Giao lưu, họp mặt thành viên vùng Bay Area: SF, SJ, etc.

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Hai Lúa-USA, 17/10/08.

1. habas

habas Advanced Member

Trout làm chả cá Thìa Là có ngon bằng Sturgeon không mấy bác ?
    Hôm nào mấy bác rảnh lên tui thử món chả cá thìa là Sturgeon, đặc biệt Sturgeon còn bơi lội trong hồ à ngen.
    Bác Liêm lên lịch trình sơm sớm, để tui đi bắt cá Sturgeon và câu vài chai Remy....trong tiêm. :)

2. Unison250th

Unison250th Advanced Member

@Baoanh_Hue: Dung roi, loai ca nay song nuoc suoi tinh khiet trong rung, nen thit ra thom va ngot. so voi audio tube thi co le no thuoc loai 300B bac a, con Sturgeon thi co le 845, Salmon la 211, Halibut la 2A3.

@beckham: Ca Trout farm an coi chung bi cancer do bac, tat ca do farm raise rat nguy hiem cho suc khoe.

@Habas: Ca tuoi bac lam cha ca uong lam bac. Ca tuoi that ra Sushi la hay nhat, ca Trout vi song nuoc ngot nen khong lam Sushi duoc thoi. Sturgeon an Sushi hoac chao, lau canh chua la ngon, Smoke thi tuyet nhat, minh da thu roi. Con sturgeon mua tiem 99 la recycle bac a.

3. habas

habas Advanced Member

@Habas: Ca tuoi bac lam cha ca uong lam bac. Ca tuoi that ra Sushi la hay nhat, ca Trout vi song nuoc ngot nen khong lam Sushi duoc thoi. Sturgeon an Sushi hoac chao, lau canh chua la ngon, Smoke thi tuyet nhat, minh da thu roi. Con sturgeon mua tiem 99 la recycle bac a.[/quote]

Ủa cá Sturgeon bơi bơi trong hồ là cá recycled là sao bác ? vụ này mày mới à ngen :shock:

4. Unison250th

Cac sturgeon ban o cho 99, loi trong ho dung la recycle bac a. Tui Nga co farm o tren Sacramento nuoi ca nay de lay caviar, bac coi caviar ban trong costco, chinh la tu farm nay. Nhung co ca ma tui no khong xai duoc thi no cho dem vao tiem ban, coi nhu la recycle chu con gi? Tat ca ca farm raised anh khong ngon bac a. Trout farm raised thi thit bo ret. Te hon nua , Salmon farm raised no lai bi nhuom mau cam de giong Salmon thiet (bac doc tren Salmon ban o Costco, no co viet la de mau cho giong ca Wild Salmon). Tat ca do farm raised deu bo chat hoa hoc, hormone lam cho mau lon.... an de bi Cancer.

Ủa cá Sturgeon bơi bơi trong hồ là cá recycled là sao bác ? vụ này mày mới à ngen :shock:[/quote]

5. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Bửa nay có một cuộc họp mặt bỏ túi tại nhà em vào lúc 5:00 giờ chiều nay. Vì lu bu nhiều chuyện nên không post sớm lên được nên có bác nào đọc được tin này thì chuẩn bị sang nhà em gấp. Đồ ăn và nước cay thì đã có sẳn nên không cần mang theo gì hết. Bửa nay sẽ có mặt của bác tmsang, gà mới từ VN qua, bác Thọ, Unison và mấy anh em khác.

Bác habas ơi, vậy thì tuần sau nhớ mang Sturgeon nhe. Cần bác confirm thì em sẽ post thư mời sớm một chút.

6. habas

habas Advanced Member

Mấy bác lên nhà tui thì tiện hơn, vì có đầu bếp chuyên trị chả cá Hanoi, service tại bàn. Đem Sturgeon lên bác rồi ai làm đây ? :cry:

Attached Files:

7. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Nói chả cá Hà Nội làm thèm quá bác hà ah. Món này ở Hà Nội người ta dùng mở heo đó bác hic hic ... ăn thì ngon mà ngại quá vì mình bỏ mở mấy chục năm nay.

Cá Trout câu tôi chỉ khoái ăn nướng còn hấp chiên hay smoke gì cũng ko thơm bằng. Cá Trout ở cao độ thì còn ngon hơn ở hồ nhiều. Mình thích ăn mà lại lười ko biết câu.

Trễ quá bác, bây giờ mới đạp xe về ...

8. tmsang

tmsang Advanced Member

Cám ơn các bác nhiều lắm, em đã có 1 bữa tiệc thật vui và rất gia đình, đồ ăn thì quá ngon, đồ audio thì ôi thôi ...em như sáng mắt ra, tiếc là không có thời gian nhiều để thưởng thức hết.

9. person_votu

person_votu Advanced Member

Bác DTP new 26 Pre amp

Attached Files:

10. danthanhpho

danthanhpho Advanced Member

Hai cái núm vặn là gì vậy bác Person_votu, a volume and a selector ? Em có gặp vấn đề cân bằng hai vế (Left & Right). Kiếm được cặp đèn matched pair xem ra không dễ và linh kiện cũng có sai số, nhất là với những đèn khá cổ. Do đó thường em thêm vào cái núm vặn cân bằng (Balance, tầm 200K - 250K) để chỉnh xem ra rất là tiện lợi cho lúc đầu setup và tương lai nếu có thay đèn hay link kiện.

