Giao lưu, họp mặt thành viên vùng Bay Area: SF, SJ, etc.

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hai Lúa-USA, 17/10/08.

1. tmsang

tmsang Advanced Member

Kính chào các bác vùng Vịnh,
    Các bác ơi, em gà ở VN mới qua, các bác dẫn dắt em chổ nào "lụm" tube với mua đồ audio với . Em ở gần San Jose.

Cám ơn các bác nhiều .

2. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Gần San Jose là ở đâu?
    "Thành khẩn khai báo" để anh em .... rủ đi uống cà phê xong rồi mới bàn hậu sự được. :D

3. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Hè về rùi nha mí bác ... Sao thấy im re thế này :roll:

4. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Em định làm tuần này nhưng bận vài chuyện lặt vặt nên hẹn tuần sau hén!
    Đang đi tìm món ăn ngon cho các bác nhà mình đây. :D

5. Hai Lúa-USA

Cứ bò, cua, bào ngư ... là ổn thui bác Yêm ah... :mrgreen: Còn tui đang tính đem trà Tibet để mí bác thử đây.

6. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Hôm trước dzớt được mấy con cá Bò Da ở chợ Đại Thành mà em được thưởng thức ở quán Vĩ Dạ cùng các bác Gia Hy, B52pig ... Nướng lên rồi cuộn bánh tráng, rau sống chấm mắm nêm pha ngon tuyệt luôn!

Khi trở lại chợ để mua thêm về để đãi mấy bác thì hết rồi. Em đang đi lùng mấy con cá này đây, nếu tìm không ra thì chắc phải trở lại với Rib Eye bít tết, Cua, Mực hay Bào Ngư rồi bác ơi! :mrgreen:

7. tmsang

tmsang Advanced Member

Mừng quá, em ở Sunny Vale, chạy xuống San J khoảng 20 phút thôi. Bác cho xin số phone em mời bác uống cafe "Uyên" :).
    Em tên Sang: cell: 408-316 9654.

Cám ơn bác nhiều .

8. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Em vừa tạm xong với tube 10Y Pre Amp với transformer mạch ra. 10K to 600 thì giảm 4 lần, tube 10Y với tăng âm (gain) là 8 do đó vẫn còn tăng âm cho toàn mạch. Đang nghe thử, em cũng ngạc nhiên là gain vẫn còn kha khá .....

Hiện chưa có cái núm vặn cho cái volume, vặn tạm thời cái lõi (rod) và chờ dịp kiếm thêm cái núm vặn. Với lineout transformer, em ướm chừng để volume khoảng tầm 10 - 11 giờ là nghe vừa đủ.

Attached Files:

9. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Đẹp quá bác danthanhpho ơi!

10. Hai Lúa-USA

Bác Hạnh bi giờ bị lây bịnh bác Hồ rùi :wink:

Nhìn thì đẹp mà nghe thì sao hả bác?

11. Unison250th

Unison250th Advanced Member

Tube 10Y lam preamp rat hay bac, truoc day minh da co lam roi. Tieng rat em va am, lam nhu co cam tuong thieu chi tiet, truoc day minh load voi 5K/500 ohm, gain cung tam du. Hehe, bac chup hinh nhung khong de thay cai Output xfo mac tien.

12. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Cà phê "Quyên" mới được lên trang nhất của báo San Jose Mercury sáng nay. Nhờ vậy mới biết là có luật của thành phố San Jose cấm.. ở truồng khi phục vụ ăn uống. Nhưng sở Cảnh Sát San Jose thì lại nói họ không có nhiều thì giờ để thì hành mấy cái luật lẻ tẻ này!

Luật có cũng như không!
    :mrgreen:

http://www.mercurynews.com/bay-area-news/ci_18311882?nclick_check=1

13. tmsang

tmsang Advanced Member

Đúng rồi bác, cảnh sát đâu có rảnh lo mấy vụ này . Với lại nó cấm người bán chứ đâu cấm người uống đâu :). Ngày nào nó còn bán thì mình cứ tới thôi . Giờ nó "nâng cấp" rồi . Không mặc gì hết, chỉ lấy 2 miếng dán dán 2 cái "volume" lại thôi :)
    Kính bác .

14. Unison250th

Luat co cho o truon va phuc vu an uong bac a, co quan Cheetah do, vua an vua coi so luon qua luon lai truoc mat.
    Tat ca tiem duoc canh sat bao ve het bac a, tra tien hang thang deu ma. Chi xui bi tui journalist nao ... lang thang vao do chup hinh thoi.

Co mot lan minh an o tiem sushi quen voi nguoi ban, dang nhau da qua, trong tiem cha co ai, minh hoi hut thuoc duoc khong, thi chu tiem gat dau, noi khong sao va dang lam mot mon togo. Dang lam vai hoi thi bat than mot canh sat vao tiem, minh noi chac bi ticket roi, nhung la , nguoi canh sat nhin va cha noi gi, cho chu tiem lam mon sushi togo xong lay va bo di, ma cha tra tien gi het. Thi ra bon ay an tien bao ve. Mot nguoi ban quen o duoi Santa Ana noi rang tien bao ve tra cho canh sat cho tiem cafe bac ay lam an, khoang $2000 mot thang do bac.

Ma cafe thoi chu cha co gi dau. May thang roi, San Jose City hoang nghenh ve luat ban Can sa cho nguoi benh, nho vay ma nan nay co the thau duoc dau them duoc 10 trieu. Theo dieu nay trong tuong lai chac cho an choi xa lang de thau thue thoi.

