Giao lưu, họp mặt thành viên vùng Bay Area: SF, SJ, etc.

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hai Lúa-USA, 17/10/08.

1. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Dung roi, cho do ship 1$/lb, nhung minimum charge hinh nhu la $50. Nghia la bac co mon do co vai lbs thi khoi toi cho do mat cong!

2. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Bác Hồ cho tôi xin DT chổ đó nếu có nha.

3. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Bác Hai lúa !
    Nếu bác ship theo cách này bác phải hỏi kỹ về phía đầu VN phải trả những phí gì ngoài thuế theo luật VN vì giá đó em hiểu chỉ là giá họ bê món đồ giúp bác từ USA về đến TSN còn lại các thủ tục ABC đều có phí .....vvv nếu
    bác hỏi không kỹ sau này dễ bị rắc rối về chi phí ( cuối cùng là chi phí có thể đội lên hơn nữa chứ không hẳn là 1 hay 2 us/lb đâu) hơn nữa ở VN người nhà mình cũng phải có Võ chứ không là cũng rách việc đó bác :D

4. Hai Lúa-USA

Vâng tôi biết chứ. Nhưng cái đó ngoài tầm của tôi nên bên VN phải biết mà tự lo. Lâu lắm có nhờ bác Hạnh ship về VN, bên đó ngưởi nhận có bà con làm trong Hải quan nên chả tốn đồng nào. Tôi nghĩ ai bên Mỹ mà làm ăn với HQ VN được thì họ ship từ Mỹ về tha hồ mà ăn thêm. :wink:

5. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Được như bác thế thì còn gì? thế gửi nửa cái USA cũng ok bác nhẩy ? Quá ngon lành rồi,
    Em lại cứ Lo " bò trắng răng " :mrgreen:

6. Hai Lúa-USA

Ý tôi là người nhận hàng có bà con làm HQ chứ tôi tư cách gì.

7. kim

kim Advanced Member

Chào bác Hai Lúa-USA,bác ra các dịch vụ của vn mà gởi mà nhớ gởi về tới nhà đừng gởi tới bưu điện hay phi trường rất phiền,e đã gởi nhiều lần về tỉnh rồi đem về tới nhà,tiền cước hơn một chút

8. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Dịch vụ gởi tới sân bay giá $1.00/lb, còn giá gởi tới nhà thì khoảng từ $3.90 cho tới $5.0/lb.

Lãnh hàng ở sân bay thì nhiêu khê hết biết luôn.

9. huyhoang

huyhoang Advanced Member

-Dạ Em không biết ở Bắc Cali như thế nào chứ Nam CAli có Viet Cargo giá cũng rẻ ( 0.8/lb giao hàng tại phi trường , còn 2.75/lb giao hàng tận nhà , bao thuế và dịch vụ )
    http://vietpho.com/quang-cao.php?fc=1&vid=244
    -Ngoài ra còn có Vietlink , giá cũng same same
    http://www.vietlinkglobal.com/viet/home.asp

10. Hai Lúa-USA

Các bác vùng vịnh đi mô hết rồi?

11. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Các bác đi chợ trời De Anza hôm qua, nghe nói cũng nhiều anh/em. Em ra hơi trễ (tầm 9:30AM) lượn vòng và tám gẫu với bác Thành tới giữa trưa. Vì cần cái bóng 6SN7 để thay do đó em ra chợ trời hôm qua. Lượm được chục bóng 6SN7, hơn chục bóng 6DJ8, vài cục tụ dầu 10uF/600VDC.

Bóng 6DJ8 toàn hiệu Toshiba với nhãn dán trên thân tube là Tektronix (đoán chừng là tháo từ mấy cái Oscilloscope). Tube này dùng chắc cũng ok nhỉ ? Tube 12AX7, 12AU7, and 12AT7 thấy lác đác và bay chữ khá nhiều nên em không nghía.

Mò thùng thì $1/quả. Bới thùng châm quá nên em nhặt rổ đã phân loại sẵn, và giá cũng chỉ $2/quả ($3/tube, mua trên 3 tubes giá $2/tube).

12. NoBG

NoBG Advanced Member

Bác đưa tui test cho. Bóng Oscilloscope tui mua mấy lần yếu lắm. Tui có cai Hickok Cardmatic tét rất chính xác.

13. person_votu

person_votu Advanced Member

nghe nói Bác DTP làm preamp 26 DHT ????