Attached Files:

11. person_votu

em ko co dung balance 2 nút đó là mono pot 100k for each channel .em nghĩ bác đừng dùng balance pot vì nếu pot balance mà not top quality thìsẻ làm cho âm thanh ko được hay ( đó là theo kinh nghiệm cũa em )

12. danthanhpho

Ngày lễ mà bác Person_votu hổng đi đâu à !!!........ Có được cái 10Y nghe vừa ý, dự định kế tiếp sẽ là mod lại phần cân chỉnh cao áp cho cái 01A/26.

Attached Files:

13. danthanhpho

Thư thả với ngày lễ cuối tuần em đem mấy cái tubes mua chợ trời ra thử. Được 8 cái 6DJ8 với số đo còn khá tốt, 4 cái hơi yếu. Được 2 cái 6SN7 và vất thùng rác 4 cái. Lúc rảnh có lẽ cũng em sẽ phải ngâm cứu và cân chỉnh (calibration) lại cái tube tester (539B) này cho đúng với specifications. Ướm chừng chủ cũ cũng đã hàng chục năm chưa calibrate nó.

Attached Files:

14. person_votu

Bác DTP dùng voltage regulator cho B+ preamp ? toi thì double choke LC filter and tube rec . Bác sài James output step down transformer 10k to 600 ohm phài ko ? ko biết Bác DTP đánh giá chất âm cũa pre 26 như thế nào , riêng tôi thì rất là thích the sound of 26. I think this is of the best sounding preamp if you build it right

15. NoBG

NoBG Advanced Member

Máy 539B nầy ngon lằm đó bác DTH. Bác tìm đâu hay vậy?
    Calibration không khó lắm đâu.

16. danthanhpho

Em lấy trên SF, lõm túi hết $530 (đã bớt $20 tiền xăng). Tình trạng bên trong khá tốt tuy nhiên cái đáy thùng bên ngoài bị tróc cái vải bọc khá nhiều, trông hơi xấu.

@Person_votu, Vâng !!!.....Em dự kiến thêm mạch đèn regulator thay đổi B+ cho nhanh gọn. Hổng phải James mà là Hashimoto. Cặp 10K/600 dùng cho 10Y/801. Cặp 20K em dùng cho 01A, với B+ là 135V, với dòng 3ma. Em sẽ thử 26, theo dự kiến B+ sẽ tầm 90V, 3mA. Nghe 01A em thấy cũng được được và tầm tầm với 26, Lundahl có 15K nhưng chưa tính.

17. person_votu

Bác DTP đúng la dân choi DIY buy all kind of output preamp transformer !!! Bravo !!!

18. habas

habas Advanced Member

Load có 3 ma. mà bác chơi luôn regulated, đúng là over kill. component thì toàn hàng tuyển, Chơi sang quá :roll:
    Lần tới mấy bác thiết kế cách nào, tránh mấy miếng gỗ để khỏi thấy giống hàng Tàu ngen, vụ này tui nói thiệt, từ trong nước ra đến hải ngoại, đa số DIY pre, power amp đều hay ghép mấy miếng gỗ quanh chassis, tui hơi bị dị ứng, lời thiệt mấy bác có buồn tui đành chịu.
    Thân.

19. Hai Lúa-USA

Hai Lúa-USA Advanced Member

Cái này có lẽ mấy bác DIY muốn che cái xấu của cái sec xy vì gổ thì dể làm cho đẹp còn vỏ nhôm sắt mà ko có nghề thì nhìn trông kinh lém. Nhưng có lẽ ghét Tàu thì ghét hết lun phải ko bác Hà Mình từ đây cũng cạch du lịch Tàu ... chỉ có trà Tàu do đệ tử nó cứ tiếp tế riết ko bỏ được thôi. :mrgreen:

20. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

@ tmsang: là chợ trời điện tử ở De Anza College vào sáng thứ bảy từ 4:00am. Nhớ mang theo $2.00 lẻ để mua vé parking.

@HuyHoang: Sao không thấy bóng dáng đâu hết vậy? Đã pm cho số ĐT mà vẫn chưa thấy hồi âm.
    Chờ tin bác để làm họp mặt.

21. Cau Yem

Cau Yem Advanced Member

Bác NoBG calibrate được mấy cái 539 này à?
    Vậy thì chừng nào có thời gian thì giúp em (và bác danthanhpho) một tay với!
    Em có cái 539C đã được calibrate mấy năm về trước nhưng không xài nhiều. Em còn mấy cái TV7 và 539A nhưng nằm ở đâu không biết.

22. NoBG

NoBG Advanced Member

Calibrate Hickok testers nầy không khó khăn gì hết bác Liêm à. Hôm nào gặp lại bác đưa tui làm cho.

23. thinhgia

thinhgia Advanced Member

Em muốn mua một cái sài Amatuers khổ nỗi em chưa sờ tay vô cái này khi nào?
    Vậy có bác nào biết chỉ giùm em mua một cái sài với điều kiện là cho các bóng phổ thông như 2a3/300/12ax7/12bh7/5u4/6sn7 ....
    vì trình độ gà mờ nên em đã định mua mấy lần nhưng chưa dám đụng vô sợ dính mấy cái bệnh tật thì mệt mỏi cho em hơn.
    Nếu máy được calibrate thì càng tốt và không cần đồ thú dữ vì nó dữ quá chắc em cũng hổng sài hết option thì cũng uổng.Vậy nếu bác nào có dọn dẹp dư giả thì giúp em thì càng tốt.Sài điện nhiêu voltage cũng ok hết

24. habas

habas Advanced Member

Cau Yem sài HK 539C làm gì, rắc rối lắm. Đổi lấy cái này vừa gọn, nhẹ khỏi cần calibrate :D

Attached Files:

25. Unison250th

Cai nay ci choi duoc vai loai tube thoi, CY muon choi du thu.

Share This Page

Loading...