Luat thi co, Madison Nguyen thi cha dam dong vao o kien lua, ky vua roi dong vao o kien nay, tui no bieu tinh ca ngan nguoi o city hall bi nhuc dau qua roi. Va lai canh sat thi duoc them viec lam, kiem them tien tieu, do lo layoff. May bac co nghe luat moi la canh sat phai phat that nhieu ticket, it thi dung dau hang lay off. Sang nao cung thay canh sat phat chay toc do cao het, moi ticket bay gio tren $500. Hon nua, nam nay SJ may vu giet nguoi tren ky luc 20 nam, hoi dau lo may vu nay?

A bac CY, chung nao di uong cafe nua vay? Mau di, may em che lai, uong cafe dang lam bac!

[/quote]

Cà phê "Quyên" mới được lên trang nhất của báo San Jose Mercury sáng nay. Nhờ vậy mới biết là có luật của thành phố San Jose cấm.. ở truồng khi phục vụ ăn uống. Nhưng sở Cảnh Sát San Jose thì lại nói họ không có nhiều thì giờ để thì hành mấy cái luật lẻ tẻ này!

Luật có cũng như không!
    :mrgreen:

http://www.mercurynews.com/bay-area-news/ci_18311882?nclick_check=1[/quote]

15. Hai Lúa-USA

Hic hic.. Ampli vô địch đọc xong bài này .. phê bình mí ông có vợ đi uống cafe ở truồng quá trời làm mình cũng .. nhột (có tật giật mình mà he he) :mrgreen:

Mấy bác đi lẹ lên nha nếu ko Madison nó sợ bị đám tranh địa vị chơi trò politics là hết lun đó.

16. panguyen

panguyen Advanced Member

Các bác đi uống cafe ở mấy quán như vậy có thấy cafe ở đấy ngon không..? Chắc chỉ no con mắt thôi nhỉ? :)

17. Hai Lúa-USA

18. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Ngày hôm qua có gọi cho bác để ra Paloma có cuộc họp mặt bỏ túi đón bác Habas mới từ VN về, nhưng có lẽ đt ở "ngoài vùng phủ sóng". Có để message lại trong máy.

19. tmsang

tmsang Advanced Member

Oh, sorry bác, thật là tiếc quá, có phải số của bác là xxx-3386? Em có gọi lại nhưng bác không bắt máy . Giờ khuya rồi, mai em gọi lai.
    Thanks bác

20. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Cà phê ở đâu cũng vậy, thêm được phần nhìn mà vẫn một giá tiền thì thì phải chọn cái nào đây? Khó quá!

Thực ra thì anh em audio nhà mình chọn Paloma là nơi nhâm nhi và ngắm ông đi qua, bà đi lại cho nó lành một chút kẻo người khác dị nghị! Chứ cà phê "Quyên" hay "Em Quyên" bọn em ít vào lắm! :oops: :roll: Mắc cở chết được vì vào đấy chỉ thấy toàn người quen! :mrgreen:

21. Unison250th

Cafe khong duoc dau bac, ban di cau ca o Yosemite roi. Nam nay ca dau nhieu qua, tinh di 3 ngay roi moi ve, nhung 1 ngay ruoi da bat duoc nhieu qua roi.

Ca rainbow trout o do cao 5000Ft, nuoc suoi tinh khiet, thit thom va ngon that. Nam nay duoc trung mua... kha...kha!

Attached Files:

22. beckham

beckham Advanced Member

Nhiều quá bác nhi , Cá này an tuoi ngon lam cá này sống cung cá Salmon bác co câu đuoc Salmon khong ?
    Nhiều thế này chac lam Smoke ngon bác a.

Beckham

23. Unison250th

Bac Bekham that ranh ve an uong. Dung vay, ca Rainbow Trout lam Smoke rat ngon, minh dang uop ca 24 tieng va sau do se Smoke day.

Ben Cali 3 nam nay khong cho cau Salmon nua vi so luong Salmon san xuat qua it. Ben Alaska thi co "Copper River Salmon" la ngon nhat, sushi dum ca Salmon loai nay con mac hon Toro.

Attached Files:

24. Baoanh_Hue

Baoanh_Hue Advanced Member

Cá này ở VN hình như gọi là cá Xanh, cá Sao...sống ở suối (phải đi vào rừng câu mới có). Ngày xưa em đi câu chúng bằng bột mì vê tròn bọc cái lưới câu hoặc dùng lưõi câu móc con nhện, con trùn...câu rất nhạy....nhưng giờ hiếm rồi do nạn chích điện tận diệt ....vì cá này rất ngon đặc biệt là nấu cháo :D nhìn sâu cá lại nhớ về ngày xưa :D

25. beckham

beckham Advanced Member

Oái nhiều quá bác oi Smoke la đúng rùi. Bên em mua nay lanh quá không đi câu đuoc , Cho em câu co ca Trout va Atlantic Salmon , hai loai ca này lành lám câu không phê nhu cá Bream. bua em câu đuoc con Salmon 5kg nhung cam giác không phê bác a, co điều câu lên yui em làm Sashimi an ngay Ngon tuyêt bác a. Trout thi lâu canh chua Wow ..them quá. " À quên tui em đi câu o Farm nên phai tra tiền "

Share This Page

Loading...