Model-19.

9. Unison250th

Con con nay may bac thay sao?

[/quote]
    Bác Unison250th cho em hỏi tí:
    Mấy con cá này câu bên đó bằng mồi thật hay mồi giả vậy. Thấy câu cá là em khoái rồi. Có khi bác nên làm 1 cái topic về GO FISHING ở bên đó cho thêm phần sinh động.[/quote]

Attached Files:

10. TheHung

TheHung Advanced Member

Cá gì to vậy bác, chắc cỡ hơn 70 pounds quá

Mấy con cá này câu bên đó bằng mồi thật hay mồi giả vậy. Thấy câu cá là em khoái rồi. Có khi bác nên làm 1 cái topic về GO FISHING ở bên đó cho thêm phần sinh động.[/quote][/quote]

11. NoBG

NoBG Advanced Member

Con nầy là Wahoo hay là King Makerel vậy bác? Con nầy chắc phải đi Mễ hoặc Hawaii chớ vùng mình nầy quá.

12. Baoanh_Hue

Baoanh_Hue Advanced Member

Ui trời ơi,bác câu được con này chắc sướng tê người. Con này giống cá Ngừ bên VN quá.Thêm nhiều ảnh nữa đi bác.Thường đi câu hay kèm theo viết nhật ký, phóng sự (nếu có bác post lên luôn thì hay quá). Chúc mừng bác :D

13. TheHung

TheHung Advanced Member

Bác NoBG, đang có cặp JBL S-3100 bác xem thế nào ? cặp này bác Unison có kinh nghiệm, bác Unison cho nhận xét nhé

http://www.audiogon.com/cgi-bin/cls.pl? ... -very-rare

14. Unison250th

Cap nay coi nhu la cap hỏn dau tien minh choi. Bass cua loa nay hoi long, loai nay khong dung 2235 ma dung mot loai dac biet , con high thi dung 1 in tweeter (ceramic), nghe hoi chat chut xiu. Noi chung cap nay nghe cung khac, neu doi cai 1in bang DL175 chac se nghe hay hon nhieu. Ong anh minh dang dung cap nay.

15. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Mấy con cá này câu bên đó bằng mồi thật hay mồi giả vậy. Thấy câu cá là em khoái rồi. Có khi bác nên làm 1 cái topic về GO FISHING ở bên đó cho thêm phần sinh động.[/quote][/quote]

Con này khủng quá hả bác? Nó chắc chắn nặng hơn ... tôi.

16. danthanhpho

Lọ mọ ra sao rùi bác CauYem ? Hay lên lun L400 cho nó bõ công đi bác, có gì cho mình đu theo ké, link dạo xem và ngâm cứu:

http://santabarbara.craigslist.org/ele/937553724.html
    http://www.audioheritage.org/vbulletin/ ... hp?t=23098
    http://www.audioheritage.org/vbulletin/ ... hp?t=20541

17. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

EM pha?i xxx+ng la`m Crossover vi` ba^.n chuye^.n kha'c. Tu+. nhie^n ho^m nay ma'y em kho^ng bo? da^'u ddu+o+.c? Nha^'n F12 nhu+ng va^~n kho^ng cha.y! HELP ca'c ba'c o+i!

18. danthanhpho

Việc bỏ dấu, mấy dấu khác mình gõ F9 ba cái. Dấu "ơ" gõ vài lần, mỗi lần 3 gõ. Đôi khi dấu "ơ" phải thử nhiều lần gõ ba khỏ, cho tới khi it works. :D :D :D

Mấy bác có xem Asia vừa qua chăng ? Có một tay nam ca sỹ Á Châu (Paolo) hát chung với Thanh Lan, có cái nét khá lạ và cũng khá ấn tượng, link:

http://www.youtube.com/watch?v=8qQCTCDfV1c

19. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Paolo là ca sĩ nhạc trẻ của VN tru+o+'c 75 cùng tho+`i vo+'i Nam Lộc, Trung Hành...chuye^n ha't nha.c Pha'p vo+'i lo+i` Vie^.t.

Em cu+' go? ma~i ca'i F9 nhu+ng co' lu'c work lu'c kho^ng. Ho^m tru+o+'c Ba'c Aries chi? la` pha?i go? F12. Ca? hai dde^`u kho^ng work!!!!!

20. TheHung

TheHung Advanced Member

Bác Unison, cặp altec 414-16c thế nào a, em đang định lấy ?

21. Unison250th

Loai 414-16B dung Alnico magnet, loai 414-16C dung Ceramic magnet. Phan dong ua chuong tieng cua Alnico magnet hon. Loai Ceramic khong co gia (qui) bang Alnice.

22. TheHung

TheHung Advanced Member

23. SixL6

SixL6 Advanced Member

24. Unison250th

Cap nay 4 nam truoc minh mua , tinh trang tot, phai tra $650. 2397 nghe rat hay, nhung vi nhieu nguoi thay mieng nho nen khong thich may. Cap nay dung lam 3 way rat gon, dung 2226/2440-1/2405 la co mot dan loa tru danh roi.

25. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Đã ẳm cặp này về sáng nay giá $300.00. Đi hoi xa một chút, và cần refoam.

Share This Page

Loading...