Giao lưu, họp mặt thành viên vùng Bay Area: SF, SJ, etc.

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hai Lúa-USA, 17/10/08.

1. TheHung

TheHung Advanced Member

bác nhanh tay hơn em rồi. E mới nhận cặp 3160 , đẹp lắm bác. Xover của em đến đâu rồi bác ?

2. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Sao bac khong om luon 4648 cho du bo?
    [/quote]
    Đã ẳm cặp này về sáng nay giá $300.00. Đi hoi xa một chút, và cần refoam.[/quote]

3. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Em đang để cặp này ngoài sân. Trong nhà còn cặp 4520. Thằng 4648 nào mà rẽ rẽ thì em cũng ẳm em về nhà luôn Bác Unison250th ui! :D

Em đang build Xover @380Hz cho Klipschorn; sẽ test thử cho cả hai cái 4645 & 4520. Cái L300Xover thì coi như làm xong rồi.

Bác NoBG, cho em xin cái địa chỉ em sẽ tìm cách đi chuyển cặp thùng A7 đến cho Bác!

4. SixL6

SixL6 Advanced Member

[/quote]

Cám ơn bác ! Nếu biết trước em đã mạnh tay hơn tý rồi :(

5. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Đã ẳm cặp này về sáng nay giá $300.00. Đi hoi xa một chút, và cần refoam.[/quote][/quote]

Phải cặp woofer 2245H không bác CauYem ? Spec của JBL thì nói vậy, nhưng có nơi bên trong lại dùng 2240H. Hôm trước mình cũng có thấy nhưng hơi bị khủng !!!...... Kỳ này nhà bác bass lan tỏa khắp nơi inh ỏi hen ..........

6. NoBG

NoBG Advanced Member

Xin lỗi bác CY. Cả tuần nay bận việc nên không có lên mạng giao luu được với anh em. Bây giờ là 2 giờ khuya rồi mới lên mạng được. Cặp A7 tôi sẽ đến lấy ngày hôm nay, thứ 7 nầy. Thứ 7 tuần trước có gọi bác nhưng không gặp. Không thể làm phiền bác chở đến nhà được. Tôi đến lấy. Cám ơn bác thật nhiều.

7. NoBG

NoBG Advanced Member

Bác thức trắng mấy đêm chưa thấm vào đâu. Tui câu trên Delta cả chục năm trời chưa bắt được con Sturgeon nào legal size cả. Bác Unison hay thật. Bác mở lớp dạy câu Sturgeon là tui ghi tên liền.

8. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Không sao đâu Bác NoBG ơi!
    Em có xe truck nên sẳn sàng giúp Bác một tay. Anyway, em đã mang hai cái thùng A7 ra ngoài drive way rồi, nên Bác cứ ghé ngang qua mà pick up. Em thươ`ng chạy ra chạy vô nên không biết lúc nào có mặt ở nhà nên nếu Bác gọi được em thì tốt bằng không thì cứ ghé đế mà lấy, còn số nhà là: 1101 N. 2nd St.

Em còn hai cặp thùng không (4 cái) JBL 240Ti còn cả grill, nên Bác nào muốn ghé lấy thì báo cho em một tiếng. Tất cả đều là free!

9. Unison250th

Bua nay cung trung so nua. 8g toi bat duoc mot con esturgeon 57 in, con nay co khoang hon 1 trieu Caviar!!!!!! Kha ! Kha!
    Qua da! Bat con nay con hon luom duoc Western Electric 300B. Tinh lam ampli 845, ma ca no cu can hoai , sao ma lam 845 xong duoc nam nay day?

10. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Quá đã Bác Unison250th ơi! :D
    Em từng ăn qua gỏi bong bóng cá Sturgeon từ Columbia River (biên giới tiểu bang Oregon & Washington) mà chưa từng thử qua caviar Sturgeon vùng Delta.

11. Unison250th

Moi kiem duoc web site ban American White Sturgeon Caviar day bac. No ban mac kin that 8ozs = 1/2 lbs = $440!!!!!!!!!!

Flavor: Nutty flavor, both smooth and robust
    Color: Golden brown to dark color
    Appearance: Shiny and glossy.

This fresh farmed caviar comes from American Osetra - White Sturgeon raised on aquafarms in California.

American White Sturgeon Osetra Caviar 8 oz. - The best fine foode on sale online. Mail order.
    Marky's American White Sturgeon Osetra Caviar 'Malossol' - 8 oz/230 gr.
    Number of Servings: 8 to 16 servings
    Origin: USA
    Packaging: Tin with rubber band
    Preparation: Fresh, Cured with Salt
    Caviar Fish & Grade: White Sturgeon, Grade 1
    Shelf Life Refrigerated: 4 to 6 weeks
    Storing: Only Refrigerated
    Brand: Marky's
    Shipping: Product is perishable and will be shipped via FedEx Priority Overnight
    Quantity:
    $440.00

12. NoBG

NoBG Advanced Member

Bác Unison,

Chú mừng bác. Tôi có người bạn đi câu lúc trước cũng bắt được 1 con có trứng nhiều như bác nhưng làm Caviar không thành công, hư hết vì không biết cách làm. Trứng white sturgeon khó kiếm, để hư uổng lắm. good luck.