14. Hai Lúa-USA

Bác NoBG hôm nào tui nhờ bác test mí cái bóng 9591 nha. Có cái Sencor mà ko biết có tin nó được ko vì thấy mấy cái bóng đều no good cả.

15. danthanhpho

Em đang làm cái 10Y, lâu lâu rờ một tý, mấy tháng trời rùi vẫn chưa xong. Còn cái đang nghe là 01A, nếu dùng 26 thì chỉ cần chỉnh lại cao áp và đốt tim.

Attached Files:

16. person_votu

Bac DTP tube 26 va 01A gain chỉ có 8 mà dùng step down transformer 10k to 600 ohm thì đâu còn gain nữa . Bác run heater DC hay AC voltage vậy

17. danthanhpho

Em còn có thêm một ít loại tube khác cần test, nhờ vả xem vẻ phiền toái và bất tiện. Chắc cũng cần có một cái tube tester. Kiếm trên Ebay có ổn không nhỉ, em thấy có cái 539C, TV-7D/U. Mấy bác thấy đâu có tube tester sài được, chỉ cho em nhé.

18. danthanhpho

Xuất transformer thì chưa thử, hiện nghe là xuất tụ, gain khá nhiều, mở nghe có tầm 1/5 tới 1/3 volume thùi à. Còn heater thì nắn DC. Nghe nói có người dùng switching Power Supply, em chưa thử, hổng biết có ổn không vậy ?

Attached Files:

19. person_votu

preamp 26 cua em củng là xuất tụ, gain rất là nhiều bác co bi hum ko ??? khi em dùng AC heater thì bị hum còn DC thì less hum nhưng vẩn còn chút chút

bác run bao nhieu ma cho tube 26 vay va voltage plate bao nhiêun volt

Attached Files:

20. danthanhpho

Nếu còn chút hum thì chắc cần xem lại phần nắn DC. Của em thì khá là thinh lặng, thò đầu vào cái horn cũng hổng nghe thấy.

Cũng khá lâu rùi em chỉ nhớ mang máng. Tube 26 chạy dòng khoảng 6mA, plate tầm 140V. Còn tube 01A chạy dòng 3mA, plate chỉ khoảng 95V.

21. NoBG

NoBG Advanced Member

Hickok 539C là top đó bác, nhưng tìm được 1 cái tốt thì chắc cũng phải $1K. TV-7/U thì ít hơn và cũng rất bền, loại máy đo quân sự nầy ít nhứ cũng 50 tuổi rồi bảo hành tốt thì xài thêm 50 năm nửa. Nhớ mua cho được TV-7D, TV-7B thì cũng OK nhưng đừng mua TV-7A.

22. NoBG

NoBG Advanced Member

Hôm nào đi uống cafe bác đem ra. Máy bác là Sencore Mighty Mike hả?
    Néu là model 142 thì cũng bền, nhung tất cả Sencore đều chỉ đo emission thôi,
    mạch điện simple, nhưng đều không ngờ là nó dùng plate voltage có 30V cho .. tất cả các tube.

23. Unison250th

Bac NoBG, bac co tube 300B nao khong vay? Moi lam ampli tinh thu vai tube 300B khac nhau de xem loai nao hop. Bac nao co 300B cho biet nhe!

24. NoBG

NoBG Advanced Member

Hình như chỉ có 1 con Valve Art của China thôi. Bac muốn thu thì lay xai. Con nay de mấy năm nay nhưng khogn mua duoc them 1 con nua de co cặp.

25. Unison250th

AMpli minh dung can 2cap:
    - Minh co 6 con JJ dang dung 4 cai am thanh kha tot.
    - 1 cap Sophia Mesh Plate , cung giong Valve Art Meah plate, can them 1 cap Sophia hoac Valve Art Mesh plate de thu ampli.
    - 1 cap KR 300 XBL, nhung 1 cai bi hu, filament open.

Tinh kiem co ai co vai tube 300B khac nhau de thu coi loai nao kha nhat de mua cho ampli 300B sap lam. Nhung loai nhu Valve Art mesh plate, Electro Harmonic, EML, KR, Shuguang, Guguang...... Doc tren Internet khong tin tui no review, nen muon tai nghe mat thay. Tinh ra bay gio cung co khoang 15 loai 300B!

Mua he choi tube 300B cho phong do bi nong.

Share This Page

Loading...