13. NoBG

NoBG Advanced Member

Em đang để cặp này ngoài sân. Trong nhà còn cặp 4520. Thằng 4648 nào mà rẽ rẽ thì em cũng ẳm em về nhà luôn Bác Unison250th ui! :D

Em đang build Xover @380Hz cho Klipschorn; sẽ test thử cho cả hai cái 4645 & 4520. Cái L300Xover thì coi như làm xong rồi.

Bác NoBG, cho em xin cái địa chỉ em sẽ tìm cách đi chuyển cặp thùng A7 đến cho Bác![/quote]

Xin lỗi bác CY. Cả tuần nay bận việc nên không có lên mạng giao luu được với anh em. Bây giờ là 2 giờ khuya rồi mới lên mạng được. Cặp A7 tôi sẽ đến lấy ngày hôm nay, thứ 7 nầy. Thứ 7 tuần trước có gọi bác nhưng không gặp. Không thể làm phiền bác chở đến nhà được. Tôi đến lấy. Cám ơn bác thật nhiều.[/quote]

Không sao đâu Bác NoBG ơi!
    Em có xe truck nên sẳn sàng giúp Bác một tay. Anyway, em đã mang hai cái thùng A7 ra ngoài drive way rồi, nên Bác cứ ghé ngang qua mà pick up. Em thươ`ng chạy ra chạy vô nên không biết lúc nào có mặt ở nhà nên nếu Bác gọi được em thì tốt bằng không thì cứ ghé đế mà lấy, còn số nhà là: 1101 N. 2nd St.

Em còn hai cặp thùng không (4 cái) JBL 240Ti còn cả grill, nên Bác nào muốn ghé lấy thì báo cho em một tiếng. Tất cả đều là free![/quote]

Trưa nay tôi đã rinh đi 1 cái rồi vì chiếc xe Jeep không chở được 2 thùng nên trưa mai lấy tiếp. Tui sẽ sơn lại căp thùng nầy là có 1 bộ VOTT rồi. Thùng 240Ti để lại anh em nào cần, tui không có JBL driver nên không biết xài ra sao. Cám ơn bác CY 1 lần nửa.

14. Unison250th

Minh lam con nay la con thu 3 nam nay co trung. Cung de thoi, khong kho gi, nuoc va muoi. Nhung chi de duoc 3 tuan, thanh ra trong 3 tuan phai dop het, khong thi hu do bac.[/quote]

Bác Unison,

Chú mừng bác. Tôi có người bạn đi câu lúc trước cũng bắt được 1 con có trứng nhiều như bác nhưng làm Caviar không thành công, hư hết vì không biết cách làm. Trứng white sturgeon khó kiếm, để hư uổng lắm. good luck.[/quote]

15. danthanhpho

16. NoBG

NoBG Advanced Member

Hinh như là phải re-foamed mơi xài đươc phải không bác DTP?

17. TheHung

TheHung Advanced Member

em cũng đang cho làm cặp thùng JBL B460, dùng jbl 2245H. gia nay ok qua bac nao lay di, dau can refoam. bác nào cần plans làm thùng cho em biết.

18. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Đã đưa giá $200.00 cho cặp 2245H chiều thứ Bảy nhưng không thấy seller trả lời.

19. Unison250th

May bac mua may hoai, chung nao an nhau nua day?

20. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Dạ, chừng nào Bác "sai" nhậu thì tụi em sẽ "tuân lịnh" nhậu! :D

21. TheHung

TheHung Advanced Member

khaaaa, nhậu đi các bác, em sắp về VN rồi, sau hay trước noel a. ?

22. misterVu

misterVu Advanced Member

Xin chào các bác vùng Bay,
    Tuần sau em có mặt ở 92804.
    Cuối năm sẽ đi lên vùng SJ, đi xem Cầu Vàng.
    Mong có dịp được gặp các bác thì rất là vui.

Mến chào

23. danthanhpho

Dạ vâng !!!...... Welcome bác sẽ ghé thăm vùng SJ...... Bác PM cho em thời gian, anh/em sẽ chuẩn bị lên kế hoạch.

@Gà nhà,
    Đủ chứng cớ và lý do để nhậu rùi đó nghe mấy bác. :D :D :D

24. Unison250th

Co do choi moi la nhau chu dau can chung co dau bac? Minh dang tinh lam mot cai preamp 845 (chi 1 tube 845 thoi) va mot cai ampli 845 nho (co 10W) dung Tamura 7003 (nghe noi pẻmalloy cua Tamura nghe kha lam), de may anh em nghe thu nguyen dan may toan dung 845 (tru phono, dung Aesthetix IO), loi dung cuoi nam hang cho an choi 2 tuan.

25. danthanhpho

Vậy cái đèn 845 (chi 1 tube 845 thoi) ứng dụng trong preamp sẽ là gì vậy bác Unison250th ?

Share This Page

Loading...